ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 45678 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2
    "คือผมไม่เข้าใจแอดมินนะ ทำไมแอดมินไม่ลองตั้งโหวตไปละครับ???? ก็ขอฝากไว้เพียงเท่านี้ ด้วยความรักและเคารพอย่างสูง..."

ปล.ลืมไป admin คงไม่ฟังความคิดเห็นจาก user เราหรอกมั่ง

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MakeMeMelt อ่านกระทู้
    โดยส่วนตัวผมก็พอจะเข้าใจสิ่งที่ท่าน Joker ต้องการอยู่บ้างแหละนะ ว่าต้องการให้บอร์ดนี้มีความเป็นระเบียบสุภาพ...

แต่ด้วยบริบทของบอร์ดแห่งนี้ที่เป็นบอร์ดเล่นๆ ขำๆ สบายๆ หลายต่อหลายครั้งที่คำเหล่านี้เป็นสีสันให้แก่เว็บบอร์ด...

แต่การไล่แบนดะแบบนี้ ผมมองว่า ดูจะเป็นการกระทำที่เกินกว่าเหตุ ไปซักนิดนึง เพราะบอร์ดนี้ไม่ใช่บอร์ดวิชาการ การนำภาษาพูดมาใช้อย่างเช่น "****ดดดด" หรือ "เฟ็ดเฟ่!!" ก็ไม่น่าจะเป็นเรื่องผิดอะไร...

กลับเป็นการสื่ออารมณ์ของ ของผู้ออกความคิดเห็นได้อย่างดีเสียด้วยซ้ำไป และคนในบอร์ดส่วนใหญ่ที่ใช้ ก็ใช้เพื่อการอุทาน เพื่อแสดงอารมณ์ มิได้ใช้เพื่อต่อว่าหรือกระทบผู้ใดในเชิงบ่อนทำลายหรือยั่วยุ อีกทั้งยังพยายามหลีกเลี่ยงการโพสคำเหล่านี้อย่างตรงๆอีกด้วย...

พอมาเจอแบบนี้ ผมมีความรู้สึกว่ามันเหมือนกับว่า มันช่างคล้ายกับกรณีที่ "กบว. เบลอนมชิซูกะ" ยังไงไม่รู้...

ต้องขอโทษท่าน Joker ด้วยหากผมรู้สึกว่าท่านกำลังแบนแบบ "ไร้วิจารณญาณ" อาจจะดูเป็นคำกล่าวที่รุนแรง แต่ผมไม่สามารถหาคำที่สุภาพกว่านี้มาบรรยายความรู้สึกตอนนี้ได้จริงๆ...

สุดท้ายขอฝากให้ท่าน Joker ไปคิดว่า การกระทำแบบนี้ สามารถนำพาสังคมของเว็บบอร์ดแห่งนี้ไปสู่ทางที่ดีขึ้นได้จริงๆหรือ?

ผมเข้าใจว่าท่านก็เป็นเสมือนเจ้าของบ้านหลังใหญ่แห่งนี้ และพวกผมเป็นเพียงแค่ผู้อยู่อาศัย แต่บ้านหลังนี้จะสงบสุขได้อย่างไร หากเราไม่รับฟังเสียงของ "ผู้อยู่ร่วมชายคา"...

นายเจ๋งมาก -0-

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxk4255k อ่านกระทู้
    ปล.ลืมไป admin คงไม่ฟังความคิดเห็นจาก user เราหรอกมั่ง
    คิดแบบนั้นเหมือนกันงะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าจริงจัง...
    ในบ้านหลังหนึ่ง....
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ใส่หน้ากากเข้าหากัน บอร์ดคง"สงบ"ขึ้นเยอะแน่นอนครับ ^^

ป.ล. อยากทราบว่า คำอุทาน (เช่น ดยหเ) หรือคำดัดแปลง (เช่น 7เข้) คำไหนมั้ง ที่ใช้แล้วมีโอกาสโดนใบเหลืองมั้งครับ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TBFlFaPaPb : 24th December 2012 เมื่อ 15:31

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MakeMeMelt อ่านกระทู้
    โดยส่วนตัวผมก็พอจะเข้าใจสิ่งที่ท่าน Joker ต้องการอยู่บ้างแหละนะ ว่าต้องการให้บอร์ดนี้มีความเป็นระเบียบสุภาพ...

แต่ด้วยบริบทของบอร์ดแห่งนี้ที่เป็นบอร์ดเล่นๆ ขำๆ สบายๆ หลายต่อหลายครั้งที่คำเหล่านี้เป็นสีสันให้แก่เว็บบอร์ด...

แต่การไล่แบนดะแบบนี้ ผมมองว่า ดูจะเป็นการกระทำที่เกินกว่าเหตุ ไปซักนิดนึง เพราะบอร์ดนี้ไม่ใช่บอร์ดวิชาการ การนำภาษาพูดมาใช้อย่างเช่น "****ดดดด" หรือ "เฟ็ดเฟ่!!" ก็ไม่น่าจะเป็นเรื่องผิดอะไร...

กลับเป็นการสื่ออารมณ์ของ ของผู้ออกความคิดเห็นได้อย่างดีเสียด้วยซ้ำไป และคนในบอร์ดส่วนใหญ่ที่ใช้ ก็ใช้เพื่อการอุทาน เพื่อแสดงอารมณ์ มิได้ใช้เพื่อต่อว่าหรือกระทบผู้ใดในเชิงบ่อนทำลายหรือยั่วยุ อีกทั้งยังพยายามหลีกเลี่ยงการโพสคำเหล่านี้อย่างตรงๆอีกด้วย...

พอมาเจอแบบนี้ ผมมีความรู้สึกว่ามันเหมือนกับว่า มันช่างคล้ายกับกรณีที่ "กบว. เบลอนมชิซูกะ" ยังไงไม่รู้...

ต้องขอโทษท่าน Joker ด้วยหากผมรู้สึกว่าท่านกำลังแบนแบบ "ไร้วิจารณญาณ" อาจจะดูเป็นคำกล่าวที่รุนแรง แต่ผมไม่สามารถหาคำที่สุภาพกว่านี้มาบรรยายความรู้สึกตอนนี้ได้จริงๆ...

สุดท้ายขอฝากให้ท่าน Joker ไปคิดว่า การกระทำแบบนี้ สามารถนำพาสังคมของเว็บบอร์ดแห่งนี้ไปสู่ทางที่ดีขึ้นได้จริงๆหรือ?

ผมเข้าใจว่าท่านก็เป็นเสมือนเจ้าของบ้านหลังใหญ่แห่งนี้ และพวกผมเป็นเพียงแค่ผู้อยู่อาศัย แต่บ้านหลังนี้จะสงบสุขได้อย่างไร หากเราไม่รับฟังเสียงของ "ผู้อยู่ร่วมชายคา"...

ก็เพราะแต่ละคนมี วิจารณญาณ ที่แตกต่างกันไงล่ะครับถึงต้องมีกฏออกมา อย่างคำที่โดนเตือน

ท่านและอีกหลายคนมองว่าไม่สมควรโดน แต่ผมมองว่าก็สมควรแล้วกับการเตือนไม่ถึงกับแบน ID

เพราะผมมองไม่ออกว่า การห้ามโพสคำต่างๆที่โดนเตือน เหล่านั้นจะส่งผลเสียยังไง ลองคิดดูนะครับว่า

หากเด็ก อายุ 13-14 เอาคำเหล่านี้ไปใช้กับ ญาติผู้ใหญ่ ก็ด้วยเพราะคิดว่าการใช้คำเหล่านี้เป็นเรื่อง

ปรกติธรรมดา มันควรส่งเสริมหรือเปล่า เพราะนี่คือพื้นที่สาธารณะที่มีตั้งแต่เด็กประถม ยันคนทำงาน

อายุ 30+ มีคนหลากหลายประเภทมารวมกันหากท่านใด โดนตักเตือนแล้วคิดว่าไม่ถูกกับ จริต ของท่าน

ผมคิดว่าก็ลองหาพื้นที่อื่นที่เปิดกว้างสำหรับตัวท่านเองดูจะดีกว่า

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    เข้าใจครับ จะทำตามกฏทุกอย่างครับ

ปล.R.I.P แด่ผู้พลีชีพทุกท่าน

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    โอเคครับ จะรับทราบโดยทันที ส่วนพวกที่โดนแบนก็ขอแสดงความเสียใจด้วยกับพวกที่ไปหาเรื่องตายเอง

แต่ผมว่าไม่รู้จะบอร์ดจะเหมือนเก่าหรือเปล่าแต่น่าจะดีกว่าแต่ก่อนแหละนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nokung : 24th December 2012 เมื่อ 17:06

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    คุณ Joker ตอบคำถามเหล่าสมาชิคด้วยครับ ผมอยากได้คำตอบแล้ว
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuttsu อ่านกระทู้
    ผม zenheiser อันนี้ใช้ไอดีแฟนผมเองสมัครไว้นานแล้วแต่เค้าไม่ได้ใช้

จนถึงตอนนี้ผมก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดีว่าผมโดนแบนเพราะอะไร

ผิด 1 ครั้ง = โดนแบน

รูปผมทำขึ้นมาสนุกๆ เพราะว่ากระทู้นั้นแหละ ที่แจกใบเหลืองคนที่ใช้คำไม่สุภาพ ผมก็เลยอยากรู้ไงว่า แล้วถ้าเป็นรูปไม่สุภาพละ เพราะผมเห็นว่ารูป 9gag มั้งละ อะไรมั้งละ

ทำไมถึงไม่โดน ทั้งที่มันก็ไม่สุภาพเหมือนกัน แล้วทำไมของผมถึงไม่มีการเตือนสักครั้ง รูปเดียว แบนเลย เตือนได้ครับ ผมจะไม่เถียงเลย แต่แบนเลยนี้ก็หนักไปนะครับ

ละ Rainbowboy คือใครครับ ผมเล่นเว็บนี้ไม่รู้จักใครเลย ไอดีเก่าผมจริงๆ คือ izen~ แต่ไม่ได้เข้ามานาน เลยอาจถูกลบไปแล้ว ก็เคยตั้ง bass club อยู่ ถ้ายังมีคนจำกันได้นะ

ละอีกอย่างครับ ผมไม่มีพวกใครทั้งนั้นครับ ผมเล่นคนเดียวไม่เข้าข้างฝ่ายไหนด้วย

pm ไปก็แล้ว ตอบก็หลายกระทู้ ผมก็ยังไม่ได้คำตอบเลยครับ
    Rainbowboy ชอบหยอกล้อท่าน joker จนท่าน Joker รับไม่ได้ แบนทิ้งเลย ที่ว่าอย่างนั้น "ไม่ได้อยู่พวกเดียวกัน" เพราะท่าน joker คิดว่ามาก่อกวน และเป็นพวกเดียวกับท่าน Rainbowboy และอีกอย่าง พวกที่โดนแบนส่วนมากจะเป็นพวกเดียวกับ Rainbowboy พูดง่ายๆ ท่าน joker หวาดผวา ไม่อยากให้มีพวก Rainbowboy แต่ท่าน gudjangzaza หนักว่า ****ดดดด ไม่โดนแบนเลยนิ ผมรู้สึกกว่า หน้าจะไม่ใช่การแบนล่ะ นี่เป็นการกวาดล้าง แบนแบบไม่พิจารณา (กำลังสงคราม เอานิวเครียร์ไปถล่ม โดยไม่สนใจลูกหลง) <<< ยกตัวอย่าง

ผมอาจพูดแรงไปหน่อยก็ขออภัยนะครับ ปล. ปิดระบบสมัครสมาชิกด้วย *:-:-:*"

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gudjung007zaza อ่านกระทู้
    ครับผม ผมขอยอมรับความจริงนะว่าทำผิดไป อย่างมาก เพราะผมทนกับ User ที่มันตั้งกระทู้มั่วแหลกด่าเขาไปทั่ว ทนไม่ได้จริงๆ (ผมก็ใช้คำพูดไม่สุภาพหลายคำกับกระทู้อื่นบ้างก็จริง)

ต้องขออภัยด้วย ถ้าผิดไปมากจริงๆ ก็แบนผมได้เลย ผมยอมรับความผิดครับ
    ว่าไงครับ ท่าน joker เค้ายอมให้แบนล่ะ หมอนี่ ทำผิดกฏอย่างร้ายแรง ลายเซ็นท่านก็บอก แบนทันทีที่เห็น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kellidev อ่านกระทู้
    นัั่งไล่อ่านตั้งแต่เมื่อวาน ป่านนี้ยังไม่จบกันอีกหรอ

คือว่ามีกฏข้อนึงที่ใช้กันมานานมาก ซึ่งตอนนี้เหมือนจะถูกละเลยคือเรื่อง คำหยาบ ภาษาวิบัติ คำที่ผมคลุมแดงนั่นทั้งหยาบและวิบัติเลยครับ
    ถ้าพิมพ์ตรงตัวมันคืออะไรครับ? ผิดตั้งแต่เป็นคำหยาบแล้ว ส่วนเรื่องแบนแบบไร้วิจารณญาณ ผมเห็นแต่ละคนที่เอารูปมาลงเป็นรูปโดนแจ้งเตือนทั้งนั้น
    ที่โดนแบนเพราะโดนเตือนแล้วไม่คิดไม่ฟังเถียง ไม่กลับไปศึกษากฏ

ตั้งแต่ 2007 เมื่อก่อนกฏแข็งกว่านี้เยอะ ตอนนี้อะเบาลงมากเพราะสังคมเปลี่ยนไปก็ผ่อนผันกันบ้างแต่พอผ่อนผันมากๆแล้ว User บางคนก็เอาใหญ่
    จนลืมไปว่าจริงๆแล้วมีกฏห้ามเรื่องพวกนี้อยู่ สุดท้ายโดนเตือน โดนแบนแล้วก็มาโวยวาย มันเพื่ออะไร
    แล้ว User zenheiser โดนแบน เพราะรูป

ผมยังจำได้นะ User zenheiser โพสท์ " สมมติ ถ้าลงรูป แบบนี้ ได้มั้ยครับ ปล.อย่าแบนผมนะ"

ปล2.ถ้าจะแบนผมด้วย ก็ PM มาบอกกันก่อน ให้ผมลา JKG ดีดี หน่อยล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boye : 24th December 2012 เมื่อ 18:06

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boye อ่านกระทู้
    หลักฐาน

ขอโทษนะครับ ท่าน gudjung007zaza

แค่คำเดียวก็แบนไปเลยล่ะ

ท่านโจ๊ก อย่าคิดว่า user zenheiser เป็นพวกเดียวกับท่าน Rainbowboy เลย มันคนล่ะพวกกันครับ
    ครับผม ผมขอยอมรับความจริงนะว่าทำผิดไป อย่างมาก เพราะผมทนกับ User ที่มันตั้งกระทู้มั่วแหลกด่าเขาไปทั่ว ทนไม่ได้จริงๆ (ผมก็ใช้คำพูดไม่สุภาพหลายคำกับกระทู้อื่นบ้างก็จริง)

ต้องขออภัยด้วย ถ้าผิดไปมากจริงๆ ก็แบนผมได้เลย ผมยอมรับความผิดครับ
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    นัั่งไล่อ่านตั้งแต่เมื่อวาน ป่านนี้ยังไม่จบกันอีกหรอ

คือว่ามีกฏข้อนึงที่ใช้กันมานานมาก ซึ่งตอนนี้เหมือนจะถูกละเลยคือเรื่อง คำหยาบ ภาษาวิบัติ คำที่ผมคลุมแดงนั่นทั้งหยาบและวิบัติเลยครับ
    ถ้าพิมพ์ตรงตัวมันคืออะไรครับ? ผิดตั้งแต่เป็นคำหยาบแล้ว ส่วนเรื่องแบนแบบไร้วิจารณญาณ ผมเห็นแต่ละคนที่เอารูปมาลงเป็นรูปโดนแจ้งเตือนทั้งนั้น
    ที่โดนแบนเพราะโดนเตือนแล้วไม่คิดไม่ฟังเถียง ไม่กลับไปศึกษากฏ

ตั้งแต่ 2007 เมื่อก่อนกฏแข็งกว่านี้เยอะ ตอนนี้อะเบาลงมากเพราะสังคมเปลี่ยนไปก็ผ่อนผันกันบ้างแต่พอผ่อนผันมากๆแล้ว User บางคนก็เอาใหญ่
    จนลืมไปว่าจริงๆแล้วมีกฏห้ามเรื่องพวกนี้อยู่ สุดท้ายโดนเตือน โดนแบนแล้วก็มาโวยวาย มันเพื่ออะไร

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    ไปเดินเล่นแถวนั้นมาสอง-สามรอบ พี่โจ๊กเกอร์เลยแจกใบปลิวสีเหลืองให้ผมมาใบนึง 555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    [IMG][/IMG]

เด็กเอ๋ยเด็กไทย เจ้าจะสร้างความบรรลัยไปถึงไหน
    เจ้าเขียนเจ้าใช้ภาษาไทย ให้จัญไรลงทุกวี่ทุกวัน
    สเปคบาร์อยากกดมากขนาด คำขาดๆสุดสวยน่าสุขสันต์
    สระไอหายไปไม่คิดกัน คนคิดท่านคงขาดใจถ้าได้ดู
    เคยมีคนเขาพูดว่าปกติ แต่ดูสิแบบนี้น่าอดสู
    เราคิดว่าพวกเขาน่าจะมีครู ถ้าข้าเป็นครูคงผูกคอ(ตาย)\\
    ‎\"อุคริ คริ คริ ครุคริ\" ถามจริงสิพูดจริงๆหล่อนพูดไหม
    พิมพ์แล้วแล้วมันส์แล้วสนุกกูเข้าใจ แต่คนอ่านไม่ไหวกูปวดตา
    แต่ก่อนนี้เคย เป็นภาษาวิวัฒน์ เดี๋ยวนี้ชักวิบัติเรื่องภาษา
    ถึงตอนนี้รู้แแล้้วถึงชะตา ของภาษาในสยามสุวรรณภูมิ
    อีกสี่ปีไทยนี้ จะเข้าร่วม เขารวบรวมอาเซี่ยนเป็นหนึ่งกลุ่ม
    แล้วพี่ไทยเหลืออะไรให้ภาคภูมิ เหลืออะไรในที่ลุ่มเจ้าพระยา
    คนที่****ใช้ภาษาให้เสียหาย เห็นมากมายมีสก็อยแว้นหวือหวา
    พวกเหล่านี้คนชั้นต่ำน้อยปัญญา พวกเด็กมีปัญหาเขาใช้กัน
    พวกกระซู่กรูปรีชะนีแรด เที่ยวแซ่ดๆรานร่อนเรื่อยเปื่อยทั้งนั้น
    เห็นวิ่งเกลื่อนเสื่อนซ่านททุกที่กัน ถามว่านั่นใช่หรือไม่คือต้นตอ
    จริงแล้วก็หาใช้ว่าทั้งหมด ที่หมดจดก็ยังมีน้อยหนักหนา
    แต่คิดดูให้ลึกๆสิแก้วตา จะรู้ว่าต้นตอคืออะไร
    ภาษาไทยมีใช้แต่รุ่นพ่อ กำเนิดก่อเกิดเสียงสำเนียงใส
    เป็นเอกลักษณ์ประจักษ์เห็นทั่วไป บ่งบอกความเป็น\"ไทย\"ให้สากล
    คิดเด็กๆเป็นเรื่องเล็กก็ไม่ว่า แต่จริงแล้วใหญ่กว่าปัญหาไหน
    ความเป็นชาติเอกราชประเทศไทย หนึ่งในนั้นฤมิใช้ภาษาเรา
    หากภาษาวันนี้ยังเพื้ยนผิด ดัจริตน้อมให้อื่นมาสวมเขา
    ลืมแล้วหรือชาติกำเนิดของพวกเรา อย่าโง่เชลาลืมตาเถิดพี่น้องไทย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย revolution : 24th December 2012 เมื่อ 19:05

System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    คุณ Joker ตอบคำถามเหล่าสมาชิคด้วยครับ ผมอยากได้คำตอบแล้ว
    ท่าทางท่านจะยังไม่ค่อยสนใจกับความคิดเห็นของพวกเราซักเท่าไรเลยนะครับ

เพราะทางผมได้ทำการตั้งความถามถึงท่าน Joker ไปถึง 3 รอบแล้ว ไม่สิ มากกว่านั้นอีกครับ

ก็ไม่มีวี่แววว่า จะตอบคำถามซักทีเลย

ช่วยลดตัวซักพัก ลงมาพบปะ พูดคุยกับชาวบอร์ดหน่อยนะครับ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muek9999 อ่านกระทู้
    ท่าทางท่านจะยังไม่ค่อยสนใจกับความคิดเห็นของพวกเราซักเท่าไรเลยนะครับ

เพราะทางผมได้ทำการตั้งความถามถึงท่าน Joker ไปถึง 3 รอบแล้ว ไม่สิ มากกว่านั้นอีกครับ

ก็ไม่มีวี่แววว่า จะตอบคำถามซักทีเลย

ช่วยลดตัวซักพัก ลงมาพบปะ พูดคุยกับชาวบอร์ดหน่อยนะครับ
    ใช่แล้วครับ..ผมเห็นด้วยกับคุณโฮกิย์ซังที่อยู่นี่

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 480
    ก็เนี้ยแหละครับ พูด หรือ เตือนกันดีๆก็ไม่ฟังกัน
    จะต้องให้พูดกันอีกซักกี่รอบกัน จริงครับมันเป็นคำที่ใช้พูดกันทุกวัน มันอาจจะเป็นคำพูดที่ติดปาก พูดเล่นกับเพื่อนๆได้
    แต่เจตนารมณ์ ของเว็บนี้ก็คือ ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ก็เพียงเพื่อต้องการอนุรักษ์เอาไว้
    เพราะเดียวนี้ภาษาวิบัติมีมากขึ้นเรื่อยๆ เผื่ออนาคตข้างหน้าจะไม่หลงเหลือภาษาไทยที่ถูกต้องให้ใช้ครับ
    เปลี่ยนความคิดซักนิด เพื่อสังคมเล็กๆ แห่งนี้จะได้น่าอยู่ขึ้นครับ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ก็ไม่ต้องโพส ซะก็ได้ ไม่มีใครรั้ง หรือ ไม่อยากอยู่ในสังคม ที่ พูดกันดีๆ ก็ไป บอร์ดอื่น

คน เรามันต้องมีกฎเกณฑ์ พวกสร้างความแตกแยก ก็เยอะ ปล่อยเขาไป

ทนโลกสวยไม่ได้ อยากอยู่โลกเสื่อมก็ตามใจ

เรื่องมันเกิดจาก คนไม่ทำตามกฎเล็กๆน้อยๆไม่ได้ แล้ว ต้องเรียกร้องความสนใจ

กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GALAXI MINI อ่านกระทู้
    ผมอยากไห้พี่Joker ทำตามความเห็นกระทุ้นี้ดูน่ะครับผมสนับสนุนครับ เกรียนจะได้น้อยลง บอดร์เราคงสงบกว่านี้เยอะครับถ้าทำได้ผมเชื่อครับ^^ ไม่งั้นมันก็มีเกรียนๆต่อๆกันมาอีกเรื่อยไม่รุ้จักจบสิ้น

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=153953

censored คำหยาบเป็น ***** ดีกว่าครับ ถึงจะพิมไม่ตรงก็เหอะเช่นพิมคำว่า มะรึง แบบนี้ถ้าลบ ะ ออกไปก็คือคำหยาบผมอยากให้ทำแบบนี้ไปเลยครับ^^ พิมแบบไหนก็ตามถ้าเข้าข่ายคำหยาบก็ ***** ไปเลยครับ
    ดูตัวเองก่อนดีกว่าไหมครับ นาย AB gun-gun Crowzero........

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Biomedical Engineering
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muek9999 อ่านกระทู้

ใจเย็นๆครับ ไม่ใช่ว่าถามไปแล้วจะได้คำตอบทันทีเลยนี่ครับ งานพี่เขาก็ยุ่งไม่มีเวลามาเล่นบอร์ดทั้งวันหรอกครับ(ไหนจะตอบคำถามสมาชิกที่สงสัยเกี่ยวกับสินค้าทั้งทางโทรศัพท์ ทางเว็บบอร์ด,ขายสินค้าหน้าร้านอีก)
    แล้วก็ไม่ใช่แค่ท่านหรอกครับที่ตั้งคำถามไป เพราะฉะนั้นโปรดรอหน่อยนะครับผม
    - รณรงค์งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง -
    - กรุณาตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายในการตอบกระทู้ -
    * กรุณาอ่าน มารยาทและวิธีใช้บอร์ด เพื่อประโยชน์ของตัวท่านเอง *

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aultaisen อ่านกระทู้
    ก็เนี้ยแหละครับ พูด หรือ เตือนกันดีๆก็ไม่ฟังกัน
    จะต้องให้พูดกันอีกซักกี่รอบกัน จริงครับมันเป็นคำที่ใช้พูดกันทุกวัน มันอาจจะเป็นคำพูดที่ติดปาก พูดเล่นกับเพื่อนๆได้
    แต่เจตนารมณ์ ของเว็บนี้ก็คือ ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ก็เพียงเพื่อต้องการอนุรักษ์เอาไว้
    เพราะเดียวนี้ภาษาวิบัติมีมากขึ้นเรื่อยๆ เผื่ออนาคตข้างหน้าจะไม่หลงเหลือภาษาไทยที่ถูกต้องให้ใช้ครับ
    เปลี่ยนความคิดซักนิด เพื่อสังคมเล็กๆ แห่งนี้จะได้น่าอยู่ขึ้นครับ
    ประเด็นเรื่องคำหยาบอย่าง ****ด ว่ะ เว้ย น่ะ มันจบไปละ ตอนนี้อยากรู้แค่ว่า ทำไมคนที่ไม่ได้พูดคำหยาบสักคำถึงได้โดนแบนต่างหาก

หยาบ=ผิดกฏ=โดนแบน โอเค รับได้

ไม่หยาบ = ไม่ผิดกฏ = แต่โดนแบน ไร้เหตุผลแบบนี้ใครจะไปรับได้

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    What the Hell !! เกิดไีรขึ้นหว่า
    แต่ผมว่าปัญหามันไม่ได้อยู่กับคนมาใหม่หรอก มันเป็นกันทุกรุ่น แต่มันเปลี่ยนไปเพราะคนรุ่นเก่าเอาคนรุ่นใหม่มาเป็นเครื่องมือให้ตัวเองสูงขึ้น
    เด็กเก่าของเว็บหลังๆมีการใช้ประเด็นถกเถียงกันเรื่องลิขสิทธิ์ของเเท้ของก็อปมาเหยียบคนอื่น แต่หารู้ไม่เจ้าของเว็บขายเเ่ผ่นเถื่อนเหมือนกัน ฮาๆ ละมันยังจะมาบอกว่าเว็บนี้เล่นเเผ่นเเท้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xen อ่านกระทู้
    ครูภาษาไทยยังสอนผมเลย... ภาษามันมีการเปลี่ยนแปลงตลอดเวลา

นี่กฏที่ตั้ง adminบอกมันมีตั้งแต่ปี2007.. นี่จะ2013แล้ว ไม่คิดจะปรับปรุงอะไรมั่งเลยหรือ??? ชี้แจงหน่อยสิ

เออก็จริงเเหะ ทีคนไทยมันยังเลิกใส่โจงกระเบนไปใส่เกงยีนส์ ใส่สเเล็กกันเลย ละยังมีหน้่ามาบอกว่าอนุรักษ์เหอๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Patrenko : 24th December 2012 เมื่อ 21:48

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TBFlFaPaPb อ่านกระทู้
    ใส่หน้ากากเข้าหากัน บอร์ดคง"สงบ"ขึ้นเยอะแน่นอนครับ ^^

ป.ล. อยากทราบว่า คำอุทาน (เช่น ดยหเ) หรือคำดัดแปลง (เช่น 7เข้) คำไหนมั้ง ที่ใช้แล้วมีโอกาสโดนใบเหลืองมั้งครับ?
    ตรงใส่หน้ากาก นี่ แหละ ถูกต้องที่สุด เพราะไม่มีวิธีอื่นแล้วจริงๆ อย่างผม ผมก็ใช้พวกคำไม่สุภาพ ไม่มีใครไม่เคยใช้หลอกนะ

จะ censor ไปก็ไร้ค่า อ่านไปก็รู้อยู่ดีว่าจะพิมพ์อะไร บางทีจะพิมพ์คำธรรมดาๆ แต่ระบบที่ตั้งไว้ดันเห็นเป็นคำไม่สุภาพ

อีกคนก็เข้าใจว่าด่าเค้า (ประสบการณ์จริง จากในเกม) สรุปว่า censor ก็เป็นถ้วยมาม่า ดีๆ รส นึงเหมือนกัน
    -----------
    ส่วนเรื่องใช้ภาษาไม่ถูก ถ้าไม่หนักจนอ่านไม่ออก ในระดับเทียบเท่าภาษา สก๊อย ยอมๆไปบ้างก็ได้ถ้าไม่ใช่คำที่มันรุนแรงอะไร

ถ้าจะบอกว่า เดี๋ยวคนรุ่นหลังไม่มีใช้ เค้าก็มีใช้กันอยู่ดีแหละ ขึ้นอยู่กับเจ้าตัว ว่าจะใช้ยังไง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hellraizer อ่านกระทู้
    ผมถามจริงๆน๊ะ ใครปลูกฝังมาเหรอครับว่า.. การพูดจากันแบสุภาพๆ เป็นการใส่หน้ากากเข้าหากัน?..
    การพูด กู *** ว๊ะ โว๊ย คือการจริงใจ? ผมก็พูด ว๊ะ โว๊ยกับเพื่อนทุกคน แต่ไม่ใช่ที่หน้าเว็บสาธารณะครับ..

ทำไม?.. ก็เพราะว่า มีเด็กประถม คนแก่ วัยรุ่น สรุปว่าทุกคน ใช้เว็บสาธารณะแห่งนี้..
    ถ้าอยากจะใช้ ก็ไปใช้ในเฟสบุ๊คเอาครับ เพราะมันเป็นส่วนตัวดีครับ เข้าใจง่ายๆครับ ^^ ..
    ผมไม่มี id เฟสครับ ขอโทษด้วยที่ทำให้ ผิดหวัง โกเมนเนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DavidNassau : 24th December 2012 เมื่อ 23:19

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ผมถามจริงๆน๊ะ ใครปลูกฝังมาเหรอครับว่า.. การพูดจากันแบสุภาพๆ เป็นการใส่หน้ากากเข้าหากัน?..
    การพูด กู *** ว๊ะ โว๊ย คือการจริงใจ? ผมก็พูด ว๊ะ โว๊ยกับเพื่อนทุกคน แต่ไม่ใช่ที่หน้าเว็บสาธารณะครับ..

ทำไม?.. ก็เพราะว่า มีเด็กประถม คนแก่ วัยรุ่น สรุปว่าทุกคน ใช้เว็บสาธารณะแห่งนี้..
    ถ้าอยากจะใช้ ก็ไปใช้ในเฟสบุ๊คเอาครับ เพราะมันเป็นส่วนตัวดีครับ เข้าใจง่ายๆครับ ^^ ..

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bave233 อ่านกระทู้
    พี่ Joke น่าจะลองเเบน ip ดูนะครับ รับรองกลับมาไม่ได้เเบปถาวร เข้าเว็ปไม่ได้ด้วย -เเต่จะโหดไปหน่อยนะครับ-
    บางคนเล่น Proxy หรือก็แค่ปิดเปิดเราเตอร์ ก็ได้ไอพีใหม่ หรือพวกซับเน็ตมาสก์ใหม่แล้วนะครับ ทำแบบนี้ไม่มีประโยชน์หรอก เน็ตเดี๋ยวนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้ว
    เดี๋ยวนี้ไม่มีใครเซ็ต IP address แบบถาวรหรอกครับ มันรับออโต้จาก ISP กันทั้งนั้นแหละ ผมว่าปิดรับสมัครชั่วคราวแก้ปัญหาได้ดีกว่าซะอีก

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    เดี๋ยวนี้ Board เรา คนนิสัยเสียเยอะครับไม่เหมือนกันแต่ก่อน =___=

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xen อ่านกระทู้
    ครูภาษาไทยยังสอนผมเลย... ภาษามันมีการเปลี่ยนแปลงตลอดเวลา

นี่กฏที่ตั้ง adminบอกมันมีตั้งแต่ปี2007.. นี่จะ2013แล้ว ไม่คิดจะปรับปรุงอะไรมั่งเลยหรือ??? ชี้แจงหน่อยสิ

ใช่ครับภาษาไทยเปลี่ยนแปลงตลอดเวลา แต่ต้องเปลี่ยนแปลงไปในทิศทางที่ดีขึ้น ไม่ใช่เปลี่ยนไปเป็นภาษาสก๊อยนะครับ ทุกวันนี้
    ภาษาไทยก็ยังมีหลักการที่เหมือนเดิม แต่เพิ่มคำใหม่เข้าไปเรื่อย ๆ ไม่มีใครคิดจะเอามาย่ำยีให้มันแย่ลงเหมือนเด็กสมัยนี้หรอกครับ ผมว่าคุณก็โตพอ
    ที่จะคิดพิจารณาเรื่องนี้แล้วนะครับ ว่าการอนุรักษ์ภาษาไทยคืออะไรกันแน่ครับ
    ปล.ที่บางคนอ้างว่า เห...ด อะไรนั่นไม่หยาบคาย แสดงว่าไม่รู้บ้างเลยหรือว่าเป็นคำที่แผลงมาจาก คำที่มีความหมายว่าร่วมเพศกันนะครับ นี่เหรอคำไม่หยาบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 24th December 2012 เมื่อ 23:31

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: