ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 145

ขอคำแนะนำ เรื่องหุ่น ครับ

พอดี รู้สึกตัว ว่า อยากได้หุ่นแบบ เท่ๆมานานแล้ว คงจะเท่น่าดู ผมอยากได้หุ่นแบบนี้ ต้อง ออกกำลังกาย
    แล้ว ทำอะไรบ้างครับ เห็นเพื่อนบอกว่า ออกกำลังกาย บางทีกล้ามเนื้อ จะไม่เท่ากัน กล้ามหน้าอก ไม่เท่าักัน อะไรนักหน่าก็ไม่รู้
    ผมสูง 174-175 หนัก 54 เองครับ แลผอมๆ... กินเท่าไหร่กะไม่อ้วนสักที
    อยากรู้ว่า ผมอยากได้หุ่น แบบนี้ ต้องทำยังไงมั้ง เห็นหุ่นมาริโอ้.... หุ่นพี่ ชาคริต หุ่น พี่ซี ศิวัฒน์ หุ่นแมนๆ เท่ ดี ยากไหม ถึงจะได้มา

โดยเฉพาะ เจาะจงมาก ผมอยากได้หุ่น แบบ เจ้า เอ็ดเวิร์ด

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    เป็นเหมือนผมกินยังไงก็ไม่อ้วน TT ผมสูง 173 หนัก 54 มา 4 ปีละ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ipromise11 อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนผมกินยังไงก็ไม่อ้วน TT ผมสูง 173 หนัก 54 มา 4 ปีละ
    เรื่องมันเศร้าจริงๆ เขาว่ากินถ่ายพยาธิ แล้วหาย ผม ลองกิน แล้ว ก็ไม่หาย
    กินเหล้ากินเบียร์และ จะอ้วนลงพุง ก็ไม่เห็นมี (แต่กินไม่เยอะ)

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ผมก็ลองกินมาหมดละ โปรฟงโปรเฟค ว่าจะอ้วนก็ไม่อ้วนโดนเค้าหลอก T.T

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ลง whey โปรตีนดูครับ ==" ผมกินแล้วรู้สึกล่ำขึ้นหรือไม่ก็คิดไปเอง เพิ่งกินได้ อาทิตย์นึงครับ เพื่อนบอกผมดูตันๆขึ้น 55

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    มีเเฟนรึยังครับ ถ้ายังลองมีแฟนดูครับ

ผมก็ไม่รู้น่ะว่าเกี่ยวไหมแต่คนที่มีแฟนส่วนมากเริ่มจะสมบูรณ์กัน รวมถึงผมด้วยเมื่อก่อนผอมมากแบบคุณๆนั้นแหละ กินยังไงก็ไม่อ้วนตอนนี้ส่องกระจกแล้วมันแปลกๆ

ผมก็ไม่รู้วิธีหรอกครับ หุ่นดีๆนี้เป็นเป้าสายตาเพศเดียวกันนะครับระวังไว้หน่อยก็ดี กระเทยยังพอว่า แต่เกย์นี้นับวันยิ่งดูออกยากแท้ๆ

กล่าวขอบคุณ
    3
    เมื่อก่อนเคยมีแต่ตอนนี้ หนูเลิกไปละ 555+

ว่าจะลองวิดพื้นดู...... มันจะช่วยส่วนไหน กันครับถ้าวิดพื้น อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IaMFusE อ่านกระทู้
    ลง whey โปรตีนดูครับ ==" ผมกินแล้วรู้สึกล่ำขึ้นหรือไม่ก็คิดไปเอง เพิ่งกินได้ อาทิตย์นึงครับ เพื่อนบอกผมดูตันๆขึ้น 55
    แหม ผมก็หลง ไป หาข้อมูลเลย 990 ต่อขวด บางขวดก็ พันกว่าๆ เราก็นึกว่า 100-200

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 511
    ซื้อโปรตีนมากินครับ ช่วยให้เจริญอาหารขึ้นเยอะ

อาผมแต่ก่อน สูง 177 หนัก 51 แต่พอซื้อ big bike มาก็เลยต้องพัฒนาหุ่นให้ดี จะได้เท่ๆเวลาขับ (เค้าบอกมา ๕๕)

ปัจจุบันน้ำหนักน่าจะประมาณ 70+ หุ่นดีเลยแหละ ที่สำคัญคือต้องออกกำลังกายคู่ด้วยกินอย่างเดียวไม่ได้

อาผมเข้าฟิสเนส 2-3 เดือน

ปล. เคยเห็นกระปุกที่อากิน ยี่ห้อ MASS อะไรสักอย่างนี้ละ ไม่เคยไปถาม (ถามอยากรู้จริงๆ เดี๋ยวถามให้ครับ)

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    Blog Entries
    1
    เรื่องนี้ผมให้คำปรึกษาได้นะครับ แต่มันจะยาวหน่อย จะเฟซบุคมาถามผมก็ได้

หรือจะเข้าตามเว็บนี้ไปดูของ อาจารย์ผมก็ได้ครับ คนไทยรู้จักกันเยอะแยะครับ

ในโยทูบอาจารย์ผมก็ลงคลิบสอนไว้เยอะมากครับ ไอประเภทแนะนำให้กินยาแบบนั้นแบบนี้ อย่าเลยดีกว่าครับ จะหาว่าหล่อไม่เตือน-*-

ถ้าโยทูบ ไป กด Subscribe ที่ channel ชื่อนี้ครับ Thaitopfitness

หรือถ้าที่เฟซบุค ไปกด LIKE ที่แฟนเพจ http://www.facebook.com/makthaitopfitness แล้วโพสถามได้ในนั้นเลยครับ มีคนรอตอบคุณทุกเรื่องที่คุณอยากรู้เกี่ยวกับการออกกำลังกายเลยครับ

หรือบางที่อาจารย์มาร์ค ก็จะมาตอบเองครับ ถ้าเคยดูเช้านี้ดูวูดดี้ ประจำอาจจะเคยเห็นเพราะอาจารย์เค้าไปออกมาแล้วครับ

ผมไม่ได้ยกยออะไรนะครับ แต่ที่ผมพูดได้ขนาดนี้เพราะปัจจุบัน ผมหนัก 71 สูง 180 จากเดิม หนัก 66 ผมเป็นคนประเภทเดียวกับคุณกินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน แต่ถ้าคุณเอาใจใส่กับร่างกายคุณมากๆ โดยดูตำรา จากที่นี่เพื่อให้รู้แนวทางที่ถูกต้อง คุณก็เพิ่มน้ำหนักได้โดยไม่ต้องซื้อยา ซื้อเวย์ไรมากินเลยครับ

ผมเคยใช้เวย์แค่ เดือนเดียวเองครับ แถมเวย์คุณภาพกากๆ ด้วย -*- ไม่เอ่ยยี่ห้อนะครับไอที่เค้าเรียกเวย์ราคาปกติตามท้องตลาดหนะ 1400 + ทั้งนั้นครับ ที่ผมกินนี่ 800 บาท-*-

อันนี้เฟซบุคผม ส่งข้อความมาถามได้ครับหรือแอดมาก็ได้ครับ http://www.facebook.com/arme.utai
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย army614584 : 15th December 2012 เมื่อ 22:50

กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    http://www.facebook.com/Bualoay
    เข้าไปในนี้เลย มีนักเพาะกายมืออาชีพคอยตอบคำถาม ให้คำแนะนำตลอด
    เวย์มันไม่ได้ทำให้อ้วนขึ้นนะครับ มันต้องดูที่อาหรหลักด้วยว่ากินครบหรือป่าว มีประโยชน์ไหม ถ้ากินครบสามมื้อตลอด แต่น้ำหนัก คุณต้องเพิ่มมื้อย่อยขึ้นมาอีกสัก 2-3 มื้อ ระหว่างมื้อหลักและควรออกกำลังกายด้วย เลือกเล่นพวกเวท นะครับ มันจะได้มีสัดส่วน การออกกำลังกายโดยการวิ่งไม่แนะนำสำหรับคนผอม
    ผมคนหนึ่งแหละครับที่เคยผอม เคยน้ำหนัก 55 สูง 171 ตอนนี้หนัก 67 แล้วครับ เข้าฟิสเนตมาได้ประมาณ 6-7 เดือนแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yutthakan : 15th December 2012 เมื่อ 22:44

สายลมที่ชำระล้างจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เล่นไปเรื่อยๆจะดีกว่ากินพวกเวย์โปรตีนอ่ะครับ คือพี่ที่ฟิตเนสคนที่สอนผม เขาบอกว่ากินเวย์โปรตีนได้กล้ามเร็วก็จริงแต่มันจะไม่แน่น เหมือน กับพวกที่เล่นแล้วให้มันขึ้นตามธรรมชาติที่เราเล่นอ่ะครับ ของแบบนี้มันอยู่ที่ตัวคุณ แต่จะกินเวย์โปรตีนก็ได้นะครับถ้าอยากน้ำหนักเพิ่ม ไปถามที่ร้านขายดูว่าควรทานแบบไหนอ่ะครับหรือถามคนที่เล่นฟิตเนสเอาน่ะครับหรือถามผู้เชี่ยวชาญ ถ้าผิดยังไงก็ขอโทษด้วยครับ
    ถ้าชีวิตไม่เคยเจอเรื่องร้ายๆ เราเองก็จะไม่สามารถที่จะได้เรียนรู้ประสบการณ์ของชีวิตได้

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tomnotnow อ่านกระทู้
    เล่นไปเรื่อยๆจะดีกว่ากินพวกเวย์โปรตีนอ่ะครับ คือพี่ที่ฟิตเนสคนที่สอนผม เขาบอกว่ากินเวย์โปรตีนได้กล้ามเร็วก็จริงแต่มันจะไม่แน่น เหมือน กับพวกที่เล่นแล้วให้มันขึ้นตามธรรมชาติที่เราเล่นอ่ะครับ ของแบบนี้มันอยู่ที่ตัวคุณ แต่จะกินเวย์โปรตีนก็ได้นะครับถ้าอยากน้ำหนักเพิ่ม ไปถามที่ร้านขายดูว่าควรทานแบบไหนอ่ะครับหรือถามคนที่เล่นฟิตเนสเอาน่ะครับหรือถามผู้เชี่ยวชาญ ถ้าผิดยังไงก็ขอโทษด้วยครับ
    เอิ่มมม ในแต่ละวันถ้าคุณกินโปรตีนได้ครบตาม สัดส่วนของโปรตีนที่ควรจะได้ในแต่ละวันก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ
    เวย์โปรตีนจะจำเป็นตอนที่คุณไม่สามารถทานโปรตีนได้ครบตามสัดส่วนนั้นๆ

เอ่อที่ว่าแข็งไม่มีแข็งนี้ขึ้นอยู่กับการออกกำลังกายของแต่ละคนมั้งว่าเล่นหนักแค่ไหน

สำหรับผมตอนนี้ผมกินได้เกือบเดือนแล้ว น้ำหนักเพิ่มมาประมาณ 3-4 โลเลยครับ แล้วหุ่นก็ดีขึ้นด้วย