ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 118

Exclamation .:สหภาพโทรคมนาคมระหว่างประเทศ (ITU) กำลังจะจำกัดการใช้อินเตอร์เน็ตของเรา มาช่วยเรียกร้องสิทธิกันเถอะ Google Take Action :.

สหภาพโทรคมนาคมระหว่างประเทศ (ITU) กำลังจะจำกัดการใช้อินเตอร์เน็ตของเรา

อินเทอร์เน็ตทำให้ทุกคนมีอำนาจ กล่าวคือ ทุกคนสามารถพูด สร้าง เรียนรู้ และแบ่งปันได้อย่างอิสระ อินเทอร์เน็ตไม่ควรอยู่ภายใต้การควบคุมของใครทั้งสิ้น ไม่ว่าจะเป็นองค์กร บุคคล หรือรัฐบาลใดก็ตาม อินเทอร์เน็ตเชื่อมต่อโลก ในปัจจุบัน มีคนออนไลน์มากกว่าสองพันล้านคน ซึ่งถือเป็นจำนวนเกือบหนึ่งในสามของประชากรบนโลก

แต่ไม่ใช่ทุกรัฐบาลที่สนับสนุนอินเทอร์เน็ตที่เสรีและเปิดกว้าง

มีการจำกัดเสรีภาพในการใช้อินเทอร์เน็ตเพิ่มมากขึ้น มีประเทศจำนวนสี่สิบสองประเทศที่ทำการกลั่นกรองและตรวจสอบเนื้อหา ในเวลาเพียงสองปีที่ผ่านมา รัฐบาลต่างๆ ได้ตรากฎหมายใหม่จำนวน 19 ฉบับซึ่งคุกคามการแสดงออกทางออนไลน์อย่างเสรี

รัฐบาลเหล่านี้กำลังพยายามใช้การประชุมลับซึ่งจะมีขึ้นในเดือนธันวาคมเพื่อออกกฎหมายควบคุมการใช้อินเทอร์เน็ต

สหภาพโทรคมนาคมระหว่างประเทศ (ITU) กำลังดำเนินการเพื่อนัดประชุมบรรดาผู้ออกกฎหมายจากทั่วโลกเพื่อเจรจาต่อรองเกี่ยวกับสนธิสัญญาการสื่อสารที่มีอายุกว่าหนึ่งทศวรรษอีกครั้ง

การเปลี่ยนแปลงสนธิสัญญาอาจนำมาสู่การอนุมัติให้มีการตรวจสอบและคุกคามการสร้างสรรค์นวัตกรรม

ข้อเสนอบางประการอาจเปิดทางให้รัฐบาลมีอำนาจตรวจสอบเนื้อหาต่างๆ ตามความชอบด้วยกฎหมาย หรือแม้กระทั่งทำให้รัฐบาลตัดขาดการเข้าถึงอินเทอร์เน็ต

ข้อเสนออื่นๆ อาจกำหนดให้บริการต่างๆ เช่น YouTube, Facebook และ Skype ต้องชำระค่าธรรมเนียมเพื่อให้บริการเข้าถึงผู้คนทั่วโลก การดำเนินการเช่นนี้อาจจำกัดการเข้าถึงข้อมูล โดยเฉพาะอย่างยิ่งในตลาดเกิดใหม่

ให้คำรับรองว่าคุณจะสนับสนุนอินเทอร์เน็ตที่มีอิสระเสรีและเปิดกว้าง

"โลกที่เสรีและเปิดกว้างขึ้นอยู่กับอินเทอร์เน็ตที่เสรีและเปิดกว้าง รัฐบาลวไม่ควรเป็นผู้กำหนดอนาคตของอินเทอร์เน็ตเพียงฝ่ายเดีย พวกเขาควรให้คนหลายพันล้านคนทั่วโลกที่ใช้อินเทอร์เน็ต และผู้เชี่ยวชาญที่สร้างและบำรุงรักษาอินเทอร์เน็ตมีส่วนร่วมด้วย"

ขั้นแรกเข้าหน้า Google แล้วกดตามลูกศรเลยครับ
    [IMG][/IMG]

ตั้งกระทูครั้งแรก ผิดพลาดอย่างไรขออภัยด้วยครับ

อยากอนู่ในโลกanimeเว้ยๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    น่ากลัวโครตอยู่ๆวันหนึ่งรัฐบาลมคุมอินเตอร์เน็ต

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ดูข่าวในทีวีตั้งแต่เดือนที่แล้ว แต่เห็นว่าประเทศไทยจะไม่ลงนามด้วยนี่ ถ้าลงนามด้วยเราจะเข้าเน็ตก็เสียเงินเยอะแน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonwindowxp : 3rd December 2012 เมื่อ 07:56

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    นี่มันบ้าชัดๆ !

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    Google มาเอง ใครจะตามมาอีก

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 929
    อย่ามัวแต่อ่านซิครับ ไปช่วยกันแสดงความคิดเห็นเร็วๆเลยผมคนนึ่งออกความคิดเห็นไปแล้ว ขอบคุณมากสำหรับข่าวครับ

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    Blog Entries
    1
    O M G สิทธิส่วนบุคคลนะเฮ้ย~!
    THIS IS SEMPITERNAL!

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    นี่มันละเมิดหนิ อินเทอร์เน็ตของประชาชนเพื่อประชาชนจะไม่มีวันเลือนหาย !
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    คือ.... ข่าวนี้มันนานแล้วนิครับ (1-2เดือนที่แล้ว) อย่างที่คุณ tonwindowxp ประเทศเราโหวดต No ไปแล้ว

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    เออ .....อินเทอร์เน็ตเป็นของใครกันแน่ของ itu เหรอ.. ไม่มั้งจริงๆก็ไม่มีใครรู้หรอก แต่คนใช้ทั้วโลกอือ..คิดดูถ้าพวกบ้านี้จะมาตั้งสารเตี้ย จัดการทำกำไรกันเอาเองงี้ ...ไม่ควร f#ck dad Itu

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    เอาอีกละ เอะอะก็จะจัดการอินเทอร์เน็ต ตลอดเลยพวกนี้ ถ้าจำกัดเยอะแยะขนาดนั้นเน็ตจะมีไว้เพื่ออะไร.....

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    คิดหาเงินจากคนทั้งโลกจากอินเตอร์เน้ตช่วงภาวะเศรฐกิจโลกตกต่ำกะรวยเร็วละมั้ง เห็นยอดคนใช้งานเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    สาเหตุสงครามโลกครั้งที่ 3 กำลังจะก่อขึ้นแล้ว
    ตนแล เป็นที่พึ่งแห่งตน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    มันเอาสมองส่วนไหนคิด

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    นี่มันคิดจะก่อสงครามไซเบอร์กับคนทั้งโลกเลยหรือ...ได้สิ ผมไม่ขัดข้องหรอกนะ

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ผมลงความเห็นไปแล้วนะครับ ช่วย ๆ กันเนอะ เพื่อมวลมนุษยชาติ 55+

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asiazasd อ่านกระทู้
    นี่มันคิดจะก่อสงครามไซเบอร์กับคนทั้งโลกเลยหรือ...ได้สิ ผมไม่ขัดข้องหรอกนะ
    เอาซิ ผมก็ร่วมด้วย เผลอๆ โลกเราอาจจะมีแฮคเกอร์โผล่เหมือนดอกเห็ด
    ลายเซ็น

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    ยุคของการ ประทับบาร์โค้ด กับมนุษย์ กำลังเริ่มต้น

กล่าวขอบคุณ
    792
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    ทำแบบนี้มันเลวมาก หากินกับความลำบากผู้อื่น สันดานเลวพวกฝรั่ง*****ๆ

กล่าวขอบคุณ
    486
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ยุคแบบนี้ใครจะได้ผลประโยชน์

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    สหรัฐ เป็นตัวตั้งตัวตีเลย ไอ้นี้ ทำให้ประเทศอื่นเดือดร้อนไปด้วย

คือ.... ข่าวนี้มันนานแล้วนิครับ (1-2เดือนที่แล้ว) อย่างที่คุณ tonwindowxp ประเทศเราโหวดต No ไปแล้ว
    ตอนผมดูประเทศไทยมีจุดยืนเป็นของตัวเองเฉยๆ นะครับตอนสัมภาษณ์ แต่ไม่รู้ว่าโหวดหรือยัง หรืออาจจะเปลี่ยนใจเข้าข้างสหรัฐก็ได้ เพราะที่ผ่านมาก็เคยมีแบบนี้

ในข่าวที่ผมดู บอกว่าถ้าประเทศสมาชิกมีเสียงขึ้นคัดคาน 10 - 20 % นี่แหละ ทางกลุ่มอาจจะพิจารณาใหม่ก็ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonwindowxp : 3rd December 2012 เมื่อ 10:52

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ลงชื่อแล้ว ขอบคุณมากครับที่บอก...ตอนแรกนึกว่าพวกนี้ล้มเลิกแล้ว ให้ตาย

กล่าวขอบคุณ
    827
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ลงชื่อแล้วครับ !!
    ไม่คิดว่าจะทำกันจริงๆนะเนี่ย เห็นข่าวเงียบหายไป - -*
    [/url]

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ขอไม่ลงชื่อได้มั้ย อยากเห็น ITU โดนยำตอนมันออกกฎนี้จริงๆ = =

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kellidev อ่านกระทู้
    ขอไม่ลงชื่อได้มั้ย อยากเห็น ITU โดนยำตอนมันออกกฎนี้จริงๆ = =
    ลงเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: