ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bumfuck <- Dont google it!
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 90

ใครเลี้ยงแมวบ้างเข้ามา!!!!!

คืออยากรู้แมวพันธุ์ไหนที่เขาเลี้ยงไว้ในบ้านมีพันธุ์ไหนบ้าง

เคยเลี้ยงแมวบ้านตอนนั้น มีลูกแมว 5 ตัว เลี้ยงไม่ถึงเดือนมันหนีไปหมดเลยอ่ะ

SONE AND PANDA
    กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,822
    เลี้ยงพันธุ์อะไรก็ได้ครับผมเลี้ยงแมวบ้าน ธรรมดา ธรรมดา ครับมันก็หนีออกไปเหมือนกันครับ
    แต่ว่าพอถึงเวลาอาหารมันก็มาครับ ให้อาหารมันแบบตรงเวลาครับเช่นให้ตอนเย็น เจ้าเมี้ยวมันก็จะมารอเลยครับแบบไม่ได้นัดหมาย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    บ้านผมไม่ได้เลี้ยงแต่มันมาจากไหนก็ไม่รู้ มาอยู่ไม่ยอมไปไหนออกลูกหลานอีกต่างหาก เลี้ยงด้วยความจำเป็น

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    บ้านผมอยู่่มาเ็ป็นสิบปี เพิ่งจะมีลูกแมวหลงมาตัวนึง เลยต้องจำใจเลี้ยง แต่ก็ชอบแมวอยู่แล้วเลยไม่มีปัญหาอะไร
    เป็นตัวเมีย กลัวมันจะออกลูกออกหลานเยอะแยะ เลี้ยงไม่ไหวแน่ๆ ไม่อยากพาไปทำหมันเลย (จะให้มันพกถุงยางก็กะไรอยู่ ฮ่าๆ)
    ปล.หน้ามันมีหนวดเหมือนฮิตเลอร์ด้วย 555+

กล่าวขอบคุณ
    75
    ขอถามหน่อยว่า ทำไมมันไม่ชอบให้อุ้มอ่าาา แล้วมันก็ชอบข่วนเล็บคมๆ มันอ่ะ เอามาใกล้หน้าไม่ได้เลย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    บ้านผมเลี้ยงอยู่ 1 ตัว มากจากไหนไม่รู้ พอมันมาเท่านั้นแหละ เลี้ยงเลย

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ !!Thank!! อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยว่า ทำไมมันไม่ชอบให้อุ้มอ่าาา แล้วมันก็ชอบข่วนเล็บคมๆ มันอ่ะ เอามาใกล้หน้าไม่ได้เลย
    มันขี้เกียจเลีย ตัวเองใหม่ เหมื่อนกะว่า มือเราสกปรก
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    บ้านผมมันมาเองพี่เลยเอามาเลี้ยงมันออกลูกมาอีกตอนนี้มี 5 ตัวได้ตายตัวนึง แล้วก็เลี้ยงหมาพันธ์ค็อกเกอร์ตัวนึงกับหมาอะไรอะไม่รู้พันธ์ตัวเล็กๆสีดำคล้ายหมาตำรวจแต่มันจะตัวเล็กเห่าได้เห่าดีจริง
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ทำหมันมันเลยครับมันจะไม่เที่ยวตัวไม่เลอะ มอมแมม ของผมอยู่บ้านทั้งวันเลย
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BaCk To NaTuRe อ่านกระทู้
    ทำหมันมันเลยครับมันจะไม่เที่ยวตัวไม่เลอะ มอมแมม ของผมอยู่บ้านทั้งวันเลย
    ไอเดียดีมากๆเลย ต
    แต่ว่าตอนนี้ไม่เหลือยสักตัวแล้ว มันไปกินนอนบ้านหลังอื่นหมดแล้ว + +

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    ผมเลี้ยงนะ มีคนให้มา ตอนแรกเจ้าของแมวคนเก่าตั้งชื่อ ศรีกานดา ผมว่ามันออกไทยๆไปหน่อยเลยเปลี่ยนเป็น ดาลี่ แทน 555

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BaCk To NaTuRe อ่านกระทู้
    ทำอย่างนี้ก็บาปนะครับ ผมว่าปล่อยให้มันเป็นธรรมชาติของมันอะดีแล้ว แล้วอีกอย่างเรามีหน้าที่เลี้ยงเขาไว้ ก็ควรจะให้อิสระแกเขา ทำอย่างที่ว่ามันจะบาปติดตัวซะป่าวๆนะครับ

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bighipyoza อ่านกระทู้
    ทำอย่างนี้ก็บาปนะครับ ผมว่าปล่อยให้มันเป็นธรรมชาติของมันอะดีแล้ว แล้วอีกอย่างเรามีหน้าที่เลี้ยงเขาไว้ ก็ควรจะให้อิสระแกเขา ทำอย่างที่ว่ามันจะบาปติดตัวซะป่าวๆนะครับ
    ฮ่าๆ ของผมมันเป็นหมันมาอยู่แล้วอ่ะครับ ผมเลี้ยง 4 ตัว 1 ตัวเป็นหมัน(คนมาฝากแล้วไม่เอาคืน) 3ตัวเที่ยวหมด
    มีไอตัวเป็นหมันนี่หละไม่เที่ยว ตัวใหญ่มาก+อารมณ์แปรปรวน แล้วก็ เข้ากับแมวตัวอื่นไม่ได้ คือผลที่ตามมาครับ
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ไม่รุ้เหมือนกันแหะ ผมเคยเลี้ยงแมวบ้านอ่ะ มันขี้อ้อนดีนะ พอดึกๆนี่มานอนด้วยตลอดเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ถ้าถามว่าเลี้ยงพันธ์อะไรนี้แล้วแต่คนชอบนะ แต่แนะนำว่าไอ้แมวขนเยอะๆอ่ะ อย่าไปเลี้ยงถ้าบ้านไม่ติดแอร์หรือบ้านรวยแล้วมีเวลาจริง เพราะแมวพวกนี้ถ้าอากาศร้อนมากขนมันจะร่วงแล้วป่วยง่าย ถึงจะไม่เคยเลี้ยงแต่ก็เคยฟังมาบ้าง ส่วนบ้านผมเลี้ยงแมวธรรมดาครับ มันหลงมา สิ่งที่พิเศษของแมวตัวนี้ คือ มันมี9แต้มตามตำราแมวไทยที่เคยเปิดอ่าน ตอนนี้มันก็แก่มากละ วันๆก็ไม่เห็นทำอะไร นอนอย่างเดียว แถมขนร่วงอีกด้วย