ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: ไม่ติดตามข่าว ทำให้เล่นเกมสนุกขึ้นหรือไม่?

ผู้โหวต
63. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • ไม่สนุก (อาจทำไห้ไม่รู้ทิศทาง)

26 41.27%
  • สนุก (อาจจะทำให้น่าติดตามและค้นหา)

40 63.49%
สำรวจความนิยมหลายตัวเลือก
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bumfuck <- Dont google it!
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 90

ถ้าเราไม่ติดตามข่าวสารหนังหรือเกมส์ จะทำให้เราเพิ่มความสนุกมากขึ้นหริอไม่?

เช่นไม่ติดตามหรือดูข่าวพวกเกมใหม่ๆ เลยพอเกมออกมาก็ไปซื้อมาเล่น เหมือนกันกับหนัง แล้วเอามาเล่นแบบไม่เคยรู้เรื่องมาก่อน ไม่รู้อะไรเลย
    อยากถามว่าเพื่อนๆคิดว่า จะทำให่เราหมดสนุกหรือ เพิ่มความสนุกในการเล่นหรือรับชมมากกว่ากัน

กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    สำหรับคนอื่นผมไม่รู้นะ แต่สำหรับผมผมว่ามันก็เป็นอะไรที่น่าค้นหาดี

กล่าวขอบคุณ
    600
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    สำหรับคนอื่นไม่รู้นะ(ก็แน่นอนอยู่แล้วใครจะไปรู้) ผมไม่ชอบการรอนะเลยอยากได้แบบเซอไพร์ๆ ไม่ต้องรู้ว่ามีแต่มีมันก็มาเองแค่นั้นก็ได้เล่น
    ปล.ตอนนี้กำลังเล่นfar cry3 เลยCall of Duty - Black Ops 2ก็มีแต่เล่นไม่ได้ยังไม่รู้เป็นไรไว้far cryจบค่อยทำ
    ปล2.ใช้จอยเล่นนี้มันเล่งยากจริงๆไม่มันมือเลยต้องใช้เมาส์จริงๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    ต้องสนุกอยู่เเล้ว เพราะจะได้เก็บเงินทันซื้อเเผ่น

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ดูแต่ Trailer ไม่ชอบดู Gameplay แบบเต็ม มันกึ่ง Spoil

กล่าวขอบคุณ
    722
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ดีได้ความรู้ใหม่ๆไมีดีคือเสียตังค์ซื้อเกมส์ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    แน่นอนต้องติดตามจะได้รุ้เรื่องราวของเกมระบบต่างๆที่น่าสนใจขึ้นครับทำให้รุ้สึกอยากเล่นหรือไม่อยาก

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    บางเกมส์ทำมาแลดูน่าสนใจพอถึงจริงๆ
    บางเกมส์อาจจะทำมาดีกว่าที่เห็นใน Trailer
    บางเกมส์อาจทำออกมาห่วยกว่าที่เห็นใน Trailer

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อย่าไปซีเรียสกับสปอยล์มากนักครับ

ความรู้สึกเราไม่เหมือนกับความรู้สึกของอีกคน

สนุกของอีกคนก็ไม่ใช่ความสนุกของเรา

และคำบอกเล่าของอีกคนก็ไม่ละเอียดเท่ากับตาและหู ที่รับรู้และรับฟัง จากสื่อครับ

อรรถรสที่ได้รับของแต่ละคนไม่เท่ากันอยู่แล้ว

ผมรู้ฉากจบของเกมหลายเกมทั้งๆที่ยังไม่ได้เล่นด้วยซ้ำ
    ผมรู้ฉากจบของหนังหลายเรื่องทั้งๆที่ยังไม่ได้ดูด้วยซ้ำ

แต่ผมไม่ได้รู้สึกว่าเกมสนุกน้อยลงหรือหนังสนุกน้อยลงเลย

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    ถ้าถามว่ามันสนุกมั๊ย มีสองทางครับ
    1ถ้าเกิดเล่นไปแล้วผ่านได้ทุกจุด บางจุดนานบ้างเร็วบ้าง มันจะสนุกมากๆครับ
    2ถ้าเล่นตรงไหนเป็นชาติแล้วทำยังไงก็ไม่ผ่านซักทีมันก็จะกลายเป็นเบื่อไปเลย

แต่ถ้าคุณไม่ติดตามอะไรเลย คุณจะรู้ได้ไงว่ามันเกมแนวไหนระบบต่างๆในเกมเป็นอย่างไรแล้วจะวางขายเมื่อไหร่หรือจะเลื่อนวันขายไปกี่วันแล้วจะซื้อได้ทางไหนบ้าง

เกม เกมนึงมันก็ราคาไม่ใช่ถูก แม้จะโหลดก็อาจจะต้องเสียเวลา ถ้าเกิดได้เกมมาแล้ว มันไม่ใช่แนวคุณ คุณก็เสียเงินหรือเวลาไปฟรีๆ

ถ้ามันเป็นเกมภาคต่อที่เราเคยเล่นภาคก่อนๆมาก็ไม่มีปัญหา ไม่จำเป็นต้องติดตามก็ได้ รอดูวันออกแล้วลุยเลย(แต่ส่วนใหญ่ถ้าเป็นเกมแนวนี้ผู้เล่นที่เคยเล่นภาคก่อนๆๆจะตามข่าวมาก ผมคิดว่า)

หนังก็เช่นกัน ถ้าเกิดหลับตาเลือกแล้วเอามาดูแล้วมันไม่ใช่แนวเรา ยิ่งบางเรื่องดูไปได้ครึ่งเรื่องแล้วเกิดอยากจะหักแผ่นทิ้งไปเลย ใครจะรับผิดชอบเงินที่คุณเสียไป

ถ้าหนังภาคต่อก็ไม่มีปัญหา ถ้าภาคก่อนๆทำได้ดีจนอยากดูภาคต่อไป ภาคต่อๆไปก็คงจะไม่ทำมาห่วยแน่

แล้วทั้งเกมทั้งหนังมีออกใหม่อยู่ตลอดๆ ถ้าคุณจะไม่ติดตามอะไรเลยแล้วสามารถลองทุกอย่างได้หมด มีเงินและเวลาพอจะซื้อเกมหรือหนัง จะโหลดเกมหรือหนัง จะลองเกมหรือหนัง คุณไม่จำเป็นต้องติดตามอะไรเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ko555555 : 8th December 2012 เมื่อ 22:08

Nanii Kyoudai Anime!Group
    ยามเฝ้ากลุ่มNanii Kyoudai Anime!&หมวดCartoon,Anime
    กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    อ่านแต่Future Gamer
    SSgt.Winter@Nanii Kyoudai Anime ! Group

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    ผมว่ามันไม่เกี่ยวเลยนะ ถ้าไม่ติดตามข่าวแล้ว ทำให้เกมส์สนุกขึ้นอ่ะ ถึงเกมส์จะดีแค่ไหน แต่ถ้ามันไม่ถูกใจเรา มันก็ไม่สนุกนั้นแหละ

และถ้าเล่นมาแบบไม่รู้เรื่องมาก่อน ว่าจะเป็นอย่างนู้น เป็นอย่างนี้ พอเข้ามาในเกมส์ก็งงนะสิ ''อ่าว กูมาอยู่ตรงนี้ได้ไงว่ะ''

BEGONE THOTTTTTTTT

กล่าวขอบคุณ
    75
    ข้างบนคิดแปลกๆ แห่ะ อันนั้นไม่น่าเกี่ยว คือ... เกมหรือหนัง คุณเคยลองไปร้านแล้วอ่านปกหลังมันบ้างหรือป่าวอ่ะ มันก็มีเรื่องย่อให้อ่าน มีแนวเกม/หนังบอกอยู่แล้วไม่ใช่หรอ แค่เห็นปกเป็นเกมแข่งรถ เข้าไปเป็นยิงปืนหรือ
    ไม่ใช่หลับตาซื้อของนะ 55555+

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ !!Thank!! อ่านกระทู้
    ข้างบนคิดแปลกๆ แห่ะ อันนั้นไม่น่าเกี่ยว คือ... เกมหรือหนัง คุณเคยลองไปร้านแล้วอ่านปกหลังมันบ้างหรือป่าวอ่ะ มันก็มีเรื่องย่อให้อ่าน มีแนวเกม/หนังบอกอยู่แล้วไม่ใช่หรอ แค่เห็นปกเป็นเกมแข่งรถ เข้าไปเป็นยิงปืนหรือ
    ไม่ใช่หลับตาซื้อของนะ 55555+
    หลับตามันเป็นแค่ทำเปรียบเทียบครับ

คำว่าแนวเกมผมขออภัยผมใช้คำผิด ผมควรใช้คำว่า แนวทางการเล่นแบบเฉพาะทางของเกม

ซึ่งบนกล่องไม่ค่อยบอก เพราะรายละเอียดค่อนข้างเยอะ

แล้วถ้าคุณเลือกเกมแข่งรถหรือเกมยิงปืนเพราะเห็นรูปแข่งรถหรือรูปยืงปืน คุณคิดผิดแล้วละ เพราะรูปภาครูปเดียวเป็นแค่ส่วนเล็กสุดๆของเกมเกมนึง คุณเข้าไปในเกมอาจจะเจออะไรแปลกใจกว่าที่คิดก็ได้

หรือบางเกม ทำรูปหน้ากล่องมาหลอกคนซื้อก็เคยมีให้เห็น บางเกมรูปดูไม่ออกเลยว่าต้องการจะสื่อไปถึงอะไร

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    ผมไม่เข้าใจตรงนี้จริงๆ "สนุก (อาจจะทำให้น่าติดตามและค้นหา)" สุดท้ายก็ติดตามค้นหาใช่ไหมนิ ผมไม่รู้หรอกนะ สำหรับผมอะไรไม่รู้ผมจะหาข้อมุลมาก่อนเลย จะสนุกไม่สนุกไม่รู้แค่มีความรู้ไว้ก่อนเท่านั้น
    ปล.ที่ผมเข้าใจ จขกท.หมายถึงสปอยเนื้อเรื่องหรือป่าว ถ้าเป็นสปอยผมลาขาดเลยเพราะรู้เรื่องแล้วจะไป ดู/เล่น มันอีกทำไมกัน (ถ้าเกมนี้อาจมีข้อยกเว้นเช่นคู่มือการเล่น)
    ปลล.อยากสนุกอย่าไปอาจเรื่องย่อแล้วจะได้ลุ้น
    ปลลลล. ข่าวสารเกมติดตามสักนิดก็ดีนะ เดี่ยวพอมันออกมาก็ไม่รู้อีกว่ามันออกมาแล้ว ก็อาจพาดไปได้ คำว่าข่าวมันต้องติดตามอยู่แล้วไม่งั้นก็ผาดอะไรหลายๆอย่าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EviLBlacK03 : 9th December 2012 เมื่อ 03:02
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ผมรอDKS เอาFarcry3 มาขายไม่กล้าดูอะไรเลยกลัวไม่สนุก

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    ถ้าผมไม่ติดตามข่าวสาร ก็จะไม่รู้ว่าเกมมันมาเมื่อไหร่.... เหมือนหนัง,ข่าว อะไรพวกเนี้ย
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

กล่าวขอบคุณ
    75
    รู้สึกว่าในเรื่องของเกม มันนิยามได้กว้างเกินไปเลยทำให้เข้าใจคลาดเคลือนไปเยอะ

หมายถึงว่าถ้าคุณไม่เคยติดตามข่าว ที่ว่านี้คือเกมที่เรารู้อยู่แล้ว ไม่ต้องมาคอยอัพเดทหรือรู้ข้อมูลเกมอะไรมาก ประมาณนี้++
    ส่วนหนังก็น่าจะเคยดูตัวอย่างกันไปแล้วบ้าง แน่นอนมีให้ดูทางทีวีในเน็ตก็มี อันนี้ไม่นับรวมนะ+ +

เดียวนี้เราดูแค่หน้าข่าวพอผ่าน ไม่เคยเข้าไปอ่านหรอก 5555+ เพราะมีหลายเกมที่เล่นไม่จบเพราะเบื่อ รู้แนวทางเกมหมดแล้วมันก็เดิมๆ เหมือนหนังตลาดนั้นแหละ พวกหนังดังๆ ไม่ต้องดูก็พอรู้ หรือบางทีดูตัวอย่างเท่ากับดูจนจบเรื่องก็เคยมี ไม่ต้องไปเสียเงิน เสียเวลาดู อันนี้เป็นมากับตัวเองเลย