ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ไร้สาระมาก

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ไปแล้วตำนานเกย์

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869

ย็นๆก่

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    พิมพ์แค่นี้ไม่น่าจะโดนแบน แต่ก็อย่างว่าแหละ ผมไม่ใช่คนถือกฏ และจริงๆแล้วกฏในเว็บบอร์ดต่างๆมันก็ไม่ได้มีบรรทัดฐานอยู่ดี
    และเพราะว่ามันไม่มีบรรทัดฐาน ไอ้เรื่องที่จะว่าใครจะถูกใครจะผิดมันก็ตัดสินไม่ได้ แต่ถ้าพูดกันตรงๆแล้วมันก็ไม่ได้ถึงขั้นหมิ่นประมาทอยู่ดี
    จริงอยู่ที่สังคมต้องการความเป็นระเบียบเรียบร้อย แต่บางทีถ้า WM ทำตัวเป็นอภิสิทธิชน หรือ เป็นบุคคลที่แตะต้องไม่ได้ เพราะถือว่าตนเองมีอำนาจเหนือคนอื่นๆ มันก็ลุแก่อำนาจเกินไป
    แต่ผมก็ไม่ได้คาดหวังเรื่องเหตุ-ผล หรือ ตรรกะอะไรมากนัก ถ้าวันหนึ่งผมโดนแบนก็คงไม่กลับมาอีก เพราะกลับมาผมก็จะต้องมาเจอมาตรฐานเดิมๆ รวมถึง จริต ของผู้คนแบบเดิมๆ พูดตรงๆมันไม่มีประโยชน์น่ะ อาจจะเป็นเพราะว่าตัวผมเองก็พอรู้อยู่ว่าทำอะไรอยู่ ถ้าทำแล้วโดนแบนก็คงไม่ถามหาเหตุผลอะไรมากนัก เพราะกฏส่วนใหญ่มันก็ตั้งกันตามจริตกันเอาเองอยู่แล้ว อยู่ได้ก็อยู่ อยู่ไม่ได้ก็ไม่อยู่ ง่ายๆแค่นั้นแหละ ไอ้ที่บางคนบอกว่า ไม่ใหญ่จริงอยู่ไม่ได้น่ะมันก็มีส่วน แต่มันก็ไม่ใช่เรื่องสำคัญอยู่ดี ถ้าวันใดวันหนึ่งที่ จริต ของอีกคน มาปะทะกับ จริต ของอีกคน แล้วมันไปกันไม่ได้ มันก็ต้องเลิกอยู่ดีนั่นแหละ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    เอาอีกแล้วนะครับ สมาชิกเทวดาแตะต้องไม่ได้ ใครเจอสมาชิกรายนี้สมัครมา ID อื่นอีกแจ้งแบนได้ทันทีครับ จะแบนให้เลยไม่ต้องพูดมาก คุยกันดีๆเตือนกันดีๆไม่รู้เรื่อง สาเหตุที่โดนแบนเพราะสะสมใยแดงครบ 3 ใบ ส่วนสมาชิกรายอื่นที่คอยสุมไฟก็ระวังตัวไว้แล้วกันนะครับ บอร์ดทุกบอร์ดมีกฎระเบียบของเวปไซท์อยู่ในตัวอยู่แล้ว หากปฎิบัติตามกฎระเบียบไม่ได้ก็เชิญที่อื่นครับ ที่นี่ไม่ต้อนรับ ปิดกระทู้ไปครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า