ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474

the hobbit an unexpected journey ดูแล้วมาคุยกัน...

เป็นหนังที่เกินคาดจริงๆ สมกับที่รอมานานแสนนาน เหมือนได้ไปเจอเพื่อนเก่า สำหรับแฟนหนังสือ ปีเตอร์ แจ๊คสันเก็บรายละเอียดได้ครบจริงๆ แล้วยังเคารพในตัวหนังสือมากๆ มีการดัดแปลงไปบ้างจากหนังสือ แต่ก็ไปในทางที่ดี แถมยังใส่เอาเรื่องราวที่ไม่มีในหนังสือฮอบบิทเข้ามาด้วย แล้วไม่รู้สึกว่าหนังมันยาวเลย งานนี้เอาใจแฟนหนังสือสุดๆ มีการเพิ่มน้ำหนักจากนิยายให้ดูจริงขึ้น จนไม่รู้สึกว่าเป็นนิทานเด็กๆ 3มิติเรื่องนี้สุดยอดมาก อาจจะไม่มีลูกเล่นพุ่งออกมามากนัก แต่ไม่ปวดตาเลย ภาพคมชัด มีมิติ สีสันสดสุดๆ คุ้มจนรู้สึกว่าได้ตังทอนคืนมา

ฉากแรกเปิดตัวเมืองเอเรบอร์ นครแห่งคนแคระในภูเขาโลนลี่ เป็นการเปิดตัวที่เด็ดดวงสุดๆ บอกไว้ก่อนว่า อย่าเข้าโรงสายเป็นอันขาด ฉากนี้มีผลต่ออารมณ์ในการดูภาคต่อๆไปด้วย

มาร์ติน ฟรีแมน เป็นบิลโบ แบ๊กกินส์ที่เหมือนออกมาจากหนังสือเลย ตีบทแตกกระจุย แถมคนที่ชอบอีกคนคือ ริชาร์ด อาร์มิเทจ ในบท ธอริน บุตรแห่งธราอิน หลานแห่งธรอร์ หรือ ธอริน โอเค่นชิลด์ เทียบได้กับบทบาทของอารากอน ในลอร์ดเลย

กอลลัมเป็นเซอร์ไพร๊ซ์เด็ดของหนัง น่าเสียดายที่คงได้เห็นเป็นภาคสุดท้ายแล้ว แต่เชื่อเหอะว่า นับแต่นี้คุณจะจำเจ้านี่ไปอีกนาน ตอนฉากที่มันจะเสียของรักไป น้ำตาผมแทบไหออกมาเลย จนรู้สึกว่าเจ้านี่มันไม่ใช่คนเลวเลย มันน่าร๊ากกกกอ่ะ!!! แอนดี้ เซอร์คิส เอาออสการ์ไปเหอะ

สำหรับใครที่ชอบหนังแฟนตาซีอย่าพลาดเลย ยิ่งเป็นแฟนหนังลอร์ด้วยแล้ว แต่ถ้าไม่ชอบลอร์ด อย่าไปดูเลยครับ มันโทนหนังแนวเดียวกันเลย
    ใครดูแล้วก็มาแช์ความเห็นกัน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    เพิ่งรู้นะว่า ดาบของแกรนดัฟมันมาจาก The Hobbit ตอนอ่านถึงได้รู้นะ นึกว่ามีตั้งนานแล้วใน เดอะ ลอร์ด แถมยังคิดว่าเป็นดาบธรรมดาอีกถ้าไม่รู้ว่ามันสุดยอดแค่ไหน
    แต่ไม่รู้ว่าแกรนดัฟจะไปปราบเนโคแมนเซอร์ ตามหนังสือเลยมั้ย แถมอยากเห็นบีออร์นจังเลยแล้วยังหนีจากการจับกุมของราชาเอลฟ์อีก แต่ผมว่าถ้าออกแผ่นคงจะมีแบบ
    Extended Edition ออกด้วยมั้ง เพราะมันดูอย่างไงๆ ตอนบิลโลวิ่งตามคณะเดินทางที่น่าจะมีอะไรที่พิเศษๆ กว่านี้ตามแนว แจ็คสัน

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    ตอนแรกมันยืดๆไปหน่อย เข้าใจว่าต้องการใส่รายละเอียดให้ครบ

แต่ครึ่งแรกดูแล้วอยากหลับมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    ตอนแรกมันยืดๆไปหน่อย เข้าใจว่าต้องการใส่รายละเอียดให้ครบ

สำหรับผม อ่านหนังสือมา ขอบอกเลยว่า มันสั้นไปนะ 555

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    เพิ่งรู้นะว่า ดาบของแกรนดัฟมันมาจาก The Hobbit ตอนอ่านถึงได้รู้นะ นึกว่ามีตั้งนานแล้วใน เดอะ ลอร์ด แถมยังคิดว่าเป็นดาบธรรมดาอีกถ้าไม่รู้ว่ามันสุดยอดแค่ไหน
    แต่ไม่รู้ว่าแกรนดัฟจะไปปราบเนโคแมนเซอร์ ตามหนังสือเลยมั้ย แถมอยากเห็นบีออร์นจังเลยแล้วยังหนีจากการจับกุมของราชาเอลฟ์อีก แต่ผมว่าถ้าออกแผ่นคงจะมีแบบ
    Extended Edition ออกด้วยมั้ง เพราะมันดูอย่างไงๆ ตอนบิลโลวิ่งตามคณะเดินทางที่น่าจะมีอะไรที่พิเศษๆ กว่านี้ตามแนว แจ็คสัน
    แบบพิเศษวอร์เนอร์ประกาศแล้วว่าจะออกแน่ครับ

แกนดัล์ฟคงจะไปโดลกุดูร์ตอนภาคสองตอนแยกตัวออกไปตอนคณะเข้าไปในป่าเมิร์กวู๊ด เท่าที่ดูในตัวอย่าง นาทีที่ 1.06 ในหนังยังไม่มีตอนนี้ ทีแรกคงคิดว่าเป็นนาซกูลเพราะเห็นดาบ แต่พอไปดูด้วยตัวเองก็ถึงรู้ว่าเป็นเซารอนเลยผวาวิ่งหน้าตั้งแบบในตัวอย่างหนีมาบอกสภาขาว แล้วสภาก็ไฟเขียวให้ไปปราบเนโครนั่นแหละ หลังจากซารูมานขัดไว้ ในหนังสือบอกว่าไปทั้งสภาขาวเลย แต่เนโครหนีไปก่อนแล้ว คงไม่ได้เห็นเค้าบู๊กัน เว้นแต่ PJจะปรับบท ซึ่งถ้าไปทั้งสภาแบบในหนังสือ มันส์แน่คราวนี้

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    ดูมาแล้วคุ้มเงินมากครับ//ผมมีโปสเตอร์กับสมุดโน็ต
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    รอส่งคราม5ทัพ

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    เกินคุ้มสัหรับหนัง 3 ชม.

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 966
    วันนี้เพิ่งไปดูมาคุ้มมากครับสมการรอคอย ระหว่างที่ดูไปก็รู้สึกว่าเนื้อเรื่องคล้ายๆ LOTR : Battle for Middle Earth 2 (เพิ่งเล่นจบไปเมื่อ2อาทิตก่อน)

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    ผมว่ามันสั้นไปด้วยซ้ำ เหมือนกับว่าได้เริ่มต้นใหม่ 10ปีแล้วจาก the lord ภาคล่าสุด คิดถึงมาก ก่อนจะเข้าโรง ตื้นตันอยากร้องไห้ พอดูจบแล้วอยากดูอีกสักหลายๆรอบ
    HFR 3D แจ่มมากก เดี๋ยวจะไปเก็บรอบ IMAX รอเงินเข้าก่อน 555+
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้

จริงนะ ครึ่งแรกเบื่อเหมือนกัน แต่ครึ่งหลังอยากให้ต่ออีกสัก 10 ชม.
    แบบว่า ติดใจ

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    งั้นผมก็คิดถูกแล้ว ที่ไม่อ่านหนังสือ
    War would end if the Dead could Return

meat
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ไปดูมาแล้วครับ สนุกมาก ฉากอลังกาลดี รอภาค 2 แล้วแหวนมันจะมีผลเกี่ยวกับการเดินทางครั้งนี้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    ผมไม่ได้อ่านหนังสือเลย แล้วก็เดอะหลอด3ภาคก็ดูแบบ จบๆไป เอาสนุกๆฉากบูีไรงี้ ถ้าไปดูเรื่องนี้จะคุ้มไหมครับ .....(พอดีเป็นคอหนังประเภทบู๊ตลาดๆ)
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ไปดูมาเกือบ 3 ชม. เหมือนผ่านไปชั่วโมงเดียวสนุกทั้งเรื่องคิดถึง middle earth มาก
    แต่ผมว่า Model พวก ออค วาร์ก กอบลิน ไม่เนียนเท่า TLOTR เลย คนแคระบางคนก็เหมือนมนุษย์ย่อส่วนที่มีเคราเฟิ้มมากๆ
    ต่างจากแต่ก่อนที่จะมีร่างใหญ่แต่ตัวเตี้ยแคระ อันนี้มันดูเพรียวๆอะ - - HFR 3D คม ชัด ลื่น มากๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gavggame อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้อ่านหนังสือเลย แล้วก็เดอะหลอด3ภาคก็ดูแบบ จบๆไป เอาสนุกๆฉากบูีไรงี้ ถ้าไปดูเรื่องนี้จะคุ้มไหมครับ .....(พอดีเป็นคอหนังประเภทบู๊ตลาดๆ)
    ก็อย่างที่บอกไปครับ ถ้าดูลอร์ดแล้วมันน่าเบื่อ หรือว่าไม่ชอบ สำหรับคุณฮอบบิทก็คงไม่คุ้มเท่าไหร่ครับ มันคงไม่ใช่แนว หนังมันคล้ายลอร์ดมากๆ ถึงมากที่สุด แม้กระทั่งเพลงประกอบยังมาจากลอร์ดแทบทั้งหมด แต่หากชอบแนวตลาดๆ ผมว่าก็น่าลองนะ หนังใหญ่แบบนี้หาดูยากนะครับ นานๆทีมีให้ดู แนะนำให้ลองดูครับ ผิดหวังหรือชอบยังไงค่อยว่ากัน ไม่ได้ดูคงไม่รู้

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kellidev อ่านกระทู้
    ไปดูมาเกือบ 3 ชม. เหมือนผ่านไปชั่วโมงเดียวสนุกทั้งเรื่องคิดถึง middle earth มาก
    แต่ผมว่า Model พวก ออค วาร์ก กอบลิน ไม่เนียนเท่า TLOTR เลย คนแคระบางคนก็เหมือนมนุษย์ย่อส่วนที่มีเคราเฟิ้มมากๆ
    ต่างจากแต่ก่อนที่จะมีร่างใหญ่แต่ตัวเตี้ยแคระ อันนี้มันดูเพรียวๆอะ - - HFR 3D คม ชัด ลื่น มากๆ
    ผู้กำกับต้องการความแปลกใหม่ให้ตำนานบทนี้ครับ ถ้าออร์คกับคนแคระมันคล้ายลอร์ดอาจจะไม่สร้างความแปลกใหม่ให้กับหนัง

อีกอย่างคนแคระที่ดูเหมือนคนน่ะ มีอยู่ 3คนที่หล่อกว่าใครเพื่อนจนดูเหมือนมนุษย์ คือ ธอริน คิลี ฟิลี 3คนนี้เป็นเชื้อสายกษัตริย์คนแคระครับ จึงดูสง่ากว่าใครเพื่อน

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ชอบนะครับ สนุกมากๆเลย 10/10 เลยเรื่องนี้อยากไปดูิีกรอบ

แต่สงสัยอยู่อย่าง ตัวที่ออกมาสู้กับพ่อมดน้ำตาล นี่ใช่ นาสกุล ปะ

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    สนุกมากเลยครับเรื่องนี้ คุ้มค่ามาก หนังยาวแถมสนุกด้วย วันพุทธนี่มันลกราคาก็ว่าจะไปดูอีกรอบอิอิ
    ปล.ใครมีเพลงที่คนแคระร้องในหนังรบกวนขอลิงค์ด้วยครับ แหะๆ พอดีว่าเพลงมันเพราะมากเลยหนะครับ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pug1 อ่านกระทู้
    สนุกมากเลยครับเรื่องนี้ คุ้มค่ามาก หนังยาวแถมสนุกด้วย วันพุทธนี่มันลกราคาก็ว่าจะไปดูอีกรอบอิอิ
    ปล.ใครมีเพลงที่คนแคระร้องในหนังรบกวนขอลิงค์ด้วยครับ แหะๆ พอดีว่าเพลงมันเพราะมากเลยหนะครับ
    นี่ครับ Misty Mountains

อันนี้เพลงหลัง EDIT ครับ song of the lonely mountain

Ps. แต่ถ้าต้องการลิงค์ผมให้ทั้งอัลบั้มเลย PM มานะสำหรับคนที่ต้องการ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 18th December 2012 เมื่อ 13:33

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ความรู้สึกเหมือนผมดูการ์ตูนอยู่เลยอะ
    แบบพวก วอส ดิสนีย์ มีร้องเพลงประสานเสียง 555

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanawat-numjarun อ่านกระทู้
    ก็อย่างที่บอกไปครับ ถ้าดูลอร์ดแล้วมันน่าเบื่อ หรือว่าไม่ชอบ สำหรับคุณฮอบบิทก็คงไม่คุ้มเท่าไหร่ครับ มันคงไม่ใช่แนว หนังมันคล้ายลอร์ดมากๆ ถึงมากที่สุด แม้กระทั่งเพลงประกอบยังมาจากลอร์ดแทบทั้งหมด แต่หากชอบแนวตลาดๆ ผมว่าก็น่าลองนะ หนังใหญ่แบบนี้หาดูยากนะครับ นานๆทีมีให้ดู แนะนำให้ลองดูครับ ผิดหวังหรือชอบยังไงค่อยว่ากัน ไม่ได้ดูคงไม่รู้
    โอ้วขอบคุณมากครับ พูดโดนใจผมเลย ถึงผมคอหนังตลาด แต่ก็คอหนังโรงอยู่ดี การดูหนังเป็นงานอดิเรกของผมครับ ขอบคุณค๊าบบบบบ
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    สำหรับผม หนังเรื่องนี้ ไม่มีแม้แต่วินาทีเดียวที่จะทำให้เบื่อ เพราะทุกๆตอนมันเป็นการเชื่อมโยงให้เราเข้าใจ เนื้อเรื่อง The lord มากขึ้น...!!!

ดูแล้วอยากจะเข้าไปอยู่ใน ดินแดน Shire เลยทีเดียว ฮ่าๆ

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    สนุกดีครับดูไม่เบื่อเลยครับชอบกอลลั่มตอนทายปริศนากับบิลโบมากเลยดูไปดูมามันคล้ายๆอ่าง เถิดเทิงเหมือนกันน่ะนั่น 555
    ภาพแบบ3Dดูแล้วเพลินเข้าไปอีกรอดูภาคต่อไปคุ้มกับเงินที่จ่ายแน่นอนครับ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ดูมาเมื่อกี้มันส์มากๆ เอ่อ อยากรู้อย่างเดียว บาริน ใช่คนเดียวกับที่เป็นญาติกับ กิมลี่ และเป็นศพในภาคแรกหรือเปล่า ตอนที่พวก โฟรโด้เข้าไปใน เหมืองมอเรีย อ่า ใครอ่านหนังสือมาไขข้อสงสัยให้หน่อยครับ