ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    กลัว ซอมบี้ไรกันนักหนา คนตายไป 3 ชั่วโมง ก็ไม่ได้ต่างจากคนหมดสติไปเท่าไรหรอก

มันเป็นวิธีที่ดีกว่าการนวดหัวใจด้วยไฟฟ้า แค่นั้นเอง แต่ 3 ชั่วโมง ก็สามารถช่วยคนได้มากมายเลยหละ

แต่ยังงงๆกับการ แทนที่ด้วยน้ำเกลือ ว่ามันทำงานยังไง

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    ต้องจับมือกับ พวกหมอผีเรียกวิญาณ แล้วมั้งครับ - -''

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    มนุษย์เริ่มโกงธรรมชาติขึ้นทุกทีแล้วนะเนี่ย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ยังงี้อีกหน่อยคนล้นโลกพอดี คนเค้าตายก็ปล่อยเค้าไปสบายดีกว่าไม๊

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จ.ศรีสะเกษ อ. กันทรลักษ์ ฮับบ
    กล่าวขอบคุณ
    2,154
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,118
    กลัวไอ้คนที่ฟื้นมันจะกลายเป็น zombie น่ะสิ 555+ แต่ถ้ามีจริงก็ดีสิ
    เสร็จโจรขโมยปืนมายิงเ่ลน 5 5+

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ทำได้ก็ดี ครับอยากให้ หลายๆ คนที่ตายกลับมา

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    เลือดมันจะเอาน้ำเกลือมาแทนได้ไงเล่า สารประกอบมันไม่เหมือนกันสักนิด อีกอย่างถึงฟิ้นขึ้นมามันก็ไม่ใช่หมาตัวเดิมจิตมันไม่ได้อยู่ในร่างแล้ว ฟื้นมาอาจเป็นบ้าก็เป็นได้ อืมแต่สิ่งที่เป็นไปไม่ได้ก็อาจจะเป็นไปได้เสมอเพียงแต่ยังไม่ค้นพบ
    ผมว่านะ อาจจะแค่ใช้น้ำเกลือแทนเลือดตอนแรกเพื่อกระตุ้นให้อวัยวะที่หยุดทำงานได้ทำงานอีกครั้งมั้งครับ เพราะเลือดเนี่ยจะมี เม็ดเลือดแดง ที่ทำหน้าที่นำออกซิเจนไปเลี้ยงอวัยวะภายในต่างๆของร่างกาย ถ้าเกิดเรานำสารบางอย่างที่มีสารอาหาร ชนิดเดียวกับที่ไปหล่อเลี้ยงอวัยวะภายใน อาจจะทำให้ร่างกายกลับมาทำงานอีกครั้ง

เรื่องของชีวิตเนี่ย ผมก็คิดคล้ายคุณนะ ถ้าทดลองกับสุนัขก็ไม่รู้หรอกว่าได้สุนัขตัวเดิมมั้ย เพราะ ถ้าตายไปแล้วกลับมา ความทรงจำตอนมีชีวิตอยู่จะมีมั้ย ถ้าเป็นคนอาจจะเป็นคนไม่มีความทรงจำ จะกลายเป็นเด็กอีกรอบหรือเปล่านะ น่้าคิด - -

ปล. ต้องหมดลมหายใจไปนานแค่ไหนนะ ถึงจะทำให้สมองตายจริงๆ แต่ขนาดในข่าว คนตายไปเป็นหลายวัน ยังฟื้นขึ้นมา ชีวิตนี่เป็นอะไรที่เป็นปริศนาจริงๆนะ - -
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    อาจเกิดเหตุการณ์อย่าง final destination ก็ได้ โกงตาย นิ
    ถ้าเป็นแบบนี้จริงๆ ไม่อยากพื้นล่ะ

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    เดียวระวัง เยอรมัน ชุบชีวิตฮิตเล่อเอาล่ะ
    SLIPKNOT FAN CLUB

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ถ้ามันเป็นจริงคงไม่เหมือนในเกมส์หรอกครับ ตายอย่างเดียวแหละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    = =" ชุบได้...แล้วผลกระทบที่ตามมาคงเยอะน่าดู

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ยมพบาล!! ไม่มีงานทำละทีนี อิอิอิ

กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    โลกคงจะวุ่นวายน่าดู
    I LOVE THE KING OF THAILAND

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ผมว่า อย่าขัดธรรมชาติเลยดีกว่า ปล่อยไห้เป็นตามธรรมชาติดีที่สุดแล้ว
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    อ่า ได้เวลาออกล่า zombie แล้วละสิ เนีย ฮ่า ๆ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    ผมติดว่ามันไม่น่าจะได้ เพราะเลือดมันไม่มีสารอะไรที่จะมาแทนได้เลยเพราะกระบวนการทำงานของมันซับซ้อนมาก ทั้งการสังเคาะห์สารอาหาร การสังเคราะห์ ออกซิเจนมันทำได้ในตัวของมันเอง แต่น้ำเกลือมีเพียงสารอาหารบางชนิดและไม่สามารถสังเคราะห็ได้เองเหมือนเลือด ผมเกรงว่าหากใช้แทนเลือดแล้วอวัยวะในร่างการของเราคงไม่ยอมรับหรอกครับแถมมีผลข้างเคียงทำให้เกิดการเป็นโรคแทรกซ้อน เหมือนรถใช้น้ำมันแล้วเอาน้ำปล่าวไปเติม หากแต่วิวัฒนาการในเรื่องนี้ทำได้จริงก็ต่อเมื่อเราสามารถสังเคราะห์ของเหลวที่จะมามีคุณสมบัติทดแทนเลือดของเรา อาจจะเป็นเลือดสังเคาะห์เหมือนอย่างในหนังแวมไพร์หลายๆเรื่อง หัวใจของเราก็คงเหมือนเครื่องยนต์ที่ต้องใช้เชื้อเพลิงเฉพาะของมัน แต่ถ้าคิดอีกมุมนึง สร้างหัวใจเทียมขึ้นมาผมว่าเป็นแนวทางที่เป็นไปได้สูงมากกว่าอีกทั้งยังพัฒนาได้ไม่มีขีดจำกัด ทั้งยังสามารถดัดแปลงเลือดของเราหรือสารประกอบอื่นๆแทนเลือดก็ย่อมได้

มันก็แค่แนวคิด ดูหนังมากไป 55555

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    ผมติดว่ามันไม่น่าจะได้ เพราะเลือดมันไม่มีสารอะไรที่จะมาแทนได้เลยเพราะกระบวนการทำงานของมันซับซ้อนมาก ทั้งการสังเคาะห์สารอาหาร การสังเคราะห์ ออกซิเจนมันทำได้ในตัวของมันเอง แต่น้ำเกลือมีเพียงสารอาหารบางชนิดและไม่สามารถสังเคราะห็ได้เองเหมือนเลือด ผมเกรงว่าหากใช้แทนเลือดแล้วอวัยวะในร่างการของเราคงไม่ยอมรับหรอกครับแถมมีผลข้างเคียงทำให้เกิดการเป็นโรคแทรกซ้อน เหมือนรถใช้น้ำมันแล้วเอาน้ำปล่าวไปเติม หากแต่วิวัฒนาการในเรื่องนี้ทำได้จริงก็ต่อเมื่อเราสามารถสังเคราะห์ของเหลวที่จะมามีคุณสมบัติทดแทนเลือดของเรา อาจจะเป็นเลือดสังเคาะห์เหมือนอย่างในหนังแวมไพร์หลายๆเรื่อง หัวใจของเราก็คงเหมือนเครื่องยนต์ที่ต้องใช้เชื้อเพลิงเฉพาะของมัน แต่ถ้าคิดอีกมุมนึง สร้างหัวใจเทียมขึ้นมาผมว่าเป็นแนวทางที่เป็นไปได้สูงมากกว่าอีกทั้งยังพัฒนาได้ไม่มีขีดจำกัด ทั้งยังสามารถดัดแปลงเลือดของเราหรือสารประกอบอื่นๆแทนเลือดก็ย่อมได้

มันก็แค่แนวคิด ดูหนังมากไป 55555
    เปล่าหรอก ตอนแรกแนวคิดของผม แค่คิดว่าเอาสารอาหารไปกระตุ้นให้มันทำงานเท่านั้นล่ะ เหมือนกับว่า ถ้าเราต้องการให้เครื่องยนต์บางอย่างทำงาน ต้องมีการ start นำร่องพวกเครื่องยนต์ด้วยอะไรบางอย่างก่อน พอกระตุ้นให้อวัยวะภายในทำงานได้แล้ว ร่างกายน่าจะค่อยๆ ฟื้นฟูและทำงานได้เอง โดยไม่ต้องพึ่งน้ำเกลือ

เม็ดเลือดนั้นสร้างขึ้นจากไขกระดูก ถ้าเกิดร่างกาย สามารถทำให้เซลล์ไขกระดูกสร้างเม็ดเลือดขึ้นใหม่ได้คงจะพอเป็นไปได้ ไอตรงนี้ก็คงพอจะเป็นไปได้น่ะนะ แต่บทความนี้ก็ไม่ได้บอกล่ะนะว่า น้ำเหลือมันส่วนประกอบอะไรบ้าง คงไม่ใช่น้ำเกลือธรรมดาล่ะนะ

เรื่องของชีวิตเนี่ย มันค่อนข้างจะเป็นไปได้ยากจนกว่า ถ้าสร้างชีวิตได้เองน่ะนะ ถึงจะยอมเชื่อ ฮ่ะๆๆ

ปล. อ่านบทความมาจากที่นึง ไม่รู้ว่าต้นบทความนี้ คงไม่ได้มาจาก FW Mail นะครับ ถ้ามาจากตรงนั้น เตรียมใจไว้เลยว่ามีต้ม - -
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ไปไกลและตัวเธอ ชุบชีวิตและกลายเป็น ZOMBIE ดู เปาบุ้นจี้น ไปมากหรือปล่าวตัวเธอ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nut_crazyboy อ่านกระทู้
    กลัวไอ้คนที่ฟื้นมันจะกลายเป็น zombie น่ะสิ 555+ แต่ถ้ามีจริงก็ดีสิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ถ้าจริงน่าจะมีข่าวดังนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    Chiang Mai Province
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tuter39 อ่านกระทู้
    ไปขุด ไอสไตน์ มาชุบด่วนๆเลย ฮ่าๆๆ
    ดีสิครับ พ่อผมจะได้กลับมาเสียที

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กัน ไอน์สไตน์ อ่านกระทู้
    ดีสิครับ พ่อผมจะได้กลับมาเสียที
    เอิ่ม -..- พ่อเป็นไอน์สไตน์เหรอท่าน
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    1
    ถ้ามี ตูขอเตรียมของก่อน เดี๋ยวเกิด "มัน" คลั่งเดี๋ยวงานงอกกัน

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ใช้น้ำเกลือแทน - - แล้วป๋าเม็ดเลือดแดงแอนด์ขาว แอนติบอดี้ แอนติเจน หายไป แล้วมันจะฟื้นได้ไงฟระ =_=

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ถ้าเกิด ศพ มีร่างกาย แขนขาด 1 ข้าง หน้าเละ ส่วนหนึ่ง ตามลำท้องโดนแทงด้วยมีดเละเลย

บวกกับ ศพที่ โดนควานท้องแบบสงคราม ญี่ปุ่นอะ ที่ตายในสงครามอย่างมีเกียรติอะ ที่เอามีดแทงม้องแล้วแหวกให้กว้าง

กับกับใส้ตัวเองกระจายเลย ถ้าเอายานี้ไปฉีดนะซอมบี้ชัดๆ เดินไปไหน คนวิ่งป่าราบเลย 555+

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    มนุษย์ล้นโลก
    รกโลกด้วย