ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ youthgts อ่านกระทู้
    ชอบนะครับ สนุกมากๆเลย 10/10 เลยเรื่องนี้อยากไปดูิีกรอบ

แต่สงสัยอยู่อย่าง ตัวที่ออกมาสู้กับพ่อมดน้ำตาล นี่ใช่ นาสกุล ปะ

ใช่ครับ หนึ่งในนาซกูลทั้ง9 นั่นคือหัวหน้าพวกนาซกูลครับ วิชคิง ราชาขมังเวชแห่งอังมาร์ คนที่แทงโพรโดบนยอดเวทเทอร์ท็อปในลอร์ดภาคแรก ส่วนเนโครมันเซอร์ที่เป็นเงาดำๆในป้อมโดล-กุดูร์ นั่นคือเซารอนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thanawat-numjarun : 19th December 2012 เมื่อ 22:16

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satsawat7925 อ่านกระทู้
    ดูมาเมื่อกี้มันส์มากๆ เอ่อ อยากรู้อย่างเดียว บาริน ใช่คนเดียวกับที่เป็นญาติกับ กิมลี่ และเป็นศพในภาคแรกหรือเปล่า ตอนที่พวก โฟรโด้เข้าไปใน เหมืองมอเรีย อ่า ใครอ่านหนังสือมาไขข้อสงสัยให้หน่อยครับ
    ถูกครับ บาลินมีน้องคือ ดวาลิน(คนแคระหัวล้าน) ซึ่งเป็นญาติกับโกลอิน(คนที่หน้าคล้ายกิมลีที่สุด ซึ่งก็คือพ่อกิมลี) และโออิน(คนที่หูหนวกแล้วใช้เครื่องฟังเสียงจ่อหูบ่อยๆ) 5ปีหลังจากจบเหตุการณ์ในฮอบบิท บาลินได้นำกองทัพคนแคระไปยึดคาซาด-ดูม แต่ยึดได้ไม่นาน ก็โดนก็อบลินสังหารตายกันหมด ซึ่งกิมลีไม่รู้เหตุการณ์นี้ เพราะอยู่ไกล เลยไม่รู้เลยว่าคาซาด-ดูม มันร้างไปแล้ว

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ดีนะที่ผมยังไม่ได้ดู The lord of the ring เลยสักภาค ตอนนี้จะไล่ดูทั้ง3ภาคเลยยยยยย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thanet : 20th December 2012 เมื่อ 01:20

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peeofzero อ่านกระทู้
    เกินคุ้มสัหรับหนัง 3 ชม.
    ใช่ครับผมว่าเนื้อเรื่องนี้ใช่เลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คุ้มเงินสุดๆๆ ครับหนังสนุกมาก

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanawat-numjarun อ่านกระทู้
    ถูกครับ บาลินมีน้องคือ ดวาลิน(คนแคระหัวล้าน) ซึ่งเป็นญาติกับโกลอิน(คนที่หน้าคล้ายกิมลีที่สุด ซึ่งก็คือพ่อกิมลี) และโออิน(คนที่หูหนวกแล้วใช้เครื่องฟังเสียงจ่อหูบ่อยๆ) 5ปีหลังจากจบเหตุการณ์ในฮอบบิท บาลินได้นำกองทัพคนแคระไปยึดคาซาด-ดูม แต่ยึดได้ไม่นาน ก็โดนก็อบลินสังหารตายกันหมด ซึ่งกิมลีไม่รู้เหตุการณ์นี้ เพราะอยู่ไกล เลยไม่รู้เลยว่าคาซาด-ดูม มันร้างไปแล้ว
    ได้เห็นหน้าค่าตาแล้ว ก็นอนตาหลับละ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanet อ่านกระทู้
    ดีนะที่ผมยังไม่ได้ดู The lord of the ring เลยสักภาค ตอนนี้จะไล่ดูทั้ง3ภาคเลยยยยยย
    เเต่ผมว่านะ ความสนุกหนะ มันยุที่ว่า ดู 3 ภาคเเรกมาเเล้ว แล้วมาดูต้นกำเนิดทีหลัง ว่า 3 ภาคเเรกมันมาได้ยังไง ปราสาทนี้ร้างเพราะอะไร หรือดาบเรืองเเสงนี้ได้มายังไง ผมว่ามันสนุกกว่าเยอะเลย เหมือนได้ดูเซอร์ไพรซ์ว่าอ้ออออ มันเป็นมาอย่างนี้นี่เอง ใช่ป๊ะล๊ะ

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    ปัญหาคือผมลืม The Lord ไปหมดแล้ว ฮ่า ๆ โอ๊ย แต่สนุกจริงครับ เสียดายไม่ได้ดู HFR 3D ไม่รู้ว่าเป็นไง แต่ถ้า IMAX 3D หรือ 3D ผมว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ หนังเรื่องไม่ค่อยมีลูกเล่นกับคนดู ถ้าจะ 3D ผมว่า Star Trek Into The Darkness คุ้มกว่าเยอะครับ ก็ดูได้น่ะฮ่ะแต่ท่าจะเก็บรายละเอียด มันมองยาก 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Blog Entries
    1
    ผมสังเกตเห็นไม้เท้าของพ่อมดสีน้ำตาลราดากัสต์ อะครับมันของ แกรนดัฟ ไม่ใช่เหรอหรือเขาจะมอบให้แกรนดัฟในภาคต่อ

รูปแกรนดัฟ ในภาค the lord of the ring ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nititorn1 : 25th December 2012 เมื่อ 21:30

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    หนังสนุกมากครับ คิดถึง The Lord มากๆเลย ไม่เสียดายตังอะ โคตรชอบ รอดูภาคต่อครับ น่าดูมากๆ ที่ชอบเป็นพิเศษคือตัวหนังสือกับเพลงครับ ยังคงเพราะเหมือนเดิมไม่เปลี่ยน อยากให้ทำออกมาอีกหลายๆภาค ผมจะไม่พลาดสักภาคเลยครับ ^^

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nititorn1 อ่านกระทู้
    ผมสังเกตเห็นไม้เท้าของพ่อมดสีน้ำตาลราดากัสต์ อะครับมันของ แกรนดัฟ ไม่ใช่เหรอหรือเขาจะมอบให้แกรนดัฟในภาคต่อ

รูปแกรนดัฟ ในภาค the lord of the ring ครับ
    ภาคต่อไปเท่านั้นครับที่จะไขปริศนาทั้งหมดได้

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ผมอยากจะบอกเลยช่วงเเรกตามหนังสือเเป๊ะๆๆๆ 555 สนุกมากครับรอภาคต่อ
    AMD FX 8300 RAM 8 GB GTX 750 TI

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ผมอยากให้หนังเรื่องนี้ฉายซัก 5 ชั่วโมง เวอร์ไปไหม

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    สงสัยนิดๆครับ พอดีไม่เคยดู the lord คือว่ามันจะมีภาคต่อไหมครับ แบบว่า the hobbit part2 อะไรง้อะครับ เพราะมันเหมือนหนังยังไม่จบนะ ไหนจะไปเอาเมืองเอเรบอร์คืนมา ไหนจะนิโครแมนเซอร์อีก(เขียนถูกไหม?) หรือว่าเเนื้อเรื่องเหล่านี้มันอยู่ใน the lord ทั้ง3ภาคแล้ว ผมยังข้องใจอยู่

แต่ถึงจะสงสัยนิดๆแต่ผมว่าคุ้มมากครับเรื่องนี้ แรกๆก็ปูเรื่องนานหน่อย แต่ผมว่าไม่นานนะ แล้วหลังมันโคตรๆ ขนาดยังไม่เคยดู the lord เลยนะ ผมว่าถ้าเคยดู the lord มาก่อนคงต้องได้อารมณ์กว่านี้แน่เลย

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ^
    ^
    3 ครับ ภาค 2 ปลายปี 2013 ภาค 3 กลางปี 2014

ถ้าไม่เคยดู lord ก็รีบจัดอย่างด่วนเลยครับ แบบตัวเต็ม extend edition ด้วยนะครับ