ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ไปทุกที่ ที่ใจอยากไป!!!
    กล่าวขอบคุณ
    989
    ได้รับคำขอบคุณ: 874
    พวกที่เรียน รด. ก็ต้องตัดเกรียนอยู่ดีแหละ!!!!
    ผม พริ้ว ไหมฮะ!!!!

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    ผม ชิวๆ ไงก็ได้แต่แอบเคืองๆ คือผม ม.5 ล้ะ - -* พึ่งมาทำ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mafiatai อ่านกระทู้
    ตอนเด็กๆ พวกเรานั้นอยากไว้ยาวกันก็จริง แต่พอได้โตเป็นผู้ใหญ่แล้วก็อยากตัดผมสั้น ขึ้นมาทันที
    นั่นแหละครับ กำลังเป็นอยู่

แต่ก็ไม่ใช่ทรงนักเกรียนนะ -.-

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    เปิดข้างรากไทร

กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    พึ่งคิดได้หรอครับ อีกปีผมก็จะจบอยู่แล้ว ==
    ชีวิตเกิน "ร้อย"

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ชอบตัดผมสั้น แต่ไม่เอาเกรียน

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ไม่ยากมาก ถ้าผมคิดจะวางแผนทรงผมให้ดังนี้

อนุบาล-ประถม6 ให้เค้าตักเกรียนไปเถิด เค้ายังไม่มีอะไรมาก แต่ พอมัธยม1 เค้าเริ่มมีความเป็นผู้ใหญ่ แบบว่า เห้ย ตูเป็นผู้ใหญ่แล้ว ทำไมต้องมาตัดผมเกรียนฟะ ช่วง ม.1 นี่ก็นะ เปลี่ยนทรงหน่อยเหอะ รองทรงก็ได้ ไว้ยาวผมว่ามันก็ดูไม่เหมาะสมกับชุดเกินไป

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    แค่ไม่เซ็ต ไม่ย้อมก็พอใจละ

ปล.ผมว่าคำว่ามากลัวเด็กมาห่วงสวยห่วงหล่อนิ มันแปลกๆนะ เพราะเด็กช่วงมัธยมนิเป็นวัยรุ่นแล้ว การที่จะห่วงสวยห่วงหล่อก็ไม่ใช่เรื่องแย่เท่าไหร เพราะถึงวัยละ แค่ไม่ย้อม ดัด เซ็ต(ที่มันเว่อๆ) ก็พอ แค่จัดทรงผมให้มันดูเรียบร้อยก็ดีอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gogo2000 : 7th December 2012 เมื่อ 16:03

กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    เชื่อเถอะโตแล้วไว้ยาว ก็รำคาน กฎแบบเดิมก็ดีอยู่ละ ประถมก็เหมือนเดิมไปจะได้ไม่มีปัญหาด้านการดูแลความสะอาด
    มัธยมต้นเด็กผู้ ญ บางโรงเรียนก็ให้ไว้ยาวได้ ก็ดีอยู่แล้ว ส่วนเด็กผู้ชายอาจจะไม่ต้องสั้นติดหนังหัวขนาดนั้น แล้วค่อยได้ไว้รองทรงตอน ม ปลายก็ดีแล้ว

"เดี๋ยวจะกลายเป็นว่าไปโรงเรียน ไปห่วงสวยห่วงหล่อกันซะมากกว่า"

ปล.ไม่รู้น่ะตอนอยู่ ม.ต้นก็อยากไว้ยาว แต่พอเรียนมหาลัย ผมว่ากฎเขามีไว้ก็ดีอยู่ละ
    LIFE START NOW..!! !

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เข้าใจคำว่า สิทธิมนุษยชนกันซักที

กล่าวขอบคุณ
    1,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ยังไงผมก็ต้องตัดอยู่ดีเพราะผมเรียน ร.ด. T T

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    อีกหน่อยคงมีเด็กไว้ทรงนี้ไปเรียน

i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ส่วนตัว ผมเป็นคนที่ไว้ผมยาวได้ แต่ผมก็ตัดสั้นอยู่ดี

ผมคนนึงที่ชอบผมสั้นครับ

Tanisorn :)
    กล่าวขอบคุณ
    944
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,273
    Blog Entries
    1
    มาประกาศตอนตู ม.ปลาย sadddddd
    Be long to CFC

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ตัดสั้นดีแล้วครับเอาแค่สั้นประมานเบอร์ 2 ไม่ต้องถึงเกรียน น่าจะเพียงพอสำหรับเด็กๆมัธยมทั้งหลายนะ ทนแค่หกปี เพื่อความเป็นระเบียบ โตมาได้ไว้ยาวแน่นอนครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    เหอะๆ ผมเพึ่งโดนมาวันนี้เอง ไม่แก้ด้วย สั้นแทบเท่าขนเพชรยังจะมาตัดอีก

ปล.รร แห่งหนึ่งที่ทรงนักเรียน ม.ต้น ทรงลานบิน ม.ปลาย

edit คือมันสั้นจนแทบจะเป็น skinhead แล้ว
    แล้ว รร ก็ห้าม skinhead อีก แล้วมาเล็มซ้ำอีก เอาเข้าไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pommagebtang : 7th December 2012 เมื่อ 20:40

Kamen Rider
    ห้วยขวาง,กรุงเทพฯ
    กล่าวขอบคุณ
    1,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    มันก็แค่ทรงผม ตัดไปแล้วจะเป็นอะไรนักหนา โตก็ไว้ยาวได้แล้ว แค่ระเบียบวินัยแค่นี้ยังทำไม่ได้กันเลย แย่ๆ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ทำไมคนชอบพูดว่า '' ตอนเด็กก็อยากไว้ยาว แต่ตอนโตจะชอบตัดผมสั้น '' ผมสั้นของคุณนี้คือ ? เกรียนใช่มั๊ย ? รองทรงก็สั้นนะครับ : ]

ฉะนั้นไม่ต้องมาพูดอวดครับ ไว้ตัดเกรียนแบบเด็ก ม.ต้น แล้วค่อยมาพูดฮะ ผู้ใหญ่ทั้งหลาย ^^

ไอพวกผู้ใหญ่ที่มาต่อต้าน ก็แค่อิจฉาเด็ก จะมีสักกี่คนที่คิดเรื่องระเบียบวินัยจริง

เอ๊ะ !! แต่ รร. ผมตัดเกรียนยังยืนดูดบุหรี่ ดูดม้ากันเลย ฮุฮุ

เด็กเขาก็แค่ไม่อยากเกรียนครับ จะรองทรงไร มาเหอะครับได้หมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Petchrio~ : 7th December 2012 เมื่อ 20:50
    Avenged Sevenfold

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kamen Rider
    ห้วยขวาง,กรุงเทพฯ
    กล่าวขอบคุณ
    1,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Petchrio~ อ่านกระทู้
    ทำไมคนชอบพูดว่า '' ตอนเด็กก็อยากไว้ยาว แต่ตอนโตจะชอบตัดผมสั้น '' ผมสั้นของคุณนี้คือ ? เกรียนใช่มั๊ย ? รองทรงก็สั้นนะครับ : ]

ฉะนั้นไม่ต้องมาพูดอวดครับ ไว้ตัดเกรียนแบบเด็ก ม.ต้น แล้วค่อยมาพูดฮะ ผู้ใหญ่ทั้งหลาย ^^

ไอพวกผู้ใหญ่ที่มาต่อต้าน ก็แค่อิจฉาเด็ก จะมีสักกี่คนที่คิดเรื่องระเบียบวินัยจริง

เอ๊ะ !! แต่ รร. ผมตัดเกรียนยังยืนดูดบุหรี่ ดูดม้ากันเลย ฮุฮุ

เด็กเขาก็แค่ไม่อยากเกรียนครับ จะรองทรงไร มาเหอะครับได้หมด
    งั้นหรอ สั้นผมก็หมายถึงรองหวี ไม่ถึงกับเกรียนเหมือนกัน และผมก็ไม่ได้อิจฉาเพราะตอนเด็กๆสมัยเรียนม.ต้นผมก็ตัดผมสั้นเหมือนกัน

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    แล้วจะเอาเกรียนที่ไหนตบล่ะ TT

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lovekoal อ่านกระทู้
    งั้นหรอ สั้นผมก็หมายถึงรองหวี ไม่ถึงกับเกรียนเหมือนกัน และผมก็ไม่ได้อิจฉาเพราะตอนเด็กๆสมัยเรียนม.ต้นผมก็ตัดผมสั้นเหมือนกัน
    ใช่ครับ สั้นของคุณ รองหวี แต่ผมหมายถึงที่มาบอกเด็กว่า มาตอนโตจะอยากตัดสั้นอะ มันตัดเท่าเด็กกันมั๊ย คุณได้ตัดเกรียนมั๊ย ไอสั้นของคุณ มันก็ถือว่ายาวสำหรับเด็กที่ตัดเกรียนแล้วฮะ ^^
    Avenged Sevenfold

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    เพิ่งคิดได้ .........
    ...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมยาวๆนั่งเรียนในห้องที่อากาศร้อนๆ มันจะอยู่ยากนะ เรียนไม่รู้เรื่องกันพอดี

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    อีก 3 เดือบเรียนจบ ........ เย๊ะ!!!
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    ขอให้จริงเถอะ !! จะได้ติดรองทรงรุ่นพ่อซักที --*
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.