ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Unknow
    กล่าวขอบคุณ
    3,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,342

[5-PART] I AM ALIVE ชีวิตหลังโลกแตก[ENG | 2012 | PC | DL |ONE2UP

=======================================================

รายละเอียด:

เรื่องราวของเกมส์ I Am Alive นี้เกิดขึ้นที่เมือง Chicago ประเทศอเมริกา ผู้เล่นจะรับบทเป็น Adam นักธุรกิจหนุ่มธรรมดาๆที่พบกับเหตุการณ์แผ่นดินถล่มต่อหน้าต่อตา และได้หนีเข้าไปหลบซ่อนใต้ซากของตึก ซึ่งหลังจากทีเขารู้ตัวก็พบว่าเมืองทั้งเมืองเป็นเพี ยงแค่ซากหักพังไปแล้ว และจะทำอย่างไรถึงจะมีชีวิตอยู่รอดต่อไป ในสภาพเมืองที่เลวร้าย ไร้ซึ่งอาหารและน้ำ รวมถึงภัยจากคนด้วยกันที่จ้องจะแย่งชิงอาหารและน้ำจากตัวคุณ เป็นเกมส์ที่จะสอนให้ผู้เล่นรู้ถึงความสำคัญของโลกใบ นี้ ความสำคัญของสิ่งแวดล้อม และสันดานดิบของมนุษย์ยามที่ต้องแย่งชิงเพื่อความอยู่รอด

เนื้อเรื่องของ I Am Alive มีดังนี้

- เนื้อเรื่องจากเกิดขึ้นในนคร ชิคาโก้ หลังจากเหตุการณ์แผ่นดิน ในระดับความรุนแรง 10.3 ริกเตอร์
    - เป้าหมายคือ ตามหาแฟนสาว Alice เป็นหลัก และเนื้อเรื่องจะมีการย้อนเรื่องราวไปถึงเหตุการณ์ก่ อนแผ่นดินไหวด้วย
    - เนื้อเรื่องในเกมอยู่ในระยะเวลา 9 วัน เท่านั้น นอกจากนี้ โปรดิวเซอร์ของเกมนี้ ยังเผยอีกด้วยว่า ” ถ้าปราศจากการช่วยเหลือจากผู้อื่น คุณไม่สามารถอยู่รอดได้แน่ๆ”
    - ทีมเขียนบท I Am Live ได้แรงบันดาลใจจากหนังดังมากมาย อาทิ เช่น ซีรีย์ Lost ภาพยนตร์ I am Legend, Cloverfield, War of The Worlds ฯลฯ
    - โปรดิวเซอร์ของเกมนี้ไม่ใช่ Jade Raymond ตามข่าวที่มีมาก่อนหน้านี้ แต่เป็น Alexis Goddard เจ้าของผลงาน Cold Fear,Alone in the Dark

=======================================================

Publisher: Ubisoft
    Developer: Darkworks, Ubisoft Shanghai
    Release Date: September 13, 2012
    Genre: Action
    Features:
    • The player controls the main character from a third person during navigation, the camera switches to first-person when aiming and shooting
    • The game has an emphasis on climbing and exploration. The player will scale wrecked buildings and navigate hazardous areas.

Minimum System Requirements :

* CPU: AMD Athlon 64 X2 3800+ / Intel Pentium 4 630
    * RAM: 1 GB, 2GB for Windows Vista/7
    * HDD: 2 GB free disk space
    * Graphics: Nvidia GeForce 8800 GT / ATI Radeon HD 2600XT
    * Sound Card: DirectX 9 Compatible
    * DirectX: Version 9

วิธีติดตั้งเกมส์ :
    1. โหลดมาให้ครบทั้ง 5 PART
    2. Mount Image
    3. จากนั้น คลิกที่
    I_am_Alive_Setup.exe
    4. เลือก ภาษา
    5. รอมันแตกไฟล์แปปนึง
    6. เลือกที่อยู่
    7. รอจนกว่ามันจะติดตั้งเสร็จ
    8. เล่นได้เลย

ดาว์นโหลด :

5-PART | ENG | 2012 | Direct Link | ONE2UP
    กู้ข้อมูล 5% กด Alt+R | PART 1-4 500MB | PART 5 114MB

PART-1
    | PART-2 | PART-3 | PART-4 | PART-5

ดาว์นโหลดแล้วช่วยมา Comment บอกด้วยว่าเล่นได้หรือไม่ได้ ขอบคุณครับ

เพื่อเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้

คำยืนยันจากเพื่อนๆ ครับ :

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -Marius- อ่านกระทู้

มายืนยันครับเล่นได้แน่นอน 100% Direct Link โหลดแรงมากครับ
    ปล. เล่นไปถึงด่าน 5 แล้วครับ เกือบลืมถ่ายรูปมาฝาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ratiio อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100 เปอเซ็นครับ [IMG][/IMG] [IMG][/IMG]
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nextcancel : 5th January 2013 เมื่อ 08:21

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 18

มายืนยันครับเล่นได้แน่นอน 100% Direct Link โหลดแรงมากครับ
    ปล. เล่นไปถึงด่าน 5 แล้วครับ เกือบลืมถ่ายรูปมาฝาก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Smile

ขอบคูนครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    เล่นได้ 100 เปอเซ็นครับ

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    กำลังโหลดเบย ^^
    เรื่อยๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณ ฮ๊ะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ลงนานจุงเกือบ10นาทียังไม่ขึ้นเลยยย = ='

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    81
    เล่นได้ครับ เยี่ยมไปเลย...

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ขนาดมันเท่าไหร่เอ่ย กี่ Gb

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบพระคุณมากครับ

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923
    ลงไม่เป็นอ่ะ T ^T

ใครกะได้บอกที!!

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ลงเกมส์ไม่ได้อะครับมันขึ้นแบบนี้ตอนลง