ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 511

ปวช. ต้องสอบ GAT PAT หรือไม่ !!??

คืออยากรู้ว่า ปวช. นี้ต้องไปสอบ GAT PAT หรือป่าวครับ

คือจะต่อเข้ามหาลัยอะนะ เห็นเพื่อนที่นี้มันไม่เดือดร้อนอะไรกันเลย แต่เพื่อนผมที่สายสามัญมันสมัครกันหมดนะ

คือสับสนมากว่าจะต่อเข้ามหาลัยนี้สายพาณิช ปวช. ต้องไปสอบเอาคะแนน GAT PAT ด้วยหรือป่าว

จะหมดเขตจ่ายเงินแล้วด้วย แนะนำทีครับ

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,971
    รู้สึกว่าต้อง ครับ ถ้าจะต่อ มหาลัยนะ ต้องใช้ o-net gat pat
    แล้ว o-net ปกติโรงเรียนสายสามัญเขาจะส่งให้ครับ แต่ถ้าสายอาชีพต้องสมัครเอาครับ(ผมก็ไม่ค่อยรู้อะครับผมเรียนสายสามัญ)
    แต่ของสายอาชีพมี v-net แต่ผมไม่รู้ว่ามันแทนกันได้ป่าว อันนี้ต้องถามผู้รู้แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dream12594 : 10th December 2012 เมื่อ 21:23
    ติดตามได้ที่ www.bodyslamband.com หรือ www.bodyslamfc.com

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ถ้าจะเข้ามหาลัยก็ต้องสอบครับ

Thailand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    1,851
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ของเราสอบ V-net ครับ O-net gat pat ไม่เกี่ยวกับ ปวช. เลยครับ
    "อบอุ่น"ในโลกออนไลน์
    แต่"เดียวดาย"ในโลกความเป็นจริง

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมต้องสอบ sky net

สูงสุดคืนสู่สามัญ
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ถ้าปวช. ต้องสอบV-netทุกคนครับ(ผมเองก็จะสอบเหมือนกันวันที่20มค.)
    ส่วนGat/Pat ก็แล้วแต่มหาวิทยาลัยที่จะเข้าเพราะบางม. ต้องใช้Gat/Patในการยื่นเกรดเข้า ถ้าไม่ต้องใช้ก็คือไม่ต้องครับ

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,971
    ไม่ๆครับ แต่ถ้าจะเข้ามหาลัย มันต้องใช้ O-net gat pat นิครับ เขาไม่ได้ต่อ ปวส แต่จะเข้า ม.ก็ต้องสอบนะครับ
    ผมไปดูละครับ v-net แทนไม่ได้ครับ ถ้าจะเข้า ม.ต้องสอบ O-net gat pat
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dream12594 : 10th December 2012 เมื่อ 21:32
    ติดตามได้ที่ www.bodyslamband.com หรือ www.bodyslamfc.com

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ถ้า สายอาชีพจะต่อมหาวิทยาลัย สิ่งสำคัญคือ ตรวจดูระเบียบการของมหาวิทยาลัยให้ดีด้วยน่ะครับ เพราะบางมหาวิทยาลัยจะไม่รับสายอาชีพครับ แต่ก็มีรับตรงของมหาลัยบางแห่งน่ะครับ ที่ปวช.หรือปวส. สอบเข้าได้เลยครับโดยไม่ต้องสอบ gat-pat ยังไงก็ติดตามลายละเอียดทางเว็ปเอาน่ะครับ ถ้าจะเข้ามหาลัย ผมแนะนำให้ลงสมัคไว้ก่อนน่ะครับ ดูด้วยว่าสาขาที่เราจะลงใช้ patอะไรมั้ง ครับ ผมมีอะไรจะบอก หมดเขตจ่ายเงินถึงเมื่อวานนี้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigspy77 : 10th December 2012 เมื่อ 21:50

L o V e You

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ในเอกผมมีเพื่อนอยู่คนนึงมันเคยเรียนสายอาชีพตอนมัธยม ตอนเข้ามหาลัยมันบอกต้องต้องสมัครสอบO-net A-net(รุ่นผมยังไม่มีGat pat) แล้วเอาคะแนนมาเข้ามหาลัยครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ไม่ผ่าน v-net ก็ไม่จบ
    แล้วคะแนน v-net เอาไปทำไรบ้าง

Thailand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    1,851
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hippogriff อ่านกระทู้
    ไม่ผ่าน v-net ก็ไม่จบ
    แล้วคะแนน v-net เอาไปทำไรบ้าง
    V-net เอาไปทำไรอะไรไม่ได้มันก็แค่สอบวัดผลความรู้เด็กปวช.3 และ ปวส.2 V-net คุณไม่ต้องสอบก็จบได้กามั่วๆยังได้เลยคุณ
    "อบอุ่น"ในโลกออนไลน์
    แต่"เดียวดาย"ในโลกความเป็นจริง

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ดูเหมือนจะไม่มีผลต่อสายอาชีพนะครับ ยกเว้นสายสามัญมีผลแน่นอน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peak5306 อ่านกระทู้
    V-net เอาไปทำไรอะไรไม่ได้มันก็แค่สอบวัดผลความรู้เด็กปวช.3 และ ปวส.2 V-net คุณไม่ต้องสอบก็จบได้กามั่วๆยังได้เลยคุณ
    มีผลต่อตัวเรากับวิทยาลัยของเรามากครับ เขาจะทดสอบว่าวิทยาลัยเรากับนักศึกษามีคุณภาพรึปล่าว