ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 22 จากทั้งหมด 72 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 12202122232432 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maskofice อ่านกระทู้
    อีกวงก็ Brokenjozy
    เห็นแว๊บๆมีนักร้องสองคนด้วย

ได้ยินว๊ากหมูด้วยเจ๋งเลย คน****ชอบถามว่าว๊ากหมูไปทำไม เพราะมันไม่ค่อยรู้จักวงไทยว๊ากหมูกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aunatix : 21st October 2011 เมื่อ 03:26

กล่าวขอบคุณ
    153

พวกเขียนตาดำๆนี้อีโมใช่เปล่าครับ นี้ใช่อีโมไหม

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aunatix อ่านกระทู้

พวกเขียนตาดำๆนี้อีโมใช่เปล่าครับ นี้ใช่อีโมไหม

โอ้ย ตายยยย Black มาเชียว = =
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aunatix อ่านกระทู้

นี่มันออก black metal นะครับ

ไม่ EMO หรอก

EMO ไม่มีภาพลักษณ์ที่เกี่ยวกับศาสนา นะครับ ^ ^
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เห็นแว๊บๆมีนักร้องสองคนด้วย

ได้ยินว๊ากหมูด้วยเจ๋งเลย คน****ชอบถามว่าว๊ากหมูไปทำไม เพราะมันไม่ค่อยรู้จักวงไทยว๊ากหมูกัน
    อือ วงนี้ Pig Squeal เจ๋งจริงๆนั่นแหละ
    มีอีกวงเจ๋งๆนะ แต่เนื้อเป็นEng จะลองฟังดูมั้ยล่ะ

วง Fathomless ไง
    SUDDEN FACE DOWN

กล่าวขอบคุณ
    153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maskofice อ่านกระทู้
    อือ วงนี้ Pig Squeal เจ๋งจริงๆนั่นแหละ
    มีอีกวงเจ๋งๆนะ แต่เนื้อเป็นEng จะลองฟังดูมั้ยล่ะ

วง Fathomless ไง
    ถ้ามันคล้ายๆEx's And Oh's อะครับถึงจะชอบ ถ้าว๊ากตลอดแล้วยิ่งภาษาอังกฤษนี้ไม่ไหว

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    วงเมทัล ร้องภาษาไทยก็วง Perfect Stranger ไง

วง EX'S & OH'S เสียงว้ากเป็นเอกลักษณ์ดีน่ะผมว่า เหมือนว้ากแบบอยู่ในคออะ ไม่ออกมา

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    ชี้แจงนิดนึงนะครับ คือผมจะไม่ได้อยู่บ้านจนถึงวันที่ 17-18 เดือนหน้า สำหรับคนที่สมัครใหม่ก็โพสทิ้งไว้เลยพอกลับมาจะรีบเอาลงให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    ชี้แจงนิดนึงนะครับ คือผมจะไม่ได้อยู่บ้านจนถึงวันที่ 17-18 เดือนหน้า สำหรับคนที่สมัครใหม่ก็โพสทิ้งไว้เลยพอกลับมาจะรีบเอาลงให้ครับ
    อ้าว ไปไหนหรอครับ คุณอิคคิว

พอดีอยากมาถามว่า BMTH นี่ พอเปลี่ยนแนวเพลงจาก Deathcore มาเป็น Metalcore

ก็เปลี่ยนสไตล์การ scream ด้วยใช่มั้ยอะครับ

เพราะลองฟังดู แล้วเวลาเล่นสดก็ไม่ค่อยมันเท่าไหร่เลย เพราะ scream ยังไงไม่รุ้
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thunyaboon อ่านกระทู้
    อ้าว ไปไหนหรอครับ คุณอิคคิว

พอดีอยากมาถามว่า BMTH นี่ พอเปลี่ยนแนวเพลงจาก Deathcore มาเป็น Metalcore

ก็เปลี่ยนสไตล์การ scream ด้วยใช่มั้ยอะครับ

เพราะลองฟังดู แล้วเวลาเล่นสดก็ไม่ค่อยมันเท่าไหร่เลย เพราะ scream ยังไงไม่รุ้
    เปลี่ยนการว๊ากด้วยครับ ไม่รู้ว่าพี่โอแกเจ็บคอหรือจะลดความโหดลงเพื่อความดัง - -
    อ้อ ที่ไม่อยู่เพราะแม่ไปปารีส เลยถูกเนรเทศไปอยู่บ้านยาย อยากฝากซื้อแผ่นเพลงที่ไม่มีในไทยเหมือนกัน
    แต่เพิ่งโดนแม่ว่าเพราะไปซื้ออัลบั้ม Suicide Silence ปu 2009 มา พอดีหลังแผ่นมันเป็นรูปศพผู้หญิง ถูกแม่ว๊ากเลย - -

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    วันนี้(23/10/54)มีใครไปงานที่ร้านห้องสมุดมาบ้างครับ ขอดูหน่อยสิ

อยากจะบอกว่า มันส์มากครับ แถมอิ่มบุญถ้วนหน้าด้วย

กล่าวขอบคุณ
    368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    เปลี่ยนการว๊ากด้วยครับ ไม่รู้ว่าพี่โอแกเจ็บคอหรือจะลดความโหดลงเพื่อความดัง - -
    อ้อ ที่ไม่อยู่เพราะแม่ไปปารีส เลยถูกเนรเทศไปอยู่บ้านยาย อยากฝากซื้อแผ่นเพลงที่ไม่มีในไทยเหมือนกัน
    แต่เพิ่งโดนแม่ว่าเพราะไปซื้ออัลบั้ม Suicide Silence ปu 2009 มา พอดีหลังแผ่นมันเป็นรูปศพผู้หญิง ถูกแม่ว๊ากเลย - -
    SS ปี 2009 นี่มัน No time to Bleed ใช่มั้ยครับ ถ้าจำไม่ผิด

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    ชื่อเล่น : เงิน
    แนวเพลง : All Metal
    วงที่ชอบ : A7X,Scorpions,Slipknot,Lamb of God,Linkin Park,As I Lay Dying,Korn,Gun n' Rose,Bullet For My Valentine,Asking Alexandri,Suicide Silence,Black Veil Brides,Disturbed,In Fear and Faith,Miss May I, (Vocaloid,Green Day)
    เพลงที่ชอบ - เยอะมาก
    email : silverza55@yahoo.com,moneyand_@hotmail.com

กล่าวขอบคุณ
    153

โหลดเถื่อนมาแหละ ถ้ารู้ว่าที่ไหนในไทยมีขายจะสั่งเลย

กล่าวขอบคุณ
    153
    G6PDเขาร้องภาษาไทยใช่ไหมครับฟังไม่ออก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขนาดฝรั่งยังทำวงเมทัลในไทยเลย แล้วพวกคุณล่ะ

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ร้องชัดดี (หมั่นไส้พวกร้องไม่ชัด)

อันนี้ชอบ อยากดู MV จริงๆจัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jizsy : 30th October 2011 เมื่อ 08:25

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    Alesana อัลบั้มใหม่ ทำกับ Epitach แล้ว เบาลง โคตร T_T
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sentinel12 อ่านกระทู้
    Alesana อัลบั้มใหม่ ทำกับ Epitach แล้ว เบาลง โคตร T_T
    ฮะๆๆ ทำใจครับผม

ดันๆๆๆ
    THE PUNISHER

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speciallah อ่านกระทู้
    ฮะๆๆ ทำใจครับผม

ดันๆๆๆ
    ทำใจตั้งแต่ รู้ข่าว ช่วงแรกๆ ที่ย้ายไป Epitach แล้วครับ 55555

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    เพื่อนผมซื้อจากSevenเสียงดีมาก เบสก็ชัด คุณภาพเรียกได้ว่าคุ้มราคา ผมขอยืมเพื่อนแทนซื้อดีกว่า ประหยัดเงินก่อนไหนจะคอมไหนจะรถ

เมทัลไทย อะไรๆก็เดธ หันไปทางไหนเจอแต่เดธ
    ไม่มั้งเพื่อนผมใช้ sony อัน 700 ยังบอกว่าดีเลย เบสดีอยู่ แต่เสียงจะออกเป็นเส้นฟังก็ดี เพราะเพื่อนเล่นเบส ไม่รู้ไม่เกียวกันมั้ง 555 ส่วนผมก็ใช้ 3000 แต่ตอนนี้ดับไปข้างละเซ้งมาก เดี่ยวดูก่อนว่ามีงบเท่าไร กะซื้อสัก 1000-2000 พอละ

กล่าวขอบคุณ
    575
    Epitach ก็มีวงดีๆๆ ก็เยอะนี่ อย่าง SOTY แต่ค่ายนี้มีแนว post ค่อนข้างมากในช่วงนี้นะ ผมว่า post กลายเป็นแนวกระแสละมั้ง เพราะเห็น บูม จะวงนี้หรือป่าวว่า?

แต่ยังไงมันก็เป็นสังกัด WMG ไม่เกียวกับ MV นะกลัวเข้าใจผิดกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 31st October 2011 เมื่อ 02:15

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,027
    1

แว่บมาดู หิ้วเอมวีใหม่มาฝากด้วย ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    อัลบั้มใหม่ใช้ป่าว
    ใช่ครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~RIP~ : 1st November 2011 เมื่อ 22:52

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    575

แว่บมาดู หิ้วเอมวีใหม่มาฝากด้วย ^^
    อัลบั้มใหม่ใช้ป่าว