ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 116

FARCRY 3 ใครมีวิธีล่าฉลามมั่งครับ

ขอวิธีล่าฉลามหน่อยครับ แล้วก็ตอนที่ยึดแคมป์ของมันอะครับถ้ามีหมาจะฆ่าหมาแบบไหนที่ไม่ให้มันรู้ตัวหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    แนะนำนั่งเรือไป เอาปืนยิงอยู่บนเรือเลยครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ล่าฉลาม ให้เอากล้องออกมาหามันครับ พอเสร็จแล้วเราก็เดินลงน้ำ (ถ้าอยู่ไกล) แต่ถ้าไม่ไกล แนะนำให้ใช้สไนเปอร์ (ตระกูลไหนก็ได้) ยิงครับ ยิงจนตายนั่นหละ พอยิงจนปลอดภัยก็ว่ายน้ำลงไปหาศพฉลามและเอาหนังฉลามครับ ส่วนหมา ผมใช้วิธีเดินไปใกล้นิดหน่อย ล่อหมาออกมาแล้วใช้ปืนติดเก็บเสียงยิงเอา ไม่งั้นก็ใช้สไนเปอร์ยิงหมาก่อน แล้วก็ยิงคนให้ไวที่สุดครับ (ถ้าสมมุติจะยึดแคมป์ แนะนำให้เอาสไนเปอร์ยิงทำลายกล่องส่งสัญญาณมันให้หมดก่อน แล้วค่อยเอาสไนเปอร์เก็บทีละคนครับ)
    Never fear because I never alone

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Chiang Mai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ผมเล่น clear แล้ว.... เหอๆ

วิธีล่าฉลามนะครับ.... ไปตรง map ที่มีสัญลักษณ์ฉลาม..... ไปยืนอยู่ริมชายหาด (อย่าว่ายลงไปในทะเลนะ เดี๋ยวโดนฉลามกัด)แล้วส่องหาดูฉลาม (ผมใช sniper rifle) เจอมันก็ยิงเลย... สังเกตุด้วยนะครับว่าพอเรายังไป มันหายไปรึยัง.... ถ้าหายไปแสดงว่ามันตายแล้วและกำลังจมลงไปที่ก้นทะเล..... ตอนนั้นเราก็ค่อยว่ายน้ำลงไป แล่หนังมันมา แล้วรีบๆ ขึ้นฝั่ง

ส่วนการฆ่าหมานี้..... ไม่รู้ว่าเรานี้เล่นแนวไหนเนาะ.... ลุยแหลก หรือ ซุ่มยิง

ผมจะเล่นเป็นแนว stealth คือซ่อน และ ซุ่มยิงน่ะครับ คอยเด็ดหัวทหารไปทีละราย สองราย การฆ่าหมาในแนวนี้ก็เลยไม่ยาก...

แต่ถ้าเล่นแบบลุยแหลก ก็ยากหน่อยเนาะ..... หมามันไว

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ล่าฉลาดแบบผมตายเร็วแต่มันดีนะ ลงไปดำนํ้ากับมันเลย มันจะมากัดเรา เราสู้ในแบบสคริปเกมเอา สะใจดี ลุ้นละทึกด้วย หมาเอาปืนยิงง่ายๆ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

' тнє.ʟαsт мιɴυтε
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    ฉลามผมเอาเรือชน.. ลองดูครับ..คาที่

ปล.หมาในแคมป์ล่าไม่ยากครับ หาที่เหมาะๆเตรียมปืนเก็บเสียง (แนะนำสไน) ปาหินลงพื้นใกล้ๆ หมาก็ออกมาให้ยิงเล่นละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Invisible' : 8th December 2012 เมื่อ 18:39
    SNE & IU :') • | Lee Ji Eun FC |•

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10,217
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ของผมอาจจะบ้าไปหน่อยแต่ได้ผล ขี่jet skiไปจุดที่มีฉลามลงไปว่ายน้ำให้มันกัด แล้วขึ้นjet skiหลังจากนั้นก็ขี่ชนมันเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fewuio : 8th December 2012 เมื่อ 18:46

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Invisible' อ่านกระทู้
    ฉลามผมเอาเรือชน.. ลองดูครับ..คาที่

ปล.หมาในแคมป์ล่าไม่ยากครับ หาที่เหมาะๆเตรียมปืนเก็บเสียง (แนะนำสไน) ปาหินลงพื้นใกล้ๆ หมาก็ออกมาให้ยิงเล่นละครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fewuio อ่านกระทู้
    ของผมอาจจะบ้าไปหน่อยแต่ได้ผล ขี่jet skiไปจุดที่มีฉลามลงไปว่ายน้ำให้มันกัด แล้วขึ้นjet skiหลังจากนั้นก็ขี่ชนมันแลย
    โคตรเถื่อน = =a / รอ PGM ส่งแผ่นยังไม่ได้เล่นเลย TwT

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Step ยึดแคมป์ผมนะครับ ยิงคนก่อนยิงหมาเพราะหมามันกดสัญญาณเรียกพวกไม่ได้ ถ้ามีกรงขังสัตว์ก็ยิงกรงก่อน ผมใช้สไนเก็บเสียงหาวิวที่ส่องดีๆไกลๆแล้วยิงอย่างเดียว

ส่วนฉลามนี่ยิงจากบนบกตายแล้วว่ายไปเก็บ มีครั้งนึงตกใจเล่นแล้วยังกะหนัง บู๊เข้ค่ายมันวางระเบิดป้านแล้ววิ่งกระโดดลงน้ำเจอจระเข้พอดียังกะหนังเลยตื่นเต้นมาก เดวนี้เวลาจะลงแม่น้ำต้องมองอีเข้ก่อนกัดแรงมาก -*-
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    หาเรือที่เราสามารถยืนบนเรือได้ ไปเขตฉลาม ให้กล้องมาคเป้า ส่วนตัวผมชอบใช้ธนู 2-3 ดอกก็จมแล้วครับ แต่จำไว้ว่า พวกมันมักจะไม่อยู่ตัวเดียว อย่าสุ่มสี่สุ่มห้าไปเก็บวัตถุดิบ รอให้แน่ใจก่อน(อย่างต่ำก็ 2-3 ตัวแหละ)

ธนูอัพสกิลเต็ม ยิงคนดอกเดียวตาย ยิงเสือประมาณ3-4 ดอกตาย(ถ้าใช้ยาเพิ่มความรุนแรง 2 ดอกน่าจะตาย) เสียแค่ความแม่นยำกับระยะต้องคำนวนเอา

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ ผมชอบเกมนี้มาก ไม่คิดว่าจะทำได้เจ๋งโคตรขนาดนี้ ถ้ามีคำถามอีกจะมาถามนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 891
    ธนู ไง ครับ ง่ายๆ

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    มันว่ายอยู่ ก็เอาธนูเล็งยิงเลยครับพอมันจมลงไปก็ค่อยดำน้ำไปเอาเนื้อมันก็ได้

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    มีเทคนิดอีกอย่างเวลายึดธงครับแต่ละทีจะมีกรงขังสัตว์อยู่ไม่ว่าจะเป็นหมีหรือเสือ เอาธนูหรือปืนเก็บเสียงยิงกรงทีนึงครับกรงจะแตกแล้วปล่อยให้พวกมันโดนกัดตายทีละคน แล้วจังหวะที่พวกมันกำลังมัวแต่ยิงสัตว์อยู่ก็จัดการเก็บทีละตัวเลยครับ อีกอย่างถ้าพวกโจรยังไม่เห็นเราอย่ายิงปุ่มกดสัญญาณน่ะครับมันจะรู้ ถ้ามันรู้ค่อยยิง

ผมเล่นจนเควสจะหมดแมพล่ะเหลือแต่สีฟ้าอย่างเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย scorlar01 : 8th December 2012 เมื่อ 20:17

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ยึดแบบไวไวก็ขับรถที่มีปืน เข้าไปชนเลย แล้วเข้าใกล้สัญญาณเตือน ของมัน สัก 1 ชุด แล้ว ยิงอีกอันให้พังแล้ว ก็ยิงอันใกล้ๆ แล้วก็ ยิงคนให้หมด ไวสุดละ (ยิงกับปืนของรถอะครับ) เคยทำได้ แต่ส่วนมาก ยิงกับ สไนก่อน
    เกมถูกๆจาก G2A

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    เอาเรือติด c4 ไปบึ้มเลย
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    หมาในแคมป์ ผมเอามีดไปไล่ฟันมันเลยอะ

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    3

วิธีผม อัพสดๆ

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    เกมนี้จบแล้วไม่มีอะไรให้ยิงเลย โจรหายหมด(ยึดหมดแล้ว)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    ใครมีเทคนิคล่าจระเข้บ้าง

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ขอถามด้วยครับ ด่านตรงที่มีคนยืนตรงตู้คอนเทนเนอร์(พัง)ตรงชายหาด ไปยังไงต่อครับ ผมยิงคนที่มีลูกศรสีเหลือง ภารกิจเฟลตลอดเลย ไปไม่ถูกเลยครับ

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    1
    อยากรู้อยุ่พอดีเลยครับ เจ๋งครับ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 891
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scorlar01 อ่านกระทู้
    มีเทคนิดอีกอย่างเวลายึดธงครับแต่ละทีจะมีกรงขังสัตว์อยู่ไม่ว่าจะเป็นหมีหรือเสือ เอาธนูหรือปืนเก็บเสียงยิงกรงทีนึงครับกรงจะแตกแล้วปล่อยให้พวกมันโดนกัดตายทีละคน แล้วจังหวะที่พวกมันกำลังมัวแต่ยิงสัตว์อยู่ก็จัดการเก็บทีละตัวเลยครับ อีกอย่างถ้าพวกโจรยังไม่เห็นเราอย่ายิงปุ่มกดสัญญาณน่ะครับมันจะรู้ ถ้ามันรู้ค่อยยิง

ผมเล่นจนเควสจะหมดแมพล่ะเหลือแต่สีฟ้าอย่างเดียว
    ผม เคย ไปบุก ยึดธง นะ ใช้ สไนเปอร์ ยิง ผิด ไปโดน กรง แตก ผมโดน เสือก กัด ตาย --*

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ co5056 อ่านกระทู้
    ขอถามด้วยครับ ด่านตรงที่มีคนยืนตรงตู้คอนเทนเนอร์(พัง)ตรงชายหาด ไปยังไงต่อครับ ผมยิงคนที่มีลูกศรสีเหลือง ภารกิจเฟลตลอดเลย ไปไม่ถูกเลยครับ
    เป็นภารกิจล่าค่าหัวรึเปล่าครับ ลองใช้มีดฆ่ามันดู คนลูกศรเหลืองๆน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ m4a1m16a2 อ่านกระทู้
    เป็นภารกิจล่าค่าหัวรึเปล่าครับ ลองใช้มีดฆ่ามันดู คนลูกศรเหลืองๆน่ะ
    เดียวผมขอลองดูก่อนนะครับ