ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    สมหัวตายละ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    Jokergameth....สั้นๆ แต่ชื่อนี้การันตีความตลก และความน่ารักน่าหยิกของ Admin ได้เป็นอย่างดี

เห็นรูปพวกนั้นที่โดนใบเหลืองใบแดง บางอันก็ฮา บางอันก็ ดับเบิ้ลยูทีเอฟ!(มิกล้าใช้ กลัว....) งงกันเลยทีเดียว

ผมว่าทำระบบ Censor คำเลยก็ได้ครับ จะได้ไม่ต้องมาแจกใบ หรือปะทะกับ User แบบนี้.. กลัว Admin จะเหนื่อย

เพราะผมเชื่อว่าเดี๋ยวก็มีอีกซ้ำๆ ซ้ำๆ...เป็นวงจรตลอดไป อีกอย่างเพราะว่ามันมีหลายมาตรฐาน คนก็เลย โมโห,งง,ไม่เข้าใจ ว่าทำไมเราโดนคนอื่นไม่โดน? กระทู้แบบนี้ก็เลยบังเกิด...

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    จริงๆ ก่อนที่ผมจะส่งข้อความใดๆ ลงเว็บนี้ ถ้าไม่แน่ใจคำใหน ผมจะไปลองพิมพ์ใน google ก่อน ถึงจะไม่ค่อยสะดวก แต่ก็ไม่ได้ลำบากอะไรมาก และอ่านซ้ำก่อนส่งสักรอบด้วย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    เหอๆ ผมว่าจากจะทำให้บ้าน JKG สงบสุข แต่มีผมคนหนึ่งละครับที่เริ่มกลัวขึ้นมาแล้ว ผมชอบสิงอยู่บอร์ดเกมกับภาพ ไอ่เกมนี้ไม่เท่าไหร่ส่วนมากกดขอบคุณไว้นิดหน่อย แต่เรื่องภาพนี้มันมีทั้งภาพแบบฮาๆ ภาพแบบ 2 แง่ 2 ง่าม หยาบนิดหน่อย บางภาพมีมุขที่ค่อนข้างหยาบแต่หลายคนติดปาก แล้วผมก็มักจะพิมพ์ไวตอบไว เจอแบบนี้่คงต้องคิดก่อนเม้นแล้วละครับ หรือบ้างที่ไม่ต้องเม้นถ้าจะดีกว่า เกิดพวกคุณๆทั้งหลายเห็นว่ามันเป็นคำหยาบขึ้นมาเดียวจะมากดแบนผมซะได้ เหอๆ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เว็บที่เอามาโพส ผมเองก็ไม่เคยเข้าไปดูครับ แค่ดูตัวอย่างที่เอามาโพสก็ไม่คิดจะเข้าไปดูต่อแล้วครับ
    จะไม่ให้เข้าก็ยินดีครับ ไม่เดือดร้อนอะไร ผมอยู่ที่นี่ได้เพราะผมรู้ว่าเขาไม่ให้โพสคำหยาบก็ยินดีครับ
    โลกจะสวยหรือไม่สวย ผมไม่ได้ใส่ใจเลยด้วยซ้ำครับ เพราะเป็นมุมมองมุมมองที่ไม่ได้มีสาระอะไร ^^ ..

อีกนิด.. 1.พูดหยาบแต่จริงใจ กับ 2.พูดดีแต่เสแสร้ง คุณจะเลือกอย่างไหน?..
    ผมยังไม่เลือกครับ เพราะมันมีความเป็นไปได้อีก คือ..
    3.พูดหยาบด้วยเสแสร้งด้วยก็มี 4.พูดเพราะด้วยจริงใจด้วยก็มี เอิ๊กๆๆ..

ถ้าจะถามก็ต้องถามว่าจะเลือกอันไหนใน 4 อย่างนี้..
    ผมเลือก 4 > 1 ครับ เพราะ 1 ต้องดูองค์ประกอบหลายๆอย่างก่อนที่จะพูด
    แต่ 4 นี่พูดได้ทุกที่ทุกเวลา ยกเว้นกับพวกที่คิดว่าในโลกนี้มีคนแค่ประเภทที่ 1 และ 2 ครับ ^^ ..

ตามที่เว็บฯกำหนดไว้ ถ้าอยากจะใช้คำสบถใดๆก็ใช้ครับ โดนแบนก็โดนกันไป..
    เว็บฯไหนใช้คำหยาบได้ก็เข้าไปใช้ครับ เรื่องง่ายๆครับ ใช้ที่นี่ก็โดนแบนครับ ^^ ..

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ andylnw27 อ่านกระทู้
    จริงๆ ก่อนที่ผมจะส่งข้อความใดๆ ลงเว็บนี้ ถ้าไม่แน่ใจคำใหน ผมจะไปลองพิมพ์ใน google ก่อน ถึงจะไม่ค่อยสะดวก แต่ก็ไม่ได้ลำบากอะไรมาก และอ่านซ้ำก่อนส่งสักรอบด้วย
    ผมทำแบบท่านเป๊ะเลย ฮ่าๆ บางคำไม่ได้ใช้นาน บางทีไม่แน่ใจ

System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TridentMosquito อ่านกระทู้
    ถ้าเว็ปเราดีจริง.. ทำไมคนถึงออกมาประท้วงกันมากมายละเนี่ย - -

แล้วยังที่โดนเว็ปอื่นด่าอีก.. มันสมควรโดนปรับปรุงจริงๆแล้วล่ะ..

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muek9999 อ่านกระทู้

โลกสวยเอ้ยไม่ใช่..Meme สวย..

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    โหดจังเลบยยยยยยย

ต้องได้ Save หน้า 1 ถึง 10 ป่าวเนี่ย หิหิ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,831
    เอาล่ะ เริ่มย้ายแหล่งเกรียนมาที่นี้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    588
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    นี่แหละคนไทย คนไทยแน่นอนไม่ต้องสงสัย ฮ่าฮ่า มันก็อย่างนี้แหละนิสัยเดิมๆตั้งแต่คนแก่ ยันเด็ก ทุกชนชั้นทุกอาชีพ ตั้งแต่สมัยอยุธยา มาจนถึงตอนนี้เป็นยังไงก็ยังเป็นเหมือนเดิม ฮ่าฮ่า
    คนที่มีความคิดจะเป็นเถ้าแก่ จบป.4 ก็เป็นเถ้าแก่ได้......ที่จบปริญญาโท แต่คิดจะเป็นลูกจ้างมันก็เป็นลูกจ้าง ทั้งชีวิต

กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muek9999 อ่านกระทู้
    เอาล่ะ เริ่มย้ายแหล่งเกรียนมาที่นี้แล้ว

ยังก่ะตอน เพจ โหดxx ปาขึ้เลยอ่ะ

ต้องระดมกองทัพ 55555

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    รับทราบครับท่าน :')

กล่าวขอบคุณ
    92
    เข้าใจได้ครับ ธาตุไฟเริ่มแตก ไม่มีหนทางให้สู้แล้ว ศึกสุดท้าย ไม่ได้ด้วยเล่ห์ก็ต้องเอาด้วยกล..
    ในเมื่อพูดกันด้วยเหตุผลแล้วสู้ไม่ได้ แถไปเรื่องแผ่นก็อป ฯลฯ แล้วยังสู้ไม่ได้ ทั้งที่พูดกันถึงเรื่องการใช้คำหยาบ-สบถอยู่แท้ๆ
    เว็บไหนๆเขาก็ห้ามใช้ครับ ถ้ามีเดี๋ยวทาง ICT ก็ตามไปแบนครับ ก็เรี่ยราดกันไปครับ ประมาณนั้น เอิ๊กๆๆ..

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    ฮาล่ะ บอร์ดนี้เป็นอะไรไปหมดล่ะเนี่ย ไม่เหมือนอย่างเมื่อก่อนเลย

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    385
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ฮาสุด ๆ ไปเลยครับท่าน
    นี่คือลายเซ็น

จ.ศรีสะเกษ อ. กันทรลักษ์ ฮับบ
    กล่าวขอบคุณ
    2,154
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,118
    ต่อไปนี้เว็บเราจะมีแต่สิ่งไพเราะๆ สวยงาม พูดเพราะทุกคน พิมพ์ถูกทุกคน เปิดเว็บมา ก็เจอแต่สิ่งดีๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InFiNiTy อ่านกระทู้
    ฮาล่ะ บอร์ดนี้เป็นอะไรไปหมดล่ะเนี่ย ไม่เหมือนอย่างเมื่อก่อนเลย
    น่ารักจังงงง

โลกสวยจัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aodlnwlnwaod357 : 25th December 2012 เมื่อ 22:04

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    แอดมิน เวปนี้ไม่ค่อยสนใจ คำพูดของสมาชิกหรอกครับ

วันๆ เข้าเวปมา ก็ เช็ค PM ว่าใครแจ้งอะไร ก็ไปลบ

บางวันอยากหล่อหน่อยก็ พูดดีตบท้าย แล้วล็อคกระทู้ (ข้าพูดได้คนเดียว)

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Last_tod อ่านกระทู้
    โดนไปอีก2แล้ว

จะว่าไปคนที่ชื่อ Xenเขาโดนอะไรแบนน่ะ

นั่งอ่านๆมา ก็ไม่เห็นเขาจะโพสผิดกฏตรงไหน แล้วโดนแบนไปได้ยังไงเนี่ย

หรือโดนแอดมินหมั่นไส้? แค่หมั่นไส้ก็โดนแบ้นแล้วเหรอ?? -____-''

เฮ้ย ระวังปลิวอีกคนนะ *0*

ช่างมันเถอะครับ 555+ ปล.ดูดีๆ มี GTA V ด้วยนะเออ 5555555555555+

Oh!! My God = w =
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    GTA V เพิ่งเห็นเงิบ 555+
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Last_tod อ่านกระทู้
    น่าเอาเว็บนี้ไปให้ ICT ดูเหมือนกันนะ
    เขาถึงได้ตามแบนคำหยาบไงครับ เพราะทาง ICT มีกฏชัดเจนอยู่แล้วว่าห้ามใช้คำหยาบในเว็บฯสารธารณะ
    (แล้วเกรียนจะรู้-เข้าใจไหมเนี่ย ผมว่าเดี๋ยวคงจะตามไปประท้วงที่เว็บฯ ICT ด้วยแน่ๆเลย เอิ๊กๆๆ)
    ส่วนเรื่องเกมเถื่อนถ้ามีผู้เอาผิดยังไงเดี๋ยวเขาก็จัดการเองครับ ไม่ต้องยกมาอ้างกลบเกลื่อนเรื่องการใช้คำหยาบกันหรอกครับ ^^ ..

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    โดนไปอีก2แล้ว

จะว่าไปคนที่ชื่อ Xenเขาโดนอะไรแบนน่ะ

นั่งอ่านๆมา ก็ไม่เห็นเขาจะโพสผิดกฏตรงไหน แล้วโดนแบนไปได้ยังไงเนี่ย

หรือโดนแอดมินหมั่นไส้? แค่หมั่นไส้ก็โดนแบ้นแล้วเหรอ?? -____-''

เฮ้ย ระวังปลิวอีกคนนะ *0*

นั่นนะสิ Xen เขาโดนอะไร หรือจะเป็นกระทู้ที่มีรูป User ที่โดนแบนไป หรือเพราะรูปเกมส์ GTA ที่ Rainbowboy ทำ mod เพราะอะไรหรือครับ
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,831
    เท่าที่ผมสังเกตุมา ท่าน Xen เขาอาจจะโดนแบนเนื่องจาก ก่อสร้างความแตกแยก/ทะเลาะวิวาธ/ไม่สงบ

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ต่างคนต่างความคิด ส่วนตัวผมของดูอย่างห่างๆ
    ไม่ได้ขี้เกียจ.....แต่แค่ตอนนี้ไม่ได้ขยัน

Linkinpark Forever
    กล่าวขอบคุณ
    204
    ได้รับคำขอบคุณ: 653
    เวลาเปลี่ยน บอดก็เปลี่ยน - -*

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: