ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

.: FARCRY 3 DirectX 11 Benchmark ! เครื่องคุณพร้อมขนาดไหนเรามาดูคำตอบกัน ? :.

.: FARCRY 3 DirectX 11 Benchmark ! เครื่องคุณพร้อมขนาดไหนเรามาดูคำตอบกัน ? :.

สวัสดีคร๊าบบบ... เจอกันในวันหยุดสบายๆในวันพักผ่อนอย่างวันอาทิตย์สุดสัปดาห์ ที่หลายๆคนต่างก็หยุดพักผ่อนอยุ่กับบ้านหากิจกรรมอะไรทำเพลินๆ ซึ่งส่วนหนึ่งก็น่าจะหนีไม่พ้นกับการใช้เวลาในการเล่นเกมส์เพื่อเป็นการพักสมอง หรือบางทีอาจจะกลายเป็นกดดันสมองมากกว่าเวลาทำงานก็เป็นได้ เหอะๆ...^^" เมื่อพูดถึงเรื่องของการเล่นเกมส์แล้วนั้น ณ เวลานี้คงจะหนีไม่พ้นกระแสความร้อนแรงของเกมส์ใหม่ล่าสุดสำหรับ FARCRY 3 ที่บรรดาคอเกมส์ทั้งหลายต่างก็เฝ้ารอคอยกัน ซึ่งในเวลานี้ก็เริ่มมีออกมาให้ได้เล่นกันบ้างแล้วสำหรับคนที่ซื้อผ่านระบบออนไลน์หรืออาจจะ... ละไว้ในฐานที่เข้าใจล่ะกัน งิงิ แต่กระนั้นสำหรับการเปิดตัวอย่างเป็นทางการของ FARCRY 3 จากทางต้นสังกัด Ubisoft นั้นจะมีการเปิดตัวกันในวันที่ 4 ที่กำลังจะมาถึงในอีกสองวันข้างหน้านี้ ซึ่งก็อดใจรออีกนิดหน่อยก็จะได้จัดหามาเล่นกันแล้วสำหรับแฟนๆที่นิยมของแท้ แผ่นแท้ทั้งหลาย และก่อนที่เกมส์จะมีการเปิดตัวออกมาแน่นอนว่า สิ่งหนึ่งที่เป็นประเด็นที่ใครหลายๆคนต่างก็คงต้องสงสัยกันว่า ระบบหรือเครื่องคอมพิวเตอร์ของตนเองที่มีอยู่นั้น มันจะมีความสามารถในการใช้เล่นเกมส์ตัวนี้ได้ดีเพียงไร วันนี้ก็เลยมีบททดสอบในแบบพอหอมปากหอมคอมาให้ได้ชมกันว่า สเป็คคร่าวๆสำหรับการใช้เล่นเกมส์ FARCRY 3 นี้นั้น มันจะต้องทรงพลังเพียงไรและตัวเกมส์นั้นจะมีการกินสเป็คดังที่หลายๆปากกล่าวถึงหรือไม่ ตรงนี้เราลองมาดูกันนะครับว่ากับการทดสอบของเราที่วันนี้มีการเลือกการ์ดจอมาให้ได้ชมกันเป็นตัวอย่างประมาณ 4 โมเดลตั้งแต่รุ่นเล็กยันรุ่นใหญ่ซึ่งบทสรุปที่ออกมาจะเป็นเช่นไรนั้น เราไปชมกันเลยครับ...

System Requirements

เข้าเรื่องมาเราลองมาดูกันที่สเป็คพื้นฐานที่ทางต้นสังกัดได้กำหนดมาในลักษณะขั้นต่ำกันดูนะครับว่า อย่างน้อยๆแล้วหากอยากจะเล่น FARCRY 3 ตามเทรนแล้วนั้น ระบบของเราขั้นต่ำแล้วจะต้องประกอบไปด้วยอะไรบ้าง โดยทาง Ubisoft นั้นได้กำหนดมาให้สองระดับด้วยกันคือขั้นต่ำและแนะนำ โดยในสเป็คขั้นต่ำนั้นจะเห็นได้ว่าซีพียูในตระกูลที่หลายๆคนอาจจะมองว่าตกรุ่นสำหรับบางคนอย่างตระกูล Core 2 Duo เท่านั้นเองที่เป็นซีพียูขั้นต่ำหรือหากเป็นฝั่ง AMD ก็ต้องอย่างน้อยๆ Athlon 64 X2 6000+ ส่วนแรมนั้นหากเป็น Windows XP ก็ต้องอย่างน้อยๆ 2GB ส่วน Vista และ 7 นั้นก็อย่างน้อย 4GB ขึ้นไป ส่วนประเด็นของการ์ดจอที่น่าจะเป็นประเด็นสำคัญก็เห็นได้ว่า ยุคคุณปู่อย่าง Geforce 8800 หรือ HD2900 ก็ยังพอไหว ส่วนความจุของ Harddrive ก็ต้องมีที่ว่างอย่างน้อย 15GB ขึ้นไป ทั้งนี้ตรงนี้จะหมายถึงขั้นต่ำนะครับ แต่ไม่ได้หมายความว่าจะเล่นได้ชนิดที่ว่าลื่นหัวแตก อาจจะเล่นได้ในแบบให้เล่นได้เพื่อเอามันส์แต่ต้องไม่เน้นถึงความสวยงาม ส่วนสเป็คแนะนำนั้นก็ยังไม่ถือว่ารุนแรงแต่อย่างไรเช่นกันเมื่อดูจาก CPU และ VGA ที่ต่างก็ยังเป็นเพียงโมเดลพื้นฐานเท่านั้น ดังนั้นเบื้องต้นตรงนี้ก็น่าจะทำให้หลายๆคนสบายใจได้บ้างแล้วว่า สเป็คของตนเองที่มีอยู่นั้นจะยังพอใช้ในการเล่น FARCRY 3 ได้หรือไม่ แต่สำหรับคอเกมส์ที่จริงจังกับเรื่องรายละเอียด อยากได้ภาพสวยๆบวกกับความไหลลื่น ลื่นหัวแตกได้ยิ่งดี มันจะต้องใช้สเป็คประมาณไหนหรือในอีกมุมหนึ่งว่า แล้วกับสเป็คในปัจจุบันนี้ล่ะมันจะสามารถปลดปล่อยพลังของ FARCRY 3 ได้สักขนาดไหนนั้น งานนี้ต้องลองมาติดตามดูครับ

Test Setup

วันนี้เราก็มีสเป็คที่ถือว่าอาจจะค่อนข้างไฮโซพอสมควรสำหรับซีพียูในตระกูล Ivy Bridge Core i7 3770K แต่ทำการโอเวอร์คล๊อกแบบพอหอมปากหอมคอเท่านั้นด้วยความเร็ว 4.0GHz ส่วนรายละเอียดความเร็วอื่นๆดูเอาจากตารางข้างบนแล้วกัน และสำหรับประเด็นจริงๆจะอยุ่ที่เรื่องของการ์ดจอ ที่วันนี้เราจะมีมาให้ได้ชมกันทั้งหมด 4 โมเดลด้วยกันคือ รุ่นใหญ่เรือธงจากทั้งสองค่ายทั้ง AMD Radeon HD7970 GHz Edition ที่ไม่มีการโอเวอร์คล๊อกเพิ่มใดๆ ส่วนพี่ใหญ่จาก nVidia GTX680 นั้นพอดีว่ามันเป็นการ์ดโอเวอร์คล๊อกเวอร์ชันอยุ่แล้ว แต่เราก็ไม่มีการโอฯเพิ่มเช่นกัน ต่อมาสำหรับการ์ดรุ่นเล็กก็จะประกอบด้วย ตัวแรงในระดับกลางอย่าง Sapphire Radeon HD 7770 OC และน้องเล็กสุดคุ้มอย่าง HD 6670 ทั้งนี้สำหรับการทดสอบของ HD 7970 GHz Edition นั้นเราก็จะมีการทดสอบในส่วนของการทำงานในแบบ Crossfire เพิ่มเติมมาให้ได้ชมกันด้วยว่า เมื่อมีการรวมพลังกันสองการ์ดแล้ว ประสิทธิภาพจะเพิ่มขึ้นมามากน้อยขนาดไหนนั่นเอง และตอนนี้เมื่อทราบแล้วว่าเราจะมีการ์ดในโมเดลอะไรบ้างมาให้ได้ชมกัน ก็ลองมาชมกันดูเลยว่า การ์ดในแต่ละระดับที่เราได้หยิบมาทำการทดสอบนั้น มันจะสามารถตอบสนองต่อการเล่น FARCRY 3 ได้ดีสักขนาดไหน จะเป็นที่เพียงพอของใครหรือไม่ ไปชมผลการทดสอบกันเลยนะครับ

สำหรับการทดสอบนั้น ผมจะได้ทำการทดสอบกันโดยการเล่นเกมส์จริงๆ ซึ่งจะใช้ฉากในการเล่นแบบ CO-OP ผ่านระบบออนไลน์ ดดยจะเลือกทดสอบในฉากเดียวกันทั้งหมด คือฉากที่เวลาโหลดนั้นจะเป็นรูปสะพาน หรือเมื่อเล่นเข้าไปแล้วจะต้องไปซ่อมหัวรถจักรหรือรถไฟที่ปิดปากถ้ำอยู่ ให้มันเลื่อนออกมาเพื่อที่เราจะไปในฉากต่อไปได้ ส่วนการทดสอบนั้นก็จะใช้โปรแกรม FRAPS เวอร์ชันล่าสุด 3.5.9 ในการจับเฟรมเรต โดยใช้เวลาในการจับเฟรมเรต 180 วินาทีหรือ 3 นาทีด้วยกัน ส่วนการตั้งค่าของการ์ดจอในแต่ละตัวนั้นก็จะมีความแตกต่างกันออกไปเพื่อความเหมาะสมกับโมเดลนั้นๆ แต่สำหรับการ์ดรุ่นใหญ่อย่าง GTX 680 และ HD7970 นั้นก็มาในแบบจัดเต็ม Ultra + 8xAA เพื่อให้เห็นกันว่าที่สุดของความแรงแล้วนั้นจะทำได้ดีสักขนาดไหน...

FARCRY 3 DirectX 11 Benchmark - AMD HD7970 GE vs GTX 680 OC

เริ่มแรกมาดูกันที่การทดสอบในแบบเดี๋ยวๆระหว่าง GTX 680 OC และ HD7970 GHz Edition กันก่อนเลยนะครับ กับการปรับสุดทุกอย่าง ซึ่งกับเฟรมเรตที่ออกมานั้นบอกได้อย่างเดียวเลยว่า โหดจริงๆ เพราะขนาดเฟรมสูงสุดที่ทำได้นั้นทำได้เพียงในช่วงประมาณ 50FPS เท่านั้น แถมช่วงเฟรมต่ำสุดสามารถวูบลงไปได้มากถึงประมาณ 20-25FPS เลยทีเดียว ซึ่งหากว่ามันไม่ใช่บั๊กของเกมส์แล้วนั้น สรุปได้ว่าถ้าอยากปรับสุดก็หนักเอาการอยุ่สำหรับ FARCRY 3 ซึ่งถ้าอยากจะลื่นๆก็ต้องหวังพึ่ง SLI หรือ Crossfire แล้วล่ะ แต่สิ่งที่น่าสังเกตคือ แม้ว่าเฟรมเรตที่ออกมาจะมองดูว่าค่อนข้างต่ำ แต่ในการเล่นจริงๆแล้วนั้น กลับไม่รู้สึกว่าหน่วง ว่ากระตุกเลยแม้แต่น้อย ตรงนี้นั่นเองที่ทำให้คิดว่าอาจจะเป็นบั๊กเหมือนที่เพื่อนๆบางท่านบอกมาก็ได้

FARCRY 3 DirectX 11 Benchmark - AMD HD7970 GHz Edition Crossfire

ต่อมาก็ลองมาดูการทดสอบกับการใช้ HD 7970 GHz Edition ในแบบ Crossfire กันดูบ้าง ซึ่งหากย้อนไปมองถึงผลการทดสอบในแบบการ์ดเดี่ยวจากข้างบน และมาดูผลตรงนี้แล้วคงจะชัดเจนว่า FARCRY 3 นั้นรองรับกับการใช้งาน Multi-GPU 100% เพราะเฟรมเรตที่เพิ่มมาก็ชัดเจนเช่นกัน แถมเพิ่มมาชนิดที่ว่าเกือบเท่าตัวอีกด้วย ก็คงจะถูกใจสำหรับชาว Multi Card กันล่ะครับงานนี้ ใครที่มีการใช้งาน Crossfire หรือ SLI ในรุ่นใหญ่ๆอยุ่นั้น สบายใจหายห่วงได้เลยว่างานนี้ลื่นๆแน่นอน

FARCRY 3 DirectX 11 Benchmark - Sapphire HD7770 OC

ขยับลงมาดูกันที่การ์ดในระดับกลางๆอย่าง HD 7770 OC กันดูบ้าง ซึ่งรายละเอียดในการเล่นเกมส์นั้นเราได้เลือกปรับในแบบ High Preset ที่มีให้เลือกในตัวเกมส์และไม่มีการเปิดใช้งาน AA แต่อย่างใด ส่วนสเป็คอื่นๆก็ยังคงเป็นชุดเดียวกัน ความเร็วเท่ากันกับการทดสอบทางด้านบนทุกประการ และระดับของเฟรมเรตที่ออกมาก็ถือว่าทำได้ดี แม้บางท่านโดยเฉพาะกลุ่มคอเกมส์กระเป๋าหนัก คงจะพูดว่าเฟรมเรตน้อยนิด แต่จากอัตราเฟรมเรตเฉลี่ยที่ออกมานั้น ก็อยุ่ในช่วงที่สามารถเล่นได้อย่างไหลลื่น ซึ่งช่วงวูบลงของเฟรมเรตนั้นก็มีไม่มากนัก โดยส่วนมากแล้วก็จะแกว่งอยู่ที่ช่วงประมาณ 30 กลางๆ ซึ่งถือว่าเป็นช่วงที่ยังไม่สร้างอาการกระตุกให้เสียอารมณ์ ดังนั้นสำหรับ HD 7770 นั้นกับการเล่นในระดับ High ก็สรุปได้ว่า ผ่าน !!! แต่ถ้าอยากได้ตัวเลขเฟรมเพิ่มอีกหน่อยก็คงต้องปรับเองแบบ custom ให้ผสมๆกันไประหว่าง High และ Medium ในบางค่า

FARCRY 3 DirectX 11 Benchmark - Sapphire HD6670

สุดท้ายก้เป็นผลงานของน้องเล็กในระดับรากหญ้าที่แท้จริงสำหรับ HD6670 ที่สามารถนำไป Dual Graphic กับ APU ได้อีกต่อหนึ่ง แต่วันนี้มันมาแบบตัวคนเดียวทำงานร่วมกับ 3770K@4.0GHz และการปรับเนื้อเกมส์นั้นก็มาในแบบ Medium Preset ซึ่งภาพที่ออกมาก็ยังไม่ถึงกับน่าเกลียดแต่อย่างใด เพราะได้ระดับความละเอียดของหน้าจอช่วยที่เล่นกันในระดับ Over Full HD 1920x1200pixel และอัตราเฟรมเรตที่ออกมานั้นอาจจะไม่สวยหรูมากนัก เพราะโดยมากแล้วก็เกาะกลุ่มในช่วงประมาณ 25FPS หรือในช่วงปริ่มๆพอดี และก็ยังมีลดต่ำลงมาเป็นระยะๆ แต่จากการเล่นเกมส์นั้น ก็ไม่ปรากฏอาการกระตุกแบบหยุดค้างแล้วเด้งไปบ้างหน้า จะมีก็เพียงอาการหน่วงๆในบางครั้ง แต่โดยสรุปแล้วก็ยังพอฝืนเล่นได้อยู่ ซึ่งถ้ามองว่าเล่นให้มันส์ เล่นเกมส์ให้เป็นเกมส์ก็ยังไหวระดับหนึ่ง

ตรงนี้เก็บภาพมาให้ชมกันสักเล็กน้อยสำหรับเนื้อเกมส์ว่ามันมีกราฟิกที่สวยงามประมาณไหน ซึ่งภาพด้านบนนั้นเป้นภาพจากขณะใช้งาน HD7770 ในโหมด High ส่วนด้านล่างเป็นภาพเปรียบเทียบระหว่าง GTX 680 และ HD7970 ในจังหวะเดียวกัน ซึ่งเป็นจังหวะเริ่มต้นเกมส์ในฉากที่เราทำการทดสอบแบบเต็มๆ

Final Words

สำหรับวันนี้กับการทดสอบหรือการรีวิวที่ออกมานั้น เราไม่ได้เป็นการรีวิวเกมส์แบบจริงๆจังๆหรือเน้นไปที่ตัวเนื้อหาของเกมส์แต่อย่างใด ดังนั้นในรายละเอียดของการดำเนินเรื่องหรือเนื้อหาของตัวเกมส์นั้น คงต้องลองเล่นกันดูเองแล้วกันนะครับ แต่ก้พอจะบอกคร่าวๆได้ว่า อารมณ์โดยรวมหรือลักษณะการเล่นหลักนั้นจะยังคล้ายๆกับในภาค 2 คือจะเป็นการเดินทางหรือการผจญภัย ที่ จะมีภาระกิจที่หลากหลายให้ได้ทำกัน โดยจะมีการเพิ่มในส่วนของการล่าสัตว์ตกปลา เก็บสมุนไพรเพื่อมาทำยาชูกำลังด่างๆ สำหรับการเล่นในโหมด offline ส่วนการเล่นในแบบ online นั้นก็จะมีอยุ่สองลักษณะคือ การทำภารกิจร่วมกันเป็นทีมหรือช่วยกันรบ และจะเป็นการแบ่งฝั่งปะทะกัน ซึ่งก็แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนไป แต่สิ่งที่เราเน้นในวันนี้ก็คือ เกี่ยวกับสเป็คของ PC ที่จะสามารถใช้ในการเล่นเกมส์ดังกล่าวนี้ได้ จากเดิมที่มีการกล่าวขวัญกันอย่างหนาหูอย่างยิ่งว่า กินสเป็คมหาโหด...!!! แต่วันนี้ก็คงได้เห็นกันแล้วว่ามันก็ไม่ได้โหดร้ายอย่างคำกล่าวที่ลือๆกันมา แต่มันจะโหดก็ต่อเมื่อเปิดเล่นกันในโหมด Ultra และ AA ซึ่งจะเห็นได้อย่างชัดเจนเลยว่า เฟรมเรตลดลงแบบฮวบฮาบทันที แต่หากเป็นโหมด Very High หรือ High แล้วนั้น จะไหลลื่นกว่ามากโดยที่ไม่จำเป็นต้องใช้สเป็คยิ่งใหญ่มากก็สามารถเล่นได้อย่าง ไม่มีปัญหาอะไร ดังที่เราทดสอบกันไปให้เห็นแล้วว่าแม้กระทั่ง HD 6670 ที่ไม่มีการโอเวอร์คล๊อกใดๆ มันก็ยังพอถูไถในระดับ Medium หรือโดยเฉพาะอย่างยิ่งกับโมเดลยอดนิยมอย่าง HD7770 นั้นก็เนียนๆ ลื่นๆในการเล่นด้วยระดับ High แต่กระนั้นก็ย่อม ต้องแลกมาด้วยความสวยงามที่ลดลงเล็กน้อย ส่วนชาวคอเกมส์พันธ์โหดกระเป๋าหนักนั้น กลุ่มนี้คงไม่มีอะไรให้ต้องเป็นกังวล เพราะอย่างไรแล้วไม่ว่าจะ HD7970 หรือ GTX 680 ใบเดียวก็เอาอยู่ในระดับที่น่าประทับใจ แต่ถ้าหากว่าต้องได้เฟรมเรตแบบกระฉูด อันนี้ก็คงต้องพึ่งพา Multi Card หรือ Multi GPU ช่วยแล้วล่ะถึงจะได้ดังที่ใจสมหวัง แต่สำหรับคนที่อยากเล่นเกมส์เพื่อความสนุกในอารมณ์ของเกมส์แล้วล่ะก็ วันนี้ก็คงพอจะประเมินได้บ้างแล้วนะครับว่า การ์ดที่ท่านมีอยู่ในมือนั้นน่าจะทำได้ดีสักขนาดไหน สุดท้ายก่อนจะจบบทสรุปตรงนี้ก็ขอทิ้งท้ายไว้หน่อยล่ะกันว่า เจอกันได้นะครับในโหมด CO-OP ถ้าอยากจะมาช่วยกันทำภาระกิจเพื่ออัพเลเวล ^^" แล้วเจอกันนะครับ แหะๆ... สวัสดีครับ...

ขอบคุณเนื้อหาและบทความพร้อมข้อมูลจาก:www.overclockzone.com

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย John Marston : 2nd December 2012 เมื่อ 22:10

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 678

ถ้าใช้ 7970 ตัวร้ายจะมีเสื้อใส่ !
    ถุ้ยยยย !! ไม่ใช่ละะ
    กก Thank! เพื่อเป็นกำลังใจ ในการแบ่งปันข่าวสารดีๆๆตลอดไป

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เซ็งเลยจ้า มันบอก windows xp เล่นได้พอลงจริงๆแล้วเล่นไม่ได้ อิอิ ubisuck

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ชอบภาพทาง HD 7970 ภาพดูมีสีสันสวยดี แล้วไมมันถอดเสื้อกับใส่เสื้ออ่ะ *-*

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    มหากาฬเกมแดกคอม - -

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beatlmeii2541 อ่านกระทู้

ถ้าใช้ 7970 ตัวร้ายจะมีเสื้อใส่ !
    ถุ้ยยยย !! ไม่ใช่ละะ
    ผมสตั้น 3 วิแล้ว เชื่อไป 10 วิแล้ว ใช้ วิจักรยาน เห้ย วิจารณญาณ มันเกี่ยวไหม -*-

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    ใช้ 4670 เล่นครับ OK ดีกระตุกๆ

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ใช้ 6870 อ่ะ ultra high 4xaa HDAO ก็โอเคนะ เล่นได้ลื่นดี ไม่หน่วงหรือกระตุก (ยังไม่เจอไฟหรือระเบิดเยอะๆ ไว้จะรอดูอีกที)

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    Sapphire HD7770 ปรับ Very High 1600*900 2AA FPS อยู่ที่ 28-35 บางครั้งก็ 35-43 ราวๆนี้มากสุด 45 ก็ถือว่าลื่นๆครับ
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    สั่งแท้ไป ยังไม่ได้ของเลย 55555555+

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    ใช้ 6670 พอดี = =a เกือบไปแล้ว

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    เอ่อคือผมใช้ HD 5450 ตัวล่ะ 600
    CPU I3-2100 3.1Ghz Ram 2Gb วินโด้ 7 ปรับ Low หมดได้ Frame rate 25

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    เกมส์นี้ก็แปลกกับบาง คน

ถ้าไม่ปรับ เป็น dx 11 จะกระตุก ภาพไม่ลื่น 55555
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    เฮ๊ยยยยยยยยยย 7770 สวยมากอ่ะ ทำไมของผมเป็นอีกสีล่ะ เสียใจ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    GTS450 ปรับไงให้ไม่ปวดหัวดี *-* อยากเล่นแบบลื่นๆ สงสัยต้องพึ่ง optimal setting(****ไป LOW หมดเบยT^T)

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    9500 gt ล่ะ

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    เสื้อไม่ใส่ไม่พอ กางเกงคนละตัวอีก สงสัย เปลี่ยนชุดก่อน ทดสอบ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zadism อ่านกระทู้
    ใช้ 6870 อ่ะ ultra high 4xaa HDAO ก็โอเคนะ เล่นได้ลื่นดี ไม่หน่วงหรือกระตุก (ยังไม่เจอไฟหรือระเบิดเยอะๆ ไว้จะรอดูอีกที)
    directx 11 อ่ะเปล่าครับมันมี2ตัวนะ
    Lee Da Hae So Beautiful >-<

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    y570 ตู จะเล่นไหว มะ เนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    GF9800GT 1GB GDDR 5 //RAM 2GB// core2Duo E7500 2.93 GHz // asusP5KPL/EPU// ปรับ high เล่นได้สบายๆ มีดึงบ้างนิดหน่อย แต่ที่เป็น DX9 เพราะการ์ดจอใช่มั้ยอ่ะ เพราะการ์ดจอมันไม่ใช่ DX 11 มันรองรับแค่ DX10 แล้วอยากทราบว่า เกมนี้ ไม่รองรับ DX 10 ใช่มั้ย มันเลยให้ใช้ DX 9 เข้าใจในคำถามผมมั้ย ???

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    ผม GTX560 ปรับสุดหมด HBOA MSAA*2 ถึงไม่ลืนมากแต่ก็สนุกครับ เกาะสวยเว่ออะ
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เสียดายเกมนี้ ปืนน้อยไปไหน่อย ไม่เหมือนภาคสอง ปืนเยอะดี ทำไมภาคนี้ไม่มีปืนเสียอ่า ถ้ามีคงเจ๋งเป้งไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfsorasak อ่านกระทู้
    เสียดายเกมนี้ ปืนน้อยไปไหน่อย ไม่เหมือนภาคสอง ปืนเยอะดี ทำไมภาคนี้ไม่มีปืนเสียอ่า ถ้ามีคงเจ๋งเป้งไปเลย
    ปืนเยอะนะแต่ต้องซื้อเอา แพงๆทั้งนั้น 55+
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    รอแผ่นจาก Zest อยู่เลย ไม่รู้ 5850 ของผม จะปรับได้ขนาดไหน ลุ้นอย่างเดียว
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    Blog Entries
    3
    ผมเห็นมาหลายๆ ที่แล้ว

ทำไมไม่เอาสเปกต่ำสุดมาทดสอบบ้าง ว่าเล่นได้ดีแค่ไหน ยังจะมีประโยชน์มากกว่า คนสเปกต่ำจะได้รู้ว่าควรซื้อเกมมาเล่นดีหรือไม่

เห็นแต่เอาสเปก สูงๆ ระดับเทพ มาทดสอบเกม ยังไงมันก็เล่นได้ลื่นอยู่แล้ว

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: