ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markza03 อ่านกระทู้
    สรุป คบกันต่อ หรือยังหว่า เอาใจเชียร์ อยู่นะเนี่ย
    คบต่อเถอะครับ 555+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อืมมมมมม ทำแบบนี้แล้วมีความสุขหรอ ? คุณเสียใจไหม ? แฟนคุณเสียใจมั๊ย ? แล้วคุณรักเขาไหม ? แล้วใจจริงๆของคุณอยากเลิกกับเธอจริงๆหรอ ? แต่ผมว่า คุณควรทำในสิ่งที่ คุณและเขา ไม่เจ็บดีกว่า ไม่อย่างนั้นคุณอาจรู้สึกผิดไปตลอดก็ได้
    ▲Sorry For Party Rocking▲

Bumfuck <- Dont google it!
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    แนะบอกเค้าไปว่า มีคนอื่นดีๆ กว่าเราเธออาจจะชอบมากกว่าก็ได้ โลกไม่ได้แคบอย่างที่คิด

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    ถ้าใจแข็งจริง ก็ หลอก เธอไปเลย ว่ามีคนใหม่ เบื่อเธอแล้ว เธอจะได้ตัดใจจากนาย
    ใจผมหล่อมาก

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    T T คุยกันแล้วครับบอกให้ไปเคลียกับทางครอบครัวให้เรียบร้อยครับ
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Durex52 อ่านกระทู้
    T T คุยกันแล้วครับบอกให้ไปเคลียกับทางครอบครัวให้เรียบร้อยครับ
    หล่อมากครับ จขกท.
    ใจผมหล่อมาก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Durex52 อ่านกระทู้
    ดีแล้วครับพี่สู้ ๆ เพื่อคนที่พี่รัก  อย่าทำให้เขาเสียใจอีกนะพี่ ได้เรื่องยังไงก็มาบอกหน่อยนะครับ รอดูข่าวดี ๆ
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    คิดสะว่า คนเกิดมาไม่คู่กัน ยังไงมันก็ไม่มีทางได้เป็นคู่กันอยู่ดี
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ถ้าคุณรักเขาจริงนะ คุณต้องทำให้ครอบครัวเขายอมรับคุณให้ได้ ให้ครอบครัวเขารู้ว่าเขาคิดไม่ผิดที่จะฝากชีวิตลูกเขาไว้กับคุณ อย่าพึ่งท้อครับสู้ต่อไป

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ขอบคุณพี่ ๆ เพื่อน ๆ น้องๆ ทุกท่านมากนะครับ มันทำให้ผมรู้ว่าแม้ในโลกออนไลน์ที่เราอาจจะไม่เคยรู้จักกัน เราก็สามารถ สร้างกำลังใจให้ซึ่งกันและกันได้ ปลอบใจซึ่งกันและกันได้ ขอขอบคุณจริง ๆ ครับ Jokergameth.com
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ผมอ่านแล้วผม ใจหายวูบเลยแฮะ ผมเข้าใจความรู้สึกของแฟนคุณเลย เพราะผมก็เคยทำแบบคุณและเคยเป็นแบบแฟนคุณด้วย

ผมไม่มีอะไรจะบอกนอกจาก "ขอให้รักกันเหมือนเดิมนะครับ"

God Bless.

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ต้องบอกก่อนว่าผมเองตอนนี้ก็รู้สึกไม่ต่างกับคุณเท่าไรนักครับ
    ก่อนอื่นลองถามตัวเองก่อนครับว่า "ปัญหาหลักๆมีแค่นี้จริงๆ" ถ้าเป็นแบบนั้นลองพิจารณาเรื่องที่ผมจะเล่าต่อไปนี้ครับ

ผมเองก็เพิ่งกลับมาคบกับแฟนหลังจากที่เลิกกันไปมากกว่าครึ่งปี ส่วนเหตุผมก็คล้ายๆกันครับ
    ผมเองอายุ 28 แล้วแต่ยังเรียนไม่จบ ป.ตรี (ด้วยเหตุผลหลายอย่าง) ยังขอเงินทางบ้านและทำงานไปด้วย
    แฟนผมอายุเท่ากันครับ เธอเป็นพยาบาลแต่ตอนนี้ออกไปช่วยงานที่บ้าน ซึ่งบ้านเธอทำธุรกิจนำเข้าเครื่องจักร
    เรื่องคนดีๆที่เข้ามา ไม่ต้องบอกก็คงเดาออกนะครับ (วิศวกรหรือเจ้าของกิจการต่างๆถือเป็นปกติครับ)
    ซึ่งผมเองก็เข้าใจและคอยบอกอยู่เสมอว่า ไม่อยากให้การที่มีผมอยู่ทำให้เขาต้องเสียโอกาสที่ควรจะได้รับไป
    ถ้าเมื่อไรที่มีคนที่ดีกว่าเข้ามา ถึงตอนนั้นผมก็จะหลีกทางให้เอง

จนเมื่อต้นปีที่ผ่านมาผมก็ทำแบบนั้น ผมบอกตัดสินใจบอกเลิกกับเขาแต่ไม่ใช่เพราะเขามีคนอื่นครับ
    แต่คนๆนั้นแสดงตัวชัดเจนว่าจีบแบบจริงจัง แฟนผมก็บอกว่าก็คุยแบบคนอื่นทั่วๆไป
    ผมเองก็มองว่าคงถึงเวลาแล้วที่เขาควรจะเปิดใจมองคนอื่น และลองมองถึงอนาคต
    ตอนที่จากกันเธอยังพูดแบบที่เคยพูดกับผมว่า "คิดว่าสิ่งที่ทุ่มเทให้นั้นเพราะอะไร"
    หลังจากนั้นเราก็ไม่ได้คุยกันอีกเลย

ช่วงเวลาที่ห่างกันทำให้ผมได้คิดอะไรหลายๆอย่าง ได้พิจารณาสิ่งที่เราทำพลาดไป
    ทำให้ผมได้คำตอบต่างๆทีเคยมีคำถามในใจ
    จนเมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมาเราสองคนได้มีโอกาสกลับมาคุยกันอีกครั้ง
    ตอนนี้ถึงเราจะไม่ได้กลับมาคบกันอย่างที่เคยเป็นทั้งหมด แต่ก็ได้คุยกัน ได้ทำทุกอย่างที่เคยทำด้วยกันอย่างเคย
    ถึงแม้ว่าความรู้สึกมันจะยังไม่ได้กลับมาเหมือนเดิมทั้งหมด หรือแม้ว่าเขาจะมีคนอื่น

แต่ช่วงเวลาที่ผ่านมามันทำให้ผมรู้ว่าผมควรจะทำอะไร
    ผมจะทำสิ่งที่ผมทำได้ ทำสิ่งที่อยู่ตรงหน้าให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้
    ทำหน้าที่ของผมอย่างเต็มที่ รักคนที่ผมรักอย่างเต็มที่
    ต่อไปจะเป็นยังไงก็ให้เป็นไปอย่างที่มันควรจะเป็น
    แต่ถ้าถามว่าหากสักวันเขาได้เจอคนที่ดีกว่าจริงๆล่ะ ผมเองก็พร้อมหลีกทางให้เสมอ

บางครั้งคำตอบมันไม่ได้ยากหรอก แต่ผมว่าคุณเองไม่เข้าใจคำถามตัวเองมากกว่า
    ผมเชื่อว่า "เธอ" รักคุณ และกำลังทำทุกๆอย่างเพื่อคุณ
    ถ้า "คุณ" รักเธอ ก็ทำทุกอย่างเพื่อเธอครับ ทำสิ่งที่คุณทำได้ให้ดีที่สุด จนกว่าจะถึงวันที่คุณอยู่ในจุดที่พูดได้ว่าสามารถดูแลเธอได้

หากคุณคิดว่าการเลิกกันเป็นทางออกที่ดีที่สุดก็ลองดูได้ครับ
    ให้ระยะห่างและเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ เพราะผมเชื่อว่าคนเป็นคู่กันแล้วยังไงก็ต้องกลับมาอยู่ดี
    แต่ผลที่ตามมาอาจไม่เป็นอย่างที่คิดและคุณเองอาจจะรู้สึกผิดและเสียใจไปตลอดก็ได้

เคยมีคนบอกผมว่า "ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ผู้หญิงจะอยู่สูงกว่าเราแค่ไหน แต่อยู่ที่ทำยังไงเราจะสามารถไปอยู่ในจุดเดียวกันได้ต่างหาก"

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    คนที่จะใช้ชีวิตกับแฟนคุณตลอดชีวิตไม่ใช่พ่อแม่ แต่คือคนที่รักจริงและไม่ใช่คนที่เลือกให้ พ่อแม่เขาไม่ได้อยู่ดูแลกับเราตลอดชีวิตนะครับแต่เป็นแฟนเราเองครับ

เค้าเป็นผู้เลี้ยงดูเราและมีพระคุณต่อเราก็จริง แต่อนาคตคือของเราไม่ใช่พ่อแม่ แต่ก็ใช่ว่าเราจะไม่กตัญญูกับพ่อแม่สักหน่อย เราก็ยังดูแลท่าน

รู้ไหมชีวิตผมเป็นแบบคุณ แต่ผมเป็นแบบแฟนคุณ

ผมโกหกพ่อแม่ต่างๆนาๆเพื่ออยู่กับคนนี้ พอเราโตขึ้นเราอยู่กันเองได้เขาก็เข้าใจผม ผมบอกใว้ก่อนว่าทะเลาะอาจหนักกว่าแฟนคุณด้วยซ้ำ

ชีวิตคู่ไม่ใช่ด้วยการบังคับแต่ด้วยใจ อยู่ด้วยกันแบบบังคับมีแต่อนาคตจะล่มปล่าวๆ เท่านั้นยังไม่พอยังทำร้ายความรู้สึกของแฟนลูกและลูกตัวเองอีกด้วย

ถ้าคุณจะคบก็คบไปเถอะครับ ถ้ารักกันจริง