ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

.: Lightning Returns: FF XIII สิบสามวันก่อนสิ้นโลก :.

.: Lightning Returns: FF XIII สิบสามวันก่อนสิ้นโลก :.

Lighting Returns ภาคใหม่ของเกมส์ซีรี่ย์ Final Fantasy XIII ที่กล่าวถึงการต่อสู้ของนักรบแห่งเทพธิดาเอโทร ซึ่งก็คือ Lightning นั่นเอง โดยตัวไลท์นิ่งนั้นได้ผนึกตัวเองกลายเป็นคริสตัลหลังจากที่เทพธิดาเอโทรดับสูญไปแล้ว และพลังของเครออสเข้าปกคลุมโลก แต่พลังของเทพธิดาเอโทรยังสถิตย์อยู่ในตัวไลท์นิ่งแทน เพื่อที่จะรอเวลาในอนาคตที่เธอจะฟื้นขึ้นมาในอนาคตเพื่อช่วยโลกอีกครั้ง และบัดนี้ก็จะถึงเวลานั้นแล้ว แต่ว่าโลกในอนาคตที่เธอฟื้นคืนมาเห็นนั้นกลับมีความผิดพลาดและเกิดหายนะขึ้นอีก ไลท์นิ่งมีเวลาเพียง 13 วันเท่านั้นในการแก้ไขหายนะครั้งใหม่นี้

จากข้อมูลที่สัมภาษณ์ Motomu Toriyama ไดเรคเตอร์ของเกมส์ Lighting Returns : Final Fantasy XIII ล่าสุดของทาง 4gamer.net ได้ข้อมูลเพิ่มเติมว่า ภาคนี้จะมีการใช้ระบบการนับเวลาแบบโลกจริงๆมาใช้ในเกมส์ เพื่อให้ผู้เล่นบริหารเวลาได้อย่างถูกต้องเหมาะสมในการทำอะไรแต่ละอย่างในเกมส์ นอกจากนี้ฉากในเกมส์ก็จะเปลี่ยนกลางวันกลางคืนไปตามเวลาด้วย โดยที่มุมจอของเกมส์ จะมีหน้าปัดนาฬิกาบอกอยู่ว่าเป็นเวลาอะไร และจะมีนับถอยหลังให้ดูด้วยว่าเหลือเวลาอีกเท่าไหร่ แต่ปัญหาตอนนี้คือเขายังเลือกไม่ได้ว่า จะปรับเวลาใน 1 วันของเกมส์ เท่ากับเวลาโลกจริงๆเท่าไหร่ดี 1 ชั่วโมง หรือ 2 ชั่วโมงดี ถ้า 1 ชั่วโมงก็อาจสั้นไป ถ้า 2 ชั่วโมงก็อาจยาวไป เพราะเวลานับถอยหลัง 13 วันนั้น เวลาเล่นจริงๆ มันก็ไม่ใช่ 13 วันถ้วนๆเลย เพราะไลท์นิ่งสามารถยืดเวลาสิ้นโลกออกไปได้ หากเธอสามารถกำจัดบอส หรือทำเควสต์แก้ไขปัญหาไปได้แล้วบางอย่าง เวลาก็จะเพิ่มขึ้นให้อีก คุณ Motomu Toriyama จะเผยข้อมูลเพิ่มอีกในช่วงที่เกมส์ใกล้จะเสร็จ

ในเกมส์จะมีนาฬิกาบอกเวลาให้รู้ตลอด ว่าเหลือเวลาเท่าไหร่

ฉากในเกมส์ มีทั้งกลางวัน-กลางคืน

สุดท้ายกับเรื่องของฉากคัทซีน Lighting Returns : Final Fantasy XIII จะยังคงใช้ฉากเนื้อเรื่องหรือคัทซีนแบบเรียลไทม์ (ใช้ภาพในเกมส์ ไม่ใช่ CG) และแน่นอนว่าระหว่างที่ฉากคัทซีนเนื้อเรื่องเดินอยู่ เวลาในเกมส์ก็ยังคงเดินอยู่เช่นกัน ไม่มีหยุดให้ ผู้เล่นจำเป็นต้องบริหารเวลาดีๆในการเล่นเกมส์นี้ หากเล่นปราบบอสทันเวลา แต่ไม่เผื่อเวลาคัทซีนเนื้อเรื่องไว้ ก็อาจจบเห่ โลกแหกก่อนได้ นอกจากนี้คัทซีนเนื้อเรื่องทั้งหมดก็มีเยอะมากพอสมควร ซึ่งผู้เล่นไม่มีทางดูคัทซีนทั้งหมดได้ในการเล่นรอบเดียว หากต้องการดูเนื้อเรื่องทั้งหมดต้องลองเล่นหลายรอบหลายเส้นทาง

Lighting Returns : Final Fantasy XIII กำหนดขายในปี 2013 แล้วแบบนี้โลกเราจะแตกก่อนได้เล่นเกมส์นี้ไหมเนี่ย

ผู้นำทีมสร้าง Lighting Returns : Final Fantasy XIII

ซ้าย: ไดเรคเตอร์ Motomu Toriyama

กลางซ้าย : โปรดิวเซอร์ Yoshinori Kitase

กลางขวา : อาร์ทไดเรคเตอร์ Isamu Kamikokuryo

ขวา : เกมดีไซน์ไดเรคเตอร์ Yuji Abe

ข้อมูลจากhttp://www.4gamer.net/games/182/G018237/20121202001/
    http://kotaku.com/5965079/how-lightn...rs-manage-time

อ้างอิงจาก:sanook

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    - -" เอาแต่มาลงโปรเจค Lightning สุดท้ายลอยแพ Versus
    It's Good For You !!!!!

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    กลายเป็นเกมแนวไหนไปแล้วเนี่ย *-*

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    ขอบอกว่า ไม่ชอบ !!!

มันเปลี่ยนไปอะครับ ไฟนอล เเฟนตาซี ต้องเเนวเเบบผลัดกันตีไม่ใช่เหรอ รอเวลาเเล้วเลือกคำสั่งโจมตีไม่ใช่เหรอ นี้มันไม่เหมือนเดิมอะครับ ผมไม่ชอบอะ เห้ออ

ลองไปเล่นภาคเก่าดูนะครับ เเล้วมาเล่นภาคใหม่ มันเหมือนกับคนละซีรีย์เลย

ไว้อาลัยสำหรับภาคเก่า น่าจะเอาเวลามา รีเมกภาค 7 ผมว่าคนยังจะสนว่านีั้อีก

ขอโทษสำหรับความเห็นของผมนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เปิดมุมมองให้กว้างขึ้นอีกนิดนะครับ ผู้พัฒนากำลังหาสิ่งสดใหม่มาให้ จะให้มันเป็นแบบ เดิมๆๆไปตลอดคงไม่ไหวนะครับ

ปล.Final Fantasy XIII-2 ผมว่าก็ใช้ได้นะสนุกขึ้น

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    พักหลังๆซีรีย์ Final Fantasy ชักจะหมดความขลัง

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    เกมที่มีเวลาจริงแสดงอยู่ในเกมเห็นมีแค่ Diablo 3 นะครับ มีเวลาในคอมเราอยู่ในเกมด้วย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เราก็ติดนะไฟนอลอ่ะ เล่นตั้งเเต่ ป.4 ทั้งๆที่ไม่รุ้มันคุยอะไรกัน เเต่ก็ชอบมากๆ ส่วนตัวที่ว่าเกมเปลี่ยนเเนวไปคิดว่าไม่ได้เลวร้ายอะไรนะครับ ถ้าเป็นผมก็คงเปลี่ยนเพราะจะให้เกมเป็นเหมือนเดิมพัฒนาเเต่กราฟฟิค เเละใส่ลูกเล่นใหม่ๆเข้าไป เเละเปลี่ยนเเต่เนื้อเรื่อง ตั้งเป็นสิบๆภาค (คิดง่ายๆคงหมดมุกอ่ะครับ) เลยต้องหาอะไรใหม่ๆ นอกจากเอาใจ old school อย่างเดียวก้กระไรอยู่นะ อย่างว่าละครับ

Old FANs <3 FF - FF9
    New FANs <3 FF13
    REAL FANs <3 All about FF
    ว่าไปนั่น ผมก็เคยเล่นเเต่ FF2 FF4 FF FF6 FF7 FF8 FF9 FFtactics FF10-2 เองครับ(ฮา)

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    รีเมค 6 ซะทีเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ภาคนี้ใช้หากินได้นานสุดรึเปล่า เห็นอยุ่มานาน - -
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    อ้าววววว ภาค Versus ล่ะเฮ้ยยยยยยย เล่นงี้เลยหรอโอ้.....ภาคของไลนิ้งมันน่าจะหยุดไว้ก่อนได้แล้วน่ะ กูอยากจะบ้าาาา!!!!!!

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อืม...ท่าทางจะเล่นยากส์นะเนี่ย เพราะต้องเล่นแข่งกับเวลาซึ่งผมไม่ค่อยชอบ
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    เป็นแฟนเกมนี้มาเกือบจะ 20 ปีแล้วครับ น่าจะเดาอายุได้ T T

เล่นตั้งแต่ ไฟน่อล 3 เป็นต้นมา มีโอกาสได้เล่นภาค 1-2 ก็ตอนมีคอมใช้นี่ละครับ

ทำใจยอมรับได้ช่วงหลังๆว่าเกมมันพัฒนาตามกระแสที่เปลี่ยนไป แต่สำหรับภาคนี้มันชักจะหลุดโลก

หลุดคอนเซปต์เกมของค่ายนี้มาเกินไปละ อึดอัดใจตั้งแต่ 13-2 แล้ว เชื่อมั้ยอีกไม่นานไฟน่อลแฟนตาซีจะกลายสภาพเป็น FINAL FANTASY ในสายตาเกมเมอร์จริงๆเข้าสักวัน

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    final fantasy เป็นเกมที่ทำให้บริษัทนี้มาได้ถึงทุกวันนี้ เกมสุดท้ายของบริษัทกลับกลายเป็นตำนานที่ทำให้บริษัทไม่ต้องปิดตัวลง

ยังไงมันก็เป็นตำนาน ถ้าเค้ารู้ตัวว่าเกมที่ทำให้เค้ายืนได้จะกลับมาฆ่าเค้าในสักวัน เค้าคงไม่ทำมาถึงทุกวันนี้หรอก

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    เกมอะไรหว่า

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    FFภาค 9 EPIC !!
    ความพยายามอยู่ที่นี่ ความสำเร็จอยู่ที่ไหน?

กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    ทีมงานเค้าก็บอกแล้วนิว่า อยากค้นหา คิดค้น ระบบเกมใหม่ ๆ เพราะ เป็นสิ่งที่ท้าทายดี และ ให้เหมาะไปตามยุคสมัย

ปล. ก่อนที่จะไปว่าทีมงานเค้า ดูตัวเกมที่เค้าทำออกสิครับ ทั้งสวย และระบบเกม มีความแปลกใหม่น่าค้นหา (Final Fantasy ภาคเก่า ๆ ยอมรับจริง ๆ ว่า เล่นโคตรยาก เลย)

แต่ถ้าอยากเล่นแบบเก่า ก็ไปเล่น Final Fantasy ภาคเก่าสิครับ (ผมยอมรับจริง ๆ ครับว่า เรื่อง Bug เกมนี้ ไม่ค่อยมีเลย ส่วนมากจะเป็น Bug เรื่องโกง Item สะมากกว่า สมแล้วที่ใช้เวลาในการพัฒนาเกม นาน ขนาดนั้น)

สุดท้ายนี้ เกม FF13 และ FF13-2 ยังเร่งประสิทธิภาพเครื่อง PS3 ได้ไม่เต็มที่เลยครับ (ถ้าอนาคตเค้าทำได้เนี่ย ถือว่าสุดยอดมากครับ ดั่งจะเห็นได้จากเกม FF12 ที่ลงเครื่อง PS2 เนี่ย ผมว่าสุดยอดมากแล้วนะ)
    ถึง Gameplay จะดีสักแค่ไหน ถ้า เนื้อเรื่องของเกม นั้นไม่ได้เรื่อง ถือว่าเกมนั้น ห่วย โคตร ๆๆๆ !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ไม่เคยเล่นเลย 555 เคยเล่นแต่ DQ ภาคไหนไม่รู้ของ Nintendo DS และก็เล่นไปแค่ 5 นาที แล้วผมก็ไม่คิดอยากจะเล่นเกมส์แนว ผลัดกันตีอีกเลย - -"

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    รู้สึกว่ายิ่งเล่นจะยิ่งเครียดนะ มีเวลาจำกัดอีก เล่นไป กดดันตัวเองไป 555

Why Why Why ?
    กล่าวขอบคุณ
    4,645
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    เป็นคนเล่นเกมนาน เกิน 13 วันแน่นอน ตายก่อน 55
    ;:: น่าเบื่อ

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    Blog Entries
    1
    โทษนะครับ แฟนพันธ์แท้ รบกวนลง ภาคพร้อมชื่อที่มันลงps3ให้หน่อครับ พอดีจะตามเล่นแต่แรกเลยงงๆ
    THIS IS SEMPITERNAL!

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ทำอะไรรูปแบบเดิมๆบางทีก็เบื่อ เค้าคงอยากทำแนวใหม่ดูบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    Final Fantasy XIII ถึงจะเปลียนไปมากแต่ก็ยังชอบเกมแนวนี้อยู่ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    มุมนึงคือเครียดเรื่องที่มันจำกัดเวลา ถ้าคนมีเวลาเล่นไม่พอคงเล่นไม่จบแน่ๆ กับอีกมุมหนึ่ง คือเป็นความแปลกใหม่ของระบบ ซึ่งทำให้สนุกขึ้นตามยุคตามสมัย

ในมุมมองผมที่เล่นมา 6 ภาค (จบแค่ 3 ภาค) บอกได้เลยว่า น่าลองเหมือนกันครับ ถ้ากะเวลาว่างงานได้ ก็จะมาราธอนไปกับมัน