ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021

สอบถาม Gulity crown ^^

ตามหัวข้อเลยครับ

อยากถามว่า เมะเรื่องนี้มีแนวโรแมนติก ปะปนอยู่ด้วยมั้ยครับ

หรือว่าเป็นเมะแนวบู็แหลกล้างพลาญอย่างเดียว

ขอบคุณมากครับสำหรับทุกความคิดเห็น

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    มันเป็นเมะแนวที่ดราม่าครับ ถึงจะมีฉากบู๊เยอะก็ตาม แต่ก็มีโรแมนติกนะครับ(น้อยมาก) แต่มันทำคุณร้องไห้ได้นะครับ

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,831
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asiazasd อ่านกระทู้
    มันเป็นเมะแนวที่ดราม่าครับ ถึงจะมีฉากบู๊เยอะก็ตาม แต่ก็มีโรแมนติกนะครับ(น้อยมาก) แต่มันทำคุณร้องไห้ได้นะครับ
    หุหุ ผมเป็นคนชอบเมะแนวรัก โรแมนติกซะด้วยสิครับ พอเจอคำนี้แล้ว โรแมนติกน้อยมาก ก็จบเลย

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    แต่มันเป็นแนวที่เอ่อ...เอาง่ายๆนะครับ....นางเอกตายครับ จบ

สปอย์ๆๆๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย asiazasd : 16th December 2012 เมื่อ 13:19

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ดราม่า มากมาย ครับ อิอิ 12 ตอนแรก มันส์มากๆ
    It's Good For You !!!!!

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ดูตอนที่ 1กับตอนจบ +amv +เนื้อเรื่องนิดหน่อยว่าตายยังไง ทําให้ร้องไห้ได้ทั้งๆที่ไม่เข้าใจ= =

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จ.ศรีสะเกษ อ. กันทรลักษ์ ฮับบ
    กล่าวขอบคุณ
    2,154
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,118
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asiazasd อ่านกระทู้
    แต่มันเป็นแนวที่เอ่อ...เอาง่ายๆนะครับ....นางเอกตายครับ จบ

สปอย์ๆๆๆๆๆๆ
    สปอยล์ทำไม ?? คนอื่นเค้ายังไม่ได้ดู อย่างน้อยคุณก็น่าจะทำให้คลุมดำเพื่อดู สปอยล์

ปล. ก็คือว่า ถ้าชอบแนว บู๊ๆ มันส์ๆ แนะนำเรื่องนี้ครับ soundtrack ประกอบฉาก สุโค่ยมาก

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,831

สปอย์ๆๆๆๆๆๆ
    อ่าวกำ = =

โอเคร ผมดูเรื่องนี้จบล่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆ

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ง่ายๆ ครับ จบหักมุม บอกได้แค่นี้ อาจจะจิตตกไปเลย+แม้งดราม่าสุด ๆ+>>>พระเอกแอบเกรียนครับ 5555+ หลังตอน 12 เอิ่ม ๆ

แต่เรื่องนี้ เพลงเพราะครับ ผมมีทุกเพลงเลยแหะ ๆ ภาพสวยงามครับเรื่องนี้ถ้าจะดูก็แนะนำครับ>>>หลัง12 ต้องทำใจ 555+ หักมุม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wpspo2499 : 16th December 2012 เมื่อ 13:35

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นั่งเซ็ง
    กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,031
    เป็นอีกเรื่องที่ทำให้ผมปวดตับ เพราะ>>>> ฮาเระตาย ตอนจบนางเอกตาย พระเอกกลายเป็นไอ้บอดแขนด้วน ส่วนลูกนายพลหนีไปได้ 555 <<<<
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย retroriankidskids : 16th December 2012 เมื่อ 14:55

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    ซีซั้นแรกสนุกมากเลยชอบมาก ซีซั้นต่อมาอ้าว..!! ไหงดูมั้วๆงี้อ่ะแถมตอนจบคือตอนที่ผมเกรียดโคตรๆ คือทุกอย่างมันควรได้สรุปหทดสิในตอนจบ แต่ไหงดูทำแบบรัดๆรวบๆไว้ในตอนเดียวแถมการกระทำของตัวละครแต่ล่ะตัว ถึงตอนนี้ผมยังไม่รู้เลยทำไปเพื่อ ....(เป็นแค่ความรู้สึกของผมน่ะ 55) เรื่องนี้ผมว่าสุดยอดย่างเดียวคือ ซาวต่างๆอลังการสุดถึงตอนนี้ผมยังฟังอยู่เลย เอางี้ถ้า จ ข ก ท อย่ากดูแนวดราม่าก่อกฎเหมือนโคสกิอัส ก็ถ้าซีซั้นแรกก็ใช้เลย ok ok

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    แนว แอ็คชั่น, ไซไฟ, แฟนตาซี
    เรื่องนี้ เลือกจบแบบเท่ห์ๆ ไม่เหมือนใคร ครับ Guilty Crown ในช่วงตอนที่ 1-12 ครึ่งแรก นั้นเนื้อหาการ์ตูนอยู่ในช่วงบวก อยู่ในช่วงน่าติดตามอยากรู้เป็นยังไง ต้องหามาชม ชม ชม

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    จขกท ชอบแนวเดียวกับผมนั้นแหละครับ

คลิ๊ก !! <<< ลองเข้าไปดูได้ครับ อาจมีสักเรื่องที่ยังไม่เคยดู

เข้าเรื่อง กระทู้

เรื่องนี้ (ความคิดส่วนตัว)

หลังจากดูจบ แล้ว รู้สึก สิ้นหวังมากครับ อยากจะร้องไห้ออกมา หลายรอบ พอสมความ หดหู่เล็กน้อยครับ

แต่ยังไงก็ ต้องลองดูให้ได้ครับ คุณอาจจะชอบก็ได้ หรือไม่ชอบก็ได้ คุณต้องลองดูเองครับ

ถ้ามาอ่าน ความเห็นคนอื่น อาจจะคิดไปอีกแบบ ถ้าเอาให้แน่ ก็ลองดูเองเลยครับ จะได้รู้ว่า มันจะดราม่ายังไง โรแมนติกไง

(ถ้าดูแล้วก็ขอโทษครับ + อาจล่วงเกินไปบาง ต้องขออภัย ทุกท่าน ทั้งหมดนี้ ความคิดส่วนตัว)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Noname1 : 17th December 2012 เมื่อ 15:49

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    เรื่องนี้เกรียนโครตอยากฆ่าพระเอก

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    เรื่องนี้ ช่วงแรกกับช่วงกลางหมันใส้พระเอกมาก - -* แต่ตอนหลังๆก็น่าเห็นใจอยู่ โดยเฉพาะตอนจบ T-T

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,831
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    จขกท ชอบแนวเดียวกับผมนั้นแหละครับ

คลิ๊ก !! <<< ลองเข้าไปดูได้ครับ อาจมีสักเรื่องที่ยังไม่เคยดู

เข้าเรื่อง กระทู้

เรื่องนี้ (ความคิดส่วนตัว)

หลังจากดูจบ แล้ว รู้สึก สิ้นหวังมากครับ อยากจะร้องไห้ออกมา หลายรอบ พอสมความ หดหู่เล็กน้อยครับ

แต่ยังไงก็ ต้องลองดูให้ได้ครับ คุณอาจจะชอบก็ได้ หรือไม่ชอบก็ได้ คุณต้องลองดูเองครับ

ถ้ามาอ่าน ความเห็นคนอื่น อาจจะคิดไปอีกแบบ ถ้าเอาให้แน่ ก็ลองดูเองเลยครับ จะได้รู้ว่า มันจะดราม่ายังไง โรแมนติกไง

(ถ้าดูแล้วก็ขอโทษครับ + อาจล่วงเกินไปบาง ต้องขออภัย ทุกท่าน ทั้งหมดนี้ ความคิดส่วนตัว)
    อ่อ กระทู้นั้น บางวันผมก็ไปเยี่ยมชมมาบ้างแล้วครับ ในนั้นก็มีคอนเมนต์ผมอยุ่เหมือนกัน ฮะฮะ

ยังไงก็ ว่างๆจะหาเวลาว่างดูล่ะครับ เรื่องนี้ผมอาจจะร้องให้ตามไปด้วยก็ได้นะ หรือว่าผมอาจจะชอบก็ได้ ฮ่าๆๆ