ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 479

[PC]Battlefield + mod aix 2.0[ONE2UP]

Battlefield + mod aix 2.0

Allied Intent Xtended หรือเรียกย่อๆว่า AIX เป็น Mod เสริมของ BF2 ที่ค่อนข้างได้รับความนิยมมากเพราะเป็น Mod ที่เน้น Single Player และ Premine Coop ด้วยอาวุธมากกว่าของเก่า แต่ละหน่วยมีอาวุธเพิ่มเพียบ อาวุธแปลกๆเช่น ตะขอที่มีเชือกคล้องอยู่ ต้องโยนขึ้นไปเกาะตึก, ต้นไม้ แล้วเราก็จะสามารถไต่เชือกขึ้นได้ และอย่างอื่นอีกมากมาย

ตัวเกมส์ Battlefield 2 ++คลิก++
    โหลด Pacth 1.41+Crack ++คลิก++
    โหลด Aix 2.0 MOD ++คลิก++
    โหลด Aix 2.0 MAP ++คลิก++

ใครรู้วิธีปลดล็อคปืนของ mod aix นี้ช่วยหน่อยนะครับ

>>วิธีติดตั้ง<<
    1.ลง Battlefield 2
    2.ลง BF2 Patch 1.41
    3.ลง Crack ของ 1.41
    4.ลงAIX_2.0_CORE_MOD
    6.ลงAIX_2.0_CORE_MAPS
    7.และก็เข้าเล่น ของ ICON AIX 2.0 นะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JaJz อ่านกระทู้
    ลงเกมส์แบบง่ายๆครับ
    1.กดติดตั้งใส่ cdkey รอจนเสร็จยังไม่ต้องcrack เพราะไม่ต้องใช้crack

2.ลงpatch 1.4

3.แล้วลง patch 1.5 ต่อ

4.ลง Aix 2.0 MOD

5.ลง Aix 2.0 MAP

6.เข้าเกมส์สร้าง id เล่นได้เล่นเลย ไม่ต้องcrack

mod นี้สนุกสำหรับเล่นคนเดียวหรือเล่นกับเพื่อน เคยออนไลน์แล้วเกิดมาตายa10 ระเบิดเยอะไปแถมมีมิสไซส์ อากาศสู่พื้นอีก

แนะนำสำหรับเหมือนจริงคง mod Project Reality สงครามโลกสำหรับbf2 ก็ mod Forgotten Hope 2

สำหรับสนุกที่สุดคงmod Allied Intent Xtended และ Nations at war modนี้โหดกว่า aixอีกนะผมว่า

โปรแกรมปรับบอทครับ >>>>โปรแกรมปรับบอท BF2<<<<
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    วิธีติดตั้ง

1. ลงตัวเกม BATTEFIELD 2 original

2. อันนี้สำคัญมาก ๆ ลง patch 1.4 และ 1.5 ต้องลงแพทก่อนเท่านั้น ถ้าลง mod ก่อนแล้วลงแพททีหลังเกมจะค้างและต้องลงใหม่ทั้งหมด

3. ลง aix 2.0 core mod

4. ลง aix 2.0 core map

5. เข้าเล่นเกมครั้งแรกตอนที่คลิ๊ก เล่นคนเดียว เกมจะเด้ง 1 ครั้ง เป็นปกติ กลับเข้าเล่นอีกครั้งถ้าลงถูกต้องตามขั้นตอนจะเล่นได้ปกติ

6. เมื่อลงเกมเสร็จจะเกิดไอคอนใหม่ 2 ไอคอนสำหรับ aix ไอคอนนึงคือ shortcut ของเกมอีกไอคอนนึงคือโปรแกรมปรับจำนอนและความยากของบอทต้องเข้าเกมอย่างน้อย 1 ครั้งจึงจะสามารถใช้โปรแกรมได้ (สำหรับ windows 7 ไม่สามารถใช้ได้เนื่องจากไม่ได้สร้างมา support กันแต่ยังเล่นเกมได้อยู่โดยมีบอท ข้างละ 10 ตัวได้มั้งถ้าจำไม่ผิด)

7. สำหรับ windows 7 ปรับจำนวนบอทนะครับ ให้เข้าไปที่ C:\Program Files (x86)\EA GAMES\Battlefield 2\mods\AIX2\AI หาไฟล์ชื่อ AIDefault แล้วเปิดด้วย notepad หรือ microsoft word ก็ได้แล้วลบข้องความทั้งหมด แล้วใส่ข้อความต่อไปนี้แทน สำรองไฟล์ต้นฉบับไว้ก่อนเผื่อพลาด

echo *****************************************************************************************
    echo AIDefault.ai ****************************************************************************
    echo *****************************************************************************************

aiSettings.setNSides 2
    aiSettings.setAutoSpawnBots 1

REM Original AIX bot settings in case you need to copy and paste below
    REM aiSettings.overrideMenuSettings 1
    REM aiSettings.setMaxNBots 39
    REM aiSettings.maxBotsIncludeHumans 0
    REM aiSettings.setBotSkill 0.90
    REM
    REM *** keep the above lines intact in case you need to copy/paste them below ***

REM *** make changes here ***
    REM *** max possible bots in assigned squads is 107, any more than 107 bots will not receive orders from commander
    REM *** overrideMenuSettings 1 must be set, otherwise mod and map defaults will take precedence ***
    REM *** botskill range is .10 to 1.00 ***
    REM

aiSettings.overrideMenuSettings 1
    aiSettings.setMaxNBots 40
    aiSettings.maxBotsIncludeHumans 0
    aiSettings.setBotSkill 0.9

run BotNames.ai

aiSettings.setInformationGridDimension 48

run AIPathFinding.ai

rem EOF

อันนี้ผมรู้มาจากกระทู้เก่า ๆ และทดลองทำเองใช้ได้มีบอทข้างละ 20 ตัวผมใช้ windows 7 64 bit เข้าเล่นได้ปกติ

8. ถ้าแมพน้อย มีแมพให้หาโหลดแมพเพิ่ม โดย search จาก google แนะนำให้ search แมพ battlefield 2 aix 2.0 tng map
    มันคือแมพที่เป็นแบบ 64 sp ทัี้งหมด แต่ละแมพมี 3 แบบ ประมาณว่า เช่น

dragon valey แบบ 1 64sp จีน vs เมกา
    dragon valey แบบ 2 64sp un vs mec
    dragon valey แบบ 3 64sp เมกา vs mec

ประมาณนี้อ่ะครับ ตอนนี้หายากแล้ว แต่ก็ยังเคยเห็นอยู่ลงดูนะครับ

ถ้าไฟล์แมพที่โหลดมาไม่ได้เป็นตัวให้ติดตั้ง แต่เป็นตัว zip เฉย ๆ ให้แตกไฟล์ซิบนั้นไว้ที่ C:\Program Files (x86)\EA GAMES\Battlefield 2\mods\AIX2\Levels
    ขอให้สนุกกับเกมนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lionhearts อ่านกระทู้
    แนะนำท่านที่ยังไม่รู้วิธีทำ bf2 widescreen
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZirusZa อ่านกระทู้
    แถมให้ครับ โปรแกรมเพิ่มบอท

วิธีใช้ > กำหนดจำนวนบอท เช่น 30,40,60 เป็นต้น > Save > enjoy (ถ้าอย่าได้แบบสงครามจริงๆ ผมแนะนำให้ ตั้ง 50 ขึ้นไปครับ มันมาก)

Download

ผมอัพเองนะครับ มีปัญหาอะไรบอกได้นะครับ
    >>ถ้าไฟล์โหลดไม่ได้ ให้รอซักพักแล้วกลับมาโหลดใหม่นะครับ<<
    >>เพราะ ONE2UP มีคนโหลดจำนวนมากครับ<<

ฝาก Blog ด้วยนะครับ
    http://g2-download.blogspot.com/
    ^^
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jopp1234 : 5th February 2013 เมื่อ 21:40

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ขอบคุณมากๆครับๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    246
    มีบอทไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    246
    สู้นะครับๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oaky753911 อ่านกระทู้
    มีบอทไหมครับ
    มีครับผม ทดสอบแล้ว ^^

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ภาคนี้ผมLanกันแล้วสร้างบอทได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FireFly อ่านกระทู้
    ภาคนี้ผมLanกันแล้วสร้างบอทได้ไหมครับ
    เรื่องนี้ผมไม่ค่อยรู้นะครับ ขอโทษด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวผมลองโหลดเล่นดู ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    แลนไม่ได้นะครับผมลองแล้ว เล่นกับบอทอย่างเดียว
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอบคุนครับอยากเล่นมากๆๆๆ

League Of Legend
    กล่าวขอบคุณ
    3,609
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    เคยขอ จขกท.ทีนึง 55+ ขอรับละครับ
    BLOODY~~

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paiinw อ่านกระทู้
    เคยขอ จขกท.ทีนึง 55+ ขอรับละครับ
    อิอิ ครับผม

"You Never Walk Alone"
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    Blog Entries
    2
    เจิมๆ ให้นะท่าน

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผม window 7 32 Bit มันบอกว่า เกมนี้ทูก ทดสอบ Window XP แล้วก้ขึ้น ไดร์ X 9

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jj007852 อ่านกระทู้
    ผม window 7 32 Bit มันบอกว่า เกมนี้ทูก ทดสอบ Window XP แล้วก้ขึ้น ไดร์ X 9
    ของผม win8 64bit ทดสอบแล้วเล่นได้นะครับ ^^

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    555+ เป็นเหมือนกันเลยครับ เเต่ผมลงเกมตามปกติเล่นได้ด้วยครับ อิอิ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    อยากรู้ว่าบอทเยอะไหม ส่วนตัวชอบอะไรเวอร์ๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arbadius'z อ่านกระทู้
    อยากรู้ว่าบอทเยอะไหม ส่วนตัวชอบอะไรเวอร์ๆ
    ก็เยอะอยู่นะครับ อิอิ ในความคิดผมนะครับ ^^

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

..:: SpotlightZone ::..
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,295
    ถึงหน้า เล่นคนเดียว พอกดปุ๊บก็หลุดปั๊บเลยครับ ช่วยดูให้หน่อย

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๐l2aknal2ok๐ อ่านกระทู้
    ถึงหน้า เล่นคนเดียว พอกดปุ๊บก็หลุดปั๊บเลยครับ ช่วยดูให้หน่อย
    ปัญหานี้ไม่เคยเจอนะครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับ ใครรู้วิธีช่วยตอบหน่อยนะครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เล่นไม่ได้ พอกดเลือก map เสร็จมันก็เด้งเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆครับผม
    ตัวฉันเหมือนเรือน้อยลอยลำอยู่กลางมหาสมุท

..:: SpotlightZone ::..
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,295
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jopp1234 อ่านกระทู้
    ปัญหานี้ไม่เคยเจอนะครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับ ใครรู้วิธีช่วยตอบหน่อยนะครับ
    อ๋อมันเล่นได้ปกติครับ เด้งก็คือสร้างแอคเคาให้ หลังจากเด้งออกมาแลบ้ว ก็เข้าไปใหม่ก็หายละครับ
    ปล. หาโหลดม็อดเพิ่มเติม ได้ที่ http://www.strategyinformer.com/pc/m...ield2/mod.html

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ทำไมพอผมเข้าเกมแล้ว สักแปป มันเด้งออกอะคับ
    ไม่ขอเก่งอย่างใครเขา...แต่ขอทำสุดความสามารถของเรา ก็พอ

Keroan
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458
    ใครมีtrainer เลือดไม่จำกัดบ้างครับบบบ อยากได้อิอิ