ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,552
    Blog Entries
    1

ศาลในประเทศเนเธอร์แลนด์ ได้ตัดสินให้ Samsung แพ้คดีสิทธิบัตรในเรื่องของ อินเทอร์เฟสบน Photo gallery

Samsung แพ้คดีสิทธิบัตร Apple ในเนเธอร์แลนด์ อุปกรณ์ในตระกูล Galaxy มีสิทธิ์โดนแบนห้ามจำหน่าย

เรียกได้ว่า คดีฟ้องร้องเรื่องการละเมิดสิทธิบัตร ระหว่าง Apple กับ Samsung นั้น ไม่ได้มีการฟ้องร้องกันในประเทศสหรัฐอเมริกา เพียงประเทศเดียวเท่านั้น แต่ยังรวมถึงประเทศอื่นๆ ทั่วโลกด้วยเช่นกัน โดยล่าสุด ศาลในประเทศเนเธอร์แลนด์ ได้ตัดสินให้ Samsung แพ้คดีสิทธิบัตรในเรื่องของ อินเทอร์เฟสบน Photo gallery ที่ทาง Apple ฟ้องว่า Samsung ลอกเลียนแบบอินเทอร์เฟสบน iOS ไป

โดยคำตัดสินจากศาลในครั้งนี้ มีผลทำให้อุปกรณ์ในตระกูล Galaxy หลายรุ่น ที่รันระบบปฏิบัติการ Android 2.2.1 ขึ้นไป หรือสูงกว่า ห้ามวางจำหน่ายประเทศเนเธอร์แลนด์ นอกจากนี้ ศาลยังสั่งให้ Samsung ออกเฟิร์มแวร์อัพเดทอินเทอร์เฟสบน Photo Gallery เสียใหม่ โดยให้เวลาปรับปรุงแก้ไข 8 สัปดาห์ ถ้าหากครบระยะเวลาตามกำหนด แล้วพบว่า ยังมีการละเมิดสิทธิบัตรอีก Samsung จะต้องจ่ายค่าปรับ วันละ 100,000 ยูโร หรือประมาณ 4,000,000 บาทเลยทีเดียว

แน่นอนว่า ผลการตัดสินใจครั้งนี้ สร้างความผิดหวังให้กับทาง Samsung เป็นอย่างมาก ในขณะที่ฝั่งของ Apple ไม่ออกมาให้ความเห็นใดๆ เกี่ยวกับเรื่องนี้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ตราบใด...ที่ Samsung ยังคงผลิต Chip ให้ Apple ก็ใช้ Samsung ต่อไป ^^ เอาทั้งสองเลยดีกว่า ง่ายดี จะได้ไม่ถงไม่ถาม อันไหนดีกว่าสักคำ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผลประโยชน์ล้วนๆครับเรื่องแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ยังไงก็แพ้วันยังค่ำ ศาลฝรั่งก็พวกเดียวกันยังไงคนเอเซียก็แพ้เขา ก็ศาลที่ไปพ้องเป็นศาลของคนตะวันตก ถึงจะเป็นศาลโลกก็เถอะ ยังไงก็เป็นศาลของนักธุรกิจตะวันตก

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    Samsung บริษัทแม่ เป็นของประเทศไหนเหรอครับ เห็นข่าว 2 ยี่ห้อนี่ตลอดเลยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    ยังไงก็แพ้วันยังค่ำ ศาลฝรั่งก็พวกเดียวกันยังไงคนเอเซียก็แพ้เขา ก็ศาลที่ไปพ้องเป็นศาลของคนตะวันตก ถึงจะเป็นศาลโลกก็เถอะ ยังไงก็เป็นศาลของนักธุรกิจตะวันตก
    คนที่เป็นถึงระดับนั้นเขาไม่มาสนใจเรื่องเหยียดสีผิวหรือชนชาติหรอกครับ ถ้า Samsung ผิดจริงก็คือผิดครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momofourfan อ่านกระทู้
    Samsung บริษัทแม่ เป็นของประเทศไหนเหรอครับ เห็นข่าว 2 ยี่ห้อนี่ตลอดเลยครับ
    ของเกาหลี ( LG ก็ด้วย)

ต้องมาศาลในเกาหลี Apple แพ้ทันที 55

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alexsamui2 อ่านกระทู้
    คนที่เป็นถึงระดับนั้นเขาไม่มาสนใจเรื่องเหยียดสีผิวหรือชนชาติหรอกครับ ถ้า Samsung ผิดจริงก็คือผิดครับ
    อืม ผมเห็นด้วยนะ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    นึกถึงคดีลิขสิทธิ์อุลตร้าแมนจัง
    ตัดสินที่ญี่ปุ่นเป็นสิบครั้ง ไทยชนะ
    พอมาตัดสินที่ไทยครั้งเดียว แพ้เลย
    แล้วพอกลับไปตัดสินที่ญี่ปุ่นอีก ไทยชนะ

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ทำไมไม่เอาเวลาไปพัฒนาเทคโนโลยีกัน

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ดู ๆ แล้ว sumsung มันก็ทำมาคล้าย ๆ เขาจริงแหล่ะครับ แพ้คดีก็ไม่แปลก เพราะคดีที่แล้วก็แพ้
    เรื่องลำเอียงคงไม่มีหรอกครับ apple ก็แพ้เรื่อง facetime กับบริษัทอะไรสักอย่างจำไม่ได้ โดนไปหลายล้านอยู่เหมือนกัน
    ผมเดาว่าอนาคตอันใกล้ จะต้องมีสักค่ายโดน nokia ฟ้องแล้วก็แพ้คดี เรื่องกล้อง เป็นแน่แท้ *-*

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,910
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    ผมเห็นด้วยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    เออเอา เรื่องเนเธอร์แลนด์เขา ผมไม่ได้ไปถือหุ้นอะไรกับ2บริษัทนี้ ก็ไม่ขอแสดง คห. อะไรละกัน

แค่เสียดายแทนคนเนเธอร์แลนด์อีกหลายคนที่อดใช้มือถือดีๆราคาไม่โหดเกินอย่างพี่ซัมละกัน...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    น่าแปลกนะ ทำไม ซัมซุงถึงแพ้ทั้งที่ก็เป็นบริษัทแม่ ลอง ซัมซุง ไม่ขายอะไหล่ให้แอปเปิ้ลดิอะไรจะเกิดขึ้น หึหึ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    มันก็มีดีของมันแล้วแต่ละค่าย ไอ้พวกนี้ก็ขยันมา ดราม่าในบอร์ดกันจริงๆ
    คือ ถ้าคุณมึxสาวก Apple , Samsung ***ก็ใช้ๆไป
    ไม่ต้องมาสานต่อเรื่องให้มันดราม่าเข้าไปอีก หาว่าอย่างงู้นดีอย่างงี้ดี
    มันเอาอะไรมาวัดไม่ไดไ้หรอกคับ แล้วแต่คนเค้าจะชอบใช้กัน
    * เอาเวลาไปทำอย่างอื่นเถอะครับทำมาเป็นปกป้องแบรนด์ที่ตัวเองรัก เอาเวลาไปเรียนหรือทำมาหากินเถอะ
    อย่ามัวแต่หมกมุ่นกับโลกไซเบอร์ ...

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kawee1994 อ่านกระทู้
    น่าแปลกนะ ทำไม ซัมซุงถึงแพ้ทั้งที่ก็เป็นบริษัทแม่ ลอง ซัมซุง ไม่ขายอะไหล่ให้แอปเปิ้ลดิอะไรจะเกิดขึ้น หึหึ
    SS ก็รายได้หดไงครับ ผลที่ตามมาอีก ก็ไปคิดเอาเอง

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    2
    เริ่มสงสาร sumsung ละ ฮ่าๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    มันฟ้องแล้วมันก็ดังกันอยู่ 2 บริษัท... - -* มุงเตี๋ยมกันป่าวหว๊าาา

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ปยอ. มาก 55 ไม่เกี่ยวกะเราไม่เดือดร้อน

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    ใครอยากใช้ไรก็ใช้ไป

แต่ผม iPad อิอิ

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    เชียร์ Apple

เย่ เย่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ใครเจ็บใจค่ายไหนอยาก จะทิ้ง เอามาให้ผมใช้ฟรีๆก็ได้นะ ^^ จะตัดสินให้ ว่าอันไหนดี

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    แค่ Photo Gallery เหอะๆ