ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    รับทราบครับท่าน !!!!!!!
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

รับประกอบ จัดสเป็ค
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,544
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HeartezzS อ่านกระทู้
    รับทราบระเบียบการแถลงครับ

#ปรองดอง โลกสวย
    เรามาปรองดอง โลกสวย กันเถอะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MuTe อ่านกระทู้
    จ่ะๆพ่อคนถูกระเบียบ ไม่ยอมไปโรงเรียน สงสารพ่อเเม่จัง
    อ๋อพ่อแม่ผมหรอครับไม่ต้องห่วงครับ ผมเรียนไปทำงานพิเศษไปน่ะครับออกค่าไฟส่วนที่ผมใช้น่ะครับก็คือคอมเครื่องนี้แหละครับ ไปดูแลพ่อแม่ตัวเองเถอะครับพ่อแม่ผมดูแลได้ครับ

ปล.แต่ว่าจู่ๆก็มาถามถึงพ่อแม่ผมเฉยเลยไม่มีอะไรจะว่าผมหรอครับ

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ผมว่า ใช้มาตรการรับสมัครเป็นช่วงเวลาๆไป ก็ดีนะครับ เผื่อพวกที่โดนแบนไม่พอใจจะได้เข้ามาป่วนไม่ได้ หรือสร้างกระทู้แจ้งการแบนใว้ เผื่อคนที่โดนแบนจะได้เข้ามาอ่านแล้วรับทราบในสิ่งที่ได้ทำไป เพราะขนาดคนไม่โดนแบนเองก็ยังงงๆอยู่เหมือนกันว่าทำไมคนนั้นถึงโดนแบน เพื่อสังคมที่ดีขึ้นนะครับ ^^

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dasakorn อ่านกระทู้
    เรามาปรองดอง โลกสวย กันเถอะครับ
    ผมโลกสวยสะอาดสดใสครับ 55555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    [คราวนี้มาดูถึงว่า "เท่าไหน" ถึงเรียกว่ามีการใช้คำหยาบคาย อันนี้บอกยากครับ คงต้องขึ้นอยู่กับที่มา หรือสภาพแวดล้อมของสมาชิกแต่ละคน หากสมาชิกคนไหนที่อยู่ในสภาพวดล้อมที่ดี คำพูดบางคำอาจจะฟังเหมือนคำด่าเลยก็ได้ ในทางกลับกันหากคนที่อยู่ในสภาพแวดล้อมที่เพื่อนฝูงใช้คำพูดสบถ, พูดคำด่าคำหรือ พูดคำเล่นพ่อล่อแม่คำ อาจจะมองเห็นว่าคำสบถ ที่พูดติดปากทั้งหลาย สามารถพูดได้โดยอิสระโดยไม่มีปัญหาอะไร

เพราตรงนี้ไงครับจึงต้งมีกฏออกมาเพราะพื้นฐานทางสังคมของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    407
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XBOX_PSP อ่านกระทู้
    ผมโลกสวยสะอาดสดใสครับ 55555
    รับทราบครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lost Seraph อ่านกระทู้
    5555 อันนี้ก็พยายามไปนะ
    ท่าเอาเข้าจริง ๆ ผมก็ว่ามันหยาบนะ เพราะสมการนี้หาคำตอบได้ง่าย ๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,403
    พวกเรามาอยู่บ้านเค้าก็ต้องฟังเจ้าของบ้านครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบส่องไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,919
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dasakorn อ่านกระทู้
    BEAUTIFUL WORLD !!!!!!!!

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    คำพูดบางอย่างต้องดูที่เจตนาครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ดูแค่คำพูด ก็พอรู้เลย ใครเด็กแค่ไหน มีความคิดแค่ไหน

อยากจะใช้คำพูดให้มันสนุกๆ ก็ใช้ไป แต่อย่าให้ล่วงเกินคนอื่นก็แล้วกัน

โตๆ กันแล้ว ที่จริงเรื่องพวกนี้ไม่ควรต้องให้ตักเตือนหรอก

ถ้ามีสมองพอที่จะคิดได้

ทิ้งของฝากแล้วจากไป ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572

คุณได้อะไรจากคลิปนี้บ้าง ?

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aegis อ่านกระทู้

ลึกซึ้ง ไม่น่าเชื่อว่ามันจะมาเข้ากับประเด็นนี้ ตรงเผง

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    คงไม่ใช่แผนปั้มยอดวิวเพื่อต่อรองค่าแบนเนอร์โฆษนาโดยแลกกับสมาชิกและชื่อเสียงเว็บหรอกนะ ฮ่าๆๆๆ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    407
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aegis อ่านกระทู้

ครูเป็นผู้ใหญ่สุดในห้อง = โลกสวย

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พี่ joker ค่ะ พี่พิมพ์ แล้ว เป็นแล้ง หนู จะโดนคาดโทษอะไรไหมเนี้ย

ว่าด้วยเรื่องการใช้ภาษาไทยในเวปไซท์แห่งนี้ ตั้งแต่เปิดเวปไซท์ที่รับสมัครสมาชิกครั้งแรกปี 2007 แล้ง <<

หนูขอหนีออกจาก กระทู้ ด้วยความเร็ว ดุจฟ้าแลบ

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    (ตามมาอ่านแทบไม่ทัน) อย่างว่าแหละ ไม่ทำผิดก็ไม่เกิดปัญหา
    มันก็เหมือนการไปอยู่บ้านคนอื่น เกาะคนอื่นเค้ากิน แล้วยังจะไปด่าว่าเค้า ว่าตอบสนองความเอาแต่ใจของตัวเองไม่ได้

ขอให้ท่าน Joker อยู่กับเราไปนานๆ ครับ

ถ้าให้เทียบ โดยส่วนตัวผมว่าวีดีโอนี้คุณ Joker ไม่ใช่ครูนะ แต่เป็นเด็กที่ตอบตามจริงมากกว่า หรือจะบอกว่า "แสร้งเป็นคนดีมันไม่น่าคบ?" ต้อง "ออกนอกลู่นอกทางถึงจะดี?"

ผมไม่ได้ชอบคนที่อยู่ในโลกสวย แต่ผมไม่ชอบคนที่แหกกฎแล้วทำให้โลกมันเน่า ไม่งั้นผมจะใช้ Earthsilver ทำไม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earthsilver : 24th December 2012 เมื่อ 00:49

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ทั้งหมดก็แล้วแต่ admin เป็นแขกก็ต้องโอนอ่อนตามเจ้าบ้าน ไปทำผิดกฏเจ้าของบ้าน โดนเขาเชิญออกก็เป็นสิทธิ์ของเขา

ฝึกไว้ครับสังคมจริงก็มีกฎที่เราไม่พอใจ สังคมในเน็ตก็มีเช่นกันไม่ใช่ว่าใครจะทำอะไรก็ได้

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,013
    ได้รับคำขอบคุณ: 120

ครู = โจกเกอร์
    เด็กที่ลุกขึ้นต่อต้าน = คนอย่างพวกเรา
    นักเรียนดีเด่น = ไอพวกเลียเเข่งเลียขา

ก้นะนี้บ้านของเขานิ เราจะไปออกความเห็นไม่ได้อยู่เเล้ว เพราะขืนทำไปสุดท้ายก้โดนยิงตาย

ท่าผมไม่รอด ขอลาเพือนๆ ที่เคยคุยมาด้วยกัน นะครับ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 37

ตรรกะ สมการ วิจารณญาณ ต้องแยกให้ออกก่อนจะนำมาเปรียบเทียบกับเรื่องต่างๆ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ดีครับเฮียโจ๊ค
    Once upon a time

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ผมชอบก็ตรง 3.8 เนียละ ยังอีกยาวเกรดเยอะกว่าจะหางานได้เหนื่อยอะเชื่อผม

ผมว่าไม่มีอะไรเลยนะเนียมาม่ารอบนี้

อะไรๆมันก็มีทั้งด้านดีและไม่ดีทั้งนั้นละครับ ที่เขาว่ามามันก็คือด้านไม่ดีของบอร์ดนี้นั้นละมันก็เป็นความจริงบ้างส่วน
    แต่ด้านดีๆมันก็มี เพราะฉนั้นอย่าไปเครียดกะมันเลยทำใจกันเถอะครับ แต่ถ้าคุณรับไม่ได้ในด้านไม่ดีเหล้านั้น ผมว่าคุณก็หยุดแล้วเดินหนีมันไปเถอะครับเพื่อหาสิ่งที่ดีกว่า
    หากมันไม่ดีขนาดนั้นสักวันมันก็ไม่ได้ไม่ไกลหรอกไม่ว่าอะไรก็ตาม แต่สิ่งหนึ่งที่ผมคิดคือบอร์ดนี้อยู่มานานที่มันมาขนาดนี้ได้ผมว่ามันก็คงยังมีด้านดีๆอยู่มากไม่งั้นมันคงจะอยู่ไม่รอดมาถึงวันนี้ได้
    หากเราเจออะไรที่แย่มากๆเราควรปล่อยมันไปมิใช่เลือกหยิบมาคิดใส่ใจแล้วพยายามเปลี่ยนแก้ไขวิจารณ์ไม่เห็นด้วยอยากให้มันเป็นดั่งที่เราหวัง แต่เมื่อมันไม่ได้ดั่งที่หัวงเราก็หงุดหงิด ประชด
    บอกให้สังคมรับรู้ว่ามันไม่ยอมเป็นแบบที่เราต้องการ ดูสิมันไม่ดีตรงนี้ตรงนั้น หากเราทำแบบนี้คนที่ทุกข์คือตัวเราเองนะครับ เพราะฉนั้นปล่อยไปเถอะหากมันไม่ดีจริงๆก็เดินออกจากสิ่งๆนั้นไป
    อย่าไปมั่วมาใส่ใจกับมันเลยครับ ผมมิใช่แฟนบอยมิใช่ผู้พิทักษ์เว็บบอร์ดหรือมวลมนุษยชาติแต่ผมคือคนตัวเล็กๆในบอร์ดนี้ที่อยากให้คนไทยอย่างเราๆ หันมามองหน้าคุยกันดีๆบ้าง ใช้เหตุผลมากกว่า
    การพูดเสียดสีกัน ผมอยากเห็นชาติเรารักกัน
    หากเราสามัคคีกันได้ทุกๆอย่างมันก็จะดีตามๆไปด้วยนะครับ เรื่องเล็กๆน้อยๆไม่เป็นไรหรอกครับ โดนแบนไม่ใช่ปัญหาใหญ่ครับไม่ตายยังไงก็หาทางสมัครใหม่ได้อยู่แล้วละคิดทางบวกเขาไว้ครับแล้วจะดี

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    อ่านตามลายเซ็นผมจะรู้เรื่องทั้งหมดครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BangkokChristianCollege
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    รับทราบครับผม