ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 35

เลือกโทรศัพท์ให้หน่อยครับ ว่าตัวไหนดีกว่า

ตอนแรกว่าจะแต่งคอม แต่เปลี่ยนใจซื้อสมาทโฟนดีๆซักเครื่องดีกว่า

ระหว่าง

iPhone 5 :: Samsung S3 :: Nokia Lumia 920

แต่ผมแอบเล็งลูเมียเอาไว้เพราะสนwindows 8 กับกล้องมันเจ๋งดี

แต่ดูข่าวในเว็บนี้ iPhone 5s กับ Samsung S4 ก็จะออกเสียวซื้อมาแล้วตกรุ่น

ส่วน Nokia ก็ตกรุ่นไวมาก ไม่ทิ้งช่วงเปิดตัวแบบ Apple เลย แต่ Nokia นี้ใช้กันตั้งแต่บรรพบุรุษแล้วครับ ประทับใจมาก เครื่องเก่าผม ตกน้ำไม่พัง โดนเหยียบตอนเรียน ร.ด. ก็ไม่เป็นไรมาก ทำตกไม่รู้กี่รอบ มันอึดจริงครับ Nokia แล้วก็ชอบตรงน้ำหนักเยอะถือแล้วรู้สึกดี 55+

แต่ iPhone มันขลังจริงครับ ขนาด iPhone 4 ที่คนเราใช้กันตอนนี้ ยังดูมีออร่าหรูเลยครับ 55+

ส่วน Samsung ผมประทับใจแบรนนี้มาก เรื่องจอผมให้ Samsung เลย ทั้ง จอคอมLED , TV LED

ยังไงก็ช่วยๆแนะนำหน่อยนะครับว่าอันไหนมันเจ๋ง และควรเลือกอันไหนดี

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    Sony Xperia T

...

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoatHaHa อ่านกระทู้
    Sony Xperia T

ดีหรอครับรุ่นนี้ เด๋วขอไปศึกษาดูแปป ยังก็ขอบคุณครับที่แนะนำ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,540
    เป็นผมผมเลือก IP5 ครับ คุณจะได้ยาวๆจนปีหน้าแหละครับบถ้ากลัวตกรุ่นอ่ะ หรือถ้า 5S ออก ผมว่าก็ไม่ได้เปลี่ยนแปลงอะไรมากหรอกคับ [มีคนใช้เยอะจะดูไม่เท่เอาน๊า]
    S3 ได้ชื่อว่าเป็นนวัตกรรมใหม่เลยครับ แจ่มเหมือนกัน [ถ้าเป็นแอนดรอยผมจะเลือกตะกูล Nexus]
    Lumia 920 WP8 ลื่นดีครับ กล้องเทพมากๆ เริ่มมีแอฟมากขึ้นแล้ว[ใช้แล้วจะดูเท่ครับ^^]

ผมเลือก IP5 เพราะมันสวยมากๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ip5 ไม่รู้นะครับว่าเป็นยังไง แต่ผมเห็นเพื่อนผมบ่นหลายคนละว่ามัน กาก ip4s ยังดีกว่าอีก (ip5 มันเบามากเลย) ถ้ารอได้ก็รอดูอีกซักหน่อยเพราะปีหน้า โทรศัพท์แต่ละค่ายน่าจะมีรุ่นใหม่ๆออกมาเยอะ..

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    Nokia Lumia 920

Windowsphone น่าใช้ที่สุดแล้วตอนนี้
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ดีนะที่ไม่ได้แนะนำ V ด้วยไม่งั้นจะไม่ได้เห็นพวกนี้อีก (s3,i5,920)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,540
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spykesDR. อ่านกระทู้
    ip5 ไม่รู้นะครับว่าเป็นยังไง แต่ผมเห็นเพื่อนผมบ่นหลายคนละว่ามัน กาก ip4s ยังดีกว่าอีก (ip5 มันเบามากเลย) ถ้ารอได้ก็รอดูอีกซักหน่อยเพราะปีหน้า โทรศัพท์แต่ละค่ายน่าจะมีรุ่นใหม่ๆออกมาเยอะ..
    ผมจับมาแล้วครับเบาจริง แต่ในมุมมองคนอื่นเขาว่ามันเปนข้อดีนะ ==

กล่าวขอบคุณ
    64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soulsave อ่านกระทู้
    เป็นผมผมเลือก IP5 ครับ คุณจะได้ยาวๆจนปีหน้าแหละครับบถ้ากลัวตกรุ่นอ่ะ หรือถ้า 5S ออก ผมว่าก็ไม่ได้เปลี่ยนแปลงอะไรมากหรอกคับ [มีคนใช้เยอะจะดูไม่เท่เอาน๊า]
    S3 ได้ชื่อว่าเป็นนวัตกรรมใหม่เลยครับ แจ่มเหมือนกัน [ถ้าเป็นแอนดรอยผมจะเลือกตะกูล Nexus]
    Lumia 920 WP8 ลื่นดีครับ กล้องเทพมากๆ เริ่มมีแอฟมากขึ้นแล้ว[ใช้แล้วจะดูเท่ครับ^^]

ผมเลือก IP5 เพราะมันสวยมากๆ
    ครับๆตอนนี้ในห้องผม i5 4เครื่อง ละ i4+i4s 10กว่าเครื่อง -*- โหลมากเลย ซื้อไปก็คงงั้นๆแล้วมั้งผมว่า แบบว่าทั้ง ร.ร. ถือiphoneกันเยอะมาก
    ขนาดพวกนักเลงติดยา ยังพกiphoneกันเกลื่อนเลย 555+
    .:: Never Forget ::.

กล่าวขอบคุณ
    64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spykesDR. อ่านกระทู้
    ทำไมมันกากอะครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ดีนะที่ไม่ได้แนะนำ V ด้วยไม่งั้นจะไม่ได้เห็นพวกนี้อีก (s3,i5,920)

ไปดูมาแล้วครับ น่าสนมาก มีแอนดรอยด้วย กล้อง 13ล้าน ใช้ได้ๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    ไปลองเล่นดู เล่นเป็นชั่วโมงก็ได้ไม่มีใครว่าหรอก ถ้ามันไล่เราก็ไปต่อร้านอื่นครับ
    เอาโน้ตไปจดด้วย ข้อดีข้อเสียเบื้องต้นที่เห็น เล่นให้ครบทุกเครื่องที่เล็งไว้เลยครับ ดูโปรโมชั่นของร้านด้วย
    ขอของแถม ต่อรองราคา เลือกร้านที่ไว้ใจ มือถือสองหมื่นทำเล่นๆไม่ได้นา

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    เอาแบบ ละเอียดนะครับ

IPHONE 5 (ส่วนตัวใช้อยู่) ก็ iphone ธรรมดานั่นละ แค่ดีกว่า 4s นิดหน่อย ถ้าไม่เคยใช้ ก็ ดีครับแนะนำเลย แต่ถ้าใช้อยู่แล้ว ก็อย่าไปซื้อเลย เหมาะสำหรับคนที่ไม่เคยเล่น ของ แอ็ปเปิ้ลมาก่อน

Samsang ส่วนตัว ตอนนี้ให้มองที่ Note2 S3 มันโหลไปแล้ว ห่วยกว่า i5 ในสายงานผม (ผมทำงาน AIS)

NOTE2 ลูกเล่น รายละเอียด ดีกว่า Iphone5 แต่ ลูกเล่นมันเยอะ + เล่นยากไป ทำให้ผมถอย iphone5

ถ้าให้ผมแนะนำแบบที่ แนะนำลูกค้าละก็

เอาไว้ใช้เล่นพวก Social หรือ พวก App game ต่างๆ IPHONE5 แดกขาด
    แต่ถ้า เน้น multimedia หรือ ทำงานต่างๆ เปิด excel ดู นู่นนี่นั่น เช็คเมล์ samsung แดกขาด

ดูว่าตัวเองเหมาะกับอะไร แค่นั้นเองครับ ป.ล. iphone5 ส่วนตัวผม ผมชอบมากมาย เสียอย่างเดียว แบตหมดไว
    ส่วน note2 เล่นแล้วรู้สึก อลังการ แปลกใหม่(ของเจ้านาย) แต่ด้วยความที่ลูกเล่นเยอะมันวุ่นวายเกินไป ผมไม่ชอบ ชอบแบบ ง่ายๆเหมือน i5

(ลูกเล่น note2 หลักๆ เลย คือเข้าเว็บ แล้ว กดที่ โลโก้หรือรูปอะไรในเว็บก็ได้ พอเอาปากกาไปจิ้มค้าง มันจะก็อบรูปนั้นมาให้เลย เอามาให้เราแต่งรูป) (เปิดหน้าจอดูหนังครึ่งนึง อีกครึ่งทำอะไรก็ได้) (ดูหนังแบ่งเฟรมมาให้ด้วยนะเหมือนแบบในแผ่นdvdอะ ว่าคลิปนี้มีแบ่งได้กี่พารท์)และอีกหลายๆอย่าง ส่วน Iphone5 ก็เหมือน 4s นั่นละครับ แค่ดีกว่าไม่ต้องแนะนำอะไรมากแล้ว

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    เชียร์ Nokia Lumia 920, Galaxy Note 2, LG Nexus 4, HTC Butterfly (มาต้นปีหน้า) แจ่มๆทั้งนั้น!!!

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezios อ่านกระทู้
    เอาแบบ ละเอียดนะครับ

IPHONE 5 (ส่วนตัวใช้อยู่) ก็ iphone ธรรมดานั่นละ แค่ดีกว่า 4s นิดหน่อย ถ้าไม่เคยใช้ ก็ ดีครับแนะนำเลย แต่ถ้าใช้อยู่แล้ว ก็อย่าไปซื้อเลย เหมาะสำหรับคนที่ไม่เคยเล่น ของ แอ็ปเปิ้ลมาก่อน

Samsang ส่วนตัว ตอนนี้ให้มองที่ Note2 S3 มันโหลไปแล้ว ห่วยกว่า i5 ในสายงานผม (ผมทำงาน AIS)

NOTE2 ลูกเล่น รายละเอียด ดีกว่า Iphone5 แต่ ลูกเล่นมันเยอะ + เล่นยากไป ทำให้ผมถอย iphone5

ถ้าให้ผมแนะนำแบบที่ แนะนำลูกค้าละก็

เอาไว้ใช้เล่นพวก Social หรือ พวก App game ต่างๆ IPHONE5 แดกขาด
    แต่ถ้า เน้น multimedia หรือ ทำงานต่างๆ เปิด excel ดู นู่นนี่นั่น เช็คเมล์ samsung แดกขาด

ดูว่าตัวเองเหมาะกับอะไร แค่นั้นเองครับ ป.ล. iphone5 ส่วนตัวผม ผมชอบมากมาย เสียอย่างเดียว แบตหมดไว
    ส่วน note2 เล่นแล้วรู้สึก อลังการ แปลกใหม่(ของเจ้านาย) แต่ด้วยความที่ลูกเล่นเยอะมันวุ่นวายเกินไป ผมไม่ชอบ ชอบแบบ ง่ายๆเหมือน i5

(ลูกเล่น note2 หลักๆ เลย คือเข้าเว็บ แล้ว กดที่ โลโก้หรือรูปอะไรในเว็บก็ได้ พอเอาปากกาไปจิ้มค้าง มันจะก็อบรูปนั้นมาให้เลย เอามาให้เราแต่งรูป) (เปิดหน้าจอดูหนังครึ่งนึง อีกครึ่งทำอะไรก็ได้) (ดูหนังแบ่งเฟรมมาให้ด้วยนะเหมือนแบบในแผ่นdvdอะ ว่าคลิปนี้มีแบ่งได้กี่พารท์)และอีกหลายๆอย่าง ส่วน Iphone5 ก็เหมือน 4s นั่นละครับ แค่ดีกว่าไม่ต้องแนะนำอะไรมากแล้ว
    iPhone เล่นของเพื่อนจนเบื่อแล้วครับ แต่ไม่เคยมี

note2ก้อน่าสนแต่ผมไม่ค่อยใช้ไรมากหรอก

~ A Little Bitz ~
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    iPhone5 ไม่ก็ HTC One X+
    ~ My Android My HTC ~

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    คือ โทรศัพท์เนี่ย ถ้าคิดว่า เล่น iphone เพื่อน จนเหมือนเป็นของตัวเองแล้ว ถ้าใช้ 5 ก็แค่ ความสามารถดีกว่า 4s แค่นั้นเองครับ ทุกอย่างเหมือนเดิม แอพ หรืออะไร รูปแบบ การใช้งานเหมือนเดิม ถ้าชอบ ก็ซื้อ iphone5 แต่ถ้าเล่นจนมันชินชาไปแล้วก็ ไปฉีกค่ายเลย

ส่วน note2 ถ้าคิดว่า เราคงไม่ได้เน้น การแต่งรูป ตัดต่อ ส่งแชร์ ลองจับพวก htc sony หรือ samsungs3 ก็ได้ครับ

แต่สุดท้ายแล้ว ซื้อทั้งที เอาให้มันดีที่สุด (ความคิดผมนะ กว่าจะซื้อแต่ละเครื่องคิดหนัก เพราะมันต้องติดตัวเราไปจนกว่ามันจะพัง หาย หรือซื้อใหม่) เอาทั้งที เอาให้มันถูกใจ อย่ามาเสียดายทีหลัง

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    HTC ONE X+ ครับ แต่ไม่รู้ว่า Nokia Lumia 920 จะอึดเหมือนรุ่นเก่าของคุณหรือเปล่าแค่นั้น

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezios อ่านกระทู้
    คือ โทรศัพท์เนี่ย ถ้าคิดว่า เล่น iphone เพื่อน จนเหมือนเป็นของตัวเองแล้ว ถ้าใช้ 5 ก็แค่ ความสามารถดีกว่า 4s แค่นั้นเองครับ ทุกอย่างเหมือนเดิม แอพ หรืออะไร รูปแบบ การใช้งานเหมือนเดิม ถ้าชอบ ก็ซื้อ iphone5 แต่ถ้าเล่นจนมันชินชาไปแล้วก็ ไปฉีกค่ายเลย

ส่วน note2 ถ้าคิดว่า เราคงไม่ได้เน้น การแต่งรูป ตัดต่อ ส่งแชร์ ลองจับพวก htc sony หรือ samsungs3 ก็ได้ครับ

แต่สุดท้ายแล้ว ซื้อทั้งที เอาให้มันดีที่สุด (ความคิดผมนะ กว่าจะซื้อแต่ละเครื่องคิดหนัก เพราะมันต้องติดตัวเราไปจนกว่ามันจะพัง หาย หรือซื้อใหม่) เอาทั้งที เอาให้มันถูกใจ อย่ามาเสียดายทีหลัง
    ขอบคุณมากครับจะลองไปพิจารณาดูผมจะซื้อช่วงอาทิตย์นี้ละครับ

ผมเน้น กล้องดีๆ แอพแชทพื้นฐานก้อพอแล้วครับ แต่ดีไซน์ตัวเครื่องโก้ๆหน่อย พวกเกม พวกตัดต่อเป็นงานเป็นการยังไม่ต้องการเท่าไหร่เพราะโทรศัพท์มันมาให้เห็นเรื่อยๆปีต่อปี

เวลาไม่ค่อยมีให้เล่น ปีหน้าก็จะต้องเตรียมต่อสอบเข้ามหาลัยละ ยังไม่ได้อ่านเริ่มหนังสือเลย ไม่รู้อนาคตตัวเองเลยเนี่ย 555+ ขอบคุณมากครับที่แนะนำ

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    แนะนำอะไรนิด

มือถือสเปคดีๆ ก็มาพร้อมกับ os จริงอยู่ว่าที่ หลายๆตัว สเปคเทพ 4core งี้แต่ os ไม่พาไป ห่วยเลย หน่วงอีก

os ที่ดึง HW ได้เกือบ 100% ผมแนะนำ iOS , WP แต่มีบางค่ายอย่าง Sony, HTC ที่เป็น Android ที่ดึง HW ได้เกือบ 100%

Samsung ผมยกให้เป็น บ้าพลัง อันดับ 1 ทั้ง CPU หน้าจอ แบต ..

ยังไง ถ้าจะซื้อจริง ลองศึกษาให้ดีก่อน ลึกๆ ไม่ใช้แค่จุดเด่น ที่ใช้งานด้วย + จากผู้ใช้รีวิวอีก
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    ถ้าชอบถ่ายรูปเอา Lumia 920 เลยครับ ดีที่สุดแล้วตอนนี้

ถ้าชอบเล่นแอพก็ไปใช้ iphone ดีกว่า มันมีแอพรับรองในตลาดเยอะ

ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบ iphone เท่าไหร่ ผมแนะนำ Nokia, HTC, Sony ดีกว่านะ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ถ้าเน้นกล้องคุณภาพ ก็ตระกูลSony ไม่ก็ Lumia 920

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    Blog Entries
    3
    สำหรับผมนพคับ ผมคิดว่า lumia 920 ดีสุดนะ
    ผมดูนี่แล้วมันใช่เลย http://hitech.sanook.com/1115535/5-%...kia-lumia-920/
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ส่วนตัวชอบของแอ๊ปเปิ้ลอะครับผมเลือก ip5 ละกัน - -a

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ตันคุณเป็นคนรักอิสระหรือเปล่า ถ้าไม่ ก็ไป iosเถอะครับ