ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049

DLC 12 character + 3costumes Street Fighter X Tekken PC [เพิ่มชุดตัวละคร dlc [บางตัว]

เป็นตัว update 1.06 พร้อมตัวละคร อีก 12 ตัวใหม่นะครับ ใช้ได้จริงผมลองแล้ว

ทั้งหมดนี้ผมไม่ได้อัพเอง เอามาจากหลาย ๆ ที่

1. โหลด update 1.06 http://download.xbox.com/content/434...2_10000282.cab

2. แตกไฟล์แล้วเอาไปวางที่ตัวเกมแล้วค่อยติดตั้ง ที่ตัว setup นะครับ เมื่อติดตั้งเสร็จอย่าเพิ่งเล่น ให้กด alt+f4 ออกมาก่อน

3. โหลดตัวนี้ http://www.mediafire.com/?l3cri12ue8lso4w

ไปวางที่ \ Capcom \ Street Fighter X Tekken\ resource \CMN \ boot \ game ลงหลังจากที่ update นะครับ ถ้าลงก่อนอัพเดท ต้องมาวางทับใหม่อีกรอบ

4. จริง ๆ อันนี้จะลงไม่ลงก็ได้ ถ้าลงแล้วในฉากเลือกตัวละคร มันจะมีช่องแรนด้อมเพิ่มมาด้านล่างแบบในรูปครับ โหลด http://www.mediafire.com/?863o838eg8qlxvr ไปวางที่

CAPCOM\Street Fighter X Tekken\patch\CMN\ui\pre_battle\chara_select ถ้าไม่มีให้สร้างโฟลเดอร์มาเอง

แค่นี้ก้เล่นได้แล้วครับ

ต่อไปชุด

1. โหลด http://www.mediafire.com/?23x6c6rk9n6oj1z มาครับ

กดเข้าโปรแกรม ( ใช้กับ street fighter 4 arcade edition ได้ด้วย )

กดที่ SFxTK แล้วโปรแกรมจะทำการสร้าง shotcut ที่เดสทอป ที่เข้าเล่นที่นั้น

เอ้า ชุดที่ 3 ด้วย โหลดนี่ http://www.mediafire.com/?zn2ai511ed9u0dd ไปไว้ที่

Street Fighter X Tekken\resource\CMN\battle แค่นี้ก็เปลี่ยนชุดอีกแบบได้แล้ว

edit เพิ่มชุดตัวละคร dlc เป็นชุดแท้ แต่ยังไม่ได้ปลดล็อค วิธีใช้ก็เอาไปวางใน Street Fighter X Tekken\resource\CMN\battle\char\ โฟลเดอร์ของตัวละคร โดยแก้เลข จาก 02 หรือ 03 เป็น 01 ให้หมด

หรือเอาไปใส่ในโปรแกรม unlock

1.Download HxD hex editor มาครับ

2.open ไฟล์ SFxTK and SSFIVAE DLC costumes unlocker.exe มา

3.Click ที่ search แล้วใส่ชื่อตัวละครเก่าไป ในที่นี้ใส่ KEN

4.เมื่อเจอแล้ว ทีนี้เราก็ต้องตัดสินในแล้วล่ะครับว่า จะเอาตัวไหนออก แล้วเอาตัวใหม่ใส่ไป เพราะเรายังไม่รู้วิธีใส่เพิ่มไปตรง ๆ เลยต้องเอามาแทนที่แบบนี้

5.ไม่ต้องกด backspace นะครับ พิมพ์ทับไปเลย แล้วเราจะเห็นตัวที่แก้เป็นสีแดง ในที่นี้เราเอา GUY (กาย) กับ CHR (คริสตี้) ต้องพิมพ์ชื่อย่อนะครับ

6.กด Save the file (Ctrl+S)

7.เมื่อเข้าเล่นเราก็จะเห็นว่า ชุดนั้นได้ถูกปลดล็อคออกมา ส่วนตัวที่เราเอาออกไปก็จะมีแค่ชุดเดียวนั้นเอง

ปล. ตัวละครที่เราใส่ไปใหม่ จำเป็นต้องมีทั้ง ชุด 2 และ 3 นะครับมีแต่ชุด 2 มันจะเด้งมาหน้าจอ เพราะงั้นก็ ก๊อบปี้ ชุด 2 แก้ เป็นชื่อ 3 ใส่ไปด้วยครับ สำหรับตัวที่มีแค่ 2 ชุด

หรือใครมีวิธีเพิ่ง ช่อง unlock เข้าไปเลย ไม่ได้มาแก้ทับ code ห็บอกกันด้วยนะครับ ส่วนชุดผมจะเอมาอัพเดทให้เรื่อย ๆ จนกว่าจะครบแหละครับ

สำหรับตัว rockman , pacman นั้นคาดว่า เป็น exclusive ของ ps3 , psvita ครับ ขนาด xbox 360 ยังไม่มีเลย pc ก็คงอด

เครดิด Mohsin Ayub ที่อัพชุดลงในยูทูบ หาง่ายดี

เครดิด 9999in1 และ JKP411 และเว็บ http://www.gratisjuegos.org
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 22nd December 2012 เมื่อ 11:25

Jessica제시카 정
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,414
    ขอบคุณมากครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ใช้ได้นะ แต่ตัวอัพเดทโหลดอย่างนาน

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ของผมโหลดตัวอัพเดท ใช้ idm แล้วจำกัดความเร็วมันไว้ที่ 400 กว่าจะโหลดเสร็จก็ 30 นาทีได้ ถ้าไม่จำกัดไว้มันอาจจะหยุดโหลดเองได้แบบของผม

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    ของผมโหลดตัวอัพเดท ใช้ idm แล้วจำกัดความเร็วมันไว้ที่ 400 กว่าจะโหลดเสร็จก็ 30 นาทีได้ ถ้าไม่จำกัดไว้มันอาจจะหยุดโหลดเองได้แบบของผม
    ดีจังของผม IDM โหลดไม่ได้ต้องใช้โครมโหลดแทน ตอนนี้เหลือประมาณ 1 ชม.
    ลองลงแค่ 3. , 4. เข้าเกมมีตัวครบแค่เล่นไม่ได้ เพราะไม่ได้ลงอัพเดท เสร็จแล้วจะเอาภาพมายืนยัน

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้อ มันมีวิธีอยู่ ไฟล์ที่จะโหลดมันเป็นไฟล์ .cab ผมก็เข้าไปตั้งค่า ใน idm ไปที่ ตัวเลือก > ชนิดไฟล์ แล้วก็ พิมพ์ cab เพิ่มเข้าไปในช่องที่มีนามสกุลไฟล์

แล้วตรง ทั่วไป ก็ติ้กถูกที่ google chrome เพื่อให้มันทำงานกับโครมได้ครับลองดูเร็วกว่าเยอะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    เออจริง ผมไม่ได้แอดนามสกุล CAB เข้าไป ลองแอดก็ใช้ได้ปกติ 555+

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ขอบคุณครับ แต่ทำไมของผมพอทำตามขั้นตอนหมดแล้ว มันขาดอยู่ สองตัวอะครับ คือ เจ้าตัว ร๊อคแมน หน้าเหี่ยวกับ แพคแมน อะครับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย ขอบคุณครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You Move You Die !
    กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    One Shot One Kill

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ขอบคุณหลายๆทีอยากเล่นมานานแล้วครับ แต่ว่าทำไมสีที่เหลือมันเลือกไม่ได้อะครับ มันจ้องจะให้เข้า Live อย่างเดียวเลย - -

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ลงตามขั้นตอนเล่นได้ 100% ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jizsy : 16th December 2012 เมื่อ 20:56

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    dlc นี้จะยังไม่มีตัว rockman กับ ตัว pacman นะครับ แล้วก็ สี ที่เหลือ 8 สีก็ยังใช้ไม่ได้ 555+

ใจจริงผม อยากได้ชุด dlc ของตัวละครใหม่ 12 ตัวด้วยมากกว่า แต่ดูเหมือนจะยังไม่มีแฮะ

ปล. กด pandora mode ยังไงอ่ะครับ ใช่ ล่าง ล่าง ต่อยกลาง + ต่อยหนัก ตอนใกล้ตาย ไม้ตายเต็มรึป่าว

ตอบข้างล่าง ...... ตัว update ติดตั้งที่ตัว setup นะครับ ย้ายไฟล์ไปที่ ๆ เราลงเกมด้วย มันจะได้หาไฟลืเกมเราง่าย ๆ แล้วรอสัก 10 วิ มันจะติดตั้งให้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 16th December 2012 เมื่อ 21:16

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ติดตั้งตัวไหน อ่ะ setup หรือ titlesetup บอกให้ละเอียดทีคับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    Pandora รู้สึกใช้ตอนไหนก็๋ได้นะครับไม่จำเป็นต้องใกล้ตาย แค่กดให้ถูกก็ได้แล้วครับ ^^ แต่ต้องมีเกจเต็มหลอดด้วยนะ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ใช้ได้ครับผม
    แต่เฝ้ารอ ร็อคแมน กะ แพ็คแมน

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noonza01 อ่านกระทู้
    Pandora รู้สึกใช้ตอนไหนก็๋ได้นะครับไม่จำเป็นต้องใกล้ตาย แค่กดให้ถูกก็ได้แล้วครับ ^^ แต่ต้องมีเกจเต็มหลอดด้วยนะ
    พลังต้องเหลือน้อยกว่า 25% ครับ ก็ใช้ได้แล้วไม่ต้องมีเกจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jizsy : 16th December 2012 เมื่อ 21:33

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ลองกด ๆ ดูตามที่เว็บบอกแล้วครับ แพนโดร่า ใช้ได้ตอน เลือด 25 % ที่เราได้ยินเสียงหัวใจเต้นนั้นแหละ

แล้ว กด ลง ลง และก็กดเปลี่ยนตัว เกตไม่ต้องเต็มก็ได้แฮะ แต่ถ้าเวลาแพนโดร่าหมดก็แพ้เลย

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    ลองกด ๆ ดูตามที่เว็บบอกแล้วครับ แพนโดร่า ใช้ได้ตอน เลือด 25 % ที่เราได้ยินเสียงหัวใจเต้นนั้นแหละ

แล้ว กด ลง ลง และก็กดเปลี่ยนตัว เกตไม่ต้องเต็มก็ได้แฮะ แต่ถ้าเวลาแพนโดร่าหมดก็แพ้เลย
    แนะนำตอนจะใช้
    ให้อีกฝ่าย HP เหลือน้อยๆทั้งสองตัวเลย เพราะตอนเป็นแพนโดร่าเราสามารถใช้ไม้ตายได้ครั้งนึง (อยู่ได้ประมาณ 10 วิอ่ะ) ลองดูนะ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jizsy อ่านกระทู้
    แนะนำตอนจะใช้
    ให้อีกฝ่าย HP เหลือน้อยๆทั้งสองตัวเลย เพราะตอนเป็นแพนโดร่าเราสามารถใช้ไม้ตายได้ครั้งนึง (อยู่ได้ประมาณ 10 วิอ่ะ) ลองดูนะ
    แบบว่า ต้องลุ้นกันเลยทีเดียวว่า แพนโดร่า กับไม้ตายอะไรจะจบก่อนกัน ไม้ตายก็ประมาณ 10 วิ เหมือนกันกว่าจะจบท่า

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ทำไมของผมลงหมดเเล้วพอจะเลือกตัวใหม่มันเด้งไปหน้าจอเข้าเกมตอนเเรกอะ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    แบบว่า ต้องลุ้นกันเลยทีเดียวว่า แพนโดร่า กับไม้ตายอะไรจะจบก่อนกัน ไม้ตายก็ประมาณ 10 วิ เหมือนกันกว่าจะจบท่า
    เแปรงร่างแล้วต้องใช้ต่อเลย ทันแน่นอนแต่บางตัวมันลีลาเยอะกว่าจะจบเวลาหมดก่อน 555+

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ geomanOo อ่านกระทู้
    ทำไมของผมลงหมดเเล้วพอจะเลือกตัวใหม่มันเด้งไปหน้าจอเข้าเกมตอนเเรกอะ
    ถ้ามันเด้งไป ตรงนั้น มี 2 กรณีคือ 1. มันให้สร้างเซฟใหม่ 2. ให้กดออกจากเกมก่อนแล้วไปทำตาม ขั้นตอนที่ 3 อีกรอบ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ถ้ามันเด้งไป ตรงนั้น มี 2 กรณีคือ 1. มันให้สร้างเซฟใหม่ 2. ให้กดออกจากเกมก่อนแล้วไปทำตาม ขั้นตอนที่ 3 อีกรอบ
    ok ครับลืมeditใหม่ผมลบละลงเกมใหม่ได้ละครับ

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เพิ่มตัวไหนบ้างครับ

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GODGUNDAM อ่านกระทู้
    เพิ่มตัวไหนบ้างครับ
    ตามในรูปเลยครับผม ฝ่าย street 6 ตัว ฝ่าย เทคเคน 6 ตัว ตัวที่เพิ่มมาใหม่ยังไม่มีชุดเปลี่ยนนะครับ คงต้องรอการอัพเดทต่อไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 17th December 2012 เมื่อ 10:07

49. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: