ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

น่ารักจุงเบย
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,343

7 อันดับสุนัขที่ดุที่สุดในโลก(20+)

อันดับ 7 . อัลเซเซี่ยน

ถือเป็นสุนัขที่ได้ชื่อว่าดุพอสมควร มีเขี้ยวเล็บแหลมคม แข็งแรงว่องไว เห่าเสียงดัง ขู่ก็น่ากลัว แต่ด้วยความฉลาด
    เรียนรู้เร็ว เชื่อฟังคำสั่งทำให้ อัลเซเซี่ยนดูจะดีกว่าสุนัขพันธุ์อื่นอยู่มาก รวมทั้งข่าวคราวในเรื่องเสียหายก็ไม่
    ค่อยมี ดังนั้น ในวงการบันเทิงบทของ อัลเซเซี่ยน จึงเป็นสุนัขฉลาดแสนรู้ ซื่อสัตย์ ขนาดเป็นพระเอกก็ยังมี แถม
    ยังมีฉากช่วยชีวิตคนอยู่บ่อยๆ (ในชีวิตจริงก็มีบ่อยๆ เหมือนกัน)

อันดับ 6 . โดเบอร์แมน

เคยได้รับความนิยมช่วงหนึ่งในไทย ก่อนการมาถึงของ พิทบูลและร็อดไวเลอร์ นิยมเลี้ยงไว้เฝ้ายาม
    จึงมีนิสัยดุพอสมควร ในยุโรปเป็นสุนัขพันธุ์หนึ่งที่ใช้ล่าเนื้อเพราะความปราดเปรียวของมัน ด้วยรูป
    ร่างสูงเพรียว ตัวโตเต็มที่เหมือนกวางตัวย่อมๆ ส่วนเรื่องความเร็วจัดได้ว่าเป็นนักวิ่งตัวหนึ่ง

อันดับ5 . บางแก้ว

พันธุ์ไทยกันบ้าง บางแก้ว จัดเป็นหมาไทยที่ได้ชื่อว่าดุที่สุดพันธุ์หนึ่ง และไม่น่าเชื่อว่าก่อนหน้านี้
    เคยมีข่าวคนใช้ถูกบางแก้วกัดตายเหมือนกัน ทั้งนี้ก็ด้วยพิษสงของเขี้ยวเล็บที่แข็งแรง

อันดับ4 . ร็อดไวเลอร์

ร็อดไวเลอร์ จองพื้นที่หน้าหนึ่งหนังสือพิมพ์บ้านเราอยู่เป็นระยะๆ ด้วยนิสัยดุ กัดแหลกของมันทำให้ล่าสุดถึงกับ
    มีการสร้างหนังชื่อ ร็อดไวเลอร์ โดยมีเนื้อหาเกี่ยวกับความร้ายกาจของสุนัขพันธุ์นี้

อันดับ3 . ฟิล่า บราซิเลียโร่

สุนัขล่าเนื้อจากต่างประเทศเข้ามาเลี้ยงตามบ้าน เป็นสุนัขพันธุ์ดุที่สุดในโลก โดยมีสายพันธุ์ดั้งเดิมเป็นสุนัข
    พื้นเมืองของบราซิล ที่เลี้ยงในไร่ขนาดใหญ่เพื่อขับไล่เสือหรือหมี

อันดับ2 . สุนัขพันธุ์ทิเบตัน มาสทิสส์

เป็นสุนัขสายพันธุ์โบราณ มีชื่อเรียกในภาษาท้องถิ่นว่า Do-khyi ซึ่งแปลว่า สุนัขที่ต้องถูกผูกไว้ (tied dog) เนื่องจากอุปนิสัยที่หวงถิ่นฐาน และดุร้าย จึงต้องผูกไว้เพื่อความปลอดภัยของบุคคลภายนอก พวกมันเป็น 1 ในสายพันธุ์สุนัข ที่ ดุร้ายที่สุดในโลก สายพันธุ์หนึ่ง โดยชาวธิเบต กล่าวว่าพวกมัน ดุร้าย กล้าหาญ และแข็งแกร่งจนสามารถต่อสู้กับหมี หรือ เสือ ที่บุกเขามากินฝูงสัตว์ที่มันดูแลได้ทีเดียว

อันดับ1 อเมริกัน พิทบูล เทอเรียร์

เป็นสุนัขพันธุ์ที่ดุที่สุดในโลก ถึงขนาดที่ประเทศอังกฤษแบบไม่ให้มีการเลี้ยงกัน เนื่องจากมีข่าวจนเป็นคดีความ
    ฟ้องร้องกันไปหลายครั้งหลายครา สุนัขพันธุ์นี้ก็เคยมีข่าวว่ากัดคนตายมาแล้วมากมาย (แต่รักเจ้าของยิ่งชีพ)

อันนี้แถมเป็นการจับโจรของอเมริกัน พิตบูล

น่าสงสารเน๊อะอ้าวแล้วโจรละ

อยู่นี้ไง

ไม่ต้องถามนะ ว่าตายยัง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ครูผมนี่แหละครับ ดุที่สุด 5555

.:: Snailzones Family ::.
    กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    Blog Entries
    1
    ที่ 1 ไม่ต้องดู ก็รู้ว่าพันธ์ไหน 55

ปล.Pitbull มันไม่ใช่หมาละครับ
    MY CENTER :: ARTIRTYZ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    บางแก้วน่ารักอ่ะ ><

พิทบูล.. มันไปฟิตเนสมาเหรอ..

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    ครือ จขกท. ครับ ตอนนี้โจรถูกส่งรักษาตัว รพ. ยังครับ? แล้วจะรอดมั้ย? น่าเป็นห่วงมากเลย//หลบลูกเตะ!!

กล่าวขอบคุณ
    544
    ผมว่าพิทบูลมันต้องเป็นเอเลี่ยนที่แฝงตัวอยู่ในร่างของหมาแน่เลย 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tiwtiw : 5th December 2012 เมื่อ 17:20

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    3
    อันดับ 6 . โดเบอร์แมน

เป็นหมาที่สอนให้ผมวิ่งเร็วและพริ้วมากในที่แคบๆ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    พิทบูลอยู่แล้ว มันเป็นหมาล่ากระทิง ดูกล้ามมันสิ

กล่าวขอบคุณ
    544
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthsilver อ่านกระทู้
    ครือ จขกท. ครับ ตอนนี้โจรถูกส่งรักษาตัว รพ. ยังครับ? แล้วจะรอดมั้ย? น่าเป็นห่วงมากเลย//หลบลูกเตะ!!
    ผมว่าน่าจะไม่รอดนะดูจากสภาพแล้ว

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    คนเละเป็นโจ๊กเลย น่ากลัวจัง

Decade
    กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    โหดเวอร์ !!!!
    ฉันน่ะ...ไม่ได้ยิ่งใหญ่อะไรขนาดนั้นหรอกนะ...ฉันก็แค่...อยากจะให้ผู้หญิงที่ตนหลงรักมีความสุขก็เท่านั้นเอง....

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    รูปสุดท้ายนึกว่าหมาตาหลุด ทีแท้*****หูคนขาดติดหน้า สยอง โหดขิงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    ชื่อ เท่จุงเบน อันดับ.6 โดเบอร์แมน
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    พิตบลู หมามีกล้าม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    อันดับ 7,6,5,4,3 ถ้าเลี้ยงใว้อยู่กับคนเยอะๆ พาออกไปออกสังคม พาไปเดินเล่น แล้วก็ไปฝึก พวกนี้จะไม่ค่อยดุมาก

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183

พวกทารุนสัตว์ครับ tibetan mastiff vs pitbull
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    พิทบูลแถวบ้านผมมันบ๋องๆอะมันวิ่งไล่ อึ๊บ ขาคนไปทั่ว

กล่าวขอบคุณ
    544
    พิทบูลที่บ้านผมก็เลี้ยงนะคับ ผมว่ามันน่ารักดีนะ

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    สมน้ำหน้าโจรมัน

Visca Barca !
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 269

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthsilver อ่านกระทู้
    คงไม่รอดแล้วมั้งครับ แขนหาย หน้าพัง
    ปล. ไม่ได้แช่งนะ รูปมันหน้าจะเป็นแบบนั้นจิงๆ
    CPU: AMD A8-3850 / VGA: 2GB DDR3 HD 6750

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovelyseed อ่านกระทู้

พวกทารุนสัตว์ครับ tibetan mastiff vs pitbull
    มันเล่นกันเอาซะตกใจหมด

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยู่เเม่งทุกที่
    กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 360
    คนที่โดนกัดตายยังครับอิอิ

กล่าวขอบคุณ
    544
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theza2589 อ่านกระทู้
    คนที่โดนกัดตายยังครับอิอิ
    ผมว่าคงไม่รอดคับเมื่อดูจากสภาพแล้ว น่าจะ DEAD

กล่าวขอบคุณ
    2,906
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ตอนเด็กๆมันก็น่ารักทุกตัวแหละครับ พอโตทำไมมันน่าถีบเหลือเกิน