ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3456715 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ko555555 อ่านกระทู้
    มีวิธีสังเกตหรือจัดการต้นไม้ปีศาจได้มั๊ยครับ

เมื่อวานผมเล่นจนวันที่หกตอนเช้าตรู่กำลังออกเดิน อยู่ดีๆต้นไม้ต้นนึง ขาออก แขนออก หน้าขึ้น ตีผมทีเดียวตายเลย
    ผมใช้วิธี เดินเข้าไปใกล้ๆมัน ตอนระหว่างเดินเข้าไปหามัน เพื่อล่อให้มันจะตี ช่วงนั้นให้เดินออก แล้วเข้าไปตีมัน ได้ประมาณ 2-3 ที แล้วเดินออก
    แล้วกลับเข้าไปล่อหามันตี แล้วเดินออก แล้วกลับเข้าไปตีมัน 2-3 ที
    ทำยังงี้เรื่อยๆจนมันตายครับ

ใครมีวิธีกำจัดไอตัวที่อยู่ในบึงที่มันเปนแส้หนามไหม ที่อยู่มันก็พุ่งออกมาจากพื้น เรียกไม่ถูก

แล้วก็ใครรู้วิธีฟักไข่บ้างครับ คือวางกับพื้นแล้ว ไข่มีรอยราว แต่ผมฟักไม่ออก มันฟักยังไงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย overboot : 12th December 2012 เมื่อ 19:09

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ overboot อ่านกระทู้
    ใครมีวิธีกำจัดไอตัวที่อยู่ในบึงที่มันเปนแส้หนามไหม ที่อยู่มันก็พุ่งออกมาจากพื้น เรียกไม่ถูก
    ผมใช้วิธีคือ เจอไอ้ต้นไม้ละลากมันไปหา 5 5 5+ และส่วนใหญ่ก็ใช้ประโยชน์จากมันคือ ฆ่าแมงมุมให้ด้วย

ไม่ต้องตีเองให้เมื่อยแต่เสี่ยงต่อการเลือดลด อิอิถ้าไม่แน่จริงอย่าทำครับ 2 ทีนี้เกือบดับเลยนะ

ถ้าไอ้ต้นไม้มันตีไอ้หนวดแส้ นั้นตายจะได้ ส่วนปลายของหนวดเหมือนจะใช้เป็นอาวุธได้ด้วย

ทางทีดีอย่าไปยุ่งกับมันเลยครับถ้ามันจะออกมาวิ่งอย่างเดียวครับ เพราะมันอยู่กับที่ ละอยู่ที่เดิมไม่เปลี่ยน

ใช้ มันฆ่าแมงมุม เอา เนื้อหรือใยดีกว่า สบายเลย อิอิแต่ตอนเก็บลำบากเล็กน้อยเพราะเสี่ยงต่อการโดนตี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Mz]_Zero : 12th December 2012 เมื่อ 20:32
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ overboot อ่านกระทู้
    ผมใช้วิธี เดินเข้าไปใกล้ๆมัน ตอนระหว่างเดินเข้าไปหามัน เพื่อล่อให้มันจะตี ช่วงนั้นให้เดินออก แล้วเข้าไปตีมัน ได้ประมาณ 2-3 ที แล้วเดินออก
    แล้วกลับเข้าไปล่อหามันตี แล้วเดินออก แล้วกลับเข้าไปตีมัน 2-3 ที
    ทำยังงี้เรื่อยๆจนมันตายครับ

แล้วก็ใครรู้วิธีฟักไข่บ้างครับ คือวางกับพื้นแล้ว ไข่มีรอยราว แต่ผมฟักไม่ออก มันฟักยังไงครับ
    ฟักโดยการวางไกล้กองไฟหรือปล่าวไม่แน่ใจครับ ดูในคลิปมาอีกทีนึง

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    ถ้าซื้อผ่านเว็บผู้ผลิต เราจะได้ 2 เกมใช่ไหมครับ
    แล้วซื้อผ่าน steam มันได้เหมือนกันไหมครับเพราะผมไปดูมา ทาง Steam เค้าไม่ได้กล่าวไว้เลยไม่กล้าซื้อของแท้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MasterArt : 12th December 2012 เมื่อ 21:28

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MasterArt อ่านกระทู้
    ถ้าซื้อผ่านเว็บผู้ผลิต เราจะได้ 2 เกมใช่ไหมครับ
    แล้วซื้อผ่าน steam มันได้เหมือนกันไหมครับเพราะผมไปดูมา ทาง Steam เค้าไม่ได้กล่าวไว้เลยไม่กล้าซื้อของแท้
    ถ้าผ่านสตีมได้ 2 เกมครับ ผมซื้อมาแล้วครับ

สตีมก็ระบุไว้ด้วยครับ

สั่งซื้อ Don't Starve ล่วงหน้า
    Includes two copies of Don't Starve - Send the extra copy to a friend!

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    มีใครใจดีให้ผม สักอันไหมหรือไม่ก็แชร์กัน เดะโอนตังให้เลยครับ

พลาด MineCraft ไปละไม่อยากพลาดเกมนี้อีก T^T
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมอยากรู้ว่าซื้อแท้ใน steam กับ เล่นฟรีตัวเบต้าต่างกันยังไงเหรอครับ (ไม่รู้จริง ๆ)

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakarazaa อ่านกระทู้
    ผมอยากรู้ว่าซื้อแท้ใน steam กับ เล่นฟรีตัวเบต้าต่างกันยังไงเหรอครับ (ไม่รู้จริง ๆ)
    ความจริง ที่โหลดไปนี้ เขา crack มาเรียบร้อยแล้วละครับ เลยเล่นได้เรื่อยๆ ....ถ้าไม่ซื้อแท้ เราจะเล่น ได้แค่ตัว demo 16 นาทีซึ่งต้องเล่นใน Chrome ครับ

โดยมี สองช่องทางสำหรับ เกมนี้ คือ

เล่นใน Chrome กับ Steam ซึ่ง จะเล่น beta ได้ต้องซื้อ ครับ..... key แยกกันด้วย Chrome ก็ คีย์หนึ่ง steam ก็ คีย์หนึ่ง

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ผมอยู่ได้ 20 วัน คิดไปซ่ากับควายป่า เจอรุมตาย(ควายของจริงไม่ยักกะเจอ) เศร้าเลย

:NaZi:
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    ทริปฆ่า"ปีศาจหนวดหมึก"
    ขอแนะช่วงแรกๆไม่ควรไปต่อกรกับ ปีศาจหมึก ที่พื้นที่ชุ่มน้ำครับ รอให้เราปลดล็อคตัว Wolfgang ก่อน
    สามารถเปลี่ยนตัวละครได้ที่เต้นท์ เพราะเลือดมันมีถึง 200 แล้วใส่เกราะถือหอก แล้วไปลุยมัน
    โดยตอนมันจะโจมตีมันจะค่อยๆขึ้นมาก่อนที่จะฟาดหนวดตอนนี้แหละแทงมันได้ซัก2ทีแล้วหนีให้มันฟาดแล้วรอให้มันขึ้นมาใหม่ ทำซ้ำจนตาย
    ทริปฆ่า"ควาย"
    ถึกๆอึดๆตีแรงๆอย่างควาย ใช้ยาสลบเจ๋งสุดยัดไป 3 ดอกหลับ
    ความรู้เกี่ยวกับ "Krampus"
    Krampusมีเพิ่มเข้ามาในแพทล่าสุด มันจะออกมาเมื่อเราฆ่าสัตว์ที่ไม่มีพิษภัยต่อเราแม้กระทั่งการฆ่านก(ลิมิต 15 ตัว)เพื่อเอาเนื้อก็ตาม
    ซึ่งเราจะมีค่าความดีตอนเกิดครั้งแรก 20 ปละจะลดลงเรื่อยๆเมื่อเราฆ่าสัยว์ที่เป็นมิตร แต้มหมดเมื่อไหร่มันจะออกมายามนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย voodabass : 13th December 2012 เมื่อ 04:53
    Name : Nazi (C)My Center Nazi

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    644
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ voodabass อ่านกระทู้
    ทริปฆ่า"ปีศาจหนวดหมึก"

ทริปฆ่า"ควาย"

ความรู้เกี่ยวกับ "Krampus"

รวมถึงกระต่ายด้วยใหมครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hansamu อ่านกระทู้
    ถ้าผ่านสตีมได้ 2 เกมครับ ผมซื้อมาแล้วครับ

สตีมก็ระบุไว้ด้วยครับ

สั่งซื้อ Don't Starve ล่วงหน้า
    Includes two copies of Don't Starve - Send the extra copy to a friend!
    ครับผม แล้วถ้าแท้ต้องเล่นผ่าน เว็บหรอครับ ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MasterArt : 13th December 2012 เมื่อ 17:13

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    มันคือ ? เกมทำเองรึ

กล่าวขอบคุณ
    309
    มีคำถามเพิ่มคับ
    1. มีวิธีฆ่าหมูไหมคับ พอตีแล้วมันชอบมารุม - -*
    2. เห็นรังผึ้งแล้ว แต่ผึ้งไม่ออกมาให้จับ/เห็นเลย ต้องทำยังไง หรือมันออกตามวันเวลา
    3. วิธีฟักไข่นก ทำยังไง ยังฟักไม่ได้
    4. Amulet ใช้ยังไง คือขุดจากสุสานได้มา

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    มีคำถามเพิ่มคับ
    1. มีวิธีฆ่าหมูไหมคับ พอตีแล้วมันชอบมารุม - -*
    2. เห็นรังผึ้งแล้ว แต่ผึ้งไม่ออกมาให้จับ/เห็นเลย ต้องทำยังไง หรือมันออกตามวันเวลา
    3. วิธีฟักไข่นก ทำยังไง ยังฟักไม่ได้
    4. Amulet ใช้ยังไง คือขุดจากสุสานได้มา
    1.ถ้ามันอยู่หลายตัว ยากครับใช้หอกพยายามฆ่าทีละตัวกด space bar สัก 2-3 ครั้ง รีบเก็บของแล้วโกยครับ พอฝูงเลิกตามแล้วกลับไปฆ่าใหม่ ฆ่าผมว่าได้ไม่คุ้มเท่าฆ่าวัวครับ หมูนี่ป้อนดอกไม้ให้แล้วเก็บอึมันมาสร้างฟาร์มดีกว่า
    2.ธรรมดาก็เห็นออกมาตอนกลางวันครับ ถ้าไม่ออกให้ตีรังมัน แต่จะเสี่ยงหน่อย ให้พยายามวิ่งหนีรอให้มันแตกฝูงแล้วค่อยจับทีละตัว
    3.ถ้าอยากให้ไข่ฟัก อย่าไปเก็บจากรังครับ ฆ่าตัวนกก็พอ ปล่อยไข่ไว้ต่อไปมันจะฟักเอง
    4.อันนี้เป็นยันกันตาย ใช้สวมใส่ที่ช่องลำตัวครับ ตายแล้วฟื้นไม่ต้องเริ่มใหม่ แต่ต้องใส่ไว้นะครับ ถ้าตายตอนที่ไม่ได้สวมก็จะไม่ฟื้น

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    309
    แล้วต้นหญ้านี้ทำยังไงถึงจะขึ้นครับ
    คือขุดออกมาแล้ววาง มันไม่ขึ้นเลยอะคับ ประมาณกี่วันถึงจะขึ้นอ่านี้ก็เกือบ 10 วันแล้วมันยังไม่งอกออกมาเลย ที่อื่นงอก
    แต่ที่เราเอาไปวางเองมันไม่งอก

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    แล้วต้นหญ้านี้ทำยังไงถึงจะขึ้นครับ
    คือขุดออกมาแล้ววาง มันไม่ขึ้นเลยอะคับ ประมาณกี่วันถึงจะขึ้นอ่านี้ก็เกือบ 10 วันแล้วมันยังไม่งอกออกมาเลย ที่อื่นงอก
    แต่ที่เราเอาไปวางเองมันไม่งอก
    พอเอาลงดินแล้วก็ต้องใส่ปุ๋ย (ขี้วัวขี้หมู) เหมือนตอนปลูกพุ่มเบอร์รี่แหละครับ พอเก็บแล้วประมาณ 2-3 วันถึงงอกใหม่

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ถ้าอยากได้ หลอดไฟเยะๆๆ ใช้ๆไปขุดหลุมศพจะได้ของมา แล้วเอาไปเข้าเครื่อง ได้ที ล่ะ 100 80 ก็แล้วแต่ของ ดีเล่นมา เดือน 1 ล่ะ มีัไรถามได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย narensoon : 13th December 2012 เมื่อ 14:08

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hansamu อ่านกระทู้
    ฟักโดยการวางไกล้กองไฟหรือปล่าวไม่แน่ใจครับ ดูในคลิปมาอีกทีนึง
    ใช่ครับ

เล่นเมื่อวานผมตั้งกองไฟที่เป็นหิน แล้วเอาทุกอย่างไว้รอบๆนี้หมด ทั้งกิ่งไม้ทั้งหญ้า เบอรี่ ขุดมาไว้นี่หมด ต้นไม้ก็ปลูกอยู่ใกล้ๆกัน

วันนี้เล่นอีกรอบเลยไม่ปลูกต้นไม้ไว้ใกล้เลย ถ้ามีตัดออกหมด แต่ปรากฏว่าเดินทางไปทำเหมืองที่ขวาบนโดนมอนสี่ตัวรุมตาย หอกเอาไม่อยู่ เหอๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ narensoon อ่านกระทู้
    ถ้าอยากได้ หลอดไฟเยะๆๆ ใช้ๆไปขุดหลุมศพจะได้ของมา แล้วเอาไปเข้าเครื่อง ได้ที ล่ะ 100 80 ก็แล้วแต่ของ ดีเล่นมา เดือน 1 ล่ะ มีัไรถามได้
    ลำบากไปครับ ส่วนตัวสร้างกับดักล่อกระต่ายหน้าหลุม หลุมละ3-4อัน
    แล้วเอาเนื้อกระต่ายมาหาค่าวิจัย ตัวละ8แต้ม ส่วนของที่หลุมศพเอาไปทำสร้อยดีกว่าอย่าเอามาวิจัยเลยหายาก
    ส่วนการจับผึึ่ง ผมก็จะใส่หมวกกันผึ้ง+ไม้จับแมลง ไปจับแบบชิวๆ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ถามอะไรหน่อยครับ
    1.เวลาฟักไข่ออกมาแล้วมันจะเป็นตัวอะไรเหรอครับ
    2.pig skin ที่เอาไว้สร้างบ้านหมูหาได้จากไหนเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    รบกวนถามอะไรพี่ๆๆหน่อยครับ คือผมอยากรู้ว่า

- Cut Reeds ที่เป็นรูปคล้ายๆต้นย่าอะครับหาจากไหนหรอ

กล่าวขอบคุณ
    250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wadchara อ่านกระทู้
    รบกวนถามอะไรพี่ๆๆหน่อยครับ คือผมอยากรู้ว่า

- Cut Reeds ที่เป็นรูปคล้ายๆต้นย่าอะครับหาจากไหนหรอ
    ต้นกกหรือป่าว ไปหาตามพื้นที่ชุ่มน้ำเลยครับ ระวังปีศาจหนวดหมึกนะ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    หมูผมมันไม่ยอมกลับบ้านอ่ะครับ หายไปหลายวันแล้วนี่ ไม่รู้จะทำยังไง
    ตัวที่แล้วก็กลายเป็นหมู่ป่าตีผมเกือบตาย ตัวนี้ดันมาหนีออกจากบ้านอีก

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    สร้างที่จับ ครับผม มี นะ ลองหา ดู

กล่าวขอบคุณ
    644
    http://dontstarvegame.com/play.html ถ้าซื้อแท้ต้องเล่นผ่าน ลิ้งนี้หรอครับ หรือ โหลดได้เหมือนเถื่อน =w=