ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079

ในสมัยเด็กจนถึงปัจจุบัน อุลตร้าแมน ตัวไหนที่หาสะสมตอนได้จนถึงตอนจบบริบูรณ์ยากที่สุด บ้างครับ!!!!!

ผมเชื่อเลยว่า Leo เป็นอุลตร้าแมน ที่หาสะสมตั้งแต่ตอนที่1-51 ยากมากที่สุดจนปัจจุบันยังไม่มีใครสามารถหาได้หรือดูจนอวสานได้เลยสักคน ผมลองหาในyoutube ปรากฏว่า มีแค่ทั้งหมดเพียง 36 ตอนเท่านั้น ซึ่งอุลตร้าแมนLeoจะมีตอนทั้งหมดจะมี51 ตอนเท่านั้น ตราบปัจจุบันยังไม่มีใครสามารถสะสมไว้ได้ครบเลย เพราะหาแผ่นCD DVD ยากมากแทบไม่มีแล้วด้วยซ้ำ ส่วนเป็นม้วนเทป สมัยนี้คงไม่มีขายแล้วล่ะครับ ผมจึงคิดว่าตัวนี้หาสะสม51 ตอนได้ยากที่สุดในประวัติการณ์ของอุลตร้าแมนทุกตัว!!!! และไม่มีใครอัพคลิปลงyoutube ได้ครบ51ตอน ไม่มีเลยแม้แต่คนเดียว

ใครมีLeo เป็นVCD ครบทั้ง50ตอนPM มาบอกผมทีน่ะผมรับเหมาหมดครับ ของมันหายากจริงๆอยากสะสม

http://www.youtube.com/user/modmod12...ow=grid&view=1

แม้แต่ท่านนี้ก็อัพได้แค่เพียง36 ตอนเท่านั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gokusen : 14th December 2012 เมื่อ 11:58

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    เว็บ BAMBODVD มี 5 แผ่น จบ V2D อุลตร้าแมน เลโอ

ราคา 220 มั้ง ลองเข้าไปดู

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ตอนเด็กๆ อุลตราแมนผมไม่ค่อยได้ดูหรอกถ้าแนวนี้ ผมจะออกไปทาง มดแดง กับ เรนเจอร์ มากกว่า 555

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamonkom911 อ่านกระทู้
    เว็บ BAMBODVD มี 5 แผ่น จบ V2D อุลตร้าแมน เลโอ

ราคา 220 มั้ง ลองเข้าไปดู
    ต้องสั่งทางเว็บใช่มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gokusen อ่านกระทู้
    ต้องสั่งทางเว็บใช่มั้ยครับ
    ครับ คือให้ผิดครับ มันชื่อ RAMBODVD เข้าทาง google ครับ หาหนังเอา

ไม่ใช่ BAMBODVD นะครับผมพิมผิด

แนะนำให้ โทรสังนะครับ เพราะคนสั่งแรกๆ จะ งง และพวกวิธีสั่งซื้อ อะไรดูตาม หัวข้อข้างบนเลยครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamonkom911 อ่านกระทู้
    ครับ คือให้ผิดครับ มันชื่อ RAMBODVD เข้าทาง google ครับ หาหนังเอา

ไม่ใช่ BAMBODVD นะครับผมพิมผิด

แนะนำให้ โทรสังนะครับ เพราะคนสั่งแรกๆ จะ งง และพวกวิธีสั่งซื้อ อะไรดูตาม หัวข้อข้างบนเลยครับ
    ขอบคุณครับมีครบหมดทุกตัวเลย

It's My Paradise.
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ผมดูแต่อุลตร้าแมนจัมโบ้นะ 55 ที่เป็นเครื่องบินๆ

เวลาแปลงร่างจะม้วนหน้า 555 จำได้ ๆ
    This Is Paradise

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    271
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ผมชอบ สปอตเรนเจอร์ ที่สุดแล้วครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    เลโอ หายากในสมัยนี้เพราะว่า ไม่มีเจ้าของลิขสิทธิ์ในไทยอีกแล้วครับ
    ลิขสิทธิ์เคยเป็นของVDO Square สมัยม้วนวีดีโอถึงวีซีดียุคแรกๆ ผมซื้อเก็บแบบกล้องกลม3แผ่นมาชุดนึง 6ตอน ไม่ได้เก็บให้ครบเพราะไม่มีเงินในช่วงนั้น ยังเด็กอยู่
    ถ้าจะหาให้ได้คงต้องตามร้านขายวีดีโอ หรือ CDเก่าๆแต่ก็ยากที่จะหาครบ คงต้องพวกมือสองของคนที่เคยเกฌบนั้นเหละครับ พวกแฟนพันธ์แท้อะไรงี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

Talking

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ WunnyHead อ่านกระทู้
    ผมชอบ สปอตเรนเจอร์ ที่สุดแล้วครับ
    (ฮา)
    ช่อง3ป่าวหว่า

กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rigg อ่านกระทู้
    เลโอ หายากในสมัยนี้เพราะว่า ไม่มีเจ้าของลิขสิทธิ์ในไทยอีกแล้วครับ
    ลิขสิทธิ์เคยเป็นของVDO Square สมัยม้วนวีดีโอถึงวีซีดียุคแรกๆ ผมซื้อเก็บแบบกล้องกลม3แผ่นมาชุดนึง 6ตอน ไม่ได้เก็บให้ครบเพราะไม่มีเงินในช่วงนั้น ยังเด็กอยู่
    ถ้าจะหาให้ได้คงต้องตามร้านขายวีดีโอ หรือ CDเก่าๆแต่ก็ยากที่จะหาครบ คงต้องพวกมือสองของคนที่เคยเกฌบนั้นเหละครับ พวกแฟนพันธ์แท้อะไรงี้
    http://www.weloveshopping.com/templa...?shopid=134716

เจอแล้วครับของเค้าดีจริงมีครบเลยทั้ง ใหม่+เก่า ฮีโร่หายากๆๆๆ เค้าขายเป็นเซ็ทDVD เลยคุ้มจริงๆครับ

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    ผมว่า สะสมสัตว์ประหลาดก็ดีนะ.. มันมีตัวเดียวละไม่เคยซ้ำกันเลยในแต่ละตอน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    Blog Entries
    1
    ผมมี อุลตร้าแมนเลโอ เป็นม้วนวิดีโอ แต่มีแค่ม้วน vol.1 จำได้ว่าดูซ้ำไปซ้ำมาจำได้ว่าอุลตร้าแมนเซเว่นโดนสัตว์ประหลาด2ตัวเล่นงาน

กับอุลตร้าแมนทาโร่ ตอนแรกเหมือนกัน จำได้เลยของ TIGA

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ binistoy อ่านกระทู้
    ผมดูแต่อุลตร้าแมนจัมโบ้นะ 55 ที่เป็นเครื่องบินๆ

เวลาแปลงร่างจะม้วนหน้า 555 จำได้ ๆ
    อันนั้นมันจัมโบ้เอเป็นหุ่นยนต์เปลี่ยนร่างจากเครื่องบินครับ เป็นฮีโร่อีกตัวของค่าย ซึบุราย่า

อุลตร้าแมนเลโออีกหนึ่งเสียงครับ

หายากจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tomatom5 : 14th December 2012 เมื่อ 11:52

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    หาครบยากสุดผมว่าน่าจะโซฟี่ ^^

เลโอผมยังเห็นที่สะพานเหล็กนะ ตัวอื่นๆอีกหลายตัวด้วย

ไม่ค่อยชอบซีรีส์นี้เท่าไร มันเดิมๆฉากเดิมๆ พลิกแพลงอะไรไม่ได้

ชอบไรเดอร์มากกว่า

ปล.โดนแบนอีกแล้วเรอะ