ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    374
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    Conan
    honey and clover
    Naruto
    Bleach
    ครับ
    แมวเป็นสิ่งมีชีวิตที่บินได้
    "มั้ง"

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    ผมจำไม่ได้ 555 มันเยอะเหลือเกิน แต่ที่ติดตามอยู่ตอนนี้ก็ Fairy Tail อ่านมังงะ และก็ไปดูอนิเมะ อารมณ์ตอนสู้กันมันคนละแบบเลย กับ SAO ชอบมากสุดก็ตอนภาคแรก และก็ล่าสุดไปดู K-on ก็ติดขนาดหนักเลยตอนนี้
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    อนิเมะเรื่องแรกๆ ที่ทำให้ผมเข้าสู่วงการคือ กินทามะ !!! ซีวั่นแรก พากย์ โดย TIGA เพราะตอนนั้นอกหักจากสาว ไม่รู้จะทำอะไรพอดีเข้าไปในร้าน บ้านการ์ตูนร้านที่เจอสาวคนนั้น เดินไปเรื่อยๆเลยหยิบมาดูสักเล่ม

หน้าปกมีบทความโดนๆ ตั้งแต่เล่ม 1เลย พออ่านไปเรื่อยๆบทได้รับความนิยมเป็นอันดับ 1 ของญี่ปุ่น เห้ยไม่ธรรมดาซะแล้ว

กลับบ้านมาเปิดเน็ต หาเรื่องกินทามะเลยรู้ว่ามันมีเป็นอนิเมะ พากย์ไทย เลยกดดู ใน MTHAI ยอมรับเลยว่า TIGA พากย์ได้ดีมากและปรับบทให้เข้ากับประเทศไทย มีรายการผู้หญิงถึงผู้หญิง มี การ์ตูน C-kid

พอดูจนหมดของ TIGA ก็ตามไปดูต่อของ TRUE ซึ่งพากย์ได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ก็พอดูได้พอหมดของ TRUE ก็เลยพิมพ์หาใน GOOGLE ก็มีแต่ซับไทย ตอนแรกก็ทำใจลำบากที่จะดูแบบซับ แต่มันอดไม่ไว้เลย กดเข้าไปดู ตอน

แรกๆ เป็นค่ายซับ PTS ทำ แปลได้ฮาดี พอหมดจาก PTS ก็เว้นไประยะหนึ่ง เพราะไม่มีหาไม่ได้ว่าค่ายไหนทำซับกินทามะบ้าง ผ่านไปหลายๆเดือนก็กลับมาเปิดอีก มีค่าย levelsquare ทำต่อแต่การจะเข้าไปโหลดของค่ายนี้ต้องรอ

การเปิดรับสมาชิกนาน เป็นเดือนๆ พอสมัครได้ก็เข้าไปโหลด พอหลังจากที่กินทามะ ใกล้จะจบ ก็ได้รู้จักเวบ tirkx ซึ่งมีหลายๆคนบอกเป็นแหล่งรวมแฟนซับ ผมลืมเรื่องแรกที่โหลดจาก เว็บ tirkx ไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    Blog Entries
    1
    Dragonball คับ

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    ของผมเรื่องมันเกิดขึ้นตอน ม.2 มีเพื่อนอยู่คนหนึ่งมันชวนผมดู เรียกเธอว่าพระเจ้า ซึซมิยะ ฮารูฮิ นี้คือจุดเริ่มต้นของผมเลย

ตอนแรกผมติดเกมมากเดือนๆเอาเงินไปลงเกมหมด แต่พอเพื่อนผมบอกแนะนำ ให้ไปดู ฮารูฮิ ผมก็รู้สึกว่ามันใช่ผมเลยติดตาม Anime มาตลอด

วันๆไม่ทำอะไรดูแต่ Anime โหลดแต่เพลง Anime HDD ไม่มีอะไรหลอกก็มีแต่Anime

ผมให้ปัจจุบันผ่าน 5 ปี ผมไม่ได้เล่นเกมออนไลไทยแล้ว เอาตังไปลง Anime ฟิกเกอร์ ฟิกม่า BoxsetAnime รวมๆแล้ว- -จ่ายเยอะกว่าเดิมอีก

Anime เรื่องแรกที่ทำให้ผมติดหน้าจะ

Suzumiya Haruhi - เรียกเธอว่าพระเจ้า สึซึมิยะ ฮารุฮิ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    เรื่องเก่าๆก็ดูมานานละ แต่ถ้าดูแล้วเริ่มมติดต้อง Haruhi

ไม่5อันดับได้ป่าว ดูมาเป็นร้อยเรื่อง จัดอันดับไม่ถูก อันดับ1พอ

K-ON! ทุกภาค,movie

ที่1ตลอดกาล (อวย Yui เป็นพิเศษ *0*)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arashizato : 18th December 2012 เมื่อ 16:48

นั่งเซ็ง
    กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,031
    ดูจบ เรื่องแรกก็ Soul Eater ล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Code geass

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ถึงจะไม่ใช่เรื่องแรกที่ดูแต่ก็เป็นเรื่องแรกที่ผมชอบมากที่สุด

Code Geass และ Gundam seed Destiny

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    Getter ภาค Shin ดูเป็นเรื่องแรกและติดเลย
    Intel I7-3930K/ Nvidia GTX 690/ Asus Rampage IV /Corsair 32 GB/OCZ SSD 256 WD 2TB/Seasonic 1250W/

กล่าวขอบคุณ
    313
    ได้รับคำขอบคุณ: 381
    เรื่องแรกๆที่ทำให้ผมติดเลยคือ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    อะนิเมะ ปรกติดูอยู่แล้วแต่ไม่ถึงกับขั้นติดงอมแงม จนมาเจอเรื่องนี้

อ่าห์ห์ห์ หัวใจละลาย มันทำให้ผมเป็นสาย ฮาเร็ม อย่างเต็มขั้น นับจากนั้นผมก็เสพฮาเร็มมาทุกนัด

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    มี strike witches (ทั้ง2ซีซั่น อยู่ในเครื่อง ป.ล. ติดเรท18+นะ)

และก็ infinite stratos (รักเลยเรื่องนี้ แต่หวั่นๆอยากให้ออกซีซั่น2)

แต่ปัจจุบันก็หาโหลดเมะอื่นมาดูเรื้อยๆ
    อาทิ
    To Love-ru (ทุกภาคมีอยู่ในเครื่อง)
    Binbougami ga! (ฮาโคตร)
    Hidan no Aria (จบแบบงงโคตร)
    High School DxD (นี่ก็เมะดีอีกหนึ่งเรื่องแต่ 18+)
    Princess Lover! (กำลังดูนะครับ)

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ...ไม่รู้มีใครเคยดูบ้าง มันนานมาก...แย้ว
    1.หุ่นกายสิทธิ์มาชินก้าz
    2.คอมเบทต้าv
    3.3พลังเก็ทเตอร์
    4.กัปตันฮาร็อค
    5.เรือรบอวกาศยามาโต้ตลุยจักร์วาล
    6.คามุยยอดนินจา
    7.ไดมอสยอดหุ่นยนต์
    8.อภินิหาร์กันดั้ม
    9.เณรน้อยอิ๊กคิวซัง
    10.โดเรม่อน
    11.ปาแมน
    12.เคนชิโร่หมัดเทพเจ้าดาวเหนือ
    13.อาราเร่
    14.มอสปีด้าจอมประจันบาน
    15.เซ็นเซย่า
    16.ซิตี้ฮันเตอร์
    17.ออลเรนท์โรทด์
    18.ดราก้อนบอล
    19.คนเก่งฟ้าประทาน
    20.ฯลฯ
    คอมไม่คอยแรงแต่ก็เร้าใจ

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    ปกติดูเรื่อยๆ แต่ที่ดูแล้วทำให้ติดคือ Sword Art Online

กล่าวขอบคุณ
    724
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gap อ่านกระทู้
    Anime เรื่องแรกที่ผมติด คือ High School of The Dead ตอนแรกผมก็ไม่ติดหรอกนะดูไปเรื่อยๆเริ่มติดใจ และหลังจากนั้นกผมก็เริ่มหา Anime เรื่องอื่นๆดู
    นั้นแหละ คือ จุดกำเนิดของการติดอนิเมะของผม

ถ้าจัดอันดับ
    1.Chuunibyou Demo Koi ga Shitai เหมือนกันเบยยย
    2.Sakuraso no Pet na Kanojo
    3.Tonari no Kaibutsu-kon
    4.Another

ตามตอบต่อจาก MAin
    Another เนี่ยเป็นไงครับไม่เคยดู

กล่าวขอบคุณ
    724
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GtXl24o7l3c อ่านกระทู้
    ^
    ^
    ^
    ^
    อยากรู้ว่ามัน y ป่าว (ไม่กล้าดู)
    มไ่ Y ครับ(อาจจะเป็นเพราะโรคลิง) ตอนแรกทำผมงงๆอยู่ แต่ก็ดูดีเหมือนกัน

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ถ้าตั้งแต่เด็กเลยก็
    หน้ากากเสือ ดราก้อนบอล คนเก่งฟ้าประทาน เจปัง โดเรม่อน กัปตันสึบาสะ อาราเร่ เซนไซย่า เร็ทแอนด์โก โปเกม่อน ดิจิม่อน
    ถ้าตอนโตแล้วก็
    เทพมรณะ รีบอร์น จีทีโอ สี่แสบฝ่าแดนทมิฬ นารูโตะ หมัดดาวหนือ ฮันเตอร์เอ็กฮันเตอร์ เคโรโร๊ะ คินิกุแมน
    ปล.เอาที่ดูแล้วติดเลยก็เท่านี้แหละครับแต่เรื่องแรกที่ทำให้เข้าสู่วงการการ์ตูนเลยก็ดราก้อนบอลครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย harnibal409 : 22nd December 2012 เมื่อ 23:27
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เอาที่ผมชอบนะ
    1.GOSICK เรื่องนี้ชอบที่สุด ชอบยิ่งกว่าเรื่องไหนๆ 555+
    2.Sora no Otoshimono
    3.Hyouka
    4.Hayate ss1 ss2 (ss3น่าเบื่อ 555+)
    5.Ro-Kyu-Bu

FBIkongza™
    กล่าวขอบคุณ
    651
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,167
    ที่ระลึกได้ก็เรื่องนี้แหละ 555

ปล.อันนี้ตอนเด็กๆ
    แต่ที่ทำให้ติดก็ โคนัน High School of the dead To love Ru KissXsis

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    พูดแล้วจะเชื่อป่าวหว่าเรื่องแรกที่ติดแบบจริงจังเลยก็ SAO จากนั้นก็ To Love Ru , Btoom , Another

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    อาเฮียคนนี้ถูกลืมสินะ

guilty crown เรื่องนี้ขอตั้งสมยาว่า บักชูผู้ถูกลืม

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    อาเฮียคนนี้ถูกลืมสินะ

guilty crown เรื่องนี้ขอตั้งสมยาว่า บักชูผู้ถูกลืม
    ไม่นะครับ ผมไม่ลืมโอมะ ชู เพราะเฟสบุ๊คผมก็ใช่รูปบักชูอยู่ ไปดูในกลุ่มได้นะครับ
    ผมไม่ลืม เพราะว่ามันทำผมซึ้งจนบ่อน้ำตาล้น จบแบบนี่ ผมไม่ยอมอ่าา

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ชินจังครับ