ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ยูสเซอร์ตัวเก่าเปิดไม่ได้!!

คือ เรื่องของเรื่องคือ ผมได้รับใบแจ้งเตือน (ใบแดง) จาก Admins ครับ "ท่านบอกว่า คุณใช้อีเมลล์ปลอมทำให้จดหมายตีกลับ......" แต่ผมไม่ได้ใช้อีเมลล์ปลอม และ ต่อมาหลังจากนั้นเพียง 5 นาที ยูสเก่าผม suradet55 ก็เข้าไม่ได้ครับ (ผมคิดว่าน่าจะถูกแฮก) เป็นตั้งแต่ วันอังคารแล้วครับ (ผมไม่ว่างขอโทษด้วยที่เพิ่งมาบอกครับ)

คำถามคือ ยูสเก่าผมจะกู้กลับมายังไงดีครับ (ผมไปดูมายูสจากชื่อน้ำตาลกลายเป็นสีเทาไปแล้ว!!) ไม่เชื่อ คลิก

ขอโอกาสและคำตอบด้วยครับพี่ๆ My center ผมผมก็ไม่ได้แบ็คอัพข้อมูลไว้ครับ (ผมไม่อยากนับหนึ่งใหม่ครับ --")

สุดท้ายนี้ขอคำตอบและทางแก้ไขด้วยครับ (จะให้ผมตอบคำถามหรืออะไรได้หมดเลยครับอยากได้ยูสเก่าคืน)

ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ครับ

suradet55

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ดู ดู่ ดู้ ดูเธอทำ ทำไมถึงทำกับ suradet55 ได้

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    โดยปกติแล้วเวปไซท์เราจะมีระบบป้องกันการ Hack account ของ user อยู่แล้วครับเช่นเมื่อ user มีการเปลี่ยน Email จากเดิมเป็น Email ใหม่ ทางระบบจะส่งจดหมายยืนยันการเปลี่ยน Email ไปที่ Email ใหม่ หากไม่กดปุ่มยืนยัน account ที่มีการเปลี่ยน Email นั้นก็จะกลายเป็นสีเทาครับ

สาเหตุที่ Account ของคุณมีปัญหาก็เนื่องจากมีการเปลี่ยน Email จาก suradet-panya@hotmail.com ไปเป็น suradaet55@hotmail.co.th หากคุณต้องการให้ระบบยืนยันการเปลี่ยน Email ดังกล่าว คุณต้องกดปุ่มยืนยันในจดหมายที่ทางระบบจัดส่งไปให้ที่ email suradaet55@hotmail.co.th ครับ Account จึงจะสามารถใช้ได้ตามปกติ

หากคุณหาจดหมายที่ทางระบบของเราจัดส่งไปให้ไม่พบ สามารถร้องขอให้ทางระบบส่งจดหมายยืนยันการเปลี่ยนแปลงข้อมูล Account ได้อีกครั้งจาก link ด้านล่างครับ
    http://www.jokergameth.com/board/reg...o=requestemail

สำหรับสมาชิก "alextomit" การโพสต์กระทู้ออกความคิดเห็นในกระทู้ที่ผู้อื่นเดือนร้อน, กระทู้ที่ต้องการความถูกต้องของข้อมูล หากไม่รู้ทีหลังไม่ต้องโพสต์ครับ ไม่มีใครว่าอะไร..
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,902
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    พี่ joker โหดมากครับ สุดยอดจริงๆ
    I SEE BLOOD A YOU

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    แล้วคุณ suradet55 จะกลับมาไหมครับ?
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    โดยปกติแล้วเวปไซท์เราจะมีระบบป้องกันการ Hack account ของ user อยู่แล้วครับเช่นเมื่อ user มีการเปลี่ยน Email จากเดิมเป็น Email ใหม่ ทางระบบจะส่งจดหมายยืนยันการเปลี่ยน Email ไปที่ Email ใหม่ หากไม่กดปุ่มยืนยัน account ที่มีการเปลี่ยน Email นั้นก็จะกลายเป็นสีเทาครับ

สาเหตุที่ Account ของคุณมีปัญหาก็เนื่องจากมีการเปลี่ยน Email จาก suradet-panya@hotmail.com ไปเป็น suradaet55@hotmail.co.th หากคุณต้องการให้ระบบยืนยันการเปลี่ยน Email ดังกล่าว คุณต้องกดปุ่มยืนยันในจดหมายที่ทางระบบจัดส่งไปให้ที่ email suradaet55@hotmail.co.th ครับ Account จึงจะสามารถใช้ได้ตามปกติ

หากคุณหาจดหมายที่ทางระบบของเราจัดส่งไปให้ไม่พบ สามารถร้องขอให้ทางระบบส่งจดหมายยืนยันการเปลี่ยนแปลงข้อมูล Account ได้อีกครั้งจาก link ด้านล่างครับ
    http://www.jokergameth.com/board/reg...o=requestemail

สำหรับสมาชิก "alextomit" การโพสต์กระทู้ออกความคิดเห็นในกระทู้ที่ผู้อื่นเดือนร้อน, กระทู้ที่ต้องการความถูกต้องของข้อมูล หากไม่รู้ทีหลังไม่ต้องโพสต์ครับ ไม่มีใครว่าอะไร..
    มีปัญหาครับพี่โจ๊กเกอร์ คือผมทำตามคำแนะนำแล้ว คือ ผมกดให้ส่งข้อความไปอีกรอบ แต่พอผมไปล็อกอินเข้า Email มันเข้าไม่ได้ครับ ให้ทาง hotmail ส่งข้อความรหัสมา รหัสก็ใช้ไม่ได้ครับ

ตอนนี้เดือดร้อนมาก ต้องทำยังไงดีครับ --" (ทางระบบจะลบยูสผมใช่ไหมครับถ้าผมไม่ตอบรับเป็นสมาชิกใน hotmail)

ทำไงดีครับ เรียดมากๆเลยตอนนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Suradaet55 : 13th December 2012 เมื่อ 21:53

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    VFX#Sripathum University
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ผมก็โดนไป แต่ไม่ได้ทำไรซักอย่าง แค่เหมือน history มันหายไปหมดเฉย ๆ -.- แต่ก็ไม่ซีเรียสอะไร
    B A R C E L O N A

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    เอาอย่างนี้ได้ไหมครับพี่โจ๊กเกอร์ คือ ให้พี่เปลค่ยน hotmail เป็น suradet-panya-083639@hotmail.com

เพิ่งสมัครใหม่ครับเข้าได้แน่ครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ระบบของเวปไซท์ทั่วไปก็จะเป็นแบบนี้นะครับ ปัญหาที่เกิดขึ้นไม่ใช่ปัญหาที่ระบบของเวปไซท์ แต่มันคือปัญหาของการใช้ Email ของคุณเอง หากคุณเข้าใช้ Email ที่ตั้งค่าไว้ใน account ได้ ระบบก็จะส่ง Email ยืนยันให้ได้ ลองไปหาดูครับ (หากไม่พบให้ไปดูในจดหมายขยะ)
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    ครับ พอแล้วครับเลิกแล้วไอดีต่างๆ เริ่มใหม่มันนี่แหละครับ ผมจะจำไว้เป็นบทเรียนชีวิตครับ ผมขอเริ่มต้นใหม่อีกครั้งครับกับไอดี Real men cry ไอดี suradet55 กับ Suradaet55 ฝากพี่โจ๊กเกอร์ลบด้วยนะครับ

ขอบคุณครับที่อุตส่าห์จัดการทุกๆเรื่องให้ ผมรู้ครับว่าที่เปลี่ยน hotmail ให้ไม่ได้เพราะพี่ไม่แน่ใจว่าผมเป็นสแปมหรือแฮกเกอร์หรือเปล่า (อีเมลเข้าไม่ได้จริงๆไม่รู้เพราะอะไร)

สุดท้ายขอขอบคุณทุกๆอย่างครับพี่โจ๊กเกอร์ ^^

ด้วยความเคารพ

Real men cry