ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346

# ผมขอเลิกกับแฟนวันนี้ มันถูกต้องแล้ว ใช่ไหมครับ

สาเหตุ มันสะสมหลายอย่างครับ คือผมอายุ 20 ครับตอนนี้ ผมเรียน รัฐศาสตน์ แฟนผม 23 กำลังจะเรียนจบ บัญชี ทางบ้านแฟนผม เขาเตรียมคนที่เหมาะสมไว้ให้เขาแล้วตอนเรียนจบ ซึ่งอันนี้ผมยอมรับและ เข้าใจครับ ผมก็อยากให้คนที่ผมรักมีอนาคต ครอบครัวที่ดี ซึ่งผม เป็นคนค่อนข้างดื้อ ไม่เอาไหน ชอบทำห้องรก คือผมเป็นผู้ชายที่ไม่เรียบร้อย ตามประสา วัยรุ่น ทุกวันศุกร์แฟนผมเรียนเสร็จจะเข้ามาห้องมารีดเสื้อผ้าและทำความสะอาดห้องไว้ให้ และ ซื้ออาหารมาไว้ เพราะผมเรียนเสร็จ 2 ทุ่ม แต่ทุกครั้งที่แฟนมาหาผม จะทะเลยาะกับทางบ้านเป็นประจำ บางทีโดนตัดเงินใช้จ่ายบ้าง และผมก็ยังขอพ่อแม่อยู่ ก็ช่วยไม่ได้มาก ซึ่งอาจจะดูแลเขาไม่ได้เลย ผมเป็นเคยคนเจ้าชู้ครับและแฟนผมขี้หึงมาก แต่ผมเลิกทำนิสัยแบบนั้นมานานแล้วเหมือนกัน แต่ถึงยังไงจนวันนั้นเขาก็ยังระแวงตลอดเวลา ดูแล้วไม่มีความสุขเอาซะเลย วันนี้เราทะเลาะกันเรื่อง รุ่นน้องมาขอถ่ายรูปแล้วแชร์ลง Facebook ซึ่งผมก็ห้ามไม่ได้ แต่แฟนผมเขาจะไปวีน ผมก็เลยต้องทะเลาะกันเพราะเรื่องแบบนี้มันจะดูไม่ดีเลยถ้ามาทะเลาะกับรุ นน้องเพราะเรื่องไร้สาระ เราเลยทะเลาะกันแรงอยู่เหมือนกัน มีหลายเรื่องที่ผมอยากพูด แต่ที่สำคัญที่สุด เขาบอกว่ารักผมมาก ผมก็บอกรักเขาเหมือนกันแต่ ผมอยากให้เขาเจออนาคตที่ดีกว่านี้ คบคนที่ไม่ต้องคอยระแวง คอยมาเหนื่อยเก็บการทำห้องรก อดข้าว เพื่อเอาไว้ ซื้อของขวัญให้ผม ซึ่งผมก็ยังถือว่าตัวเองเป็นวัยรุ่น ยังตัดสินใจที่จะรักใครไปจนตายไม่ได้ ตอนนี้ โทรศัพท์ผมขึ้น Misscall ประมาณ 200 กว่าสายแล้ว ผมต้องใจแข็งต่อไปใช่ไหม ผมทำถูกแล้วใช่ไหม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ makgie อ่านกระทู้
    โธ่เอ้ย อ่านดูแล้วว่าจะไม่ตอบแต่อดใจไม่ได้ คำพูดที่คุณสรรหามาอ้างว่ารักเค้า อยากให้เขาเจอคนที่ดีกว่าอย่างนั้นอย่างนี้ มันก็แค่คำหลอกที่คุณอ้างเพื่อให้ตัวเองเป็นฝ่ายถูกแค่นั้นแหละ ถ้าคุณบอกอยากเลิกอยากมีใหม่ไปหาคนที่สวยกว่าดีกว่า แต่แฟนคุณดันรักคุณและทำดีกับคุณมาก จะเลิกทิ้งไปเฉยๆก็กลัวตัวเองเป็นฝ่ายผิด กลัวคนประณามก็เลยหาข้ออ้างกากๆแบบนี้มาบอกเลิกสินะ

ถ้าจะเลิกก็บอกเค้าไปตรงๆว่าคุณอยากเลิก หรือบอกไปว่ามีใหม่แล้ว หรืออยู่ด้วยกันไม่มีความสุข ให้ผู้หญิงเค้ารู้ว่าคุณไม่รักเค้า เค้าจะได้ตัดใจ จะได้มีโอกาสไปพบผู้ชายใหม่ๆที่ดี เสือกไปบอกว่ารักเค้าอยู่แบบนี้มันถึงไม่จบไงล่ะครับ บอกไปเหอะ เค้าจะได้ไปเจอคนใหม่ จะได้หลุดพ้นจากผู้ชายแฮงซวยซะที สาธุ

แฟนผมอาจจะไม่สวยระดับนางฟ้านะครับแต่สำหรับผม เธอเป็นคนสวยและจิตใจดีมากอาจจะดื้อไปหน่อยขี้หึงไปมาก ส่วนผม ที่มาตั้งกระทู้ แค่อยากระบายครับ ว่ามันอึดอัดแค่ไหน ผมไม่อยากพูดให้ตัวเองดูดีหรือสวยหรู แค่ผมต้องพยายามปิดกั้น ให้แฟนผมอยู่ห่างๆ และถอยให้ไกลจากผม เพราะ พ่อแม่ของเธอ โทรมาขอร้องอ้อนวอนผม มันไม่เกี่ยวกับเรื่องฐานะ แต่มันเกี่ยวกับอะไรต่าง ๆ ภายในครอบครัวและแนวคิดของพวกเขาแต่ถึงยังไงเขาหวังดีแต่ ลูกสาวแน่นอน ซึ่งมันทำให้ผมต้องทำแบบนี้ แต่หัวกระทู้ผมเขียนลงแค่เหตุผลของผม เพราะถ้าเขียนอะไรเยอะๆ มันจะทำให้ดูดีและเหมือนนิยายมากเกินไป ครับ ผมมันเฮงซวย ตามนั้นแหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Durex52 : 18th December 2012 เมื่อ 00:24
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    !Hollywood Undead!
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    200 สาย !! สงสัย ตึ้ดเดียว แล้วตัดโทรใหม่สินะ

ปล. ถ้าคุณตั้งมั่นว่าจะให้เขาไปมีอนาคตที่ดีกว่านี้ คุณก็คงต้องใจแข็งต่อไปครับ
    คุณก็คงจะลำบากเหมือนกันนะครับ คนดีๆไม่ได้หากันง่ายๆแล้วนะครับ แต่ถึงยังไงสักวันต้องมีคนที่ดีเดินผ่านเข้ามาในชีวิตคุณครับ ผมเชื่อแบบนี้
    สู้ๆครับ เพื่อ อนาคตอันสดใส
    ..:: HOLLYWOOD UNDEAD ::..

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    คุยกันให้รู้เรื่องจะดีกว่าไหมครับ บางทีผู้หญิง(บางคน)ก็รักเราที่ใจไม่ใช่เงิน หรือสิ่งของนะครับ ส่วนเรื่องทะเลาะก็ต้องมีบ้างแต่ก็ต้องเอาเหตุผลมาคุยกันครับ อะไรที่ยอมได้ก็ต้องยอม อะไรทียอมไม่ได้ก็ต้องบอกเหตุผลเขาไปว่าเพราะอะไร ผมว่ารักมันอยู่ที่ใจของทั้งสองฝ่ายครับ
    ถ้าท่านอยู่ๆเงียบหายไป ท่านไม่คิดหรอว่าผู้หญิงเขาจะคิดยังไง ไม่สบายหรือป่าว โกดเราเรื่องอะไร ประมาณนี้ครับ ผู้หญิงคิดเยอะนะครับบอกไว้ก่อน เคลียกันให้ลงตัวดีกว่าครับ บางทีหลังจากเครียกันแล้วคู่ของคุณอาจจะรักและเข้าใจกันมากขึ้นกว่าเดิมก็ได้ครับ
    ผมเองก็เหมือนท่านครับ ผมเองเป็นคนมีฐานะ(ยากจนมาก)แต่ใช้ความเข้าใจและเหตุผลถึงมีทุกวันนี้ครับ ปีไหม่นี้ก็เลยซื้อทีวีให้เขาดูหนังครับเป็นของขวัญไปดูมาแล้ว46นิ้วก็พอ อิอิ

ป.ล เงินนะหาเมื่อไหร่ก็หาได้ แต่คนรู้ใจ คนที่อยู่เคียงข้างกาย เคียงบ่าเคียงไหล่ รู้จักตัวตนที่แต่จริงของเราอะหายาก เงินไม่กี่ตังแลกกับการที่ได้เห็นตัวตนที่แท้จริงเป็นราคาที่รับได้ครับ
    (เอามาจาก Han : the fast and the furious tokyo drift ครับท่อนนี้)

ลองคุยกันให้ดีก่อนครับผมพูดได้ไม่มาก(พูดไม่มากเลยนะเนี่ย) มันอยู่ที่ตัวท่านเอง บางทีปล่อยให้เป็นแบบนี้ฝ่ายหญิงก็ทรมาณนะครับ ลองเอาใจเขามาใส่ใจเราด้วยครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ H1ghSky อ่านกระทู้
    200 สาย !! สงสัย ตึ้ดเดียว แล้วตัดโทรใหม่สินะ

ปล. ถ้าคุณตั้งมั่นว่าจะให้เขาไปมีอนาคตที่ดีกว่านี้ คุณก็คงต้องใจแข็งต่อไปครับ
    คุณก็คงจะลำบากเหมือนกันนะครับ คนดีๆไม่ได้หากันง่ายๆแล้วนะครับ แต่ถึงยังไงสักวันต้องมีคนที่ดีเดินผ่านเข้ามาในชีวิตคุณครับ ผมเชื่อแบบนี้
    สู้ๆครับ เพื่อ อนาคตอันสดใส
    แรก ๆ อาจจะฟังยาว ๆหลังนี้ อาจจะโทรเพื่อให้ รับรู้คไม่ยอมไปจากผมซักทีมันทำให้ผมอึดอัดและ สงสารเขามาก เขาน่าจะได้เจอสิ่งที่ดีกว่านี้และดีกว่านี้มากครับ

คุยกันให้รู้เรื่องจะดีกว่าไหมครับ บางทีผู้หญิง(บางคน)ก็รักเราที่ใจไม่ใช่เงิน หรือสิ่งของนะครับ ส่วนเรื่องทะเลาะก็ต้องมีบ้างแต่ก็ต้องเอาเหตุผลมาคุยกันครับ อะไรที่ยอมได้ก็ต้องยอม อะไรทียอมไม่ได้ก็ต้องบอกเหตุผลเขาไปว่าเพราะอะไร ผมว่ารักมันอยู่ที่ใจของทั้งสองฝ่ายครับ
    ถ้าท่านอยู่ๆเงียบหายไป ท่านไม่คิดหรอว่าผู้หญิงเขาจะคิดยังไง ไม่สบายหรือป่าว โกดเราเรื่องอะไร ประมาณนี้ครับ ผู้หญิงคิดเยอะนะครับบอกไว้ก่อน เคลียกันให้ลงตัวดีกว่าครับ บางทีหลังจากเครียกันแล้วคู่ของคุณอาจจะรักและเข้าใจกันมากขึ้นกว่าเดิมก็ได้ครับ
    ผมเองก็เหมือนท่านครับ ผมเองเป็นคนมีฐานะ(ยากจนมาก)แต่ใช้ความเข้าใจและเหตุผลถึงมีทุกวันนี้ครับ ปีไหม่นี้ก็เลยซื้อทีวีให้เขาดูหนังครับเป็นของขวัญไปดูมาแล้ว46นิ้วก็พอ อิอิ

ป.ล เงินนะหาเมื่อไหร่ก็หาได้ แต่คนรู้ใจ คนที่อยู่เคียงข้างกาย เคียงบ่าเคียงไหล่ รู้จักตัวตนที่แต่จริงของเราอะหายาก เงินไม่กี่ตังแลกกับการที่ได้เห็นตัวตนที่แท้จริงเป็นราคาที่รับได้ครับ
    (เอามาจาก Han : the fast and the furious tokyo drift ครับท่อนนี้)

ลองคุยกันให้ดีก่อนครับผมพูดได้ไม่มาก(พูดไม่มากเลยนะเนี่ย) มันอยู่ที่ตัวท่านเอง บางทีปล่อยให้เป็นแบบนี้ฝ่ายหญิงก็ทรมาณนะครับ ลองเอาใจเขามาใส่ใจเราด้วยครับ

ผมบอกกับเขาไปแล้วครับว่า อย่าฝืน แล้วจบตรงนี้ดีกว่า แต่ เขาไม่ยอม ผมเลยไม่รู้จะทำยังไง
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    แทนที่คุณจะพยายามปรับปรุงตัวให้ดีขึ้น ตั้งใจเรียนจบไปหางานดีๆ ทำตัวเองให้มันมีอนาคต ทำให้พ่อแม่เค้ายอมรับ ถ้าคนรักกันจริงเค้าไม่ปล่อยง่ายๆแบบนี้หรอก ลองทบทวนดูให้ดีว่าคุณควรแก้ไขปัญหายังไง

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    คุณคิดใหม่ดีกว่ามั้ยครับ คนดีๆสมันนี้หายากเหมือนกันนะ

ที่บอกว่าคุณเลิกนิสัยเจ้าชู้ ก็ต้องแสดงให้เค้าเห็นสิครับ เค้าจะได้เชื่อสนิท

ส่วนเรื่องทางบ้านมีคนที่เตรียมไว้ให้เค้าแล้วนั้น ผมว่าไม่ใช่ปัญหาหรอกเชื่อผมสิ ถ้ารักกันจริง ยังไงแฟนคุณก็เลือกคุณอยู่แล้ว

ส่วนเรื่องของคุณที่บอกไม่เอาไหน ก็ปรับตัวเองซะใหม่ให้ดีที่สุด เพื่อคนที่คุณรักจะได้รู้สึกสบายใจ ไม่ต้องมาเหนื่อยเรื่องเรียนแล้วก้เรื่องของคุณ

ผมละอิจฉาคุณจริงๆ T T

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    399
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Durex52 อ่านกระทู้
    แรก ๆ อาจจะฟังยาว ๆหลังนี้ อาจจะโทรเพื่อให้ รับรู้คไม่ยอมไปจากผมซักทีมันทำให้ผมอึดอัดและ สงสารเขามาก เขาน่าจะได้เจอสิ่งที่ดีกว่านี้และดีกว่านี้มากครับ

ผมบอกกับเขาไปแล้วครับว่า อย่าฝืน แล้วจบตรงนี้ดีกว่า แต่ เขาไม่ยอม ผมเลยไม่รู้จะทำยังไง
    ก็แสดงว่าเขารักคุณไงครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    Blog Entries
    1
    บางครั้ง..แฟนก็เหมืิอนกับเสื้อผ้า ถึงมันจะสวยมันจะใช่
    แต่ถ้าใส่ไม่ได้ก็ต้องเปลี่ยน.

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!! ผู้อยู่เหนือกฏ !!
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,764
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Igotyoubaby อ่านกระทู้
    แทนที่คุณจะพยายามปรับปรุงตัวให้ดีขึ้น ตั้งใจเรียนจบไปหางานดีๆ ทำตัวเองให้มันมีอนาคต ทำให้พ่อแม่เค้ายอมรับ ถ้าคนรักกันจริงเค้าไม่ปล่อยง่ายๆแบบนี้หรอก ลองทบทวนดูให้ดีว่าคุณควรแก้ไขปัญหายังไง
    เห็นด้วยกับท่านนี้เลยครับ
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ลองคุยกันแบบเปิดอกดูนะครับ ให้เค้าเล่าสาเหตุของเค้าดูว่าทำไมอะไรยัง ส่วนตัวคุณก็ลองเล่าเหตุผลของคุณดูว่าทำไมอะไรยังไงดู ผมไม่ค่อยอยากเห็นใครๆ เลิกกันด้วยสิ
    เพราะผมอายุก็จะเข้าเลข 3 ล่ะ เคยผ่านเหตุการณ์แบบนี้มาอยู่ อยากให้ลองคุยๆ กันดูอ่ะครับ เอาเหตุผลของเรา และเหตุผลของเค้ามาคุยๆ กันดู นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FeriniEl : 17th December 2012 เมื่อ 19:43

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Igotyoubaby อ่านกระทู้
    เอาง่ายๆ นะครับ ผมไม่รู้ว่าคุณจำกัดความว่าความรักไว้มากขนาดไหนนะครับ แต่ของผมคำว่ารักของต่างคนต่างไม่เท่ากันครับ ของผมเท่านี้ ของคุณเท่านุ้นน อนาคตจะเป็นยังไงผมรับปากเขาและครอบครัวเขาไม่ได้ครับ ผมเลยให้จบตรงนี้อย่าฝืนดีกว่า หรือถ้าไอ้คำว่ารักของผมคือการครอบครอง แต่แฟนผมต้องทะเลาะกับทางบ้านทุกวัน คอยเหนื่อยกับการกระทำของผม ซึ่งผมยังไม่ได้บอกว่าผมจนหรือไม่มีเงินนะครับ คือทางครอบครัวผมก็มีอยู่เหมือนกันแต่แค่ผม ขอแค่ที่ผมจะใช้ เพื่อลดภาระ ยังไม่สามารถเลี้ยงใครได้ ซึ่งนั้นทำให้ทางครอบครัวฝ่ายหญิง ไม่พอใจครับ ซึ่งผมก็เข้าใจ เพราะ อายุเยอะขึ้นทุกวัน ใครก็อยากเห็น แก้วตาดวงใจของตัวเองมั่นคง มีหลักฐานครอบครัว แต่ตอนนี้ผม 20 อีก 3 ปีจะเรียนจบ อีก 1 ปีหางานทำ อีก 2 ปีงั้นเดือนมั่นคง หรืออาจจะมากกว่านั้น แล้วถ้ามองว่าตอนนี้แฟนผม 23 ต้องรอผมไปอีกกี่ปีคร้บ และตอนนี้ผมก็ยังวัยรุ่น ผมก็ต้องใช้เวลาของผมที่มันจะย้อนกับมาไม่ได้อีก ให้เต็มที่ ซึ่งนั้นแน่นอน จะทำให้แฟนผมเสียใจ ผมเลยเลือกทางนี้ ผมดูเป็นคนเลวมากเลยใช่ไหมครับ

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    คุยกันดีๆสิครับ จะแข็ใจทำไม บอกไปเลยว่าอยากให้มีอนาคตมากกว่านี้ไม่งั้นก็เอาลิงค์กระทู้นี้ให้เค้าดูให้เค้าอ่านก็จบ ทำเถอะครับเพื่อคนที่คุนรัก 555+

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ผมว่า จะเลิกก็ไม่เสียหาย แต่ 200 สายเนี่ย รับเถอะครับ เผื่อเขาเสียใจ อาจทำไรไม่คิด(แฟนผมเคยเป็น) ยังไงเขาก็ผู้หญิง คุยๆกันดีๆ ดีกว่าปล่อยให้เขารอ ให้เขาโทรหา

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Durex52 อ่านกระทู้
    เอาง่ายๆ นะครับ ผมไม่รู้ว่าคุณจำกัดความว่าความรักไว้มากขนาดไหนนะครับ แต่ของผมคำว่ารักของต่างคนต่างไม่เท่ากันครับ ของผมเท่านี้ ของคุณเท่านุ้นน อนาคตจะเป็นยังไงผมรับปากเขาและครอบครัวเขาไม่ได้ครับ ผมเลยให้จบตรงนี้อย่าฝืนดีกว่า หรือถ้าไอ้คำว่ารักของผมคือการครอบครอง แต่แฟนผมต้องทะเลาะกับทางบ้านทุกวัน คอยเหนื่อยกับการกระทำของผม ซึ่งผมยังไม่ได้บอกว่าผมจนหรือไม่มีเงินนะครับ คือทางครอบครัวผมก็มีอยู่เหมือนกันแต่แค่ผม ขอแค่ที่ผมจะใช้ เพื่อลดภาระ ยังไม่สามารถเลี้ยงใครได้ ซึ่งนั้นทำให้ทางครอบครัวฝ่ายหญิง ไม่พอใจครับ ซึ่งผมก็เข้าใจ เพราะ อายุเยอะขึ้นทุกวัน ใครก็อยากเห็น แก้วตาดวงใจของตัวเองมั่นคง มีหลักฐานครอบครัว แต่ตอนนี้ผม 20 อีก 3 ปีจะเรียนจบ อีก 1 ปีหางานทำ อีก 2 ปีงั้นเดือนมั่นคง หรืออาจจะมากกว่านั้น แล้วถ้ามองว่าตอนนี้แฟนผม 23 ต้องรอผมไปอีกกี่ปีคร้บ และตอนนี้ผมก็ยังวัยรุ่น ผมก็ต้องใช้เวลาของผมที่มันจะย้อนกับมาไม่ได้อีก ให้เต็มที่ ซึ่งนั้นแน่นอน จะทำให้แฟนผมเสียใจ ผมเลยเลือกทางนี้ ผมดูเป็นคนเลวมากเลยใช่ไหมครับ
    ไม่หรอกคนเรามีสิทธิที่จะเลือกทางเดินของตัวเอง ในเมื่อคุณคิดว่าสิ่งที่คุณทำนั้นมันดีที่สุด สำหรับคุณหรือเธอแล้วก้ทำไปเหอะครับ ผมแค่แนะนำให้ทำทวนดูให้ดีๆแค่นั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ไม่หรอกคนเรามีสิทธิที่จะเลือกทางเดินของตัวเอง ในเมื่อคุณคิดว่าสิ่งที่คุณทำนั้นมันดีที่สุด สำหรับคุณหรือเธอแล้วก้ทำไปเหอะครับ ผมแค่แนะนำให้ทำทวนดูให้ดีๆแค่นั้นแหละ
    ขอบคุณนะครับและขอบคุณทุกความคิดเห็นตอนนี้ก็ยังไม่เลิกโทรมันทำให้ผมแทบบ้าละ =^= กลัวได้ยินเสียงแล้วจะใจอ่อนเพราะเป็นแบบนี้มาหลายครั้งแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ท่าคิดว่าดูแลได้ก็ดูแลเค้าต่อไปครับแต่ท่าดูแลไม่ได้ก็ควรจะปล่อยเค้าไปผมว่ายังไงๆถ้าคุณตั้งใจคุณก็รวยได้ตั้งใจเรียนหางานดีๆทำแล้วก็อีกอย่างตัวแฟนคุณเค้าก็รักคุณมากๆคนอย่างนี้หาได้น้อยไม่น่าจะปล่อยหลุดไปง่ายๆนะครับคนจะรักกันทำไมต้องกีดกันกันด้วยแฮะผมไม่เข้าใจผมว่ารับโทรศัพท์คุยกับเค้าเคลียให้จบไปเลยดีกว่าอะนะดีกว่ามานั่งคิดงมงาย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    แฟนผมฝ่ายพ่อแม่ เขาก็เตรียมคนที่เหมาะสมกับ เขาให้ละนะ เป็นถึงลูกคนรวยขายรถนอก สุดหรู
    ผมเป็นแค่นักเรียนสายอาร์ท ด้าน แอนิเมชั่น .. แต่เขาก็เลือกผม
    ซึ่งไม่รู้ทำไม..เขาไม่เคยมารีดผ้า ซักผ้า กวาดเก็บห้องให้ผม แม้แต่ของขวัญหรืออะไร เขาไม่เคยให้ผมเลย
    ผมให้เขาตลอด ทั้งๆที่เขารวยกว่าผมมาก ..
    ผมไม่เคยที่จะได้อยู่กับแฟนเลย
    สู้ๆ น่ะครับ ถ้าเขาเลือกคุณแล้ว อยากให้ถนอมเขาไว้น่ะ..ก่อนที่จะเสียเขาไป = ="

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    จะมีผู้หญิงแบบนี้อีกซักกี่คนกันที่ทำแบบนี้ แล้วถ้ามีคุณคิดหลอว่าคุณจะเจอได้ง่ายๆ จิงอยู่ที่แฟนคุณคบกับคนอื่นแล้วมีอนาคตที่ดี แต่เขาอาจจะไม่มีความสุขเลยนะ คุณเลือกเอา อนาคตของแฟนที่ดีแต่เขาไม่มีความสุข กับ ความสุขที่ดีและอนาคตที่คุณจะเริ่มสร้างมัน ให้มีความสุข โชคดีคับ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    399
    ผมว่าอายุไม่เกี่ยวนะ ของท่านห่างแค่สามปี ของผมห่างเกือบสิบปีก็ยังรักกันดีอยู่ครับ ของอย่างนี้มันอยู่ที่ใจครับ

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    ถ้าคุณคิดว่าทางนี้ถูก คุณก็ไม่ต้องมาปรึกษาอะไรเเล้ว

ที่พวกเค้าบอกให้ปรับปรุงตัวอะดีที่สุดเเล้ว

ปล.เเล้วอีกอย่างถ้าคุณยังทำแบบนี้อีก เเล้วจะมีคนไว้ใจคุณอีกหรอ
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    399
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ haruhi002z อ่านกระทู้
    ถ้าคุณคิดว่าทางนี้ถูก คุณก็ไม่ต้องมาปรึกษาอะไรเเล้ว

ที่พวกเค้าบอกให้ปรับปรุงตัวอะดีที่สุดเเล้ว

ปล.เเล้วอีกอย่างถ้าคุณยังทำแบบนี้อีก เเล้วจะมีคนไว้ใจคุณอีกหรอ
    ท่านนี้พูดน้อย ต่อยหนักครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ทำอะไรขอให้ทำตามความรู้สึกจริงๆของเราครับ ผมพูดได้แค่นี้...

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ผมว่านะคือ ฝ่ายหญิงเค้าไม่รู้หรอกว่าคุนทำเพราะรัก คุนโทรไปบอกหน่อยครับก่อนเค้าคิดสั้น

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bobbob อ่านกระทู้
    จะมีผู้หญิงแบบนี้อีกซักกี่คนกันที่ทำแบบนี้ แล้วถ้ามีคุณคิดหลอว่าคุณจะเจอได้ง่ายๆ จิงอยู่ที่แฟนคุณคบกับคนอื่นแล้วมีอนาคตที่ดี แต่เขาอาจจะไม่มีความสุขเลยนะ คุณเลือกเอา อนาคตของแฟนที่ดีแต่เขาไม่มีความสุข กับ ความสุขที่ดีและอนาคตที่คุณจะเริ่มสร้างมัน ให้มีความสุข โชคดีคับ
    โหยเห็นประโยคนี้แล้วจะร้องไห้
    !!!SEIZE THE DAY!!!

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    คือตอนนี้แฟนผมเขาไม่ยอมฟังอะไรเลยนอกจาก ไม่เลิกกันนะ ไม่เลิกกันได้ไหม อาจจะดูเลวนะครับ แต่ผมบอกว่าขอเวลาคิดแล้ว ตัดสายปิดเครื่อง ขอเวลาคิดสักพัก เพื่อน ๆ มีคำแนะนำดี ๆ ไหมครับ