ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311

Angry ขอระบายหน่อยนะครับ

ผมเริ่มชักจะเบื่อแล้วนะครับ พวกที่มันเดือดร้อน ADMIN เว็บ jkg เนี่ย
    พวกคุณไม่พอใจอะไรนักหนาครับ อยากรู้จัง ?
    ถ้าไม่พอใจอะไรกับกฏนิดหน่อย ๆ ของเว็บ ก็ออกไปเล่นบอ์ดอื่นก็ได้หนิ
    ทำไมต้องมาเดือดร้อนอะไรหลายกระทู้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mongkolzaaaa อ่านกระทู้
    มันแค่ สร้างกระแส เรียกร้อง ความสนใจ
    ก็เท่านั้น อีกสัก อาทิตย์ ก็เหมือน ไม่มีอะไรเกิดขึ้นแล้ว ปล่อยตกไป ก็ จบ เห้อ คนก็ไปตามกัน เซ็งจิต
    นั้นแหละครับ กะจะกด F5 ดูหน้าแรก เผื่อจะมีกระทู้สนุก ๆ อะไรให้อ่านเล่นมาเจอพวกนี้ แก ๆ ไม่เท่าไหร่หลัง ๆ เริ่มเครียด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    คำหยาบนะครับบบบบบบบบบบบบบบ
    ขออภัยด้วยครับ แก้ไขแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RapG-unit : 23rd December 2012 เมื่อ 22:15
    [TH]<แทนครับ>({BC}

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    มันแค่ สร้างกระแส เรียกร้อง ความสนใจ
    ก็เท่านั้น อีกสัก อาทิตย์ ก็เหมือน ไม่มีอะไรเกิดขึ้นแล้ว ปล่อยตกไป ก็ จบ เห้อ คนก็ไปตามกัน เซ็งจิต

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    บางคนไม่ได้เดือดร้อนอะไรหรอก แต่ด่าตามคนอื่น ปยอ.มาก

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RapG-unit อ่านกระทู้
    ผมเริ่มชักจะเบื่อแล้วนะครับ ไอ่พวกที่มันเดือดร้อน ADMIN เว็บ jkg เนี่ย
    พวกคุณไม่พอใจอะไรนักหนาครับ อยากรู้จัง ?
    ถ้าไม่พอใจอะไรกับกฏนิดหน่อย ๆ ของเว็บ ก็ออกไปเล่นบอ์ดอื่นก็ได้หนิ
    ทำไมต้องมาเดือดร้อนอะไรหลายกระทู้ครับ

นั้นแหละครับ กะจะกด F5 ดูหน้าแรก เผื่อจะมีกระทู้สนุก ๆ อะไรให้อ่านเล่นมาเจอพวกนี้ แก ๆ ไม่เท่าไหร่หลัง ๆ เริ่มเครียด

คำหยาบนะครับบบบบบบบบบบบบบบ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    อย่าไปเห็นด้วยกับพวกเขาก็พอ ทีนี้ก็ไม่มีตัวร่วมแล้ว
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ชีวิตมี สีสันดีครับ

xD ..

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259

แต่บางอย่างก็เกินไปนะครับ ระวัง จขกท โดนมั่งคำว่า ไอ่ อะ ขนาด ว่ะ ยังโดนเลย
    ผมว่าไอเรืองเล็กๆน้อยก็ผ่อนไปบ้าง ไม่ใช่อะไรก็แจ้ง อะไรก็แบน มันเกินไป
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Thrash Till Death!
    กล่าวขอบคุณ
    446
    ได้รับคำขอบคุณ: 729
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gudjung007zaza อ่านกระทู้

แต่บางอย่างก็เกินไปนะครับ ระวัง จขกท โดนมั่งคำว่า ไอ่ อะ ขนาด ว่ะ ยังโดนเลย
    ผมว่าไอเรืองเล็กๆน้อยก็ผ่อนไปบ้าง ไม่ใช่อะไรก็แจ้ง อะไรก็แบน มันเกินไป
    ตามนั้นครับ !

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:"LC3AND":.
    "[[On The World]]"
    กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ถ้าพวกเค้าหยุดตั้งกระทู้เมื่อไรสงสัยเหล่าบิดร-มารดาจะเปลี่ยนสถานะจากบุคคลเป็นสินทรัพย์ละมั้งครับ

เห็นละเบื่อ

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gudjung007zaza อ่านกระทู้

ได้รับคำเตือนนิ ไม่ใช่แบนเลย

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    -..- โดนเหมือนกัน โดนจนไม่อยากพิมพ์ไรละ
    ขนาดแค่ ไอ ยังโดนเลย

กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ถ้าตักเตือนไม่ได้ ก็จะมีกฏไปทำไมละครับ คำหยาบคายบางคำคุณอาจจะมองว่ามันไม่หยาบ
    คุณโจ๊กเกอร์เค้าก็ทำถูกแล้ว เค้าตั้งกฏมาเพื่อให้ User ปฏิบัติตาม
    แล้วอีกอย่างสร้างโพสเรียกร้องความสนใจ ขาดความอบอุ่นหรอครับ
    ถึงผมจะอยู่บอร์ดนี้ได้ไม่นาน นานๆจะเข้ามาทีเจอเรื่องแบบนี้ก็ รู้สึกแย่เหมือนกันนะครับ
    ฝากไว้คิดด้วยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Supasun อ่านกระทู้
    สงสารเว็บ jokergameth และแอดมิน จริงๆ ที่ต้องมาทนกับพฤติกรรมเด็กสมัยนี้ ถึงผมจะอยู่มาไม่นานนักตั้งแต่ 2007 2008 แล้วหละแต่ไม่ค่อยมาแสดงความคิดเห็นจนถึงปัจจุบัน มันได้เปลี่ยนไปแล้วอัตลักษณ์เอกลักษณ์ของเว็บได้หายไปหมดแล้วจริงๆ สมัยก่อนแอดมึนไม่ต้องมานั่งไล่เตือนหรอก เพราะสมัยก่อนเค้ารู้กฎกันหมดจะพิมพ์อะไรแต่ละอย่างก็คิดกันคำหยาบนี้แทบไม่มี หยาบหมายถึงที่แอดมึนไล่เตือนนั้นแหละไม่มีหรอกครับจริงๆ สมัยนั้นแค่พิมพ์ผิดพวกมอดยังแก้ให้ได้เลยเพราะมันน้อยมาก สมัยนี้ไม่รู้นะ คุณลุง joker เค้าก็แก่แล้วนะครับ -*- เจอแบบนี้หัวใจวายกันพอดี ฝากไว้อย่างหนึ่งคือภาษาพูดกับภาษาเขียนมันต่างกันนะครับ
    ผมเห็นด้วยนะครับ คิดถึงสมัยก่อนสังคมแห่งการแบ่งปัน ตอนนี้กลายเป็นอะไรไปแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Screamoz : 23rd December 2012 เมื่อ 22:38
    WE LOVE JOKERGAMETH
    MY CHANNEL >>Oop<<

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    สงสารเว็บ jokergameth และแอดมิน จริงๆ ที่ต้องมาทนกับพฤติกรรมเด็กสมัยนี้ ถึงผมจะอยู่มาไม่นานนักตั้งแต่ 2007 2008 แล้วหละแต่ไม่ค่อยมาแสดงความคิดเห็นจนถึงปัจจุบัน มันได้เปลี่ยนไปแล้วอัตลักษณ์เอกลักษณ์ของเว็บได้หายไปหมดแล้วจริงๆ สมัยก่อนแอดมึนไม่ต้องมานั่งไล่เตือนหรอก เพราะสมัยก่อนเค้ารู้กฎกันหมดจะพิมพ์อะไรแต่ละอย่างก็คิดกันคำหยาบนี้แทบไม่มี หยาบหมายถึงที่แอดมึนไล่เตือนนั้นแหละไม่มีหรอกครับจริงๆ สมัยนั้นแค่พิมพ์ผิดพวกมอดยังแก้ให้ได้เลยเพราะมันน้อยมาก สมัยนี้ไม่รู้นะ คุณลุง joker เค้าก็แก่แล้วนะครับ -*- เจอแบบนี้หัวใจวายกันพอดี ฝากไว้อย่างหนึ่งคือภาษาพูดกับภาษาเขียนมันต่างกันนะครับ
    --งดให้ความช่วยเหลือผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง--
    กฎ กติกา มารยาทและวิธีใช้บอร์ด jokergameth.com

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    414
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Supasun อ่านกระทู้
    เหมือนกันเลยครับ อยู่ตั้งแต่ 2007 กฏเข้มกว่านี้เยอะ กว่าจะเป็นแบบตอนนี้ได้ก็ผ่านอะไรเยอะ ทั้งลิขสิทธิ์ เซิฟล่ม เซิฟเงินหมด(555) พวกปั้ม Database รับไม่ไหว กฏลายเซ็น อัตราการโพส(ชอบมากอันนี้ พี่แต้มคุม) เยอะแยะ ไม่มีหย่อนอะไรเท่าไหร่ก็อยู่กันมาได้ .. ก็อยากให้พวกเขาคิดถึงความแตกต่างและก็มีมารยาทต่อกันหน่อย

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    คงจะถึงจุดสิ้นสุดแล้วสินะ คงถึงเวลาปิดแล้วสินะเว็บนี้ ถ้าUSER ทั้งหลาย ยังทำตัวแบบนี้ คงไม่ไช้ครอบคัวกันแล้วสินะ

- ::NOTEALEX:: -
    กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    JKG เป็นสังคัมที่มีระดับไงถึงได้เตือนได้แบน.. ทำผิดก็ต้องยอมรับครับ.
    < HEISENBERG >

กล่าวขอบคุณ
    7,208
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ปล่อยให้ผ่านพัดไป

เดี๋ยวพวกนั้นก็หยุดเองครับ อาจจะเป็นเพราะอากาศร้อน โลกไม่แตก

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    เปิดร้านตัดผมรอล่ะกันนะครับ ^^"(เกรียน)

ไม่เห็นด้วยกับใครทั้งนั้น

เล่นมายังไม่เคยโดนเตือนเลย -0-

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    เอาเป็นว่า ขอปิดกระทู้นี้นะครับ เดี๋ยวจะมีปัญหาเกิดความแตกแยกกันอีก แต่ก่อนที่จะปิดกระทู้ จะบอกถึงสาเหตุของความไม่เหมือนเดิมในเวปบอร์ดของเราให้รู้กันครับ

แต่ก่อนเวปของเรามีน้องๆสมาชิกหลายคนอาสาที่จะเข้ามาดูแลระบบ ที่เราเรียกง่ายๆกันว่า "ม๊อด" หรือ "Moderator" ให้ เวปไซท์จึงมีความเข้มงวด และไม่ค่อยมีปัญหา แต่เมื่อเวลาผ่านไป "ม๊อด" หลายคนมีภาระหน้าที่การงาน, บวชหรือแม้แต่งงานกันไปก็มี เวลาที่จะเข้ามานั่งคอยดูแลเวปไซท์แห่งนี้จึงไม่มีเหมือนแต่ก่อน พี่(หรือลุงดี)เลยมีความคิดว่าควรจะมีการเปลี่ยนมาใช้ระบบ "การดูแลสมาขิกด้วยกันเอง" แทน โดยไม่ต้องมี "ม๊อด" หรือผู้คุมกฎในเวปบอร์ดมาคอยจ้ำจี้จ้ำไชเหมือนเมื่อสมัยก่อน ซึ่งได้เริ่มใช้มาตั้งแต่ต้นปี 2012 แล้ว

เหตุผลไม่ใช่ว่าหาน้องๆที่สมัครใจจะมาเป็น "ม๊อด" ไม่ได้นะครับ มีน้องๆหลายคนอาสาเข้ามาทำงานนี้โดยไม่หวังผลอะไรตอบแทนเลย แต่ลุงก็ขอผลัดไปทุกครั้ง ในใจนึงคิดว่าขอลองดูสัก 1 ปี (2012) ระบบที่บอกว่า "สมาชิกดูแลกันเอง" นั้นก็คือเปิดโอกาสให้สมาชิกทุกคนมีส่วนร่วมที่จะตัดสินว่า การโพสต์หรือการกระทำของสมาชิกแต่ละคน สมควรหรือไม่อย่างไร หากสมาชิกคนไหนเห็นว่าไม่สมควรในกระทู้ใดกระทู้หนึ่ง เช่นมีการใช้ภาษาไม่เหมาะสม, เกิดความแตกแยกในสังคม, โพสต์ภาพที่ไม่สมควร หรือเรียกได้ง่ายๆว่า หากมีการทำผิดกฎระเบียบของเวปไซท์ สามารถแจ้งให้กับระบบทราบได้เลยโดยกดปุ่ม เมื่อมีการแจ้งเตือนมาแล้ว ผู้รับผิดขอบของแต่ละหมวดหมู่ (หากมี)จะเป็นผู้จัดการกระทู้เหล่านั้นตามสมควรแก่การกระทำผิด

ในทางปฏิบัติแล้ว เนื่องจากจำนวนผู้ดูแลบอร์ดที่มีอยู่ไม่เพียงพอ อีกทั้งแต่ละคนไม่มีเวลาที่จะมาควบคุมเวปบอร์ดที่มีจำนวนสมาชิกเกือบแสนคนได้ ดังนั้นระบบการแจ้งเตือนจากสมาชิกที่มีเข้ามาทั้งหมด ลุงจึงเป็นคนจัดการ เมื่อมีสมาชิกแจ้งมาที่ระบบ ลุงจะทำหน้าที่ในการออกใบเหลือง/แดง เตือนให้กับสมาชิกผู้ที่ได้ทำความผิดนั้นทราบ ว่ามีการกระทำความผิดเกิดขึ้น และขอให้ปฏิบัติตามกรอบระเบียบที่ได้มีการวางไว้ ส่วนสมาชิกที่ได้รับใบเหลือง/แดงนั้น ก็จะมีการสะสมแต้มความผิด เป็นไปตามขั้นตอนของระบบ ไม่ได้ถูกแบนจากระบบในทันทีแต่อย่างใด

แล้วปัญหาเกิดขึ้นตรงไหน ?
    สมาชิกที่ได้รับคำเตือนบางคน เมื่อมีการกระทำผิดจากการแจ้งของสมาชิกท่านอื่นบ่อยๆ จะมีการสะสมใบเหลือง/แดง ซึ่งหากสะสมไว้มากๆเช่น 2 ใบติดต่อกันภายใน 10 วัน, สะสมใบแดงครบ 3 ใบ สมาชิกคนนั้นก็จะถูกแบนไปโดยอัตโนมัติ เอาล่ะซิ.. คราวนี้ข้าไม่ยอม.. ทำความผิดแค่นี้ถึงกับแบนกันเลยหรือ .. เอาเข้าไปนั่น..

สมาชิกส่วนใหญ่ที่มีทัศนะคติที่ดี เมื่อได้รับคำเตือนว่ามีการกระทำผิด จะหันกลับมามองดูว่าตัวเองว่า ทำผิดกฏระเบียบหรือไม่ (ถึงแม้บางครั้งความผิดที่ได้รับการแจ้งเตือนจากระบบนี้ จะไม่เข้าท่าก็ตาม.. ครับบางทีลุงก็คิดอย่างนั้น) แต่ในส่วนของผู้ดูแลระบบ เมื่อมีผู้แจ้งเตือนมา นั่นหมายถึงมีผู้มองว่า การกระทำของสมาชิกบางคนในสถานะการณ์บางสถานะการณ์ ไม่เหมาะสม ผู้ดูแลระบบจะแจ้งเตือนไปที่สมาชิกคนนั้นเพื่อให้เปลี่ยนพฤติกรรม (ลองมองดูครับว่า ถ้าสมาชิกคนที่แจ้ง เข้าไปเตือนในกระทู้ตรงๆจะเกิดอะไรขึ้น.. มีให้เห็นเป้นตัวอย่างหลายกระทู้แล้ว)

ขนาดเจ้าของเวปไซท์เตือนจากระบบใบเหลือง/แดง ยังเป็นกันได้ถึึงขนาดนี้ อีกหน่อยโตขึ้นเป็นผู้ใหญ่ในวันข้างหน้า จะเป็นไปได้ถึงขนาดไหน ขนาดสังคมออนไลน์ยังปฏิบัติตัวตามกฎไม่ได้เลยครับ กฎหมายหรือกฎระเบียบที่ถูกวางไว้ในชีวิตจริง คงไม่ใช่ปัญหาที่จะฝ่าฝืน.. ใช่หรือไม่?

ในปีหน้า 2013 จะมีการนำระบบของ "ม๊อด" หรือผู้ดูแลบอร์ดกลับมาใช้กันอีกครั้ง เพราะจากผลของระบบ "การดูแลสมาขิกด้วยกันเอง" นั้นพิสูจน์ให้เห็นแล้วว่า "ไม่เหมาะ" กับเวปไซท์ที่มีเยาวชนที่ "ยัง"ไม่บรรลุนิติภาวะอยู่เช่นเวปไซท์แห่งนี้ ใครที่ยังคิดว่าเวปนี้อยู่ยาก ก็ขอเชิญเวปอื่นเลยนะครับ เพราะปีหน้าจะมีการเข้มงวดเรื่องกฎระเบียบ โดยเฉพาะเรื่องของภาษาไทย ให้มากยิ่งขึ้นไปกว่านี้ครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 131 คนที่กล่าวขอบคุณ: