ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 264

เรื่องเน่าเฟะ ของเกมส์ออนไลน์เกมส์หนึ่ง

เรื่องเน่าที่ว่า

ด่าผมได้ตามสบายครับ ถ้าคิดว่า มันไม่ถูกต้อง

กล่าวขอบคุณ
    99
    ที่กำลังเป็นเรื่องดราม่ากันอยู่ในตอนนี้ของ GM และ ค่าย เกมส์

กล่าวขอบคุณ
    99
    ว่าง ๆ ผมจะเอาสรุปคร่าวๆ มาให้อ่านแล้วกันครับ เพราะ เกือบ ร้อย หน้าแล้ว ยอดวิว เป็นแสน หรือถ้าว่างก็ลองไปอ่านคร่าวๆดูครับ แล้วก็ทำไมคนในเกมส์ถึงไม่พูดกัน ใน 100% ของคนเล่นเกมส์ ผมว่า แค่ 20 - 30 เปอร์เซ็นต์เท่านั้นเองครับที่เล่นบอร์ดและติดตามมาโดยตลอด

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ผมไม่ได้เล่นเกมออนไลน์ของไทยนานมากแล้ว เบื่อพวกเกรียนกับเทพทรู

สรุปเรื่องให้อ่านทีครับ แต่เข้าไปดูคร่าวๆเหมือนพวกใช้เส้นใช่มะ แล้วมันเป็นเรื่องใหญ่โตได้ไง ขี้เกียจเข้าไปอ่าน = =

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    มันก็เป็นทุกเกมแหละน่า มีแต่ทำใจ = =

กล่าวขอบคุณ
    99
    สรุปแบบสั้น มีผู้เล่นคนหนึ่ง ใส่ชุดแฟชั้น เป็นชุดกิจกรรม ที่ต้องเอาโคดจากหนังสือมาเติมเพื่อที่จะได้ แต่บุคคลนี่ เขามีใส่ เดินโชว์ ทั่วเมือง ก่อนที่จะถึงเวลากิจกรรม ซึ่งยังไม่สามารถที่จะเติมรับของได้

แล้ว GM ก็เข้ามาบอกว่าบุคคลชื่อนี้ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับ GM หรือ ทีมงาน ให้หาภาพมายืนยัน

และแล้วก็มีผู้เล่นคนหนึ่งมีรูปและได้ถ่ายเก็บไว้พอดีทั้งวันที่ ที่ถ่าย ไม่มีการตัดต่อใด ๆ

GM กลับมาตอบว่าคนๆนี้ เป็นทีมงานฝ่าย Testing อ่าว(ไหนว่าไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง)

และยังแถต่ออีกว่า ไอดีที่มีไว้สำหรับเทส ไม่มีอาชีพที่จำเลยได้ใส่ชุดแฟชั่นที่เดินโชว์ไปทั่วเมืองและไอดีเทสไม่สามารถเสกเลเวลได้(อ่าว) จึงใช้ไอดีปกติในการทดสอบ (แล้วไม่ทดสอบในเซิฟเวอร์เทสอะ แล้วไอชุดแฟชั่นที่ว่ามันเลเวล 1 ก็ใส่ได้จะต้องเสกเวลทำไม)

ซึ่งคนดังกล่าวที่ว่าเคยออกมาเม้น(อย่างเกรียนในกระทู้ตอนที่ไม่มีหลักฐาน(รูป)) แต่พอหลังจากที่มีหลักฐานมันตัวอย่างแน่นหนา ก็หายจ๊อยไป มีแต่ GM ที่ออกมารับหน้าแทน และตอบคำถามอย่างแถ และขอไปที

ปล เอาเท่านี้ก่อน มันมีอีกหลายประเด็นมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,710
    อันนี้ดังเหะ ขนาดเพิ้ลผมเล่น c9 ประจำยังเอามาให้ผมอ่านเลยๆ 555 ไม่รู้มันจะโมโหอะไรหนักหนา 555

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ก็เหมือนgm แรค สมันก่อน เสกเงิน แอดของ ขาย รวยเอาเป็นว่าเล่น กว่าจะโดนไล่ออกได้รถกันเป็นแถวแล้ว
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    vindicus สิ ครับ GM ATT 100k-1m
    ผู้เล่นทั่วไป ไม่เกิน 20k ยังไม่มีใครว่าเลย ลงดันด้วยกัน ยิ่งชอบใหญ่
    รับปั้นตัวละครเกม vindictus สนใจ inbox มาที่ facebook นะครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    99
    เกมส์นี้พึ่งเปิดได้ไม่กี่เดือนเองครับ 3 เดือนเองมั่ง มีแววว่าจะล่มแล้วครับ ค่ายนี้โดนโจมตีตั้งแต่ ปิด เกมส์ BR ไปโดยที่ไม่ได้แจ้งให้ผู้เล่นทราบ แถมก่อนปิดมีเอาของแรร์มาขายอีก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    BR นี้เกมไรอะ เกมออนไลน์ไทยไม่ค่อยได้ยุ่งเลย
    รับปั้นตัวละครเกม vindictus สนใจ inbox มาที่ facebook นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    99
    เกมส์ Black Rogue

กล่าวขอบคุณ
    99
    อันนี้เป็น คลิป ที่ทีมงานหรือ GM ทำออกมา ว่าได้ทำการแบนและลบตัวละครดังกล่าวแล้ว แต่...... มัน มี พลังงานซ้อนอยู่และการจับผิดของผู้เล่นก็ไม่ธรรมดา ลองไปดูกัน

ติดตามอ่านข้อถกเทียงหรือการจับผิดในยูทูปได้เลยครับหรือไม่ก็ลองอ่านกระทู้ต่อไปนี้ดูครับ
    กระทู้ที่ว่า

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    55+ จะเล่นไปกันทำไมครับนี่ เกม online ไทย ปล่อยมันเจ๊ง ๆ ไปเหอะ
    นอกจากรับศึกนอกเทพทรู เจอศึกในยัดเงิน GM อีก
    เกมกาก ๆ ภาพก็กาก เล่นกันอยู่ได้

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    การบริหารมันไม่ได้เรื่องอยู่แล้วละครับ ผมเอือมระอากับเกมonlineในไทยแล้วละครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ฮ่าๆ ถึงขั้นทำคลิปมาโชว์ แสดงว่าคราวนี้พลาดหนักจริงๆ อิอิ

ถ้าเริ่มโตกันแล้ว ส่วนใหญ่(ส่วนใหญ่)จะคิดแบบนี้เลย = =
    คือจะเติมตังเกมออนไลน์ไปทำไม เอาตังนั่นไปซื้อเกม pc ดีกว่า ภาพสวย ระบบดี ออนไลน์ได้เหมือนกัน ได้หลายเกมด้วย -.-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Deathbringer : 19th December 2012 เมื่อ 12:10

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Doreamon อ่านกระทู้
    ผมว่าถึงลบไปคนเป็นGM ก็คงกู้คืนได้อยุ่ดีน่ะ เพราะGM ทำได้ทุกอย่าง ยกเลิกการแบน กุ้ตัวละคร เพราะเค้าคือผุ้ดูแลระบบเกมทั้งหมด แทนผุ้สร้าง ผมว่าถ้าแบนไปก็ปลดได้อีกน่ะGM ซะอย่าง^^ สรุปคือเกมนี้มีเส้น GM ด้วยหรอเนี่ย!!!! เคยเจอแต่ragnarok ที่มีเส้นสายGMเยอะมาก มาเจอC9 อีกเงิบ!!!!!!!เลย เพิ่งเปิดได้ไม่ถึง6เดือน มีเส้นมีสายกันแล้วหรอ

อย่าปิดเลยผมเวลตันไป 1 ตัวเอง เคียว 50 ตอนนี้เล่นWarden อยุ่ เวล32 เองอย่าปิดเลยเกมแนว Action RPG เน้นคอมโบ สกิล แบบนี้ผมถนัด ปิดไปคงร้องให้อ่ะ

แล้วที่เค้าบอกลบตัวละคร มันแค่บอกกำลังเตรียมพร้อมลบตัวละครไม่ใช่หรอครับ ไหนตัวละครถึงไม่หายไปอ่ะ ยังอยุ่ในช่องอยุ่เลย ปกติถ้าลบไปแล้วมันจะขึ้นช่องว่างๆ ทันทีไม่ใช่หรอ????งง สรุปGM หลอกตาคนดูหรอครับ
    เกม C9 ถ้าจะลบตัวละครต้องใช้เวลาประมาณ 4 วัน(มันจะขึ้นแถบแดงๆที่ชื่อ กำลังลบอย่างที่เห็น) ถึงจะกดลบตัวละครนั้นได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ท่าทางเรื่องนี้จะร้อนเเรง ^^

กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MilkyNaNa อ่านกระทู้
    เกม C9 ถ้าจะลบตัวละครต้องใช้เวลาประมาณ 4 วัน(มันจะขึ้นแถบแดงๆที่ชื่อ กำลังลบอย่างที่เห็น) ถึงจะกดลบตัวละครนั้นได้
    2 วันครับ หรือ 72 ชั่วโมง ซึ่งช่วงเวลานั้น สามารถที่จะกู้ตัวละครคืนได้ และที่ดูจากในคลิปเป็นการลบตัวเปล่าๆครับ ซึ่งของเทพๆ ที่เป็นคดีกันนั้น มันหายไป(ไหนละ)

กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ต้องรวมตัวประท้วงแว้ว ฮ่าๆ ที่ตอนนั้นประเทศไรหว่ามารวมตัวกันกี่หมื่นคนไม่รุ้เซิฟล่มเบย
    เราก็ประท้วง ไม่เล่นเกมมันยกเซิฟ 2 วัน ฮ่าๆ พูดง่ายทำยาก 5555555
    ถึงมันถ่ายมาอีกลบแบบจริงๆ เดวมันก็ไปเสกคืนให้ลับหลังอยุ่ดี = =

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    Seal online อย่าน้อยหน้า
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anuchit2010 อ่านกระทู้
    Seal online อย่าน้อยหน้า
    แหม๋ เกมส์นี้ไม่ต้องพูดถึง ถ้าให้คิดจริงๆ ผมหมดเงินไปกับเกมส์นี้เป็นแสนๆ เลยก็ว่าได้

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    เล่นดราก้อนเนสอ่ะ

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ถ้าจะเป็นอย่างงี้ ผมยอมซื้อเกมแพงๆ บริหารดีๆเล่นดีกว่าเยอะ อุ่นใจ -w-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เงินที่เติมๆ กันเพื่อให้ได้ item ที่ต้องการ มันก็คล้ายๆ การไปแก้ค่าในช่องเซลล์ของโปแรกรม excel นั่นแหละ เปลี่ยนจาก ค่านึง เป็นอีกค่านึง

ถ้าใครมีความรู้เรื่อง ฐานข้อมูล นิดนึง คงพอนึกภาพออก

เงินที่เราเสียกันไปเพื่อให้เราดูเท่ห์ ดูเก่ง ที่แท้การทำมัน โ - ค - ร - ต ง่าย เลย

(เคยลองลงตัว โปรแกรม Server ของเกมส์ Lineage II อยู่พักนึง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigjung : 19th December 2012 เมื่อ 15:53