ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440

Red face The War Z เอาตัวรอดจากฝูงซอมบี้ วางขายบน Steam แล้ว

The War Z เอาตัวรอดจากฝูงซอมบี้ วางขายบน Steam แล้ว

มากันแบบเงียบๆกับเกม The War Z แนว Survival Horror MMO ที่เกมมีมุมมองแบบ FPS โดยผู้เล่นต้องเอาตัวรอดจากฝูงซอมบี้และใช้ชีวิตโดยอาศัยเสบียงที่มีอยู่เพียงน้อยนิด

จุดเด่นของ The War Z นั้นคงจะเป็นอยู่ที่โลก open world และในแต่ละพื้นที่ภายในเกมนั้นจะมีเนื้อที่อยู่ที่ 100 ถึง 400 ตารางกิโลเมตร เดินกันให้ไข่เหี่ยวไปเลย

นอกจากจะต้องเอาตัวรอดจากฝูงซอมบี้แล้วเรายังต้องเอาตัวรอดจากผู้เล่นเดียวกันที่คอยจ้องจะแย่งเสบียงจากเราตลอดเวลา ในแต่ละเซิฟเวอร์ของเกมนั้นสามารถบรรจุผู้เล่นได้เป็นร้อยคนต่อหนึ่งเซิฟเวอร์

และเกมยังรองรับการสร้าง Public และ Private เซิฟเวอร์อีกด้วย

สำหรับเกมนี้จะว่าไปแล้วมันก็ดูเหมือนกับเกม Day Z ที่เป็น mod ชื่อดังนั่นแหละครับ ด้วยราคา 14.99 เหรียญ มันก็ถือว่าน่าโหลดมาลองไม่น้อยเหมือนกัน

ใครสนใจก็เข้าไปดาวน์โหลดได้บน Steam เลยครับ ในด้านล่างก็เป็นสเปคสำหรับเล่นเกมนี้ครับ

สเปคสำหรับเล่นเกม The War Z

Minimum:

Processor:2.4 GHZ Quad Core or better
    Memory:4 GB RAM
    Graphics:Nvidia GTX 460/ATI Radeon HD 5850
    DirectX®:9.0
    Hard Drive:3 GB HD space
    Sound:Windows Compatible Sound Card
    Other Requirements:Broadband Internet connection

Recommended:

Processor:2.4 GHZ Quad Core or better
    Memory:4 GB RAM
    DirectX®:9.0b
    Hard Drive:3 GB HD space
    Sound:Windows Compatible Sound Card
    Other Requirements:Broadband Internet connection

ที่มา JUROPY.COM

ติดตามข่าวสารวงการเกมแบบรวดเร็วผ่าน FACEBOOK FANPAGE CLICK

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    ไม่ใช่แนวจริงๆ เกมแนวนี้ - -*

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    เล่นตอนแรกๆต้องหมอบต้องคลานกลัวซอมบี้ หลังๆเริ่มแก่กล้าวิ่งตัดหน้าซอมบี้ไม่เกรงกลัว

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    Core 2 Duo ผมก็เล่นไม่ได้อ่ะดิ เซงเลย

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    น่าจะมีขับฮอได้เหมื่อน MOD ARMA II อ่ะน่าจะนุกดี

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    มีใครโหลดมาแล้ว เอามาอัพให้พวกเราโหลดจะ เป็นพระคุณยิ่งครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    รอดูกระแสก่อนดีจัดแน่นอน 14 เหรียญไม่แพงมาก
    My Com: Notebook MSi GT70 CPU i7 3610QM - Ram 8 GB Bus 1600 - VGA GF GTX670M 3GB - Mouse Logitech G700 - Pad Razer Galiathus Control Edition - Headphone SteelSeries SIBERIA V2

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RedSockDevil อ่านกระทู้
    มีใครโหลดมาแล้ว เอามาอัพให้พวกเราโหลดจะ เป็นพระคุณยิ่งครับ
    มันเกมส์ออนไลท์จ้า เหมือนdayzอ่ะที่ต้องเล่นบนเซิฟ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    zombie อ่ะเด็กๆ ตัวหนักอ่ะคนด้วยกันนี้ละ

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    เกมส์นี้เน้นยิงคน

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    เกมส์ล่าคน สนุกมากเกมส์นี้

เริ่มแรกไม่มีปืน หนี-ตีซ่อมบี้ แอบ ซ่อน หาอาหาร อาวุธ พอได้ปืน ทีนี้ก็ล่าคน แผนที่ใหญ่มากๆ ซุ่มกันมันเลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    เกมส์นี้ คนน่ากลัวกว่าผีครับ เบต้ายังเเบบ เจอหน้าฆ่ากันเลย ไม่ถงไม่ถามสุขภาพกันซักคำ

ถ้าเอาซอมบี้ใน Left4Dead2 มายัดใส่ใน DayZ ได้นี่ ผมว่าคงมันส์น่าดู เจอ Tank กับ witch ไล่ตบอะไรเเบบนี้ คนคงหันมาจับกลุ่มอยู่ด้วยกันมากกว่าที่เป็นอยู่

สมาชิกผู้มีเกรียน
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    น่าเล่นจริงๆ แต่ตอนนี้เล่นDAYz อยู่

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน เจอไอหรั่งหรอกฆ่าไปนับไม่ถ้วน

ปล.เรามันพวกใจดี ตามใจเค้า ให้ตามก็ตาม T T

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 360mins อ่านกระทู้
    เกมมันกินสเปคเวอร์ไหมครับ แล้วเรื่องความเร็วเน็ตเป็นไงบ้างครับในเกม

พักหลังๆเกมแนวแผนที่กว้างๆนี่ไม่ไหวจริงๆ ไปเล่น Hawken กับ Planet side 2 ก็กระตุกเหลือเกิน ทั้งที่สเปคก็ผ่าน recommend -.-
    ไม่เยอะเท่าไรนะครับ ปรับ high ไม่กระตุกเลย แต่ ultra เข้าเมืองจะหน่วงหน่อย(ผม HD6790) ปิงก็ชิลๆครับเขียวตลอดทาง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [ManGildFord] : 19th December 2012 เมื่อ 08:00

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [ManGildFord] อ่านกระทู้
    เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน เจอไอหรั่งหรอกฆ่าไปนับไม่ถ้วน

ปล.เรามันพวกใจดี ตามใจเค้า ให้ตามก็ตาม T T
    เกมมันกินสเปคเวอร์ไหมครับ แล้วเรื่องความเร็วเน็ตเป็นไงบ้างครับในเกม

พักหลังๆเกมแนวแผนที่กว้างๆนี่ไม่ไหวจริงๆ ไปเล่น Hawken กับ Planet side 2 ก็กระตุกเหลือเกิน ทั้งที่สเปคก็ผ่าน recommend -.-

God of mischief
    กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 340
    น่าเล่นมาก แต่เน็ตไม่พร้อม --*

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    มีอะไรให้เสียเงินอีกแล้ว
    " I play it because I love it. "

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    อยากรู้ว่า Gold Credits เอาไว้ซื้ออะไรในเกมครับ

เห็นใน steam มีซื้อแบบ +2100 Gold กับ 7500 gold

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    รอดูกระแสก่อนว่าเป็นไง แต่ดูจาก youtube แล้ว มันเน้นยิงคนมากกว่า (ไม่ค่อยใช่แนวเท่าไร)

-League of Legend-
    Khonkean,ขอนแก่น
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    อย่าไปซื้อเลยนะครับ เล่นแล้วเบื่อง่ายมากๆ DayZ สนุกกว่าหลายเท่าเลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10308280 อ่านกระทู้
    Core 2 Duo ผมก็เล่นไม่ได้อ่ะดิ เซงเลย
    Core 2 Duo เล่นได้ครับ ของผมก็มีโน้ตบุ๊ค Core 2 Duo

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NuTeiz อ่านกระทู้
    อย่าไปซื้อเลยนะครับ เล่นแล้วเบื่อง่ายมากๆ DayZ สนุกกว่าหลายเท่าเลยนะ
    Warz เกมมันยังไม่สมบูรณ์นะครับ ตอนนี้ระบบมันยังไม่ครบเลย จะว่าเบื่อก็ได้แต่ถ้ามันอัพเดทจนครบก็อาจจะสนุกก็ได้นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NuTeiz อ่านกระทู้
    โปรไม่หมดครับ แถมเขาแบนมั่วด้วย เพื่อนผมเล่นแบบไม่ใช้hack ก็โดนแบนครับ แจ้งไป7วันเขาพึ่งปลดให้ครับ ยังมีอีกหลายพันคนนะครับที่เป็นแบบนี้
    แบนมั่วด้วยหรอผม เพิ่งรู้- -

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Br!dget อ่านกระทู้
    ผมซื้อตอนมันเปิดขายแรกๆ แล้วจะเอาคีย์ไปเปิดใน Steam ได้เปล่าวครับ
    นั้นสิ ผมก็อยากได้คีย์ไปเปิดในสตีมเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Newdiamond : 19th December 2012 เมื่อ 12:53

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อันนี้ผมว่าเชียเกินไปนิดๆ
    WarZ ก็เป็นอีกทางเลือกนึงที่อยากเล่นเกมของแท้ราคาไม่แพงนะครับ แต่ลูกเล่นจะน้อยกว่า DayZ เพราะมันมาทีหลัง 555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    มันอยู่ที่การ์ดจอล้วนๆครับ หากเทียบ spec ผมว่าน้อยกว่า DayZ อะ

-League of Legend-
    Khonkean,ขอนแก่น
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zefeelos อ่านกระทู้
    อันนี้ผมว่าเชียเกินไปนิดๆ
    WarZ ก็เป็นอีกทางเลือกนึงที่อยากเล่นเกมของแท้ราคาไม่แพงนะครับ แต่ลูกเล่นจะน้อยกว่า DayZ เพราะมันมาทีหลัง 555+
    โปรไม่หมดครับ แถมเขาแบนมั่วด้วย เพื่อนผมเล่นแบบไม่ใช้hack ก็โดนแบนครับ แจ้งไป7วันเขาพึ่งปลดให้ครับ ยังมีอีกหลายพันคนนะครับที่เป็นแบบนี้

ชอบตลกเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ผมซื้อตอนมันเปิดขายแรกๆ แล้วจะเอาคีย์ไปเปิดใน Steam ได้เปล่าวครับ