ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 104

Wink [Putlocker][Mediafire]Minecraft จินตนาการไร้ขีดจำกัด อัพเดทตลอด

Minecraft

Minecraft 1.8.1 Update ที่จริงออกมานานละครับแต่รอ mod อยู่ก็เลยเพิ่งมาโพส

V1.8.1 มีอะไรใหม่บ้าง
    1.ภูมิประเทศแบบใหม่
    2.แถบความหิว
    3.การวิ่ง(กดเดินหน้ารัว2ครั้ง)
    4.ปีศาจใหม่ๆ
    5.เห็ดยักษ์(ใช้ bone meal ทีัได้จาก craft กระดูกกับเห็ด)
    6.ค่าประสบการณ์(ได้จากฆ่าปีศาจ/สัตว์ ใช้อัพสกิลแต่สกิลมาอัพเดทหน้า)
    7.รั้วเหล็ก ประตูีรั้ว บานกระจก
    8.การปลูกฟักทองและแตงโมโดยใช้เมล็ด
    9.ฆ่าวัวได้เนื้อวัว ฆ่าหมูได้เนื้อหมู ฆ่าไก่ได้เนื้อไก่ ฆ่าซอมบี้ได้เนื้อซอมบี้ (กินเนื้อแบบดิบๆและกินเนื้อซอมบี้ทำให้เป็นอาหารเป็นพิษได้)
    10.อีกมากมาย
    SS บางส่วนของสิ่งที่เพิ่มเข้ามาใหม่

Minecraft
    Minecraft นั้นถือได้ว่าเป็นเกมหนึ่งที่ไม่ได้เน้น Graphics ที่สวยงาม แต่เป็นเกมที่เน้นระบบการเล่นที่ยืดหยุ่นค่อนข้างมาก เรียกได้ว่า สนับสนุนการเล่นอย่างเสรี และ ไม่มีกฎเกณฑ์ เราสามารถทำอะไรก็ได้ในโลกของเกม ตามที่เราต้องการ โดยเนื้อหาหลักๆ ของเกมนั้น เราจะเริ่มต้นที่พื้นที่บนเกาะร้างแห่งหนึ่ง ซึ่งไม่มีมนุษย์คนอื่นอาศัยอยู่เลย โดยเราจะต้องทำการเก็บเกี่ยวหาวัตถุดิบต่างๆ รอบๆ ตัว ที่สามารถขุดจากพื้นดิน กำแพง ภูเขา ต้นไม้ หรือ แม้แต่ถ้ำ ที่กระจายอยู่ในที่ต่างๆ ของโลกใน Minecraft

โลกของ Minecraft นั้น เมื่อเราทำการ New Game ใหม่ (ไม่ได้โหลดจากของเก่า) เกมจะทำการ Generate หรือ สร้างโลกใบใหม่แบบสุ่ม เพื่อให้การเล่นทุกครั้งนั้น สภาพพื้นที่ของทุกๆ สิ่ง ทุกๆ อย่าง รวมทั้งจุดเกิดของคุณนั้นแตกต่างออกไปทุกครั้ง เพื่อไม่ให้เกิดความซ้ำซากจำเจ และเกมนี้สามารถที่จะมีพื้นที่ ที่เกือบจะไม่สิ้นสุดอีกด้วย เนื่องจากเกมจะทำการ Generate ส่วนต่างๆ ของโลก เมื่อเราเดินไกลออกไปเรื่อยๆ

เรามีอิสระในการทำอะไรก็ได้บนโลก Minecraft ตามที่เราต้องการ...
    Download
    v 1.8.1
    v 1.8.1 + mod
    - single player command
    - too many item
    - minimap
    - worldedit interface
    .: Download Putlocker :. .: Download Mediafire :.
    v 1.7.3
    v 1.7.3 + mod
    - minimap
    -=Download Putlocker=- -=Download Mediafire=-
    V 1.7.2
    v 1.7.2 + mod
    -=Download Putlocker=- -=Download Mediafire=-
    v 1.6.6
    v 1.6.6 original
    v 1.6.6 + mod
    - minimap
    Mod เพิ่มเติม
    -=Click=-
    ตัวลบข้อความ unlicend copy ตรงมุมบนซ้าย ใช้วิธีลงเหมือนลง mod
    -=Click!=-
    ตารางสร้างของ(ภาษาอังกฤษ)
    -=Click!=-
    วิธีเข้าเล่นและวิธีอัพเดท
    1.ให้เขาไปกดปุ่ม window(ระหว่าง Ctrl กับ Alt ซ้าย)ค้างไว้แล้วกด r
    2.ใส่ %appdata% แล้วกด ok

3.นำไฟล์ MinecraftSP.exe และโฟลเดอร์ .minecraft ที่อยู่ในไฟล์ 7zip ที่โหลดมาไว้ที่นี่

4.เข้าเกมที่ไฟล์ MinecraftSP.exe
    5.ถ้าจะอัพเดทให้ติ๊กที่ Force Update
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย autoonez : 21st September 2011 เมื่อ 14:20

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 31 คนที่กล่าวขอบคุณ:

کϮɑʀ™
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    Blog Entries
    1
    ไป ขโมยเกมเขามา ให้เครดิต รึป่าว! พี่ผมเป็นคนคุมบอร์ด minecarft น่ะครับ เดี๋ยวผมจะให้พี่มาดูเอาเอง!

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    ผมเล่นโครตกระตุกปรับภาพต่ำหมดแล้วยังกระตุกสเป็คก็ถึงเกินด้วยซ้ำ

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerokoza อ่านกระทู้
    ไป ขโมยเกมเขามา ให้เครดิต รึป่าว! พี่ผมเป็นคนคุมบอร์ด minecarft น่ะครับ เดี๋ยวผมจะให้พี่มาดูเอาเอง!
    อะไรของคุณครับผมใช้ Force Update แล้วลง mod เอาครับผมอัพเองทุกอย่าง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    ผมเล่นโครตกระตุกปรับภาพต่ำหมดแล้วยังกระตุกสเป็คก็ถึงเกินด้วยซ้ำ
    Ram น้อยเกินไปหรือเปล่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย autoonez : 10th July 2011 เมื่อ 16:28

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerokoza อ่านกระทู้
    เอ่ออย่าทะเลาะกันเลยนะครับเกมนี้เป็นเกมที่สร้างสรรค์
    ก็ช่วยๆกันแนะนำไปเพื่อจะได้รู้ว่าเกมมันดีจริง
    NOPE!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    นี่มันเข้าเล่นยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    ผมก็เล่นครับ ปกติผมเล่นเวอร์ชั่น1.7.2 ผมเปิดเซิฟ อยู่ เป็นเเอดมินครับ

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ทำตามที่บอกเเล้วอ่ะครับเเต่มันก็ยังเข้าไม่ได้อ่ะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มันเล่น Lan กันได้ป่าวครับ หรือต้องมีตัวเปิด Server ถึงจะเล่นด้วยกันได้ครับ

ฟิัว~~~~~~~~~~~~~~
    กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,087
    เล่นอยู่ครับ แต่กลางคืนนอนอย่างเดียว ขี้เกียจตบกับซอมบี้
    แต่ที่เกลียดสุดก็ไอ้ตัวระเบิดอะครับ ชอบพังบ้านผม555+
    No Money . , . , . , . No Honey

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ของผมมันเข้าหน้าใส่ชื่อได้ แต่พอกดเข้าเกม มันหลุดครับ

ช่วยทีนะคร้บ รบกวนหน่อย อยากเล่นมากเลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    หามานานแล้ว ขอบคุณจร้า

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มีแต่แพทหรอ -*- ตัวลงเอาจากไหน

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bumblebee อ่านกระทู้
    What the hell are you doing ? hurhhh ?
    มขอชื่อบอร์ดพี่คุณหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    Blog Entries
    2
    ขอบคุณครับ ชอบมากเกม แบบนี้ อิสระๆ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 950
    เล่นได้ 100% ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sathienpong : 21st July 2011 เมื่อ 22:19

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    ลงไงอ่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คือ เวลาเล่นไป สักพัก แล้วมันค้างอ่า ครับ

เป็นเพราะ windows ของผมมัน 64 bit ป่าวครับ

หรือเป็นเพราะกรณีอื่น รบกวนแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sevensw อ่านกระทู้
    คือ เวลาเล่นไป สักพัก แล้วมันค้างอ่า ครับ

เป็นเพราะ windows ของผมมัน 64 bit ป่าวครับ

หรือเป็นเพราะกรณีอื่น รบกวนแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ
    แล้วแรมมันพอไหมครับเพราะถึงแม้ภาพจะแค่ไม่กี่บิทแต่มันก็ใช้แรมเยอะผมใช้ 7 32bit ไม่มีปัญหา หรือไม่ก็ลองอัพ JAVA ให้เป็นล่าสุดดูสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ทำไงเข้าไม่ได้ ทำตามทุกอย่างครับ

''ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไปถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง''

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reseza789 อ่านกระทู้
    ทำไงเข้าไม่ได้ ทำตามทุกอย่างครับ

ได้เเล้วครับ ต้องลงโปรเเกรม java
    ''ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไปถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง''

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    เล่นแบบ Multiplayer ได้ด้วยนะ
    [ $h!t ] 3esxies* facebook.com/H.A.V.W.99/