ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 639

[PC] COMMAND & CONQUER : KANE'S WRATH [ONE2UP, 4.45G][ENG, THAI] ภาคเสริมที่เป็นตัวเต็ม(ไม่ต้องมีภาคหลักก็เล่นได้)

(13/12/2012) No.7

Command & Conquer : Kane's Wrath (EX, FULL)

(Part 1 - Part 4 : 439 MB, Part 5 : 410 MB)

Part 1 = Part 2 = Part 3 = Part 4 = Part 5

(ขณะเลือกแฟ้มในการเก็บไฟล์ ควรเปลี่ยนชื่อไฟล์ที่จะต้องการเซฟเช่น part1, part2.... เพื่อป้องกันการสับสน)

PASSWORDS :: CLICK

Installation(การติดตั้งเกม) :

0. แตกไฟล์ที่โหลดได้ทั้งหมดไปไว้ในไดว์ที่ต้องการ(คนละโฟลเดอร์กับ C&C : Tiberium War)
    1. เข้าเล่นเกม โดยเบิ้ลคลิกที่ cnc3ep1.exe

การติดตั้ง PATH ไทย

0. แตกไฟล์แพทไทยที่โหลดไปไว้ที่ Desktop
    1. Copy โฟลเดอร์ที่ได้ 2 อัน กับ ไฟล์อีก 1 อันที่ได้ ไปวางไว้ในโฟลเดอร์เกม C&C : Kane's Wrath
    2. ดับเบิ้ลคลิกที่ C&C3KW-Control Center.bat ในโฟลเดอร์เกม
    3. คลิกลูกศรทางด้านขวาล่างเพื่อเลื่อนแถบคำสั่ง จากนั้นคลิกที่ Set Language เลือกเป็นภาษาไทย
    4. เล่นเกมแบบภาษาไทยได้

ถ้าหากพบว่ามีปัญหาไฟล์ใดเสีย ช่วยติดต่อกลับมาด้วยจะทำการอัพให้ใหม่ครับ/ค่ะ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rattakiad : 13th December 2012 เมื่อ 18:39 เหตุผล: เปลี่ยนชื่อกระทู้
    OmegZ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    นั้นแหละ สุโก่ยย

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ต้องมีภาคหลักใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezio Auditore อ่านกระทู้
    ต้องมีภาคหลักใช่ไหมครับ
    ไม่ต้องมีจ้า = =
    OmegZ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    รูปที่ 4 มันภาค 4 ไม่ใช่หรอ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lamuel อ่านกระทู้
    รูปที่ 4 มันภาค 4 ไม่ใช่หรอ
    เอ้อ จิงด้วย ขอบคุณค่ะ เด่วจะเปลี่ยนให้ค่ะ = =
    OmegZ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ทำไม กดโหลดพาสเวิร์ดไม่ได้อะ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ soapmatavich อ่านกระทู้
    ทำไม กดโหลดพาสเวิร์ดไม่ได้อะ
    ได้จิ พอกดโหลดปั๊บ มันจะไม่ได้โหลดมาไว้ที่เครื่อง แต่มันจะโชวให้ดูเลยค่ะว่า PASS คืออะไร

เหนป่าวๆ ลองใหม่ๆ ค่ะ
    OmegZ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เข้าไม่ได้ครับขึ้น no language packs found please install at lease one language pack แก้ยังไงครับ ทำตามขั้นตอนครบ รบกวนด้วย ขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papaoic_dragon อ่านกระทู้
    เข้าไม่ได้ครับขึ้น no language packs found please install at lease one language pack แก้ยังไงครับ ทำตามขั้นตอนครบ รบกวนด้วย ขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับ
    ลองลง DirectX ก่อนนะคะที่มีอยู่ในเกมที่โหลดไป จากนั้นลองทำดังนี้นะคะ

เข้า run > พิมพ์ regedit > คลิกที่ regedit > คลิก HKEY_CURRENT_USER\Software\Electronic Arts\Electronic Arts\Command & Conquer : (ตัวที่มีปัญหา)

ข้างในสร้าง string value ขึ้นมาใหม่ คลิกขวา New > String Value > ตั้งชื่อเป็น Language > ใส่ค่าข้างในเป็น English

ได้เปล่าคะ บอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
    OmegZ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Superbok อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ
    ลองเล่นดูนะคะ ถ้ายังไงก็ลอง PM มาบอกด้วยว่าเล่นได้เปล่า หรือถ่ายรุปมายืนยันก็ได้นะคะ ขอบคุณค่ะ
    OmegZ

กล่าวขอบคุณ
    371
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    เจิมให้น้า...

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เข้าไม่ได้ครับเป็นเหมือนคุณ papaoic_dragon
    เเล้วก็ใน regedit ไม่มีโฟลเดอร์ Electronic Arts ครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezio Auditore อ่านกระทู้
    เข้าไม่ได้ครับเป็นเหมือนคุณ papaoic_dragon
    เเล้วก็ใน regedit ไม่มีโฟลเดอร์ Electronic Arts ครับ
    อ่า ได้ลองลงตัวภาค Tiberium Wars ยังคะ เราไม่แน่ใจว่าต้องมีภาคหลักใหมอ่าค่ะ บางคนเค้าบอกว่าไม่ต้องมี แต่เรามีภาคหลักแล้วลงไปมันเล่นได้ เราเลยไม่แฮะว่าถ้าไม่มีแล้วจาเล่นได้เป่า

ขอโทดจิงๆนะคะ
    OmegZ

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rattakiad อ่านกระทู้
    ลองลง DirectX ก่อนนะคะที่มีอยู่ในเกมที่โหลดไป จากนั้นลองทำดังนี้นะคะ

เข้า run > พิมพ์ regedit > คลิกที่ regedit > คลิก HKEY_CURRENT_USER\Software\Electronic Arts\Electronic Arts\Command & Conquer : (ตัวที่มีปัญหา)

ข้างในสร้าง string value ขึ้นมาใหม่ คลิกขวา New > String Value > ตั้งชื่อเป็น Language > ใส่ค่าข้างในเป็น English

ได้เปล่าคะ บอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
    ตัวนี้คงจะไม่ได้แล้วละครับเพราะมันถูกติดตั้งแล้วบวกกับไม่ใช่ตัวติดตั้งที่ Support กับภาษาไทยผมก็มีตัวเกมทั้งภาคหลักและภาคเสริมไทยทั้งสองภาคผมก็จะลองติดตั้งทับดูว่าได้หรือป่าวแล้วจะหิ้วเอาไฟล์ที่ใช้ได้มาให้นะครับ
    อ่านทุกๆโพส อย่าข้ามส่วนสำคัญไป ไม่งั้น"คุณจะมาโว้ยวายทีหลังไม่ได้"นะครับ จอบอ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ forflukey อ่านกระทู้
    ตัวนี้คงจะไม่ได้แล้วละครับเพราะมันถูกติดตั้งแล้วบวกกับไม่ใช่ตัวติดตั้งที่ Support กับภาษาไทยผมก็มีตัวเกมทั้งภาคหลักและภาคเสริมไทยทั้งสองภาคผมก็จะลองติดตั้งทับดูว่าได้หรือป่าวแล้วจะหิ้วเอาไฟล์ที่ใช้ได้มาให้นะครับ
    คือว่า จขกท. เองลองตัว Tiberium Wars ก่อน แล้วลง Kane's Wrath เสริมทีหลังอ่าค่ะ แล้วลองไปเปลี่ยนเปนภาษาไทยดู มันเล่นได้ปกติอ่าค่ะ เลยงงๆว่า มันเป็นแบบนั้นเพราะอะไร TAT
    OmegZ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    ตัวเสริมผมก็ลงไม่ได้ หาวิธีแก้ไม่ได้เลย แต่ผมเอาไปลงกับ XP 32 bit เล่นได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณที่แนะนำครับแต่ยังเล่นไม่ได้ ยังต้องการภาคหลักครับ ขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papaoic_dragon อ่านกระทู้
    ขอบคุณที่แนะนำครับแต่ยังเล่นไม่ได้ ยังต้องการภาคหลักครับ ขอบคุณ
    เราได้ลงภาคหลักไว้ให้แล้วอ่าค่ะ Command & Conquer : Tiberium Wars ลอง Search แล้วไปโหลดได้นะคะ

ขอบคุณค่าาา
    OmegZ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ทำไมของผมมันขึ้น Please install at least one language pack แก้ยังไงครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    งงเป็นเหมือนกันเลย 555+

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ssaim99 อ่านกระทู้
    ทำไมของผมมันขึ้น Please install at least one language pack แก้ยังไงครับ
    ขอโทดนะคะ ตอนนี้เรากำลังหาวิธีแก้ปัญหานี้อยู่ค่ะ คือ จขกท ไม่เป็นแต่ท่านอื่นที่มาโหลดเป็นเกือบทุกคน เลย เงิบ เลยค่ะ T^T
    OmegZ

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    ผมก็มีตัวหลักนะครับ แต่มันก็เข้าไม่ได้อะ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Michiri อ่านกระทู้
    ผมก็มีตัวหลักนะครับ แต่มันก็เข้าไม่ได้อะ
    ขอโทดจริงๆนะคะ ตอนนี้เรายังหาวิธีแก้ไขไม่ได้เลย แต่ตัวหลักเล่นได้ปกติค่ะ ฮ่าา
    OmegZ

Tags for this Thread