ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 51314151617 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    .:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    เซ็งเจอปีศาจต้นไม้ฆ่าตาย

ปลูกเองกะมือมันยังกลายเป็นปีศาจได้ - -*

ใครมีวิธีฆ่ามันมั่งคร้าบ มันตีมาเราหลบ แทงด้วยหอกจนหอกพังไปอันนึงมันยังไม่ตายเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    เซ็งเจอปีศาจต้นไม้ฆ่าตาย

ปลูกเองกะมือมันยังกลายเป็นปีศาจได้ - -*

ใครมีวิธีฆ่ามันมั่งคร้าบ มันตีมาเราหลบ แทงด้วยหอกจนหอกพังไปอันนึงมันยังไม่ตายเลย
    มีสองวิธีนะ วิธีสันติกะสปาตัน

สันติ = ล่อมันไปไกลๆแล้วปลูกต้นไม้ต่อหน้ามันซัก 6-7 ต้นมันจะสงบลงเอง (ปล. และหลังจากนั้นต้นไม้ต้นนั้นจะไม่สามารถตัดได้เพราะมันเป็น Tree Guard ที่สงบไปแล้ว)

สปาตัน = ใช้หอกนั้นแหละครับ และอย่าลืมสวม Log suit ด้วยยื้อชีวิตอีกนิด เทคนิคคือพยายามล่อให้มันตีจั่วลมก่อนโดยการวิ่งเข้าออกเฉียงตัวมัน (อย่าเดินเข้าออกตรงๆเพราะแขนมันค่อนข้างยาว มีสิทธิ์โดนตบเกรียนแตกได้) พอมันตีจั่วลมปุ๊บให้เข้าไปซัดแค่ 2 ที (เน้นย้ำว่าแค่ 2 ทีเท่านั้น จะสามก็ได้แต่มีโอกาศที่มันจะสวนกลับมาตีค่อนข้างสูง) แล้วก็ชิ่งหลบตามสเต๊ป ทำวนลูปไปเรื่อยๆซัก 10-11 รอบมันก็จะตาย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    งวดนี้เจอบัคที่ผึ้งงานไม่ออกมาทำงาน -*- ทำให้อดสร้างรังผึ้งเลย(ของแท้ไม่รู้เจอเปล่า)

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    ว่าแต่ เซฟของเถื่อนนี้จะอยู่ตรงไหนเหรอฮะนั้น หาไม่เจอ ;w;

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,406
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณครับ
    []New Center Oishinamacha [กรุ] คลังภาพสไตล์ OISHI []
    ช่วงนี้คนเล่นไม่ใช่ Oishi นะครับ เป็น MR.GAME เขายืมไอดีผมมาเล่น ผมจะไม่อยู่สักพักนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    รู้สึกว่า updateล่าสุด ฆ่าหมูแล้วไม่ยอมเกิดใหม่ จริงป่ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ audon อ่านกระทู้
    งวดนี้เจอบัคที่ผึ้งงานไม่ออกมาทำงาน -*- ทำให้อดสร้างรังผึ้งเลย(ของแท้ไม่รู้เจอเปล่า)
    ผมก็เป็นนะ ผมก็เลยตีรังแล้วมันจะมีผึ้งแดงๆออกมา จับมันให้หมด แล้วรอซักพัักจะมีผึ้งตัวเหลืองๆบินออกจากรังอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aaa123977 : 23rd December 2012 เมื่อ 16:59

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ misuru อ่านกระทู้
    ว่าแต่ เซฟของเถื่อนนี้จะอยู่ตรงไหนเหรอฮะนั้น หาไม่เจอ ;w;
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aaa123977 อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นนะ ผมก็เลยตีรังแล้วมันจะมีผึ้งแดงๆออกมา จับมันให้หมด แล้วรอซักพัักจะมีผึ้งตัวเหลืองๆบินออกจากรังอะ

ตอบผิดอันล่ะๆ 55

เซฟอยู่ที่ C:\Users\Userของคุณ\AppData\Local\FLT\Steam\211670\ ตามนั้นเลยครับ ถ้าก๊อป ก๊อปโฟลเดอร์ 211.... นั่นเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nopadon302 อ่านกระทู้
    ผมเจอละน่ะครับ สำหรับคนที่ จอแดงๆแปลกๆ ให้ทำตามนี้ครับ ของผม กลับมาเป็นปกติครับ(สำหรับการ์ดจอเขียวนะครับ จอแดงไม่รู้เหมือนกัน)

เข้าไปที่ NVIDIA settings >>> Manage 3D settings >>> Program settings >>> เลือก Add ตัวเกม แล้วตั้งค่าตาม ด้านล่างนะครับ

Ambient Occlusion - Off
    Anisotropic Filtering - Application Controlled
    Antialiasing - FXAA - Off
    Antialiasing - Gamma correction - On
    Antialiasing - Mode - Application Controlled
    Antialiasing - Setting - Application Controlled
    Antialiasing - Transparency - Off
    CUDA - GPUs - All
    Maximum Pre-rendered frames - 3
    Multi-display/mixed GPU acceleration - Multiple display performance mode
    Power management mode - Adaptive
    Texture filtering - Anisotropic Sample optimisation - On
    Texture filtering - Negative LOD bias - clamp
    Texture filtering - Quality - Quality
    Texture filtering - Trilinear Optimisation - On
    Threaded Optimisation - Auto
    Triple Buffering - Off
    Vertical Sync - Use the 3d application setting
    ขอบคุณครับ จะลองดู

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบใจมามกกกกก

จะลองดูๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    บ้านหมู พังหมดทั้งแมฟแล้ว แระไม่มีหมูออกมาอีกแล้ว ใครมีวิธีซ้อมบ้านหมู บ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tummarat2979 อ่านกระทู้
    บ้านหมู พังหมดทั้งแมฟแล้ว แระไม่มีหมูออกมาอีกแล้ว ใครมีวิธีซ้อมบ้านหมู บ้างครับ
    ใช้ค้อนทุบบ้านมันสิ เอาอะไรไปพังมันนั่น - -

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ audon อ่านกระทู้
    ใช้ค้อนทุบบ้านมันสิ เอาอะไรไปพังมันนั่น - -
    ก็พังเองอ่ะ ทั้งแมฟด้วย

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอถามผู้รู้หน่อยคับคือผมเพิ่งหัดเล่น อยากถามว่า

1.ถ้าหิวจะหาอาหารกินอย่างไร เก็บเบอรี่กินอย่างเดียวไม่รอดแน่ๆ
    2.ก้อนขี้ หาจากไหนครับ ทำอย่างไรถึงจะได้มา

ควรทำอย่างไรดีครับ ช่วยแนะนำทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dreamduo อ่านกระทู้
    ขอถามผู้รู้หน่อยคับคือผมเพิ่งหัดเล่น อยากถามว่า

1.ถ้าหิวจะหาอาหารกินอย่างไร เก็บเบอรี่กินอย่างเดียวไม่รอดแน่ๆ
    2.ก้อนขี้ หาจากไหนครับ ทำอย่างไรถึงจะได้มา

ควรทำอย่างไรดีครับ ช่วยแนะนำทีครับ

1. อาหารมีหลายอย่างครับ ที่ไม่ใช่ เบอรี่ เช่น แครอท เนื้อกระต่าย ข้าว เยอะครับ
    2. ก้อนขี้หาจากพื้นที่แถวๆ ฟางข้าวครับ เป็นที่สีเหลืองๆ เดินหาไปเรื่อยๆ จะเจอวัวครับ วัวจะขี้ออกมา

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitca789 อ่านกระทู้
    1. อาหารมีหลายอย่างครับ ที่ไม่ใช่ เบอรี่ เช่น แครอท เนื้อกระต่าย ข้าว เยอะครับ
    2. ก้อนขี้หาจากพื้นที่แถวๆ ฟางข้าวครับ เป็นที่สีเหลืองๆ เดินหาไปเรื่อยๆ จะเจอวัวครับ วัวจะขี้ออกมา
    พวกเนื้อกระต่ายทำไงถึงได้มาอะครับ แล้วพอได้มาแล้วทำอย่างไรถึงจะกินได้หรือกินได้เลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    กระต่ายก็ ถ้าเจอกระต่ายก็เข้าไปตีมันเลยครับ ตีทีเดียวตาย

วิธีตีกระต่ายมีหน้ากระทู้นี้ละครับ

ปล. กับดับไว้จับกระต่ายไม่ได้ไว้ฆ่ากระต่าย

- ::NOTEALEX:: -
    กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    มันส์มากครับ ขอบคุณมากๆ
    < HEISENBERG >

กล่าวขอบคุณ
    1
    เนื้อวัวก็กินได้ แต่วัวจะไม่เกิดอีก เนื้อหมูก็กินได้ แต่มีจำนวนจำกัด เนื้อปีสาดก้กินได้ แต่ต้องเป็นเมนูหม้อไฟ

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    เบื่อ

เล่นมากๆแล้วเบื่อ มันไม่ค่อยมีไรทำอยากให้มันสร้างบ้านได้หาของมาทำสร้างบ้านให้เหมือนมายคราฟอะไรแบบนี้จะสนุกมากแน่ๆ อัปเดทครั้งต่อไปขอให้มีของเล่นใหม่ๆเถอะน๊าาสาธุ T^T

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liltc อ่านกระทู้
    เบื่อ

เล่นมากๆแล้วเบื่อ มันไม่ค่อยมีไรทำอยากให้มันสร้างบ้านได้หาของมาทำสร้างบ้านให้เหมือนมายคราฟอะไรแบบนี้จะสนุกมากแน่ๆ อัปเดทครั้งต่อไปขอให้มีของเล่นใหม่ๆเถอะน๊าาสาธุ T^T
    อย่า้้เล่นบ่อยสิครับ นานๆเล่นทีก็จะไม่เบื่อ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liltc อ่านกระทู้
    เบื่อ

เล่นเสร็จละ รีแมพใหม่ดู แล้วก็อย่าสร้างที่อยู่เป็นหลักแหล่งดูครับตื่นเต้นดีฮ่าๆ
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    เพลินมากคับไม่รู้ว่าพลาดเกมนี้ไดยังไง

กล่าวขอบคุณ
    4
    ตายแล้วต้องเริ่มวันแรกใหม่เลยหรอครับบ T^T

แล้วเนื้อแมงมุมนี่กินแล้วตายหรอครับ พอดีผมกินเข้าไปแล้วตายเลย หรือยังไงครับ

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dreamduo อ่านกระทู้
    ตายแล้วต้องเริ่มวันแรกใหม่เลยหรอครับบ T^T

แล้วเนื้อแมงมุมนี่กินแล้วตายหรอครับ พอดีผมกินเข้าไปแล้วตายเลย หรือยังไงครับ
    เนื้อแมงมุมกินแล้วความหิวเพิ่ม 25 แต่แลกกันเลือดลดนะครับ แนะนำไว้กินเฉพาะช่วงเลือดเต็มเลือดน่าจะลด 5-10ได้ละมั้งครับ

แต่ถ้าเนื้อแมงมุมเผานี้ลดหลักเลย ลดครั้ง ละ 33
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Mz]_Zero : 24th December 2012 เมื่อ 23:36
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?