ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 284

ทุกครั้งที่ได้เงินโดนแม่เอาไปฝากธนาคารหมด

ตอนนี้ผมกำลังรำคาญสุดๆเงินส่วนตัวเกลี้ยงตั้งแต่กลางปีจนตอนนี้ไม่มีเงินส่วนตัวเลยเงินค่าขนมในกระปุกแม่ก็บอกจะเอาไปฝากธนาคาร
    รู้ว่าจะเก็บไว้เป็นทุนการศึกษาแต่ได้โปรดทำ ATM ให้ทีเถอะบัญชีตัวเองแท้ๆกลับไม่มีสิทธิ์ได้แตะต้องเลย T T

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เขาคงเป็นห่วงนายมั้งครับ = =

แต่ผมว่านะ เอาเงินส่วนตัว เงินค่าขนม ไปฝากหมด

งี้เขาเรียกงก มากกว่า ประหยัดอดออมแล้ว

คนเรามันก็ต้องใช้บ้างอะไรบ้าง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    อืมก็บอกเค้าเลย เงินผมขอจัดการเอง ถ้าผมมีเรื่องเดือดร้อน ต้องการเงิน แม่จะวิ่งไปกดเงินแล้ว เอามาให้ผมทันทีหรอ อ้างๆไป

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    อยากรู้ว่า ATM ต้องอายุเท่าไหร่จึงจะสมควรที่จะมีครับ?

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    แหม่ ปัญหาเรื่องนี้แก้ไม่ยากครับ แหม่

แค่คุณไม่ต้องเอาตังค์ไปหยอดกระปุก เอาไปซ่อนไว้ที่อื่นแทน แค่นี้ เรียบบ้อยย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    แหม่ ปัญหาเรื่องนี้แก้ไม่ยากครับ แหม่

แค่คุณไม่ต้องเอาตังค์ไปหยอดกระปุก เอาไปซ่อนไว้ที่อื่นแทน แค่นี้ เรียบบ้อยย
    พอดีผมต้องอาศัยพ่อแม่ในการแลกแบงค์ยี่สิบเป็นแบงค์ร้อยน่ะครับแล้วแกก็ชอบบอกจะเอาไปฝากธนาคาร
    ตอนนี้ผม 14 สงสัยต้องรออีกปีเป็น นาย เมื่อไหร่จะได้ไปทำบัตรเองได้ซะที(ชื่อเราเองด้วย หุหุ)

ซอมบี้ยาจก
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    ซุกเงินไปเลยสิครับจขกท.

แล้วแบงค์20เนี่ยใช้ๆไปเถอะครับ ใช้ได้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Darkgamer อ่านกระทู้
    พอดีผมต้องอาศัยพ่อแม่ในการแลกแบงค์ยี่สิบเป็นแบงค์ร้อยน่ะครับแล้วแกก็ชอบบอกจะเอาไปฝากธนาคาร
    ตอนนี้ผม 14 สงสัยต้องรออีกปีเป็น นาย เมื่อไหร่จะได้ไปทำบัตรเองได้ซะที(ชื่อเราเองด้วย หุหุ)
    อายุ 15 ขอเปิดบัญชีเองเลยครับ เก็บสมุดฝากไว้ ทำบัตร ATM ได้ แต่ถ้าไม่ค่อยเดินบัญชี โดนปรับนะ หุหุ

อาจมีรายละเอียดผิดพลาด รอผู้รู้มาตอบ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    แล้วนายจะรู้ ว่าดีแค่ไหนแล้วที่มีคนหวังดีคอยเก็บเงินให้นายไว้ใช้ในอนาคต

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เงินที่น้องบอกว่าเงินส่วนตัวนี่ น้องทำงานได้เองหรือพ่อแม่ให้ครับ ถ้าเป็นอย่างหลังแม่น้องก็ทำถูกแล้วเพื่ออนาคตน้องเอง แต่ถ้าน้องทำงานได้เองแล้วแม่เก็บให้ก็ถูกต้องอีกแหละเพื่ออนาคตน้องอีก เพิ่ง 14 อยากได้อะไรก็ลองขอแม่ดู ผู้ใหญ่เค้าจะดูว่ามันจำเป็นกับน้องมั้ย เงินทองหายากนะสมัยนี้ ถ้าบ้านรวยก็แล้วไปครับ
    i5 4460 3.20GHz / ASUS Z97-K / DDR3-RAM 16 GB HYPER-X / ASUS GeForce GTX 750 Ti / HDD 1.0 TB / ATX CASE Corsair / PS Corsair VS660 650W

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 891
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Darkgamer อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมกำลังรำคาญสุดๆเงินส่วนตัวเกลี้ยงตั้งแต่กลางปีจนตอนนี้ไม่มีเงินส่วนตัวเลยเงินค่าขนมในกระปุกแม่ก็บอกจะเอาไปฝากธนาคาร
    รู้ว่าจะเก็บไว้เป็นทุนการศึกษาแต่ได้โปรดทำ ATM ให้ทีเถอะบัญชีตัวเองแท้ๆกลับไม่มีสิทธิ์ได้แตะต้องเลย T T
    เขา กลัว คุณจะ ใช้ เงินไม่เป็นไง ครับ อาจ จะกลัว ใช้ สุรุ่ยสุร่าย
    ผมก็ เคย ครับ ฝากได้ 17000 ถอย คอม ซะเลย ฮ่าๆ
    แล้วหลัง จาก ซื้อ คอม เสร็จ ก็ เก็บ เองล่ะครับ

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    อนาคตมันใช้เงินเยอะกว่าตอนเรียนล้านเท่านะครับ

ตอนเด็กๆครอบครัวผมก็เป็นแบบที่ จขกท. เหมือน

พอโตมาแล้ว มันเข้าใจแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อย่างว่าหละครับ แม่คุณท่านคงเป็นห่วง ขนาดผมอายุ 19 จะ 20 หละ บอกตามตรงว่าเรียนจบแค่ ม.3 เข้า ปวช เรียนได้ ไม่ถึงเทอมโดนไล่ออก ตั้งแต่นั้นมา ทำงานเก็บเงินครับ แต่เงินทุกบาทแม่ผมก็จะเก็บๆไว้หมด ซึ่งเงินเดือนผมรวมโอด้วย 22000-24000 ต่อเดือนผมให้แม่ 5000-7000 2000 ผ่อนรถ ส่วนอีก 2000 ก็เอาไว้จ่ายค่าเน็ตค่านํ้าค่าไฟต่างๆ ซึ่งเงิน 5000-7000 เนี้ยที่ให้แม่ไป ถามว่าเค้าเอาไปทำไร เค้าก็เก็บไว้ให้ผมเนี้ยหละครับ เพราะผมเองเคยบ่นๆกับเค้าว่าอยากจะเรียนให้ จบ ม.6 ซึ่งตอนนี้ก็เรียน กสน เอาวุติ อยู่ อิอิ

ปล.รักแม่ครับ (ผมอาจจะดราม่าไปนิสนึงพอดี อยากจะระบาย อิอิ)
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    แต่เงินนั้นแม่นายเป็นคนให้ไม่ใช่หรอ

เราก็เป็น เก็บเรียบไม่เหลือซักกะบาท ฮาา เอาไปซ่อนก็ดุอีกว่าเม้มตัง
    แต่นายเคยรู้รึป่าวว่าแม่นายเอาเงินนั้นไปทำอะไร แม่เราเขาเอาไปจ่ายค่านู่นค่านี่ให้เรา
    แม่เอาเงินนั้นไปจ่ายค่าหอพัก ค่าเทอม ค่าอาหาร เพราะบางเดือนเงินนั้นก็หายากซะเหลือเกิน
    แม่ก็เอาเงินที่เราให้เอาไปฝาก(?) มาใช้ก่อน มีเมื่อไหร่แม่ค่อยเอามาให้เราใช้อย่างไม่เคยพอ

เคยเห็นแม่ทำงานหรือยัง? เคยเห็นแม่เลิกงานเหงื่อเต็มตัวหรือยัง?
    เคยเหนแม่ตอนไม่มีตังค์ใช้หรือยัง? เคยเห็นแม่ขอยืมเงินที่เราเก็บไว้หรือยัง?

พอเรารู้ว่าแม่เอาเงินของเราไปใช้ก่อนเพราะหมุนเงินไม่ทัน ไม่มีเงินไปจ่ายค่าหนี้ต่างๆ แทบร้องให้อะ

แม่ทุกคนก็อยากเห็นลูกๆ มีความสุข มีเงินใช้ไม่ขัดสน อยากกินอะไรก็ได้กิน
    มีของที่อยากได้ มี PC Xbox PSP iPhone เหมือนเพื่อนๆ ทั้งนั้น

แล้ววันนี้หล่ะ คุณได้ให้อะไรแม่ที่รักของคุณหรือยัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iPoweRx : 21st December 2012 เมื่อ 00:47

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    เหอะๆอารมณ์เดียวกับผมเลย แต่ผมไม่ได้ทำงานน่ะตอนนั้นช่วงเด็กๆ ผู้ใหญ่ให้เงินมาแม่แต๊บไว้หมด เช่นวันเกิด ไปหาญาติพ่อญาติแม่บ้างเค้าให้มาบ้าง ได้ใช้จริงๆช่วงประมาณ ม ต้น รู้สึกว่าช่วงนั้นบ้ารถทามิย่ามากๆ เลยขอแม่ซื้อ และรู้วันนั้นแม่เก็บเงินฝากธนาคารไว้ให้ตั้งนานแล้วมีประมาณ 5 พันกว่าบาท แม่ก็เลยเอาเงินนั้นมาซื้อให้ แม่เค้าไม่เอาเงินเราไม่ใช้หลอกครับแค่เค้าเป็นห่วง

กล่าวขอบคุณ
    90
    ขอบคุณทุกความเห็นมากๆครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    โถ๋ เอ๋ ไว้เอ็งโตขึ้นเอ็งจะเข้าใจว่าทำไม เงินนะมันหายากนะไว้ทำงานเองแล้วจะเข้าใจนะคับ ^^
    CIVIL ENGINEERING

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    แต่ก่อนหน้านี้ก็เคยรู้สึกแบบนี้เหมือนกันตอนเด็กๆอ่ะนะ ความคิดอ่านจะคนละอย่างกับผู้ใหญ่ ผมไม่รู้ว่าท่านมีนิสัยการใช้จ่ายอย่างไร เห็นอะไๆรอยากได้ซื้อหมด หรือ เก็บเอามาคิดก่อนว่าจำเป็นไหม อยากได้จริงๆหรือเปล่า หากซื้อแล้วเราจะได้ใช้ประโยชน์จากมันแค่ไหน บางทีท่านอาจไม่คิดไกลไปถึงตรงนั้น แต่คนเป็นผู้ใหญ่ หากรู้จักใช้จ่ายจะคิดครับ ยิ่งต้องหาเงินเองมาด้วยความยากลำบากแล้วล่ะก้อ ใช้จ่ายอะไรทีนี่คิดแล้วคิดอีก

ผมเชื่อว่า 90% ของวัยเด็กหากมีเงินเก็บแล้วเจอของที่อยากได้มากๆแล้วล่ะก้อ สติขาดกันทุกคน ตอนเด็กๆผมเองก็เป็น แต่ไม่ตลอดเพราะส่วนมากเวลาผมอยากได้อะไร จะเก็บเงินค่าขนม หรือ ทำงานพิเศษไปซื้อเอง แต่ก่อนซื้อยังต้องขอพ่อ-แม่ก่อนเลยครับ

ตอนนี้โตมามีลูกเองเข้าใจเลยว่านอกจากเงินจะหายากแล้ว ค่าใช้จ่ายที่จำเป็นยังเยอะอีกต่างหาก -*- เครียดเลยตอนนี้

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    ตอนเด็กๆผมก็คิดแบบ จขกท.นั้นแหละครับ
    พอได้โตมาเริ่มตั้งตัวก็จะรู้ว่าที่แม่เราเก็บๆไว้ให้มันไม่ได้เป็นแค่ทุนการศึกษา "แต่มันเป็นทุนชีวิต" เลยทีเดียว

จขกท.ตอนนี้อาจยังไม่รู้โตไปทำงานจะรู้เอง

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ถูกต้องอย่างหลายๆท่านว่ามาครับ เมื่อใด ที่ จขกท โตพอที่จะทำงานเลี้ยงดูตัวเองและเลี้ยงดูคนอื่น จขกท จะรู้ครับว่าเงินนั้นมันมีคุณค่าและหายากแค่ไหน เก็บไว้เถอะครับ ไม่ว่าจะแม่ช่วยเก็บหรือ จขกท เก็บเอง ...

เก็บไว้เยอะๆหลังจากนั้นก็ทำสิ่งที่อยากจะทำ แต่ มันต้องไม่เดือนร้อนใครและไม่ผิดกฎหมายนะครับ .. ผมหนับหนุนๆ
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย