ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 297

ศธ. เล็งปรับระเบียบทรงผม นร. ใหม่ ชี้แบบเดิมละเมิดสิทธิ

ศธ. เล็งปรับระเบียบ ยกร่างทรงผมนักเรียนใหม่ หลังโดนร้องเรียนเด็กชายสั้นเกรียน-เด็กหญิงสั้นติ่งหู กระทบสิทธิและเสรีภาพส่วนบุคคล

สืบเนื่องจากกรณีที่ สำนักงานคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนแห่งชาติ (กสม.) ได้รับการร้องเรียนจากนักเรียนและผู้ปกครอง ว่า การที่ กระทรวงศึกษาธิการ (ศธ.) กำหนดทรงผมของนักเรียน คือ นักเรียนชายต้องตัดผมสั้นเกรียน และนักเรียนหญิงต้องตัดผมสั้นเห็นติ่งหู กระทบต่อสิทธิและเสรีภาพส่วนบุคคลและเป็นการละเมิดสิทธิมนุษยชน และบางโรงเรียนได้อนุโลมให้นักเรียนที่เรียนนาฏศิลป์สามารถไว้ผมยาวได้เป็นการเลือกปฏิบัตินั้น

ล่าสุด วานนี้ (5 ธันวาคม) นางศิริพร กิจเกื้อกูล รองปลัดกระทรวงศึกษาธิการ (ศธ.) ในฐานะประธานคณะทำงานพิจารณาข้อเสนอในการปรับปรุงกฎหมายเกี่ยวกับแบบทรงผมของนักเรียน นักศึกษา เปิดเผยว่า คณะทำงานได้พิจารณาแล้วเห็นว่าเรื่องนี้มีกฎระเบียบที่เกี่ยวข้องกับการส่งเสริมความประพฤตินักเรียนหลายฉบับ เรื่องทรงผมก็เป็นเรื่องหนึ่ง และโรงเรียนสามารถพิจารณาตามความจำเป็นได้อยู่แล้ว ดังนั้น จึงมีมติให้ไปรวบรวมกฎระเบียบและยกร่างกฎกระทรวงฉบับใหม่ให้เหลือเพียงฉบับเดียว โดยคำนึงถึงศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์ และประโยชน์สูงสุดของนักเรียน รวมทั้งสอดคล้องกับสถานการณ์ปัจจุบัน ซึ่งในเรื่องที่เกี่ยวกับนักเรียนนักศึกษานั้น อาจจะมีการแยกเป็นรายละเอียดของระดับชั้นว่า ประถมศึกษา มัธยมศึกษา และอุดมศึกษา ควรเป็นอย่างไร โดยจะนำเรื่องดังกล่าวเสนอต่อที่ประชุมครั้งต่อไป

คงเป็นข่าวดีของใครหลายๆคนที่ไม่ชอบตัดทรงนี้นะเนี่ย

เครดิต
    http://fb.kapook.com/education-52182.html
    http://www.matichon.co.th/news_detai...tid=&subcatid=

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    มันน่าจะทำตั้งนานแล้วนะ....

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aspirineth อ่านกระทู้
    มันน่าจะทำตั้งนานแล้วนะ....
    ใช่ๆ แต่ที่รรผม ก็ปล่อยให้เด็กผมยาวกันแล้วนะ ผช ม.ปลาย เลยหัวเห็ดเต็มเลย ส่วนผญม.ต้นไว้ผมยาวได้แต่ต้องรวบผมให้เรียบร้อย ส่วนผชม.ต้น หัวเกรียนตามเดิม 555

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    เพิ่งคิดได้ ?

ปล.จะจบ ม.6 อยู่ล่ะ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,906
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    จะจบละช้าไปไหม..

กล่าวขอบคุณ
    333
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    แต่ รด. ก็เกรียนเหมือนเดิม แหละ = =

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

3XL
    กล่าวขอบคุณ
    1,738
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    จะจบอยู่แล้ว อีกแค่ ปีเดียว
    ปล.ตั้งแต่เรียนมา ผมไม่เคยตัดเกรียนนะ

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    เรียนช่าง ไม่เป็นไรจ้ะ ไว้ยาวได้ 55555 !!! อาจารย์บอกให้ตัดไม่ตัด เข้าแถวตอนเช้า อาจารย์เช็คขาดแม้ง 55555 !!!!
    BEGONE THOTTTTTTTT

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bostion อ่านกระทู้
    เพิ่งคิดได้ ?

ปล.จะจบ ม.6 อยู่ล่ะ
    เซงเลย ทำไงดี กลับไปอยู่ม.ต้นใหม่ดีไหม 555+

^_^
    หลังเขา อยู่แบบชนเผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เออ ตอนรูปตูเป็นนักเรียนมีแต่รูปหัวเกรียน นี้เด็กรุ่นใหม่ไว้ผมยาวกันไปเรียนมันคงเท่ห์น่าดู

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ดีใจด้วยครับเด็กเกรียนทั้งหลาย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    จบ ม.6 มา 18ปี ละพึ่งจะมาปรับ 55

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    แบบเดิมน่ะดีแล้วนะผมว่า เด็กบางคนจะได้ไม่ห่วงสวยห่วงหล่อกัน แต่อาจจะไม่ถึงกับเกรียนซะทีเดียวสั้นซะทีเดียว เพราะยังไงโตไปยังไงก็ได้ไว้กันอยุ่แล้วผมยาวน่ะ แล้วพอผมยาวแล้วก็อยากจะตัดสั้นเชื่อผมดิ

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ดี! จะได้เห็นอะไร ใหม่ๆ บ้าง ประเทศไทยเรากำลังพัฒนาไปอย่างช้าๆ

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    มันเป็นการเริ่มต้นที่ดี และขอให้ดีแบบนี้ตลอดไป

และขอบอกไดโนเสาว์เต่าล้านปีในบอร์ดนี้ทั้งหลาย ผมเป็นคนนึงที่กำลังจะเรียนจบและจะไม่ได้ตัดผมเกรียนอีกต่อไป จริงๆแล้วก็ไม่ได้ตัดมาตั้งนานแล้วล่ะ ผมเป็นคนนึงที่เห็นว่าการออกกฏใหม่นี้เป็นสิ่งที่ดี เป็นก้าวครั้งสำคัญของระบบการศึกษาไทย และแน่นอนผมคิดว่ามันจะต้องดีขึ้นแน่ๆ อาจมีคุณเต่าหลายๆคนไม่เห็นด้วยเนื่องจากอิจฉาเด็ก ประมาณว่า "กรุเคยเกรียนมามุงก็ต้องเกรียนด้วยสิ" แบบนี้ไม่เอานะ ขอให้สงบสติอารมเอาไว้อย่าพยายามต่อต้าน เพราะผมก็เป็นคนนึงที่อิจฉาเด็กมันเหมือนกัน แต่ผมขอสนับสนุนกฏนี้อย่างเต็มที่เพราะมันไม่ได้แค่แก้เรื่อง ผมเกรียนเพียงอย่างเดียว แต่อาจรวมถึงกฏอีกหลายๆข้อที่อาจจะเปลี่ยนประเทศนี้ในทางที่ดีขึ้นได้ ขอให้ท่านเห็นแก้ส่วนรวมและจงแก่เฒ่าไปอย่างมีความสุข
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redfoottttt : 7th December 2012 เมื่อ 01:20

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ยังไงผมไว้ยาวได้อยู่แล้วอยู่ รร เอกชน

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    กว่าคุณจะคิดได้นะ.....

กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    หลายคนที่ไกล้จบ ม.6 เลือดต้องขึ้นหน้ากันเลย

กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    แล้วคำว่า เกรียน ละ

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ได้ก็ถือว่าดีมากๆ แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรก็อยู่แบบนี้ต่อไป
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    จัดมารองทรง
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    น่าจะใช้เหมือนเดิมล่ะดีแล้ว"มีแต่เด็กๆอยากไว้ผมยาวเต็มไปหมด"

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    มันคือจุดเริ่ม......ที่ดีมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    นานๆจะเห็นกระทรวงนี้คิดอะไรทันโลกกะเค้าบ้าง

ก็ขอให้ด้านอื่นพัฒนาแบบนี้บ้างละกัน พวกข้อสอบเข้ามหาลัยที่ต๊องๆ ปัญหาการรับแป๊ะเจี๊ยของรร.รัฐ คุณภาพครูผู้สอน ฯลฯ

กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ตอนเด็กๆ พวกเรานั้นอยากไว้ยาวกันก็จริง แต่พอได้โตเป็นผู้ใหญ่แล้วก็อยากตัดผมสั้น ขึ้นมาทันที

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: