ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

-[ เผยข้อมูลเกมเมอร์และ Windows 8 ระบบปฏิบัติการตัวใหม่ล่าสุดของ Microsoft ในเรื่องยอดการใช้งาน ]-

-[ เผยข้อมูลเกมเมอร์และ Windows 8 ระบบปฏิบัติการตัวใหม่ล่าสุดของ ]-
    -[ Microsoft ในเรื่องยอดการใช้งาน ]-

ถึงแม้ว่าเวลานี้ Windows 8 ระบบปฏิบัติการตัวใหม่ล่าสุดของ Microsoft จะวางจำหน่ายมาได้สักระยะหนึ่ง แต่น่าแปลกที่ตัว Windows 8 กลับถูกหลายเกมเมอร์จำนวนมากยังไม่คิดที่จะเปลี่ยนอาจจะเป็นเพราะว่ายังไม่มั่นใจในการที่จะเปลี่ยนมาใช้ Windows 8 จะสามารถเล่นเกมได้ลื่นไหลหรือจะมีปัญหาหรือเปล่า!? ซึ่งจริงๆแล้วเหล่าเกมเมอร์จะกังวนก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรเพราะสมัยตอนที่ Windows 7 วางจำหน่ายใหม่ๆก็มีปัญหาหลายๆด้านเกี่ยวกับการรันเกมต่างๆอยู่มากมาย จึงทำเหล่าเกมเมอร์ส่วนใหญ่ยังมองปัญหานี้ที่อาจจะเกิดขึ้นอีกครั้งก็เป็นได้ ถ้าเปลี่ยนเป็น Windows 8

ซึ่งมีข่าวที่น่าสนใจก็คือแบบสำรวจ Hardware และ Software ประจำเดือนพฤศจิกายนที่ผ่านมาของค่ายเกมยักษืใหญ่อย่าง Valve มีข้อมูลที่อ่านแล้วน่าสนใจมากๆเพราะมันเกี่ยวข้องกับ Windows 8 โดยมีการทำแบบสอบถามจากผู้ใช้งานคอมพิวเตอร์กว่า 50 ล้านคน มีเพียง .44 เปอร์เซ็นต์เท่านั้นที่ใช้ Windows 8 32 Bit และภายในกลุ่มผู้ใช้ Windows 8 64 Bit มีเพียงแค่ 4.25 เปอร์เซ็นต์เท่านั้น!!! เรียกว่าน้อยมากเลยทีเดียว ส่วนในฐานข้อมูลยังเผยอีกว่า Windows 7 ยังคงเป็นระบบปฏิบัติการที่นิยมใช้เล่นเกมมากที่สุดสูงถึง 58.58 เปอร์เซ็นต์ของจำนวนผู้ใช้ทั้งหมด โดยสาเหตุที่เหล่าเกมเมอร์ยังใช้ Windows 7 เป็นเพราะว่าตัว Windows 7 ยังมีความสเถียรมากกว่า งานนี้คงต้องแล้วแต่เพื่อนๆ ครับ ว่าจะใช้ Windows อะไร แต่ถ้าถามว่าผมมองแบบไหนคงใช้ Windows 7 ต่อไปก่อนดีกว่าเพราะตัว Windows 8 ยังดูใหม่สำหรับตอนนี้จริงๆและยังมีเกมอยู่หลายเกมที่ยังไม่ได้มีการอัพเดตเพื่อรองรับระบบปฏิบัติการตัวนี้ครับ

Credit : Playinter

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    เพิ่งซื้อ win 8 pro upgrade มา วันนี้เล่นเกมส์ อยู่ๆๆ เด้งออกจอฟ้าเลย ไม่รู้เป็นอะไร แต่มันก็ไวดีนะ
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    Blog Entries
    1
    ซื้อ win8 Pro Upgrade มาเหมือนกันครับ แล้วก็กลับไปลง win7 เหตุผล เพราะเล่นเกมเนี่ย ตอนใช้ win8 เล่นเกม fps ตกไป 20 - 30 ได้มั้งครับ แล้วก็ ระบายความร้อนก็ ทำงานแย่กว่าตอนเป็น win7 ด้วยครับ
    i7 - 2670QM 2.2 GHz
    Nvidia GT 550M 2 GB

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ต่างคนก็ต่างความเห็นนะครับ ส่วนผมเท่าที่ใช้มาก็ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ เกมส์เก่าเกมส์ใหม่ก็เล่นได้ครับ เก่าสุดที่ลงก็diablo2 ใหม่ๆก็ black ops2 AC3 ครับผม

มีปัญหาอะไรก็ลองแชร์ๆกันจะได้ทราบถึงปัญหา ช่วยกันหาทางแก้ครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    พี่ที่รู้จักบอกให้ผมลองใช้ดูนะ ผมก็ยังลังเลอยู่เลยจะเปลี่ยนดีไหม เพราะเรื่องเกมนี้ละ

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ผมลองลงละ แล้วก็กลับมาใช้ 7 เหมือนเดิม windows 7 ดีที่สุดละสำหรับผม

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    Win 8 เหมาะสำหรับคนที่ไม่เล่น เกมออนไล ในบ้านเราครับ ถ้าใช้จะดีมากๆ เพราะเกมอื่นๆจะเล่นได้ไม่มีปัญหาอะไรเลย และจะมีประโยชย์กับ soreware มาก
    เกมonline ผมเล่นแค่ lol inter bf3 dayz นอกนั้นก็ Fry cry cod ฯลฯ

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    Win8 คือ ไม่เล่นออนไลน์ไทย ก็ไม่มีปัญหาสินะ... ถ้าใช่ก็ ถอยโลด ซื้อเลย!!

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ถ้าไม่เล่นเกมส์ผมว่า W8 เป็น os ที่ดีมากๆเลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,415
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,893
    ผม เล่น เกม ไม่มีปัณหา น่ะ
    ปล. ยังใช่เวอร์ชั่นทดลอง อยู่ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เสียดาย คงใช้ไม่ได้ เพราะเล่นเกมออนไลน์ไทยซะด้วย(จริง ๆ เล่นเป็นเพื่อนแม่ โดนแม่บังคับ )

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ผมใช้ Win7 64 Bit ครับ เล่นลื่นทุกเกมส์ไม่เคยเด้ง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ไม่แปลก อย่างที่ผมคิดไว้เลย ตอนแรกเป็นแค่ความคิดว่า พอได้ทดลอง win8 แล้ว ใช้ account เป็น administrator ปุ๊บ พระเจ้า เข้าแอพ . . . อะไรไม่ได้เลย สุดท้ายก็ไม่ต่างไรจากwin7 - -*กลับมาใช้ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    win8 ผมลงในโนตบุคนะ ใช้ดีมากครับ ส่วนอีกเครื่องลงwin7ไว้เล่นเกมที่ลงwin8ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ผมรอโดน Microsoft บังคับให้เปลี่ยน ถึงค่อยเปลี่ยน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,078
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ใช้ window 8 เล่นเกม มาประมาณ 6 เดือนแล้ว ก็ไม่เห้นเจอจอฟ้าเลยหนิ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ตั้งแต่เล่นเกมส์มาไม่เคยจอฟ้านะครับ windows 8 เนื่ยแต่ท่าพวกโปรแกรมบางอันเล่นๆอยุฟ้าเลยสว่นใหญ่จะเข้าเกมส์ไม่ได้มากกว่า
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    รอให้มันสเถียรก่อน