ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 66 จากทั้งหมด 72 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 16566465666768 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,626 ถึง 1,650 จากทั้งหมด 1777
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674

ของใหม่ครับ เอ็มวีพึ่งออก อีกวงที่ผมโคตรชอบเลย

ปล.จำสลับกับ mitch lucker ตลอด แต่เขาไปดีแล้วครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ชื่อเล่น - อาร์ม
    อายุ - 22
    แนวเพลง Metal ที่ชอบ - Power Metal , Heavy Metal , Hardcore , Hard Rock
    วงที่ชอบ - Linkin Park , Avenged Sevenfold , Guns N' Roses , AC/DC , X-Japan
    email - Silverwer@gmail.com

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    มาถกเรื่องอัลบั้ม Hail to the king กันครับ ^^
    ส่วนตัวผมนะ ทำเพลงเก่าลง แต่ก็ยังคงกลิ่นอายของ A7X ไว้ดีทีเดียว ทั้งอัลบั้มทำธีมสงครามทั้งอัลบั้มเลย ฟังนานๆก็เลี่ยนอยู่เหมือนกัน - -
    ส่วนตัวฟังสนุกครับ น่าจะทำตีตลาดนักฟังเพลงรุ่นเก๋าด้วยรึปล่าว ไม่แน่ใจ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 589

บางทีผมว่าเขาอาจจะชอบแนวนี้อยู่แล้วก็ได้ ถึงเปลี่ยนไปแต่ก็ยังคงกลิ่นอายไว้อยู่
    Fuck the world2

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ตอนนี้ผมกำลังติดใจอัลบั้มใหม่ของ Asking Alexandria มากมายชอบทุกเพลงเลย Danny พัฒนาขึ้นมากๆแค่ปีเดียว Danny เปลี่ยนไสตล์เสียงร้องและร้องสดได้ดีขึ้นมากๆไม่มีกั๊กหรือเสียงไม่ถึงแบบปีก่อนเลย เปลี่ยนแปลงไปพร้อมกับไขมัน(ดูหุ่นแล้วน่าจะอ้วนขึ้นมากกว่าเป็นกล้ามนะนั่น) Danny ยังคงว๊ากได้ทุกเสียงทั้งเสียงใหม่หรือเสียงเดทแบบเก่าแถมยังพัฒนาเสียงร้องขึ้นอีกเป็นการพัฒนาที่โดดเด่นจริงๆ อัลบั้มนี้เป็นการเปลี่ยนแปลงที่ลงตัวมากๆทั้งไสตล์เก่า Metalcore มาผสมกับไสตล์เสียงร้องแบบ Hardrock,Rock n Roll ดนตรีก็พัฒนาขึ้นมากผสมผสาน Metalcore,Heavy Metal,Alternative Rock ได้อารมณ์คลาสสิคแบบสดใหม่ลงตัวสุดๆโดนใจมากโดยเฉพาะเพลงที่ Ben ร้องอคูสติกไปด้วย ด้วยเนื้อหาเพลงที่เกี่ยวกับยาเสพติดหรือการแตกแยกในครอบครัว ที่ให้ความหมายเชิงลึก เขียนเพลงได้ดีขึ้นมีสำนวนและสำเนียงที่ดีลงตัวมากๆ ยิ่งการวางทำนองวางได้ฉลาดมากในท่อนร้องคลีน ส่วนตัวแล้วผมชอบมากกว่า A7X อัลบั้มใหม่ซะอีก

นี่คือเพลงที่ผมชอบมากในอัลบั้มนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    มาถกเรื่องอัลบั้ม Hail to the king กันครับ ^^
    ส่วนตัวผมนะ ทำเพลงเก่าลง แต่ก็ยังคงกลิ่นอายของ A7X ไว้ดีทีเดียว ทั้งอัลบั้มทำธีมสงครามทั้งอัลบั้มเลย ฟังนานๆก็เลี่ยนอยู่เหมือนกัน - -
    ส่วนตัวฟังสนุกครับ น่าจะทำตีตลาดนักฟังเพลงรุ่นเก๋าด้วยรึปล่าว ไม่แน่ใจ
    ผมเป็นแฟนคลับ A7X อีกคนแต่บอกไว้เลยว่าสำหรับผมแล้วผมชอบการเปลี่ยนแปลงของวงครั้งนี้ชอบการใช้ซาวชอบไสตล์แบบนี้แต่ต้องยอมรับจริงๆว่าฟังนานๆแล้วมันเบื่อไวมากๆ เพลงเป็นจังหวะกลางๆและดูจะธรรมดาไม่โดดเด่นมากเท่าไหร่ (ยกเว้น Gates โชว์เทคนิคแหลกเลย) ซาวไม่แทงแสบเท่าอัลบั้มก่อนๆจะหันมาเน้นเสียงร้องของ Matt กับซาวโบราณๆที่ถ้าไม่ใช่คอเก๋าจริงๆอาจจะไม่ชอบเลยก็ได้ ก็ถือว่าเป็นอัลบั้มที่ฟังได้เรื่อยๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 29th August 2013 เมื่อ 21:54

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    ถ้าไม่ยึดติดกับสไตล์เก่าๆของA7Xจนเกินไป ก็เป็นอัลบั้มที่ฟังได้ไม่ยากครับ เป็นไปได้ที่จะเจาะกลุ่มผู้ฟังกลุ่มใหม่ แต่เล่นมาแนวนี้ทั้งอัลบั้มผมว่าบางคนก็คงถึงกับช็อคนะ 555 แต่ดนตรีซาวแบบนี้ขาดจุดพีคในเพลงครับอาจจะฟังเบื่อได้ง่ายๆ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    เอาเพลงของ Deuce มาฝาก รู้สึกเสียดายเหมือนกันที่ไม่ได้อยู่กับ Hollywood undead แล้ว

THE PUNISHER

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้

ของใหม่ครับ เอ็มวีพึ่งออก อีกวงที่ผมโคตรชอบเลย

ปล.จำสลับกับ mitch lucker ตลอด แต่เขาไปดีแล้วครับ

เจอออ แล้ว สาวก BMTH ผม ชื่อ เจมมม น่ะ ยินดีที่ได้รู้ จักก

ปลล. Oliver หล่ออ มาก กกก
    Hoolywood Undead

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panseeme อ่านกระทู้
    ถ้าไม่ยึดติดกับสไตล์เก่าๆของA7Xจนเกินไป ก็เป็นอัลบั้มที่ฟังได้ไม่ยากครับ เป็นไปได้ที่จะเจาะกลุ่มผู้ฟังกลุ่มใหม่ แต่เล่นมาแนวนี้ทั้งอัลบั้มผมว่าบางคนก็คงถึงกับช็อคนะ 555 แต่ดนตรีซาวแบบนี้ขาดจุดพีคในเพลงครับอาจจะฟังเบื่อได้ง่ายๆ
    ใช่ครับ ไม่มีไคลแม็กส์ ผมจำแทบไม่ได้เลยว่าเพลงไหนเป็นเพลงไหน
    ว่าไปนั่น แต่ก็แจ้นไปซื้อมาแล้ว 555 ขออวดหน่อย
    จริงๆกะว่าจะไปซื้อ Save rock and roll ของ FOB กับ Red ของ Dia Frampton แต่ดันเหลือบไปเห็นสองอันนี้ก่อน - -

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798

มาแล้วสดๆร้อนๆชอบเป็นอีกเพลงที่ชอบมาก MV อาร์ตมากมาย

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    286
    TDWP มาใหม่แล้ว

ไปสังกัด Roadrunner RC แต่เมื่อไรเนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jimwar : 9th September 2013 เมื่อ 00:05

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อาจจะมีคนชอบวงนี้เหมือนผมก็ได้ Jag ผมยกให้ clean ได้สุดยอดคนหนึ่งเลย

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ยังมีคนอยู่ไหมเนี่ยแวะมาแปะหน่อยละกัน

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Thailand, Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ช่วยแนะนำเพลง Death-Metal เจ๋งๆให้หน่อยครับ ผมชอบฟังแนวนี้รู้จักแต่วงดังๆ อยากได้วงนอกกระแสมั้งครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    286
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cakenakub01 อ่านกระทู้
    ช่วยแนะนำเพลง Death-Metal เจ๋งๆให้หน่อยครับ ผมชอบฟังแนวนี้รู้จักแต่วงดังๆ อยากได้วงนอกกระแสมั้งครับ

ไม่รู้ว่าเคยฟังหรือยังแต่แนะนำครับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cakenakub01 อ่านกระทู้

ลองวงไทยซักวงไหมครับ แต่มันออก deathcore นิดๆนะ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    รู้สึกว่า จะไม่คนเอาลงลืมหรือไร ออกจะครบเดือนละ เพลงติดหูเร็วมากเพลงนี้

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    286

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jimwar อ่านกระทู้
    ยุค screamo บ้านเรากำลังฮิตเลยช่วงนั้น 555

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    2

เป็น Alternative Metal จาก New Zealand คร้าบ

mv เพลงนี้ใช้ มวยไทย ซะด้วย = =

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ชอบๆ

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUSTIN อ่านกระทู้

มาแล้วสดๆร้อนๆชอบเป็นอีกเพลงที่ชอบมาก MV อาร์ตมากมาย
    เยี๊ยมมมม ผมไม่รู้เลยนะเนี่ย ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonkune14 อ่านกระทู้
    เจอออ แล้ว สาวก BMTH ผม ชื่อ เจมมม น่ะ ยินดีที่ได้รู้ จักก

ปลล. Oliver หล่ออ มาก กกก
    ครับผม ผมอู๋เด้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rockblood39 : 15th September 2013 เมื่อ 21:32

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1

ไปดูคอนเสิร์ต ของวงพี่ๆเขากันเถอะครับ 27/09/56

45. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230

ขอพื้นที่ให้วงนี้หน่อย วงไทยดีๆอีกวง

47. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    บอกตามตรงไม่รู้ว่าตัวเองฟังเพลงใหม่ๆไม่ทันหรืออิ่มตัวก็ไม่รู้

ช่วงนี้ขุดเก่าๆมาฟังละกัน ใครเบื่อๆแนวใหม่ๆวัยรุ่นก็มาย้อนยุคไปกับผมก็ได้นะ อิอิ

เฮียร็อบเสียงสูงเว่อออ! JPเป็นเฮฟวี่ยุค70's ตอนปลายครับ

ย้อนกลับมายุค70's ตอนต้น ตอนนั้นก็ต้องHard Rock อย่าง Led Zeppelin

เหนาะๆแค่2เพลงก่อนแล้วกันเนอะ

49. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: