ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273

Exclamation มีเรื่องให้ช่วยครับ

คือปัญหามีอยู่ว่า
    คอมของผมสเป็ค
    CPU FX-8150
    การ์ดจอ Power color 7700 series Ghz edition
    M/B 970A-D3 Gigabyte
    PSU 650 watt
    Ram 8gb

เป็นเครื่องเล็กที่บ้านใช้ทำงานพวกเวิร์ดส่วนมาก
    พอมาวันนี้จะใช้ทำงานมันกลับช้าจนน่าตกใจช้าแบบว่า
    เข้าโครมไม่ได้ เคยเล่นโยกังได้แต่ตอนนี้เข้าตัวสตาร์ทเกมยังไม่ไดเลย
    ลองเข้า task manager ก็ปกติทุกอย่างผมใช้วิน7 64bit ครับ

กล่าวขอบคุณ
    879
    ตอนนี้หนักกว่าเดิมแล้วคือ ตรงรันหน้าสตาร์ท แค่จะพิมพ์ก็ค้างแล้ว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ให้ตายเถอะเครื่องเล็กท่านยังแรงกว่าเครื่องใหญ่ผมอีก แล้ว เครื่องใหญ่เสปค อะไรเนี่ย!!!
    IRON MAN

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ไวรัสรึเปล่า เดานะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    879
    ไม่น่าใช่ไวรัสนะครับผมลงวินใหม่ไปเมื่ออาทิตย์ก่อน ทุกโปรแกรมทุกเกมลิขสิทธิ์แท้จากกล่องหมดเลย
    แล้วก็ไม่เคยเสียบแฟลชไดร์เสียบแค่กล้อง ไอแพด ไอโฟน ลงพวกรูปไม่น่าใช่นะครับ แล้วตัวสแกนก็ไม่เตือนด้วย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ลองรีสตาร์ทเครื่องดูครับ เดานะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rabon อ่านกระทู้
    ลอง ใช้ Ccleaner ดูสิเผื่ออะไรดีขึ้น
    โอเคครับจะลองวิธีนี้ดูก่อน

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    แนะนำให้ลงวินโดว์ใหม่อีกรอบครับ ผมเชื่อว่าสาเหตุเป็นเพราะไวรัส .. เครื่องคุณไม่มีทางอืดหลอกครับดูจาก Spec แล้ว ส่วนสาเหตุที่ไวรัสเข้าเครื่องมีหลายอย่างครับ ผมจะยกตัวอย่างง่ายๆที่คนโดนไวรัสชอบโดนกัน ..
    1.มากับเวปต่างๆเช่นเวปโป๊ หรือเวปที่แปลกๆชอบเด้งขึ้นมา
    2.มากับโปรแกรมที่คุณโหลดมาจาก Internet มันจะแฝงมากับโปรแกรม เช่นไฟล์ EXE ตัวนี้ไฟล์นี้ตัวโดนเลยครับ ..
    3.แฝงมากับโปรแกรม แชท ต่างๆอาจจะมีคนส่งโปรแกรมหรือส่งลิงค์ต่างๆให้เข้าไปดู ..

ยังไงก็ลอง Combofix ดูก่อนก็ได้ครับ ถ้าเกิดไม่มีอะไรดีขึ้นมาจิงๆ ก็ลอง ลงวินโดว์ใหม่ ..

ปล.ถึงจะเป็นวินโดว์แท้ก็ไม่ได้แปลว่า ไวรัสจะเล่นงานไม่ได้ .. แล้วถึงจะพึ่งลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่ได้แปลว่าไวรัสจะเล่นงานไม่ได้เช่นกัน ..
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ผมคาดเดาว่ามันคือ Window update ตอนนั้นผมก็เป็นทำไรไม่ได้เลยช้าลงกว่า 85%+ เลย กผม็เลยปิดแล้ว ไป System Restore ย้อนไปยาวเลย แล้วก็สำรวจ Window update window fireWall ต่าง ๆ นา ๆ

ปล. ไม่ใช่ก็ขอโทษด้วยละกันครับ คงโดนไรสักอย่างแน่ละ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    HDD ครับหาวิธีตรวจเลย (ผมเดาๆเอานะ ก่อน HDD ผมจะไปมันจะค้างกระจุย)

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ emmaza อ่านกระทู้
    ให้ตายเถอะเครื่องเล็กท่านยังแรงกว่าเครื่องใหญ่ผมอีก แล้ว เครื่องใหญ่เสปค อะไรเนี่ย!!!
    i5 3570k @ 3.4/OC 4.0GHz Gigabyte Z77X-UD3H/G.SKILL DDR3 16XL/1600 (8GBX2)/GIGABYTE RADEON HD 7970/RaidMax RX-1000AE 1000W

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    ผมคาดเดาว่ามันคือ Window update ตอนนั้นผมก็เป็นทำไรไม่ได้เลยช้าลงกว่า 85%+ เลย กผม็เลยปิดแล้ว ไป System Restore ย้อนไปยาวเลย แล้วก็สำรวจ Window update window fireWall ต่าง ๆ นา ๆ

ปล. ไม่ใช่ก็ขอโทษด้วยละกันครับ คงโดนไรสักอย่างแน่ละ
    ปิ๊งขึ้นมาเลย ก่อนจะเกิดปัญญหามันเด้งพวกนี้บ่อยมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speaknase อ่านกระทู้
    แนะนำให้ลงวินโดว์ใหม่อีกรอบครับ ผมเชื่อว่าสาเหตุเป็นเพราะไวรัส .. เครื่องคุณไม่มีทางอืดหลอกครับดูจาก Spec แล้ว ส่วนสาเหตุที่ไวรัสเข้าเครื่องมีหลายอย่างครับ ผมจะยกตัวอย่างง่ายๆที่คนโดนไวรัสชอบโดนกัน ..
    1.มากับเวปต่างๆเช่นเวปโป๊ หรือเวปที่แปลกๆชอบเด้งขึ้นมา
    2.มากับโปรแกรมที่คุณโหลดมาจาก Internet มันจะแฝงมากับโปรแกรม เช่นไฟล์ EXE ตัวนี้ไฟล์นี้ตัวโดนเลยครับ ..
    3.แฝงมากับโปรแกรม แชท ต่างๆอาจจะมีคนส่งโปรแกรมหรือส่งลิงค์ต่างๆให้เข้าไปดู ..

ยังไงก็ลอง Combofix ดูก่อนก็ได้ครับ ถ้าเกิดไม่มีอะไรดีขึ้นมาจิงๆ ก็ลอง ลงวินโดว์ใหม่ ..

ปล.ถึงจะเป็นวินโดว์แท้ก็ไม่ได้แปลว่า ไวรัสจะเล่นงานไม่ได้ .. แล้วถึงจะพึ่งลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่ได้แปลว่าไวรัสจะเล่นงานไม่ได้เช่นกัน ..
    ว่าแต่ combofig ทำยังไงครับ ปล.ไม่มีเน็ตนะเครื่องที่ค้าง

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rokill123z อ่านกระทู้
    ว่าแต่ combofig ทำยังไงครับ ปล.ไม่มีเน็ตนะเครื่องที่ค้าง
    ถ้าไม่มีเน็ต แล้วไม่ได้เสียบไร แบบที่ท่านว่า ก็ไม่น่าใช่ไวรัส แต่ถ้าไม่มีเน็ต แล้ว Windows Update ก็ไม่น่าเกี่ยวสิ
    มันต้องมีสาเหตุครับ คนใช้เองนี่แหละจะรู้ดีที่สุด ลองนึกๆดูครับ อาจเป็นที่ ฮาร์ดแวร์ก็ได้ เปิดดูหน่อย

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rokill123z อ่านกระทู้
    ไม่มี เน็ต ..ยังไงก็ลอง นึกๆดูครับว่าได้เอาโปรแกรมอะไรมาลงไว้หรือปล่าว .. ถ้าให้แนะนำ ลองลงวินโดว์ใหม่ดูก่อนครับ อย่าพึ่งไปตีความให้ Hardware เพราะถ้ามันเป็นที่วินโดว์ Hardware ไม่ได้เสีย คราวนี้จะเสียเงินฟรีๆเอาครับ
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: