ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ขอพูดตรงๆเลยนะครับ เปิดใจคุยเลย ปกติผมไม่กล้าคุยกับผู้ดูแลนะครับ เพราะผมกลัวพลาด

คำว่า **** ผมเข้าใจอยู่ครับ แต่ทำไม โว้ย ถึงโดนละครับ ผมยังคาใจจริงๆนะครับ สมมติมีกระทู้บอล แล้วทีมผมชนะ ผมดีใจ สะใจมาก ผมก็พิมพ์สะใจโว้ยไม่ได้หรอครับ ผมว่าบางที มันก็ต้องดูสถานการณ์นะครับ ถ้าสถานการณ์มันเหมาะสมแก่การพิมพ์หรือไม่ ผมว่าน่าจะมีการอนุโลมบ้างนะครับ ก็เหมือนที่พระพุทธเจ้าสอนไว้น่ะครับ สายพิณที่ตึงไปก็ไม่ดี หย่อนไปก็ไม่ดี มันต้องพอดีๆถึงจะเสียงออกมาเพราะน่าฟัง

แต่ถ้า เอะอะก็โว้ย เว้ย โหวกเหวกโวยวาย แบบไร้เหตุผล อันนี้สิถึงสมควรจะโดน เพราะถือว่าสบถออกมาเกินความจำเป็น

ยังไงก็ช่วยรับฟังความเห็นของสมาชิกตัวเล็กๆคนนึงอย่างผมด้วยละกันนะครับ ขอบคุณครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    อ๋อไม่ได้เรียน กศน ครับพอดีคิดได้น่ะครับเลยกลับไปเรียนครับ แต่อย่างน้อยผมก็ไม่ประท้วงกับเรื่องไร้สาระน่ะครับถึงผมจะเรียนไม่เก่งแต่ผมก็รู้อะไรควรไม่ควรน่ะครับ เกรด 3.8 แต่มาประท้วงใบเหลือง สมกับคำว่า 3.8 จริงๆครับ
    ใครบอกผมประท้วงใบเหลือง ผมไม่ใช่ จขกท คนนั้นนะครับ นายไม่รู้เรื่องก็ไม่ต้องทำตัวเป็นฮีโร่หรอกครับ ทำดีในโลกออนไลน์ไม่มีใครสรรเสริญหรอกครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    ผมมาไม่ทัน
    อ่านๆจากที่เหลือดูสรุปได้ว่ามีคนไม่พอใจที่ตัวเองโดนใบเหลืองก็เลยออกมาสร้างกระทู้ป่วนบอร์ดใช่มั้ย

- ::NOTEALEX:: -
    กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    รับทราบครับผม
    < HEISENBERG >

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 891
    บ้านเมือง ย่อม มี กฎหมาย นี่ มัน ที่ สาธารณะเข้า ใจไว้ ด้วย !

กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bave233 อ่านกระทู้
    พี่ Joke น่าจะลองเเบน ip ดูนะครับ รับรองกลับมาไม่ได้เเบปถาวร เข้าเว็ปไม่ได้ด้วย -เเต่จะโหดไปหน่อยนะครับ-
    ทำไม่ได้หรอก

IP มันเปลี่ยนทุกครั้งที่ รี Router

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    ความจริงแล้วว่าจะเคลียร์กระทู้ที่มีปัญหาก่อนแล้วค่อยจะมาตั้งกระทู้ชี้แจงให้สมาชิกได้ทราบกัน แต่คงไม่ไหวจริงๆครับ เพราะกระทู้ขึ้นเร็วเหลือเกิน

ว่าด้วยเรื่องการใช้ภาษาไทยในเวปไซท์แห่งนี้ ตั้งแต่เปิดเวปไซท์ที่รับสมัครสมาชิกครั้งแรกปี 2007 แล้งล่ะครับว่าจะพยายามไม่ให้มีการใช้ภาษาไทยอย่างผิดๆ หรือมีการใช้ภาษาไม่เหมาะสม, คำพูดสบถ, หยาบคาย จาบจ้วง พูดส่อเสียดทำให้เกิดความแตกแยกของสังคม จึงมีการวางกฎระเบียบเรื่องการใช้ภาษาไทยในเวปไซท์แห่งนี้มาตั้งแต่นั้น

นั่นคือหากใครฝ่าฝืนมีการใช้ภาษาไม่เหมาะสมหรือไม่ปฎิติตามกฎของเวปไซท์ ระบบของเวปแห่งนี้จึงมีการให้ใบเหลือง/แดงแก่สมาชิกที่มีการโพสต์ (ทั้งคำพูดและรูปภาพ) เพื่อเป็นการเตือนว่ามีการทำผิดระเบียบแล้ว ซึ่งก็จะมีระบบการสะสมความผิดไปตามลำดับอย่างที่หลายๆคนรู้อยู่แล้ว

คราวนี้มาดูถึงว่า "เท่าไหน" ถึงเรียกว่ามีการใช้คำหยาบคาย อันนี้บอกยากครับ คงต้องขึ้นอยู่กับที่มา หรือสภาพแวดล้อมของสมาชิกแต่ละคน หากสมาชิกคนไหนที่อยู่ในสภาพวดล้อมที่ดี คำพูดบางคำอาจจะฟังเหมือนคำด่าเลยก็ได้ ในทางกลับกันหากคนที่อยู่ในสภาพแวดล้อมที่เพื่อนฝูงใช้คำพูดสบถ, พูดคำด่าคำหรือ พูดคำเล่นพ่อล่อแม่คำ อาจจะมองเห็นว่าคำสบถ ที่พูดติดปากทั้งหลาย สามารถพูดได้โดยอิสระโดยไม่มีปัญหาอะไร

ครับ.. พูดได้ครับแต่ไม่ใช่เวปนี้ การที่มีใบเหลือง/แดงส่งให้กับสมาชิก เป็นเพียงคำเตือนให้ทราบว่าคุณได้ทำผิดกฎระเบียบของเราแล้ว และขอให้ปรับปรุงพฤติกรรมที่(อาจ) หลงลืมเสียใหม่ กฎเหล่านี้บังคับใช้กับสมาชิกทุกคนที่สมัครเข้ามาตั้งแต่แรกแล้ว ไม่ใช่ให้สมาชิกมาต่อต้าน เราไม่ได้จำกัดเสรีภาพของคุณที่จะพูดอะไรก็ได้ตามอิสระ เพียงแต่ว่าหากคุณจะโพสต์ในเวปไซท์แห่งนี้ คำสบถ, หยายคายทั้งหลาย ขอให้งดใช้ ส่วนคุณจะเอาคำสบถหยาบเหล่านี้ ไปใช้กับเพื่อนฝูงหรือจะเก็บไว้โพสต์ในเฟส อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับตัวของคุณเอง เราเพียงแต่พยายามสร้างเวปไซท์ที่มีการใช้ภาษาไทยที่เหมาะสมกับเยาวชนเท่านั้น

ดังนั้นหากสมาชิกคนไหนมีความคิดเห็นเรื่องการใช้ภาษาไทย ไม่เป็นไปในแนวทางเดียวกับเรา รบกวนให้แจ้งรายชื่อสมาชิกของคุณมาโดยตรง ที่นี่ ทางเราจะยกเลิกการใช้งานสมาชิกรายชื่อนั้นให้ครับ
    ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือและช่วยกันรักษาภาษาไทยให้เยาวชนใช้กันได้อย่างถูกต้องครับ
    ลองอ่านบทความดีๆ Admin Joker ก็ตกภาษาไทย

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพติด Anime ขั้นงอมแงม
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MuTe อ่านกระทู้
    โหะๆ ผมเรียนได้เกรด 3.8+ ครับ ไม่เหมือนนายหรอกจำได้ว่าเคยเขียนว่าจทำไงดีไม่ยอมไปเรียนเป็นเดือน ตอนนี้เรียนอยู่ไหนล่ะ กศน. เหรอ เห็นถามอยู่ว่าเข้า กศน. ได้มั้ย

เอ้าเงียบเลย ติดสตั้นรึไง
    อ่าวๆๆ ได้ 3.8 แล้วยังอุสามาป่วนเมืองอีกนะครับไม่ว่าไปโดนอะไรมา หรือไปเจ็บแค้นเคืองโกรธใครมา แล้วมาทำตัวแบบนี้

ต้องการอะไรกันแน่น้า~~~

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MuTe อ่านกระทู้
    555555 ผมไม่เคยได้สักใบครับ ทำไมรู้ดีกันจัง
    แล้วต้องการอะไรจากสังคมครับ? อ่านหนังสือสอบเหนื่อยเกินไปรึเปล่าครับ ไปพักก็ดีนะ

ไม่ค่อยอยากจะต่อปากต่อคำหรอก แต่มันฉงนใจอย่างไรบอกไม่ถูก

หรืออยากทำตัวเป็นฮีโร่ ออกมาชำระบาปสังคมที่ตัวเองคิดว่าฟอนเฟะ ในปัจจุบัน ทั้งๆที่มันเป็นอย่างที่มันควรจะเป็น?

ไปอ่านหนังสือสอบดีกว่า ไม่น่าเสียเวลาเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gog_2944 : 24th December 2012 เมื่อ 00:06

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    hero23093060 ไม่ต้องตอบโต้หรอกครับ

สำเนียงส่อภาษา กริยาส่อสกุล เขาทำตัวยังไงก็แสดงถึงสภาพแวดล้อมที่เขาอยู่แหละครับอย่าไปว่าเขาเลย

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gog_2944 อ่านกระทู้
    อ่าวๆๆ ได้ 3.8 แล้วยังอุสามาป่วนเมืองอีกนะครับไม่ว่าไปโดนอะไรมา หรือไปเจ็บแค้นเคืองโกรธใครมา แล้วมาทำตัวแบบนี้

555555 ผมไม่เคยได้สักใบครับ ทำไมรู้ดีกันจัง

I am Gundam!
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ April อ่านกระทู้
    มีพวก 2 หัวด้วยแฮะ

แต่ก็น่าจะ เพลาๆหน่อยนะ ไม่ก็ให้ใช้ ****, เชด, เยดด อะไรพวกนี้ได้
    น้องเราบินไปแล้วเราจะบินปะเนี่ย?
    ใช่ๆ พวกที่ใช้คำพวกนั้นเอง แต่ก็แสร้งทำเป็นณรงค์งดใช้

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    1
    ร่างรัฐธรรมนูญเสร็จแล้วหรอ เย้ๆ

ถึงเวลากำจัดม๊อบ

รับประกอบ จัดสเป็ค
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,544
    1
    ปรองดองแห่งชาติ

โลกสวย ^^

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    อืม ผมก็ไม่เข้าใจ ว่าทำไมเขาต้องว่าผมว่า โลกสวยด้วย

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gog_2944 อ่านกระทู้

อย่าไปยุ่งกับเขาเหอะผมว่า -0-

เกรดไม่ได้วัดการใช้ชีวิตในสังคมกับมารยามในสังคมนิ

^^

กล่าวขอบคุณ
    4
    เเหมผมพลาดสินะที่บอกว่าได้ 3.8

ด่าๆมาเหอะ ผมก็งั้นๆเเหละ 555555

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tanyaboon อ่านกระทู้
    hero23093060 ไม่ต้องตอบโต้หรอกครับ

สำเนียงส่อภาษา กริยาส่อสกุล เขาทำตัวยังไงก็แสดงถึงสภาพแวดล้อมที่เขาอยู่แหละครับอย่าไปว่าเขาเลย
    อ่าครับผมก็ว่าผมไม่ตอบโต้แล้วหาอะไรอ่านดีกว่าครับ พอไม่มีเรื่องอะไรให้จุดไฟ เขาก็มาจิกมากัดพวกทำตามกฎแทนน่ะครับปล่อยไปดีกว่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ผมอ่านมาทั้งวันเเล้ว เเค่จะไปอ่านอีกรอบ ว่าเเต่นายไปดูนาย hero เถอะ น่าสงสาร ไม่ยอมไป รร เพราะไม่ชอบครู ร้องห่มร้องไห้หาที่เรียน
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จริงดิ ผมเพิ่งรู้ (กลิ้งไปกลิ้งมา)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    .. - -ll ถึงกระทู้ที่แล้วผมจะมีเอี่ยวด้วย...แต่กระทู้นี่ผมว่ามันเหมือนกระทู้ด่ากันมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    อ่าครับผมก็ว่าผมไม่ตอบโต้แล้วหาอะไรอ่านดีกว่าครับ พอไม่มีเรื่องอะไรให้จุดไฟ เขาก็มาจิกมากัดพวกทำตามกฎแทนน่ะครับปล่อยไปดีกว่า
    จ่ะๆพ่อคนถูกระเบียบ ไม่ยอมไปโรงเรียน สงสารพ่อเเม่จัง

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    นก2หัวไม่ดี ไม่เอา (คนบางกลุ่ม) ขอคำชี้แจงและชี้แนะด้วยน่ะครับ คำว่า **** หรืออะไรก็แล้วแต่ที่สังคมส่วนใหญ่ไม่คิดอะไรกับคำเหล่านี้เพราะอาจจะเป็นส่วนสร้างสีสันในการเขียนหรือคำพูดอย่างไม่เป็นทางการและเป็นกันเอง ทำไมถึงต้องแบนด้วยครับ กับ(คนบางกลุ่ม)ที่ใช้ในการเขียนเล่นในการสนทนาเป็นครั้งแรก ถ้าเขียนแล้วทำให้คนอื่นไม่พอใจก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigspy77 : 24th December 2012 เมื่อ 00:14

L o V e You

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ขอให้อ่านจริง ๆ สาธุ

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    รับทราบระเบียบการแถลงครับ

#ปรองดอง โลกสวย

กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    หมาเห่าใบตองเเห้ง

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jihlo009 อ่านกระทู้
    แล้วคำว่า lim เหxด เมื่อ x เข้าใกล้ 'ย' หละครับ
    5555 อันนี้ก็พยายามไปนะ
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.