ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับเพลง K-pop ครับ

คือผมเองก็เพิ่งเปิดใจรับวัฒนธรรมของเกาหลีบางอย่างเข้ามา (จากที่เคยเกลียดเข้าไส้) และเริ่มฟังเพลงเกาหลีบ้างแล้ว (ฟังเป็นบางวง) ผมสงสัยว่าทำไมเพลงเกาหลีของบางวง ถึงต้องใส่ชื่อวงตัวเองลงไปในเนื้อเพลงด้วยครับ อย่างเช่น เพลง So Cool ของ Sistar ก็มีร้องว่า Are You Ready? Sistar and Brave Sound! ในตอนต้นเพลง และยังมี Sistar Ah High so cool we're cool ตอนเกือบท้ายๆเพลง หรือวง SNSD ในเพลง Paparazzi ก็มีร้องชื่อวงของตัวเองในตอนต้นๆเพลงว่า For The Girls' For The Girls' Generation เลยอยากทราบว่ามันมีความหมายอะไรแอบแฝงหรือเปล่าหรือแค่ใส่มาเฉยๆ ขอบคุณครับ
    joker123

FT.CN.T-ara,IU,AOA
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ๋อ ๆ นั้นนี้ผม ว่า เป็นการบอก ชื่อ วง คนร้องด้วย แล้ว อาจจะบอกว่า เพลงนี้เป็นของวงนี้ อะไรแบบนี้อะครับ

เพราะ วงอื่น ๆ ก็ มี แล้วเพลง อื่น ๆ บ้างเพลง ก็มีเพลงของแฟนคลับด้วย ครับ ๆ ^^ อาจจะผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ ๆ

หรืออาจจะเป็น ทอนที่จะให้ ๆ แฟนคลับร้องตาม หรือ อังกอร์ อะครับ ๆ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย otheoneo : 3rd December 2012 เมื่อ 19:21
    Hyomin !! T-ara

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ไอ้เรื่องใส่ชื่อวงในเพลงนี่ ผมไม่แน่ใจ
    แต่เสียงอื่น ๆ ที่ได้ยินในตอนเริ่มเพลงหรือท้ายเพลงที่ไม่ใช่ชื่อวง เป็นเหมือนการใส่เครดิตของผู้แต่งครับ เช่น Brave Sound ก็หมายถึง Brave Brother เป็นผู้แต่งเพลงครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    With the Girls'
    With the Girls' Generation

ครับ ความหมายก็ตรงตัว

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ต้องแยกให้ออกครับว่าเป็นเนื้อเพลง หรือ คอรัส

ถ้าเนื้อเพลงก็ ดูความหมายรอบข้าง ว่าสื่อถึงอะไร

คอรัสก็ใส่ให้เท่ห์ ฝรั่งก็ก็ทำ บ้านเราก็มีเห็นประจำก็ ค่าย ก้านคอคลับ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    Blog Entries
    1
    บางทีก็ใส่เพื่อความเท่
    ต้องดูด้วยว่าที่ใส่ไปมันมีความหมายอะไรไหม
    คือส่วนมากก็ใส่เพื่อความเท่นั่นแหละ
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: