ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440

Talking Google Trends เผย Xbox 720 การค้นหามาแรงกว่า Playstation 4

Google Trends เผย Xbox 720 การค้นหามาแรงกว่า Playstation 4

ถึงแม้ว่าตอนนี้ทาง Microsoft จะยังไม่ออกมาประกาศเกี่ยวกับความสำเร็จของเครื่อง Xbox 360 แต่สำหรับข่าวลือที่ผ่านมาแน่นอนว่ายอดขายของเครื่อง Xbox 360

นั้นมาแรงแซงหน้าคู่แข่งอย่าง PS 3 แน่นอน(อ่านข่าวเก่า Click) และข่าวลือต่อมาคงจะหนีไม่พ้นกับเครื่องคอนโซลยุคถัดไปก็คือ Xbox 720 ที่ได้มีข้อมูลหลุดๆเรื่องสเป็คออกมา

โดยเขาก็สงสัยกันว่าข้างในเครื่องนั้นเนี่ยะ จะมีอะไรใส่ลงไปบ้าง

พอมาทางด้าน Sony รายนี้ก็ยังคงเงียบเหมือนเป่าสาก หรือจะเป็นพวกเก็บความลับเก่งก็ไม่ทราบ เพราะตอนนี้ทาง Sony ก็ยังไม่ได้เผยข้อมูลเกี่ยวกับ Playstation ในรุ่นถัดไปเหมือนกัน

แม้ว่าจะมีข่าวลือว่า Sony ได้ส่งชุด SDK สำหรับพัฒนาเกมบน Playstation 4 ในกับผู้พัฒนาเกมกันแล้ว

จากข่าวลือทั้งสองค่ายทำให้เกมเมอร์หลายคนคาดเดากันว่า เราน่าจะได้เห็นคอนโซลเครื่องใหม่กันภายในปี 2013 เป็นแน่แท้

พล่ามซะยาวกลับเข้าหัวข้อข่าว เรื่องของเรื่องก็คือมีสถิติเล็กน้อยที่น่าสนใจของ Google Trends(เป็นตัววัดสถิติความนิยมในคีย์เวิร์ดของสินค้าที่เราค้นหาครับ)

โดยจะเป็นการเปรียบเทียบกันในคีย์ “Xbox 720″ และ “Playstation 4″ จาก 11 เดือนที่ผ่านมา

ผลการเปรียบเทียบเมื่อวัดแบบ ทั่วโลก จะพบว่า เปอร์เซ็นต์การค้นหาคำว่า “Xbox 720″ นั้นมีถึง 60 เปอร์เซ็นต์ เมื่อเทียบกับคำว่า “Playstation 4″ ที่มีเพียง 40 เปอร์เซ็นต์

แต่ถ้าเรามาดูกันที่เฉพาะประเทศ อเมริกา จะพบว่าการค้นหาคำว่า “Xbox 720″ มีถึง 66 เปอร์เซ็นต์ เมื่อเทียบกับ “Playstation 4″ ที่มีเพียงแค่ 33 เปอร์เซ็นต์

ตรงจุดนี้เองอาจจะเรียกได้ว่า Microsoft ยังไม่ทันจะได้ออกสตาร์ทก็ดันชนะไปซะแล้ว แต่แค่นี้ก็ยังด่วนสรุปไม่ได้เพราะแท้จริงแล้วเราก็ยังไม่ได้รู้รายละเอียดในเครื่อง Next Gen ของทั้งสองค่ายเลย

รักค่ายไหนชอบค่ายไหนก็จัดค่ายนั้นเลยละกันครับ

ที่มา JUROPY.COM,NEOWIN.NET

แจกคีย์ DOTA 2 CLICK

ติดตามข่าวสารวงการเกมผ่าน FACEBOOK FANPAGE CLICK

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    จัดไป5555+

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    จะมีเกมนี้มั๊ยน้อ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    ชอบเครือง xbox แต่ชอบเกม ps3

กล่าวขอบคุณ
    7,131
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    รออยู่นะ หน้าซื้อทั้ง2ค่ายเลย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    รออยู่เหมือนกัน

The Walker
    กล่าวขอบคุณ
    1,242
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Xbox ราคาเอื่อมถึงครับบ PS ผมไม่มีตังจริงๆแผ่นแท้ไม่ไหวเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 501
    ชอบจอย xbox จับถนัดมือดี

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    xbox only everything with Microsoft!!!

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ผมจะจัดทั้ง 2 เครื่องปีละเครื่อง ส่วนจะเป็นเครื่องไหนนั้น รอให้ออกมาก่อน ขอดูเกม Ex ของเครื่องก่อนละกันค่อยตัดสินใจอีกที

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ตังไม่ค่อยพอสำหรับเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    Sony forever
    Drrr:สงครามเเดนสนธยา