ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ตอนนี้ผมเชื่อได้เลยว่าคุณทั้ง 2 คนคงจะทุกข์กับเรื่องนี้มากเลยนะครับ ผมเห็นใจทั้ง 2 คนเลยนะ มีทางเดียวที่คุณจะสบายใจก็คือ "จับเข่าคุยกัน" ถึงแม้ว่ามันจะแย่แค่ไหนก็ตาม แต่สิ่งที่คุณตัดสินใจตอนนี้มันเจ็บทั้ง 2 ฝ่าย อย่าปล่อยให้เค้าโทรแบบนี้เลยครับ (ความเห็นส่วนตัวนะคือว่า มันเห็นแก่ตัวไปหน่อยที่จะหนีปัญหาไปง่าย ๆ แบบนี้) เชื่อเถอะครับถ้าคุณทั้ง 2 คุยกันได้ลงตัว คุณทั้ง 2 คนก็คงไม่ต้องมาทุกข์กันแบบนี้หรอกครับ สู้ ๆ นะ (ถ้าอ่านพลาดไปก็ขออภัยนะครับ)
    เสมอต้น.....เสมอปลาย......แต่อาจ......ไม่เสมอไป......!!!

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ restore อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมเชื่อได้เลยว่าคุณทั้ง 2 คนคงจะทุกข์กับเรื่องนี้มากเลยนะครับ ผมเห็นใจทั้ง 2 คนเลยนะ มีทางเดียวที่คุณจะสบายใจก็คือ "จับเข่าคุยกัน" ถึงแม้ว่ามันจะแย่แค่ไหนก็ตาม แต่สิ่งที่คุณตัดสินใจตอนนี้มันเจ็บทั้ง 2 ฝ่าย อย่าปล่อยให้เค้าโทรแบบนี้เลยครับ (ความเห็นส่วนตัวนะคือว่า มันเห็นแก่ตัวไปหน่อยที่จะหนีปัญหาไปง่าย ๆ แบบนี้) เชื่อเถอะครับถ้าคุณทั้ง 2 คุยกันได้ลงตัว คุณทั้ง 2 คนก็คงไม่ต้องมาทุกข์กันแบบนี้หรอกครับ สู้ ๆ นะ (ถ้าอ่านพลาดไปก็ขออภัยนะครับ)
    คือจริง ๆ มันหลายครั้งมากนะครับที่เราคุยกันเรื่องนี้ และ จะจบด้วยคำว่า '' เข้าใจอยู่แล้วว ค๊าปป ไม่ต้องย้ำหรอก อยากเลิกมากไง '' แฟนผมจะพูดตอนที่ผมคุยกับเขาจริงจังแต่เขาดูเหมือนจะไม่ค่อยสนใจ ครั้งนี้มันถึงเวลาจริงๆ เพราะทางบ้านเขาโทรมาคุยกับผม ( ซึ่งผมพยายามไม่พิมพ์ลงหัวกระทู้ )
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ผมนั่งอ่านมาตั้งแต่เริ่มละ ถ้าท่านรักเขาจริง แล้วท่านทำแบบนี้ทำไม ผมว่าเหมือนท่านจะหนีปัญหานะ จริงไหม แค่นี้ท้อแล้วหรอ แค่นี้ท่านยังเป็นแบบนี้ แล้วหลังจากนี้ท่านจะเป็นยังไง ขอด่าหน่อยแล้วกัน คงไม่ว่ากันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ไม่รู้ครับ
    แล้วแต่หัวใจเรา
    เลือกครับ คนที่เรารัก กับคนที่รักเรา

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    รับเถอะ ผมสงสารแฟนท่านมากนะ
    ใจผมหล่อมาก

กล่าวขอบคุณ
    60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ co5056 อ่านกระทู้
    ผมนั่งอ่านมาตั้งแต่เริ่มละ ถ้าท่านรักเขาจริง แล้วท่านทำแบบนี้ทำไม ผมว่าเหมือนท่านจะหนีปัญหานะ จริงไหม แค่นี้ท้อแล้วหรอ แค่นี้ท่านยังเป็นแบบนี้ แล้วหลังจากนี้ท่านจะเป็นยังไง ขอด่าหน่อยแล้วกัน คงไม่ว่ากันนะครับ
    เต็มที่เลยครับ ขอบคุณทุกท่านจริงๆครับ
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อืมอย่าเลิกเลยครับ T_T ก็อยู่กับเขาอีกสักพักแล้วก็บอกกับเค้าจริงๆ ตอนนี้เค้าไม่ทำพูดเล่นแล้วหล่ะเพราะเค้ารู้แล้วว่าคุนจะทำจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    แล้วแต่คุณละครับ

คุณทำทุกอย่างหรือยัง ที่จะไม่เสียเค้าไป

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมก็เคยเจอดหตุการ์ณเดียวคล้ายๆกับ จกขท.ครับ สุดท้ายคือผมอยากให้เขาไปเจอคนที่ดีกว่า เพราะผมรู้ตัวว่าผมทำตัวไม่ดีเอามากๆและพอเขาไปสุดท้ายผมก็ลืมเขาไม่ได้เองซะงั้น พอไปเจออีกทีเขาก็มีคนใหม่ที่ดีกว่าซะแล้วซึ่งเราควรจะดีใจที่เห็นเขามีความสุขกับคนที่รักแต่สุดท้ายพอเห็นแบบนั้น*****โคตรเจ็บ - -* อันนี้ก็อยู่ที่ตัว จกขท.เองครับคิดให้ดีๆน่ะครับเป็นกำลังใจให้ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    เดียวมาอ่านต่อไปกินข้าวก่อนครับ หิวละ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    วันนึงคุณจะนึกเสียใจครับที่ทำแบบนี้ เพราะผมเคยเป็นแบบนั้น แต่โชคดีที่ผมกลับมาเจอเค้าอีกครั้ง โชคดีที่เค้าให้โอกาสผมอีก เพราะเค้ารักผมครับ ผู้หญิงดีๆหายากครับ จริงๆ
    ผมไม่อยากให้คุณเลิกแบบนี้ ใจเย็นๆครับ อย่าคุยทางโทรศัพท์ หันหน้าคุยกันแบบผู้ใหญ่ บอกความรู้สึกของคุณ อย่าเอาเรื่องอื่นมาเกี่ยวข้อง อย่าทำเป็นพระเอกครับมันมีแต่ในละคร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GUTJANG : 17th December 2012 เมื่อ 20:35

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GUTJANG อ่านกระทู้
    วันนึงคุณจะนึกเสียใจครับที่ทำแบบนี้ เพราะผมเคยเป็นแบบนั้น แต่โชคดีที่ผมกลับมาเจอเค้าอีกครั้ง โชคดีที่เค้าให้โอกาสผมอีก เพราะเค้ารักผมครับ ผู้หญิงดีๆหายากครับ จริงๆ
    ผมเคยเสียใจแล้ว 1 ครั้งที่เสียคนที่รักผมมากที่สุดไปแต่่ได้เพื่อนที่ดีที่สุดมาแทน ซึ่งนี้อาจจะเป็นครั้งที่ 2

กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ผมว่าคุนนั่นหล่ะครับความจริงคุนใกล้จะหมดรักแล้วใช่ไหมครับเพราะทะเลาะกับเขา คนที่ยังไม่หมดรักจิงๆเข้าทำทุกอย่างเพื่อคนที่รักครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markza03 อ่านกระทู้
    โหยเห็นประโยคนี้แล้วจะร้องไห้
    555เกินไปมั้งคับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    แค่คิดกับพูดออกไปมันสุ้การกระทำไม่ได้ อ่านดูแล้วเหมือนจะดูดีที่อยากให้แฟนไปเจอคนที่ดีกว่า แต่ไม่รู้ว่าแฟนเค้าคิดแบบคุณหรือเปล่า (แต่ดูจากการที่เค้าโทรมาขนาดนั้น ผมว่าไม่หรอก ดูเค้าออกจะรักคุณ)

ผมว่าหากต้องการให้แฟนคุณไปเจอสิ่งที่ดี โดยการที่คุณทิ้งหรือปล่อยให้เค้าไปเจอคนใหม่ มันก้คือ ทิ้งเค้านั่นแหละครับ แต่แค่บอกให้มันดูดีโดยหาข้ออ้างที่ดูแล้วเป็นพระเอก หากคุรรักเค้าจริง แทนที่คุณจะปรับปรุงตัว ขยันขึ้น เปลี่ยนตัวเองให้เป็นคนที่ดีกว่าเดิม ทำตัวให้เหมาะสม เป้นผู้ใหญ่ คิดอ่านไกลๆหน่อย มันจะดีกว่าไหมครับ ให้สมกับที่เค้ายอมลำบากโดนดุด่าเพราะครอบครัวเค้าเห็นว่าคุรไม่มีอนาคต ไม่สามารถดุแลลูกสาวเค้าได้

เหตุการณ์อย่างคุณผมก้เคยผ่านมาก่อนครับ แต่ผมไม่ถอดใจทำให้พ่อตา แม่ยาย(ตอนนี้) ยอมรับในตัวผมให้ได้ และก็ไม่ยากเกินความสามารถหากคุณตั้งใจทำจริงๆ อันนี้ผมการัรนตีเลย เพราะว่าผมผ่านมาแล้วตรงจุดนั้น แฟนผมยังบอกอยู่เสมอเลยว่าเค้ารู้สึกดีที่ผมสามารถปรับเปลี่ยนตัวเองเพื่อเค้า พยายามเพื่อเค้า ทำให้เค้ายิ่งรักผมมากขึ้น เพราะเค้ารู้ว่าความรักที่เค้าให้ผม ผมได้รับและก็ให้เค้าเช่นกัน เรียกว่าไม่เสียทีที่เลือกผมว่างั้นเหอะ ....ฟังแล้วตัวผมเองยังปลื้มใจเลย

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inwharn205 อ่านกระทู้
    ผมว่าคุนนั่นหล่ะครับความจริงคุนใกล้จะหมดรักแล้วใช่ไหมครับเพราะทะเลาะกับเขา คนที่ยังไม่หมดรักจิงๆเข้าทำทุกอย่างเพื่อคนที่รักครับ
    ถ้าผมสมัยยัง 15-16 อาจจะทำได้ครับแต่ตอนนี้ผมรู้สึกว่าถึงจะยากแค่ไหนในการฝืนความรู้สึก แต่โลกแห่งความจริงย่อมโหดร้ายกว่านิยาย มันไม่มีอะไรที่เราสามารถทำได้ทั้งหมดครับ ถ้าผมหมดรัก ผมไม่จำเป็นต้องมาโพส หรือ แคร์อะไรให้ตัวเองดูดีหรอกครับ เพราะมันไม่มีประโยชน์อะไรจะเสียเวลาผมเองซะปล่าว ๆ เอาเวลาไปเที่ยวหรือโทรจีบสาวจะสนุกกว่าแต่ที่ผมมาโพส ปรึกษา แลกเปลี่ยนความคิดผมแค่อยากคุยกับเพื่อนๆ ระบาย อาจจะมีคนชอบบ้างหรือไม่ชอบ แต่ผมก็ขอบคุณทุกคนนะครับที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น ด่าผมได้ครับ ถ้าคิดว่าผมเลว ผมจะได้รู้ตัวซะที

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Durex52 อ่านกระทู้
    คือจริง ๆ มันหลายครั้งมากนะครับที่เราคุยกันเรื่องนี้ และ จะจบด้วยคำว่า '' เข้าใจอยู่แล้วว ค๊าปป ไม่ต้องย้ำหรอก อยากเลิกมากไง '' แฟนผมจะพูดตอนที่ผมคุยกับเขาจริงจังแต่เขาดูเหมือนจะไม่ค่อยสนใจ ครั้งนี้มันถึงเวลาจริงๆ เพราะทางบ้านเขาโทรมาคุยกับผม ( ซึ่งผมพยายามไม่พิมพ์ลงหัวกระทู้ )
    คุณคงโดนทางบ้านแฟนกีดกันใช่มั้ยครับ ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ๆ คงจะรู้สึกแย่และอึดอัดเหมือนกัน และแฟนคุณก็ไม่อาจจะยอมรับความจริงเรื่องนี้ได้ เพราะว่าเค้ารักคุณมากอ่ะนะ ผมว่าน่าจะให้ทางบ้านแฟนโทรคุยกับแฟนคุณบ้างนะครับ เผื่อเรื่องจะดีขึ้้นบ้าง เรื่องจิตใจคนมันบังคับกันยากครับ ถ้าแฟนคุณรักคุณจริง ๆ ทางบ้านเค้าก็คงต้องยอมล่ะครับ มันอาจจะไม่จบแบบนี้ก็ได้ในวันข้างหน้า ส่วนเรื่องอื่นมันเป็นเรื่องของอนาคตครับ ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ
    เสมอต้น.....เสมอปลาย......แต่อาจ......ไม่เสมอไป......!!!

กล่าวขอบคุณ
    60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ restore อ่านกระทู้
    คุณคงโดนทางบ้านแฟนกีดกันใช่มั้ยครับ ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ๆ คงจะรู้สึกแย่และอึดอัดเหมือนกัน และแฟนคุณก็ไม่อาจจะยอมรับความจริงเรื่องนี้ได้ เพราะว่าเค้ารักคุณมากอ่ะนะ ผมว่าน่าจะให้ทางบ้านแฟนโทรคุยกับแฟนคุณบ้างนะครับ เผื่อเรื่องจะดีขึ้้นบ้าง เรื่องจิตใจคนมันบังคับกันยากครับ ถ้าแฟนคุณรักคุณจริง ๆ ทางบ้านเค้าก็คงต้องยอมล่ะครับ มันอาจจะไม่จบแบบนี้ก็ได้ในวันข้างหน้า ส่วนเรื่องอื่นมันเป็นเรื่องของอนาคตครับ ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ
    คือทางบ้านแฟนเค้าโทรมาขอร้องผมให้ปล่อยแฟนผมไปเจออนาคตเพราะเค้ากำลังจะเรียนจบซึ่ง แฟนผมไม่ยอมฟังทางบ้านเลยทะเลาะกันประจำ และปัญหาเรื่อง หึงหวง ดูเขาไม่สบายใจตลอดเวลา เขาอาจจะฝืนมากไปซึ่งผมก็เสียใจไม่น้อยไปกว่าใครทั้งนั้นเหมือนกัน

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ถ้าไม่อยากสูญเสียสิ่งสำคัญในชีวิต จงเดินหน้าและสู้ต่อไปครับ เลิกไม่ใช่ทางอออกที่ดีเสมอ คนเราถ้ารักกันจริงย่อมยอมกัดก้อนเกลือกินด้วยกันครับ ฐานะไม่ใช่ปัญหา
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    สงสารแฟนคุณว่ะ โทรมา 200 กว่าสายแต่คุณดันไม่รับ คุณไม่สงสารแฟนคุณบ้างเหรอครับ ? ลองถามตัวเองดูว่าคิดดีแล้วเหรอที่ทำแบบนี้ ผมว่าคุณควรจะไปคุยกับแฟนคุณดีกว่าครับ คุยกันให้รู้เรื่องแล้วดีกันไวๆนะครับผมเป็นห่วง

กล่าวขอบคุณ
    60
    [/QUOTE]
    ม่ใช่ทางอออกที่ดีเสมอ คนเราถ้ารักกันจริงย่อมยอมกัดก้อนเกลือกินด้วยกันครับ ฐานะไม่ใช่ปัญหา[/QUOTE]

เรื่องฐานะผมไม่สนใจหรอกครับแต่มันจะลำบากใจน้อยลงมากถ้าทางพ่อแม่แฟนผมเขาโทรมาขอร้องผมขนาดนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SchooL อ่านกระทู้
    สงสารแฟนคุณว่ะ โทรมา 200 กว่าสายแต่คุณดันไม่รับ คุณไม่สงสารแฟนคุณบ้างเหรอครับ ? ลองถามตัวเองดูว่าคิดดีแล้วเหรอที่ทำแบบนี้ ผมว่าคุณควรจะไปคุยกับแฟนคุณดีกว่าครับ คุยกันให้รู้เรื่องแล้วดีกันไวๆนะครับผมเป็นห่วง
    ผมรับไปแล้วครับแต่เขาไม่ยอมฟังเหตุผลอะไรสักข้อ ร้องให้และ บอก ไม่เลิก ลูกเดียวผมเลยขอเวลาคิด ตอนนี้ผมปิดเครื่องครับ

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    ถ้าคุณยืนยันจะเลิกจริงผมก็ไม่มีอะไรมาแนะนำหรอกมันการตัดสินใจส่วนบุคคล

แต่ผมบอกได้แค่ว่า คุณอยากให้เขาเจออนาคตที่ดีแต่เขาละอยากได้แบบนั้นหรือป่าว บางครั้งคนเราไม่ต้องการคนที่ดีที่สุดครับแค่ต้องการคนที่รักเราที่สุด
    (พิมพ์ๆไปเกี่ยวมั้ยหว่า)

ปล.ไอบอกให้แฟนไปเจออนาคนที่ดีผมกะเคย สุดท้ายเขาไม่เหลียวแล เรามานั่งเจ็บแทนสะงั้นอะไรว๊าา

กล่าวขอบคุณ
    2,173
    คุนบอกไปเลยนะว่าไม่เลิกก็ไม่เลิกแต่พรุ่งนี้ต้องมเรื่องคุยกัน ค่อยคุยกับเค้าดีพรุ่งนี้ก็ได้

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    คุณเคยถามเขาไหมว่า เขาต้องการอะไร ต้องการ จะไปเจออนาคต แล้วทิ้งคุณไว้ข้างหลังรึเปล่า??
    ผมว่าคุณไม่น่าปล่อยเขาไปเลยนะ เขาไม่สบายใจ คุณก็น่าจะให้กำลังใจเค้านะ
    !!!SEIZE THE DAY!!!

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markza03 อ่านกระทู้
    คุณเคยถามเขาไหมว่า เขาต้องการอะไร ต้องการ จะไปเจออนาคต แล้วทิ้งคุณไว้ข้างหลังรึเปล่า??
    ผมว่าคุณไม่น่าปล่อยเขาไปเลยนะ เขาไม่สบายใจ คุณก็น่าจะให้กำลังใจเค้านะ
    ขอ upaly พี่หน่อยยยยยย