ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Dead is Land 2.8GB Co-op Hamachi

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    key ห้องไม่ได้ครับ มันขึ้นเออเร่อ

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    มัน lan กันทางสาย lan ที่บ้านได้มั้ยอ่ะไม่อยากเข้า steam เล่น ผ่าน hamachi

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gombon191 อ่านกระทู้
    มัน lan กันทางสาย lan ที่บ้านได้มั้ยอ่ะไม่อยากเข้า steam เล่น ผ่าน hamachi
    อ่าใช่ครับเหมือนผมเลยบ้านผมมีคอม 2 เครื่องจะแลนกับน้องผ่านตัวHUB สายLAN ทำไงบ้างครับ ไปตั้งค่าตรงไหนหรือได้แต่ hamachi

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    วิธีเเลนนี่ อยากถามน่อยครับ
    1ถ้ามี hamachi ต้องใช้ steam อยุ่รึเปล่า
    2สร้างห้องยังไง เข้าห้องยังไง อยากได้วิธีอะครับ
    ต้องปิดไฟลวอร์อะไรงี้รึเปล่าเเค่นี้เเหละครับขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากๆค้าบ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215

Tunngle

เล่นผ่าน Tunngle ก็ได้นะง่ายกว่ากันเยอะ -.-

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    Blog Entries
    1
    ง่ายกว่าตรงไหนtunngle ฮามาชิง่ายกว่าเยอะแค่ปรับตามที่สอนแล้วก็แอดสตรีม เข้าเกมเลือกเกมlobby ผ่านac1 ก่อนแค่นี้

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    หาเพื่อนเล่นด้วยคนครับ เคยเล่นแป๊ปเดียวพวกหาย แอดเพื่อนด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อันนี้เป็นภาคหลักใช่ป่ะพอดีมีตัว Reload ยุใช้ด้วยกันได้ ตัวเกมส์อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    28
    1
    น่าจะได้นะครับแต่ลงแคร๊ก

กล่าวขอบคุณ
    14
    ขอบคุณครับ

เล่นได้ครับ

ก็เปิด steam แล้วก็ แอดเกม ก็เข้า เกมเล่นถึงตรงที่ไปช่วยคนที่โดนผีรุมตรงชายหาดจบละรับเควส แล้วก็ Lan ดูได้เลย ลองในร้าน4เครื่อง

กล่าวขอบคุณ
    0
    เล่นco op dead island ไม่ได้ทำตามขั้นตอนหมดแล้วอ่ะ
    ช่วยที

กล่าวขอบคุณ
    28
    1
    ได้ดิครับต้องมีฮามาชิเล่นกับเพือนในฮามาชินะไมได้ออนไลน์- -

กล่าวขอบคุณ
    0
    ืคือเพื่อนอีกคนเล่นด้วยกันได้แต่อีกคนไม่เจอมันใน game lobby เลยอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    28
    1
    อย่างแรกคือac1 ไม่ตรงกันเพือนคนนั้นอาจจะรับเคลว ไม่ก็ เล่นเกินไปนิดหน่อย^^

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    1
    "Dead is land" คนตายลงจอด "Dead Island" ชื่อเกมที่ถูกต้อง

กล่าวขอบคุณ
    28
    1
    อะครับผม- - ท่ายากเล่งด้วยกันhttp://www.facebook.com/groups/23832...if_t=group_r2j

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    1. ลงเกมส์แล้วลงแครก โหลด Crack Fix ไปลงทับ แล้วโหลด Crack 1.3 UPDATE7 ไปทับอีกทีครับ
    2. โหลด ฮามาชิแล้วตั้งค่าตามคลิปของเจ้าของกระทู้ สร้างห้อง หรือ จอยห้องให้เรียบร้อย
    3. โหลด สตีมสมัครไอดีและลอคอินให้เรียบร้อย ไปที่หน้า ไลบารีสังเกตุมุมซ้ายล่างกดเพิ่มเกมส์เลือก เพิ่มเกมส์ที่ไม่มีอยู่ในสตรีม เลือก Dead Island.exe จากโฟเดอร์ที่ลงเกมส์
    4. กดเริ่มเกมส์ผ่าน สตรีม
    5. เข้าเกมส์แล้วตั้งค่า Option-Online-ปรับ Game Visibility จาก Internet เป็น LAN กด OK
    6. เล่นให้ถึง AC 1 (หลังจากที่ออกไปช่วย Sinamoi สู้กับซอมบี้) กดที่ ESC เลือก Game Lobby ก็จะเห็นชื่อห้องของคนที่เรา จอยฮามาชิกันอยู่ครับ

อีกนิด

*ข้อควรรู้เกี่ยวกับการจอยห้อง สำหรับผู้เล่นใหม่ที่ตัวละครยังคงติดอยู่ในโรงแรม
    ให้คุณเล่นจนผ่านมาถึงบังกาโล Chapter 1 (ช่วยอิตาไลฟ์การ์ด) ก่อนจึงจะสามารถเข้า Lobby ได้
    **ผู้เล่นที่อยู่ Chapter น้อยกว่าจะไม่สามารถจอยผู้เล่นที่อยู่ Chapter มากกว่าได้
    ยกตัวอย่างเช่น อาโออิ อยู่ chapter 2 เธอจะมองเห็นแค่ห้องของคนที่เล่นอยู่ในระดับเดียวกันหรือต่ำกว่าเท่านั้น (2กับ1)
    แต่กับมิยาบิที่อยู่ chapter 12 เธอจะเห็นตั้งแต่ห้อง chapter 1ถึง12 ไม่เกินนั้น
    ***อีกหนึ่งปัจจัยในการจอยคือต้องอยู่แมพเดียวกัน ไม่เช่นนั้นชื่อห้องจะไม่ปรากฏ

Credit Dead Island fixus
    '' CY@ ''

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GIYOTIN อ่านกระทู้
    1. ลงเกมส์แล้วลงแครก โหลด Crack Fix ไปลงทับ แล้วโหลด Crack 1.3 UPDATE7 ไปทับอีกทีครับ
    2. โหลด ฮามาชิแล้วตั้งค่าตามคลิปของเจ้าของกระทู้ สร้างห้อง หรือ จอยห้องให้เรียบร้อย
    3. โหลด สตีมสมัครไอดีและลอคอินให้เรียบร้อย ไปที่หน้า ไลบารีสังเกตุมุมซ้ายล่างกดเพิ่มเกมส์เลือก เพิ่มเกมส์ที่ไม่มีอยู่ในสตรีม เลือก Dead Island.exe จากโฟเดอร์ที่ลงเกมส์
    4. กดเริ่มเกมส์ผ่าน สตรีม
    5. เข้าเกมส์แล้วตั้งค่า Option-Online-ปรับ Game Visibility จาก Internet เป็น LAN กด OK
    6. เล่นให้ถึง AC 1 (หลังจากที่ออกไปช่วย Sinamoi สู้กับซอมบี้) กดที่ ESC เลือก Game Lobby ก็จะเห็นชื่อห้องของคนที่เรา จอยฮามาชิกันอยู่ครับ

อีกนิด

*ข้อควรรู้เกี่ยวกับการจอยห้อง สำหรับผู้เล่นใหม่ที่ตัวละครยังคงติดอยู่ในโรงแรม
    ให้คุณเล่นจนผ่านมาถึงบังกาโล Chapter 1 (ช่วยอิตาไลฟ์การ์ด) ก่อนจึงจะสามารถเข้า Lobby ได้
    **ผู้เล่นที่อยู่ Chapter น้อยกว่าจะไม่สามารถจอยผู้เล่นที่อยู่ Chapter มากกว่าได้
    ยกตัวอย่างเช่น อาโออิ อยู่ chapter 2 เธอจะมองเห็นแค่ห้องของคนที่เล่นอยู่ในระดับเดียวกันหรือต่ำกว่าเท่านั้น (2กับ1)
    แต่กับมิยาบิที่อยู่ chapter 12 เธอจะเห็นตั้งแต่ห้อง chapter 1ถึง12 ไม่เกินนั้น
    ***อีกหนึ่งปัจจัยในการจอยคือต้องอยู่แมพเดียวกัน ไม่เช่นนั้นชื่อห้องจะไม่ปรากฏ

Credit Dead Island fixus
    ขอเสริมนิดนึง จากข้างบนนะคะ หากจะเล่นให้นัดไปตามสถานที่ก่อนแล้วค่อยกดหา เช่น ที่โบถส์ อะไรอย่างนี้อ่ะ
    แนะนำให้เล่น ด้วยกันเพราะ หลังๆ ผีเยอะมาก ส่วนตัวเกลียดด่านลงท่อ เพราะมันมืดดดดด 555+
    เล่นอยู่จะจบและ แต่ไม่กล้าลงภาคเสริมกลัวเซฟหาย วิธีกู้ก้อยุ่งยากด้วยแต่ถ้ามีคนเยอะก้ออยากเล่นมากเลย
    ถ้าแต่ละคนเลือกตัวละครที่ไม่เหมือนกัน รับรองสนุกมากเกมส์นี้ ^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    โหลดอยู่ครับ จะเล่นกับ เพื่อนเล่นได้กี่คน ครับ ถ้าโหลดเสร้จจะมายืนยันให้ครับผมม

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kodomoboatza อ่านกระทู้
    โหลดอยู่ครับ จะเล่นกับ เพื่อนเล่นได้กี่คน ครับ ถ้าโหลดเสร้จจะมายืนยันให้ครับผมม
    สูงสุด 4 คนครับ
    '' CY@ ''

กล่าวขอบคุณ
    40
    เเล้ว win xp ปรับตาม youtube ยังไงหรอครับ ไอ internet protocal 4 มันไม่มีอะครับ มีเเต่ protocal เฉยๆ

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    ไม่มีเพิ่ลใน ฮามาชิ ไม่มีคนเล่นด้วยเลยยยยยย T^T

กล่าวขอบคุณ
    40
    เพื่อนผมเข้าผ่าน steam เเล้วกด lobby ไม่ได้อะครับ เเเล้วอีกอย่างถามน่อยใช้ steam ธรรมดาเลย หรือต้อง smartsteam อะครบ