อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~!-!eRo~ อ่านกระทู้
FAR CRY 1 เล่นได้ 100% ครับบ

ขอบคุณมากๆ น้าหาภาค 1 มาน๊านนาน มีเเต่ MF โดนลบ

ไม่มีภาพน้าโทษที Frap ถ่ายภาพเเล้วรูปดํ๊าดำ :]

ปล. ทำไมเสียงเบาจัง ต้องใส่หูฟังถึงดัง = ='
ตัวเกมส์อาจจะ ถูกลดคุณภาพเสียงและ VDO ลงอะค่ะ หรือมันอาจจะเป็นเกมส์เก่า ^O^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oBenjungo อ่านกระทู้
เข้าเกมได้แล้ว farcry ภาคแรก แต่ว่า พอเข้าไปหน้าจอมีแต่สีฟ้า ว่ายน้ำไป ๆ มา ๆ หาทางออกไม่เจอ เพราะว่ามันมีแต่สีฟ้า เห็นเหมือนก้อนหินใต้น้ำนิดหน่อย ไม่รู้มันบัคหรืออะไร ไม่แน่ใจ - -* ผมเลยไม่รู้จะไปยังไงเลยทีนี้ หา patch 1.4 มาลงแล้วแต่ก็ค้างเข้าเกมลำบากอีก แต่จะพยายามลองอีกที ถ้ามันไม่ได้ผมก็จะลบทิ้งละ (ที่โหลดนี่กะเก็บไว้เฉย ๆ ครับ) ขอบคุณสำหรับไฟล์ครับ

ไม่รู้เกี่ยวกับว่ามันเป็นเกมเก่ารึเปล่า เอามาลงใน คอมใหม่ windows 7 เลยมีปัญหาแบบนี้
ท่านอื่นลงได้เล่นได้อะค่ะ ปัญหาจอฟ้าน้องก็ไม่รู้นะค่ะ
แต่ถ้าให้น้องคิด น้องจะหาวิธีแก้คือ ลง DirectX และ vcredist ที่มากับเกมส์อะค่ะ
เพราะว่า DirectX และ vcredist เป็น เวอชั่นเก่า เครื่อง Win7 อาจจะเป็น เวอร์ชั่นใหม่กว่า เล่ยเกิดอาการแบบนี้

น้องต้องขอโทษจริงๆที่มาตอบช้ามาก เพราะช่วงนี้จะสอบ Midterm แล้วว
น้องก็ขอบคุณนะค่ะที่มาโหลดให้ ^^