ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ก่อนจะซื้อผมว่าควรหาดูพวก feed back เล็ก ๆ น้อย ๆ ดูหน่อยนะครับ อย่างเช่น ทำไมคนบ่นเยอะ ทำไม user review คะแนนเฉลี่ยแค่ 2.5
    ไม่ใช่เห็นข่าวอวยหน่อย ราคาถูก จัดเลย เดี๋ยวจะร้องไม่ออก
    นี่ก็ตัวอย่างรีวิวเล็ก ๆ น้อย ๆ นะครับ จากคุณ Peacekung
    โค้ด:
    จุดติเล็กๆน้อยๆ(หรา) 
    -FPS หล่นเหลือ 20 ไม่ทราบสาเหตุ ต่อให้เครื่องเมพแค่ไหน 
    -Bug เดินลงมาจากเขาก็เสีย HP ไม่ทราบสาเหตุ คนเล่นยัง งง 
    -ตายแล้ว เกมก็คาอยู่อย่างนั้น ต้อง Quit ออกเกมมาแล้วหาห้องจอยใหม่ 
    -ตัวที่ตายไปต้องรอ Revive อยู่ 1 ชั่วโมง อยากเล่นต่อต้องสร้างตัวใหม่เอา 
    -ซอมบี้ตี****เท่าไหร่ก็ไม่ตาย เราจะตายซะเอง 
    -ระบบ Melee ไม่เข้าท่าสุดๆ 
    -map อันกว้างใหญ่ มีแม่น้ำขวางกั้น ไม่สามารถว่ายข้ามไปได้ ต้องไปหาจุดข้ามเอา 
    -บลาๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ masmazu03 อ่านกระทู้
    น่าจะมีขับฮอได้เหมื่อน MOD ARMA II อ่ะน่าจะนุกดี
    รู้สึกว่า เดือนมีนาเค้าจะเพิ่มยานพาหนะ เข้าไปด้วยนะ รอดูกัน ต่อไปว่าจะใส่ออฟชั่นต่างๆตามที่บอกตรงเวลากันมัย ถ้าเกมนี้ทำตามที่ได้วางกำหนดการไว้ได้ก็หน้าซื้อเล่น ปล.ตอนนี้เล่นเถื่อนแก้อาการอยากเล่นจิงกันไปก่อน เพราะกลัวไม่คุ้มกับอิอิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zefeelos อ่านกระทู้
    อันนี้ผมว่าเชียเกินไปนิดๆ
    WarZ ก็เป็นอีกทางเลือกนึงที่อยากเล่นเกมของแท้ราคาไม่แพงนะครับ แต่ลูกเล่นจะน้อยกว่า DayZ เพราะมันมาทีหลัง 555+
    ผมว่าเกมส์ที่มาทีหลังควรจะมีลูกเล่นเยอะกว่านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 19

The WarZ เล่นฟรีรึป่าวครับ หรือต้องเสียค่าโค๊ดเกมส์ด้วย

คือมันเล่นฟรีหรือต้องเสียตังค่าโค๊ดเหมือนDiablo3

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ใน jkg มีเถื่อนให้โหลดด้วยครับ ไปโหลดเถื่อนมาเล่น ก่อนตัดสินใจ ซื้อแบบงูๆปลาๆ ดีกว่าน๊า

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ผมเล่น War Z ไปๆ มาๆ เลยมาเปิดเซิฟ Dayz เล่นเอง ซะงั้น 555+

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ผมแอนตี้สุดๆเลย ฮ่าๆ แค่แอคชั่นการเคลื่อนไหวก็ไม่ผ่านแล้ว = =

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    ผมเล่นของแท้อยู่ขอชี้แจงตรงนี้เลยครับ จากในเกมส์จริงๆ ไม่ได้เดามั่วๆไห้คนอื่นตัดสินใจ

1.ตายแล้วรอเกิด 4 ช.ม ต่อ1ตัว (สร้างตัวได้5ตัว)
    2.บัคตกเขา มันจะตกตรงที่คนไม่ค่อยไป เช่น ทางลงเขาแบบดิ่ง เค้าสร้างไว้เพื่อโชว์หรือแต่งเมือง คุณดันทะลึ่งลงไป ไม่ตกก็ไม่รู้จะว่าไงแล้วครับ (ผมเป็นบ่อย หลังๆจับเคล็ดได้ ไม่เคยตกเลย)
    3.FPS ตกโคตร นี่เรื่องจริงครับ สาเหตุมาจากทางเกมส์ปรับเวอร์ชั่นไหม่ เพิ่มความสวยของ เทรคเจอร์ื และเพิ่มซอมบี้<<(ตัวกิน CPU) Core i5 Geforce GT 540M 1GB ram 4gb โนตบุ๊ค
    เข้าเมืองเล็กบางช่วง FPS จะตกไปที่ 10-20 เฉียดเมืองใหญ่(ยังไม่ได้เข้านะ) FPS จะตกไปที่5-10 - - เนื่องจาก ซอมบี้เยอะมาก เมืองเล็กซอมบี้ 20 ตัวเป็นอย่างต่ำ ตายแล้วเกิดไวมาก ในเมืองใหญ่ 100 ตัวเป็นอย่างต่ำ
    4.เซิฟมี 260 เซิฟ แต่ละเซิฟจุได้50คน จะมี20เซิฟแรก จุได้100คน มี3โซน US,EU,RU โซนละ260 เซิฟ ส่วน RU เพิ่งมายังไม่มีเซิฟ
    5. เรื่องขับรถยังไม่มี จะเพิ่มในอนาคต
    6.ระบบ Clan สามารถมองเห็นคนในแคลนได้ ถ้าคนนั้นอยู่ไกล้ๆ กันยิง กันเอง
    7.แผนที่ นี่เป็นเพียง ส่วนเล็ก ในอานาคต อาจเพิ่มขนาดแมพใหญ่กว่าเดิม4เท่า เผื่อลองรับการใช้งานระบบขับรถ และยังมีแมพเล็กๆ เอาไว้หาของ หรือสู้กันอีกด้วย
    8.เรื่องแบนผิด 2000 คน ทางเกมส์เช็คแล้วมีเพียง 15% ที่ใช้โปร ซึ่งทางเกมส์เค้าก็ชดเชยไห้คนถูกแบนผิดไปแล้วด้วย ได้ไอดีคืน ได้เงิน GC 700 (1 USD =125GC )
    9.เรื่องโปร ทางเกมส์ได้ใช้ระบบแอนติแฮค แล้ว พัฒนาระบบทุกวัน โปรน้อยลงอย่างเห็นได้ชัด (อย่าถามทำไมเมื่อก่อนไม่มี เพราะเค้าเพิ่งอัพแพทเมื่อวาน)
    10.อนาคตสามารถใช้มือเปล่าต่อสู้ได้

และยังมีระบบอื่นอีกมากมาย

เรื่อง FPS ตกผมเพิ่งเป็น เพราะทางเกมส์มันเพิ่ม ซอมบี้ และจุดเกิดมา เมื่อก่อนผมปรับ มีเดียมสบาย ตอนนี้ปรับโคตร low ยังตก - - และไม่ใช่ทางเราคนเดียวที่เป็นพวกฝรั่งมันก็โวย
    คงได้แต่หวังว่ามัรจะปรับ จำนวนซอมบี้ไห้น้อยลง ละนะ

ใครที่ถามว่า คนที่ซื้อหน้าเว็บจะเอาลงสตรีมได้ไหม ทางเกมส์บอกว่าอีกไม่กี่วันครับรอหน่อย

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    ตอนนี้ถูกเอาออกจาก Steam แล้วนะครับ มีปัญหาเล็กน้อย

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    มะคืนนี้ผมยังเห็นขายใน สตีม อยู่เลย พอตื่นเช้าวันนี้มา เป็น ฟรีเดโม เฉย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eliwodkung อ่านกระทู้
    รอดูกระแสก่อนดีจัดแน่นอน 14 เหรียญไม่แพงมาก
    ผมเห็นด้วยยย อย่างยิ่งงงง ไม่แพงมากกก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อยาก มี ทีม อ่ะครับ ใคร พอ จะ รับ ผม เข้า ทีม ได้ มั้ง WarZ อ่ะครับ

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    WarZ โดนถอดจาก Steam แล้ว
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.