ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    [QUOTE=CodeMagane;1805158][SIZE=4]

ใครไม่เคยเห็น Big Rig ก็ดูคลิปนี้

สำหรับเรื่องนี้นะครับ
    ผมว่าผู้พัฒนาเกมชื่อดังมากมาย ย่อมมีผลงานที่ไม่ดีแต่เท่าที่อ่านเขาพัฒนาเกมมากมากกว่าเกมนี้ น่าจะบอกประวัติครบทุกด้าน
    รูปเกมทที่บอกไปก็อปเกมอื่นมา คือ มันเป็นทีมงานสร้างเดียวกับ บริษัทเดียวกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zefeelos : 21st December 2012 เมื่อ 11:02

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ฮ่าๆดีน่ะไม่ซื้อแท้ไม่งั้นเสียดายเงินแย่เบย เล่นเถื่อนก็พอละของฟรีซะอย่าง -w- รอจัด Dayz จริงๆจังๆทีหลัง

ชอบตลกเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ซื้อไปตั้งแต่เปิดวันแรก เล่นแล้วณู้สึกอยากได้เงินคืนขึ้นมาทันที T^T เสียดายตังวุ้ย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    เล่นเถื่อนแก้แค้น 55+

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 387
    ผมซื้อไปแล้ว อยากได้ตังคืนอยู่ จะเดินเรื่องยังไง จะบอกว่า มันโครตกากมากครับ เสียดายตังอย่างแรง
    ใครพอจะแนะนำให้ผมได้บ้างครับ?

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    แต่ตอนแรกผู้พัฒนาบอกว่าไม่ใช่ทีมสร้างเดียวกันครับ เขาบอกแค่ว่าซื้อ engine มาเฉย ๆ (ซึ่งตอนหลัง ๆ ความแตกว่าเป็นพวกเดียวกัน)

feature หลาย ๆ อย่างที่เขาสัญญาว่าจะมีใน War Z เป็นสิ่งที่เขาเคยบอกว่าจะมีใน War Inc. (ซึ่งแน่นอนว่าตอนนี้คนเล่น War Inc ก็ยังไม่ได้เห็น ไอ้ที่เป็นจริงอย่างเดียวคือระบบแคลน แต่ก็เพิ่งมามีใน War Z ทั้ง ๆ สัญญาว่าจะมีใน War Inc เมื่อ 2 ปีก่อน เรื่องระบบยานพาหนะก็เหมือนกัน)

โปรเจ็ค War Z เดิมเป็น patch แจกฟรีของ War Inc ซึ่งแต่เดิม มันเป็นแนว zombie mode แบบ COD หรือ พวกเกม online เกาหลี-จีน แต่พอ DayZ ดังก็เลยเปลี่ยนแนวกระทันหัน กะเอามาขายเป็นเกมเต็มแทน (ดังนั้นที่ผู้พัฒนาบอกว่าตัวเองทำ War Z มาก่อนหน้า DayZ ถึง 2 ปีก็ไม่ผิดหรอกครับ เพียงแต่มันคนละแนวกันเท่านั้นเอง)

ซึ่งถ้าจะเทียบกันจริง ๆ กับ DayZ
    War Z ใช้เวลาพัฒนามากกว่า 2 ปี ด้วยเงินทุนของบริษัทเกม ด้วยทีมงานมืออาชีพ และไม่ได้ทำใหม่ทั้งหมด แต่ port ของเดิมมาจาก War Inc เกือบทั้งดุ้น
    DayZ ใช้เวลาพัฒนา 6-8 เดือน ด้วยเงินทุนของคนทำ mod "คนเดียว" และทีมงาน "ตัวคนเดียว" (animation ของ zombie ใน DayZ คนทำ mod ลงทุนไปเช่า mo-cap มาทำเอง โดยใช้เงินส่วนตัวของตัวเอง) ต่อให้ ArmA 2 ขายได้เป็นล้านชุด เงินก็ไม่ได้เข้ากระเป๋าคนทำ mod ซักบาท (หรือพูดง่าย ๆ ว่าเป็นการทำด้วยใจรักล้วน ๆ ซึ่งอันนี้แหละที่ทำให้ทำไมถึงมีคนติดตาม DayZ จำนวนมาก)

และไม่นับว่า
    War Z จ่ายตังค์ก่อนเพื่อรอ(หวังว่า)เกมมัน(จะ)สมบูรณ์ในอนาคต
    DayZ จ่ายตังค์ แล้วได้เกม ArmA 2 มาหนึ่งเกม ซึ่งเป็นเกมสมบูรณ์ เล่นจนจบได้ เล่น multiplayer ได้ host เองก็ได้ ถ้าเบื่อจาก DayZ ก็หา mod อื่น ๆ มาลงได้

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    สรุปเล่นกับเพื่อนแล้วฮาดี แต่ระบบเกมกากสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    กำลังจะจัดเลย ดีแล้วที่ไม่ได้ซื้อ
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ตอนแรกกะจะซื้อละเพราะเห็นราคา400หน่อยๆแต่พอไปดูการวิจารณ์เกมแล้วขอเลิกเลยดีนะยังไม่ได้ซื้อ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Roh_Z อ่านกระทู้
    แต่ตอนแรกผู้พัฒนาบอกว่าไม่ใช่ทีมสร้างเดียวกันครับ เขาบอกแค่ว่าซื้อ engine มาเฉย ๆ (ซึ่งตอนหลัง ๆ ความแตกว่าเป็นพวกเดียวกัน)

feature หลาย ๆ อย่างที่เขาสัญญาว่าจะมีใน War Z เป็นสิ่งที่เขาเคยบอกว่าจะมีใน War Inc. (ซึ่งแน่นอนว่าตอนนี้คนเล่น War Inc ก็ยังไม่ได้เห็น ไอ้ที่เป็นจริงอย่างเดียวคือระบบแคลน แต่ก็เพิ่งมามีใน War Z ทั้ง ๆ สัญญาว่าจะมีใน War Inc เมื่อ 2 ปีก่อน เรื่องระบบยานพาหนะก็เหมือนกัน)

โปรเจ็ค War Z เดิมเป็น patch แจกฟรีของ War Inc ซึ่งแต่เดิม มันเป็นแนว zombie mode แบบ COD หรือ พวกเกม online เกาหลี-จีน แต่พอ DayZ ดังก็เลยเปลี่ยนแนวกระทันหัน กะเอามาขายเป็นเกมเต็มแทน (ดังนั้นที่ผู้พัฒนาบอกว่าตัวเองทำ War Z มาก่อนหน้า DayZ ถึง 2 ปีก็ไม่ผิดหรอกครับ เพียงแต่มันคนละแนวกันเท่านั้นเอง)

ซึ่งถ้าจะเทียบกันจริง ๆ กับ DayZ
    War Z ใช้เวลาพัฒนามากกว่า 2 ปี ด้วยเงินทุนของบริษัทเกม ด้วยทีมงานมืออาชีพ และไม่ได้ทำใหม่ทั้งหมด แต่ port ของเดิมมาจาก War Inc เกือบทั้งดุ้น
    DayZ ใช้เวลาพัฒนา 6-8 เดือน ด้วยเงินทุนของคนทำ mod "คนเดียว" และทีมงาน "ตัวคนเดียว" (animation ของ zombie ใน DayZ คนทำ mod ลงทุนไปเช่า mo-cap มาทำเอง โดยใช้เงินส่วนตัวของตัวเอง) ต่อให้ ArmA 2 ขายได้เป็นล้านชุด เงินก็ไม่ได้เข้ากระเป๋าคนทำ mod ซักบาท (หรือพูดง่าย ๆ ว่าเป็นการทำด้วยใจรักล้วน ๆ ซึ่งอันนี้แหละที่ทำให้ทำไมถึงมีคนติดตาม DayZ จำนวนมาก)

และไม่นับว่า
    War Z จ่ายตังค์ก่อนเพื่อรอ(หวังว่า)เกมมัน(จะ)สมบูรณ์ในอนาคต
    DayZ จ่ายตังค์ แล้วได้เกม ArmA 2 มาหนึ่งเกม ซึ่งเป็นเกมสมบูรณ์ เล่นจนจบได้ เล่น multiplayer ได้ host เองก็ได้ ถ้าเบื่อจาก DayZ ก็หา mod อื่น ๆ มาลงได้
    อันนีถือเป็นความรู้ที่ดีมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    เอาละครับ หลังจากได้ฟังความรูหลากหลายที่ทุกคนพูดมา
    ผมเป็นคนที่เสียเงินซื้อของแท้

สิงที่ประทับใจในตัว war z แบบไม่ขอไปเปรียบเทียบกับ dayz นะครับ(เดียวดร่าม่าจะตามมา)
    คือการปรับปรุงและการทำแบบสำรวจความเห็น การปรับปรุงตลอดเวลา นี้คือสิ่งที่โดนใจผมพอสมควร
    มีคนถามว่าควรจัดแท้ไหม ผมตอบว่าคุณรอจนมีอะไรออกมาเยอะๆแล้วค่อยซื้อก็ไม่ได้เสียหายอะไรมากครับ
    แล้วส่วนตัว ผมคิดว่า 450 บาท(ผมซื้อแพงกวานี้อีกนะ)เป็นการสนับสนุนบริษัทเกมๆนึง มันไม่ได้เสียหายอะไรมากมายนัก
    อย่าไปคิดว่า อันนู้ดีกว่า อันนี้ดีกวา เพราะ คุณสามารถเล่นทั้ง 2 เกมได้
    เดือนหน้า day z ออกมาผมก็ซื้อ เพียงแต่ว่าจะไม่้ิเอามาเปรีียบกัน เพราะ มันคือเกมแนวเดียวกัน
    ส่วนคนเล่นถื่อน ก็เล่นได้สนุกดีแต่ยังไง เถื่อนมันก็ไม่สมบูรณ์ มันเปรียบเทียบอะไรไม่ได้
    และผมว่ากมนี้ ราคาแค่นี้ ก็ไม่แพงที่จะหาของแท้มาเล่นได้ ระบบ เทพ ทรู ก็ไม่มี แล้วที่ว่าเรื่องโปร ช่วยบอกสักชื่อนะครับว่า เกมไหนไม่มี
    สุดท้ายนะครับ เราไม่จำเป็ฯต้องเล่นเกมเดียว เราเล่นมันทั้ง 2 เกมได้ แล้วประเภทชอบเป็นกูรูรีวิว แบบไม่เป็นกลางเลย มันป็นการแสดงที่แย่มาก ขอบคุณครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ดีจังที่ยังไม่ซื้อ