ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

HENTAI คืออะไร?
    กล่าวขอบคุณ
    6,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,925

ใครใช้ router 3BB ผมขอถามอะไรหน่อยครับ?

คือตอนเนี้ย router ที่ผมใช้อยู่ มันพังครับ แล้วผมก็ ไปซื้อ ของ TP-link TD-w8901g มาครับ รุ่นเนี้ย

แต่ปัญหาของผมคือมันใช้เน็ตได้ไม่ค่อยเสถียร และเครื่องร้อนไหวมาก พอร้อนทีไร เน็ตหลุดทุกทีทำให้ผม Upload อะไรไม่ได้เลย (หัวเสียสุดๆ)

แต่ปัญหาจริงๆของผมที่อยากจะถามเพื่อนๆ คือ ผมมี Router 2 ตัวนี้อยู่ก่อนหน้าแล้วแต่มันพัง

ล่าสุดทีพังคือรุ่นนี้ Huawei HG521c แฟนให้มานานแล้วครับ

ส่วนอีกรุ่นที่ให้มาตอนติดตั้งเน็ต คือรุ่นที่ใช้แต่สาย Lan อีกอย่างห้องสาย Line ก็อยู่อีกห้องด้วย กว่าจะลากสาย Lan มาถึง กี่เมตรก็ไม่รู้

ผมอยากรู้ว่า ถ้าเอา Router รุ่น Huawei HG521c ที่แฟนผมให้มาไปเปลียนที่ศูนย์ 3BB เนี้ยจะเปลียนได้ไมครับ แล้วเค้าจะรู้ไมครับว่าผมไม่เคยได้ Router นี้ไปอะเพราะเดิมที รุ่นนี้ก็เป็น ของ 3BB อยู่แล้วอะครับ ยังไงก็ช่วยตอบผมหน่อยนะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    เอา Huawei SmartAX MT880 (รูปล่างสุด) ไปเปลี่ยนได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ผมใช้รูปแรกนะ เล่นนานๆมันร้อนก็จริง แต่ไม่มีปัญหาเรื่องเน็ตนะครับผมเปิดตั้งแต่8โมงเช้าถึงตี1 ไม่มีปัญหาอะไรเลย ของ จขกท มีปัญหายังไงครับ?

HENTAI คืออะไร?
    กล่าวขอบคุณ
    6,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,925
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aspirineth อ่านกระทู้
    เอา Huawei SmartAX MT880 (รูปล่างสุด) ไปเปลี่ยนได้
    เปลียนเป็นแบบ wireless ใด้ใช้ไมครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ degden009 อ่านกระทู้
    ผมใช้รูปแรกนะ เล่นนานๆมันร้อนก็จริง แต่ไม่มีปัญหาเรื่องเน็ตนะครับผมเปิดตั้งแต่8โมงเช้าถึงตี1 ไม่มีปัญหาอะไรเลย ของ จขกท มีปัญหายังไงครับ?
    ผมมีครับ เครื่องร้อนทีไร เน็ตหลุดแล้ว มันจะรีใหม่อะ เหมือนปิดเครื่องอะครับ ประมาณ 1 นาทีได้ แล้วก็เล่นได้ต่อ พอพักเครื่อง มันก็เล่นได้ยาวๆ พอร้อนจัดๆ ก็เป็นแบบเดิมครับ

BLΛCK CĦΛIИ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,289
    ของผมก็พังมา 2 รอบแล้วโทรไปเค้าก็ให้ช่างมาเปลี่ยน Router ให้ถึงบ้านเลย

ล่าสุดได้อันนี้มา MT880A

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผมได้มาวันแรกแกะวอยเลยแล้วเอาซิ้งไปแปะเล่นกันยาวๆ พัดลมเป่านิดๆสบายใจ ลองดูนะครับ อิอิอิ

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    Huawei HG521c เขาน่าจะรู้นะครับเพราะผมเคยไปเปลี่ยนมาที่ศูนย์เขาถามชื่อกับที่อยู่ด้วยเเต่ก็ให้เเฟนคุณไปเปลี่ยนให้ก็ได้นิครับรึไม่กเอาแบบสายเเลนอันเก่าของคุณไปเปลี่ยนก็ได้

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    เปลี่ยนได้แต่ต้องเปลี่ยนเป็นรุ่นนั้นๆไปจะเอารุ่นนี้ไปเปลี่ยนเป็นรุ่นนั้นไม่ได้ และต้องให้คนที่ซื้อไปเปลี่ยนเองครับ และต้องยังไม่หมดประกัน(สำหรับ router wifi )

ของผมใช้รุ่นนี้เปลี่ยนมาแล้วครั้งนึง

GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    ของผมซื้อที่ banana city 690 ใช้ได้ดีพ่วงต่อกันกี่เครื่องๆก็สเถียรน่ะครับ พ่วงกับ PC น้องวิ่งเต็ม 1mb เหมือนกัน พวกputlocker mediafire Jumbofile one2up

กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ผมก็ใช้รุ่นนี้นะ TP-link TD-w8901g รุ่นเดียวกับท่านแหละมันก็ปกตินะแต่เวลาเล่นคอม Pc จะใช้สายแลน คอมโน๊ตบุ๊คใช้ Wireless เอาครับ

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ผมเคยเอาไปเปลี่ยนมา 750 บาท รูปที่3นะ เปลี่ยนเป็นรูปที่ 2

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    รูปสองเลย ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหา 5555

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    W8901G ผมใช้อยู่ก็ดีนะ ไม่เคยหลุดเลย
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday